Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: --ช่วยด้วยค่า กำลังมองหารถใหม่--

Warning Points:
    0/5

--ช่วยด้วยค่า กำลังมองหารถใหม่--

รบกวนขอความรู้และความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ด้วยค่ะ
    ตอนนี้กำลังมองหารถใหม่อยู่ โดยมีงบอยู่ที่ 1 ล้านต้นๆ
    อยากได้เป็นฮอนด้าค่ะ กำลังชั่งใจระหว่าง CRV กับ ACCORD

ถ้าเป็น CRV ก็ได้รุ่นกลางๆ ถ้าเป็น ACCORD จะได้รุ่นถูก
    แต่ดู option แล้วก็ใช้ได้ค่ะ เลยตัดสินใจไม่ถูก

อยากถามเพื่อนๆ ว่า รุ่นไหนกินน้ำมันยังไง ประหยัด คุ้มค่ามากน้อยแค่ไหน

การใช้งานโดยปกติ ก็ใช้ในเมืองนี่แหละค่ะ ออก ตจว. บ้างเล็กน้อย แต่เป็นทางเรียบค่ะ ไม่สมบุกสมบัน
    ต้องการรถที่กว้างขวาง เพราะตอนนี้ใช้ CRV โฉมเก่าอยู่ ก็เลยชินที่จะใช้รถใหญ่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

0/5

เห็นด้วยกับ CRV ค่ะ

เคยใช้ ทั้ง 2 อย่างค่ะ CRV จะประหยัดกว่าและกว้างขวางกว่า ยิ่งชอบกว้างขวางก็ใช่เลย แต่ถ้าเดินทางไกล Accord จะเกาะถนนกว่า ส่วน CRV วิ่งแล้วรู้สึกว่าโคลง ๆ ถ้าไม่ติดเรื่องนี้ก็ไม่เป็นไร แต่รุ่นใหม่อาจจะไม่เป็นก็ได้นะคะ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นเราเราเชียร์ Accord นะคะ หน้าตาสวยมั่กๆร่นใหม่เนี่ย

ถ้าเป็น crv คือเคยใช้มาแล้วช่ายป่าว ขนาดมันก็ไม่ต่างจากรถยนต์มากนัก เราเฉยๆกะตัวใหม่นี้นะคะ รู้สึกว่าจาบางๆๆด้วยนะ
    มันโคลงๆ เครื่องเหมือนแรงไม่พอ เราไปขับมาแล้ว

ถ้าเป็นรถ suv ตอนนี้เราว่า chevrolet captiva สวยกว่า crv ค่ะ ราคาไล่ๆๆกัน

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by PO View Post
    เคยใช้ ทั้ง 2 อย่างค่ะ CRV จะประหยัดกว่าและกว้างขวางกว่า ยิ่งชอบกว้างขวางก็ใช่เลย แต่ถ้าเดินทางไกล Accord จะเกาะถนนกว่า ส่วน CRV วิ่งแล้วรู้สึกว่าโคลง ๆ ถ้าไม่ติดเรื่องนี้ก็ไม่เป็นไร แต่รุ่นใหม่อาจจะไม่เป็นก็ได้นะคะ
    ตามนี้เลยค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5
    พัทสิขอแนะนำ...

ยันม่า - คูโบต้า งับๆๆๆ

สิงบนึงซื้อได้ม่ายรู้อีกกี่คันเด๊อๆ สะสมเปน collectionโรดดดดดดดดดด

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs down

ถ้าเลือก Honda ให้ทำใจเรื่องเวลารถเสียแล้วต้องเข้าศูนย์บริการ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ CRV ตัวใหม่ได้ปีนึงแล้วค่ะ ชอบรถสไตล์นี้ เคยขับเร็วสุดประมาณ 150 kph โดยไม่รู้สึกโคลงเคล้งเลยค่ะ จากตอนแรกที่คิดไว้รถสูงน่าจะเป็น

ส่วน accord ก็สวยดีค่ะ ทั้งข้างใน ข้างนอก แต่อย่างที่บอก ชอบรถสไตล์ suv อ่ะค่ะ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    ถ้าเลือก Honda ให้ทำใจเรื่องเวลารถเสียแล้วต้องเข้าศูนย์บริการ
    เห็นด้วยค่า

ใช้ honda crv รุ่นแรกแย้มอยู่ อายุ 9 ปีแล้ว ซ่อมบ่อยมาก เอาเข้าซ่อมอู่ก็ไม่กล้า ต้องเข้าศูนย์อย่างเดียว แพงด้วย ปัญหามีโดยเฉพาะช่วงล่าง พี่ชายเคยเอารถไปชนมา พอซ่อมกลับมา มันไม่เหมือนเดิมแล้ว ขนาดซ่อมที่ศูนย์ฮอนด้านะ อยากบอกแค่ว่า ช่างซ่อมที่ฮอนด้า ไม่มีใครเก่งซักคน
    จนถึงตอนนี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิม อาการของมันก็คือ เบรกไม่อยู่ เบรกมีเสียงแปลก วิ่งเร็วแล้วรถร่อน

อยากได้คันใหม่ แต่ตังยังไม่พอ และก็ยังไม่มีคันไหนทีถูกใจเลย

ปล1. ตอนนี้มองโตโยต้าอ่ะค่า ฟอร์จูนเนอร์ เค้าว่ากันว่า น่าใช้
    ปล2 ถ้าเจ้าของกระทู้มีแค่ 2 choice โอ๋ก็เชียร์ honda crv อีกนั่นแหล่ะค่า เพราะมันใหญ่ดี ซื้อแล้วคุ้ม

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    เชียร์ accord ค่ะไปลองขับมาแล้ว มันนิ่มและนุ่มนวลกว่า ให้ฟีลแบบ sporty นิดๆ ส่วน crv เราว่ามันกระเทือนกว่า วัสดุด้านในของ accord ก้อดูดีกว่าด้วยค่ะ

0/5

หุหุ

ถ้าใจชอบ Honda ก็ซื้อไปเถอะครับ ผมว่านะฮะ แต่ Honda เรื่องศูนย์,อะไหล่ อะไรแพงจริง ๆ

แต่ซื้อตั้งแต่ป้ายแดงก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะฮะ ผม cheer CRV ฮะ เพราะชอบส่วนตัว และที่บ้านญาติๆ ใช้อยู่ 5 คัน หลายบ้านจัด ทั้งรุ่นเก่าและใหม่ ใช้ตั้งแต่ crv รุ่นแรก จนถึงปัจจุบัน ผมก็งงว่าจะซื้ออะไรกันนักหนา

แต่ไม่แนะนำ chevrolet captiva เพราะบริษัทกำลังล้มละลายฮะ
    BB @ B

ก า ร ที่ เ ร า จะ ใ ช้ ชี วิ ต อ ยู่ บ น โ ล ก ใ บ นี้ มั น ไ ม่ ง่ า ย เ ล ย

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook