Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: จะซื้อคอนโดไว้อยู่เองแต่ตัดสินใจไม่ถูก ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยค่า

chocomeal is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

จะซื้อคอนโดไว้อยู่เองแต่ตัดสินใจไม่ถูก ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยค่า

เรากำลังดูคอนโด 1 ห้องนอนไว้อยู่เองอะค่ะ อยากได้แบบเดินทางง่าย ปลอดภัยสูง สงบ
    เพิ่งเริ่มดูก็ไปเจออยู่สามที่สามโครงการ ราคาพอๆกัน เราเลือกไม่ถูกมากๆเลย อยากเผื่อปล่อยเช่าในอนาคตด้วยอะค่ะ

ที่แรกอยู่ใกล้รถไฟฟ้า เดินถึง แต่ต้องออกไปแถวอ่อนนุช ห้องเล็กไม่ถึง 40 ตารางเมตร แต่ใกล้สิ่งอำนวยความสะดวกโลตัส คาร์ฟู มีสระว่ายน้ำ

ที่สอง อยู่ใกล้ที่ทำงานมาก ใกล้รถไฟฟ้าเหมือนกัน แถวสุขุมวิท 4x เข้าซอยนิดนึง ห้องกว้างขึ้นมาระดับ 50 ตารางเมตร แต่ส่วนกลางแทบไม่มีอะไรเลย

ที่สาม อยู่แถวถนนนราธิวาส ต้องเข้าซอยลึกนิดหน่อย ไป BTS ไกลขนาดต้องขึ้น taxi สภาพรอบข้างเป็นตลาดเลยค่ะ แต่ในโครงการสวย สงบมาก ต้นไม้เยอะ ห้องกว้างกว่า 50 ตารางเมตร มีสระ มีสวน อยู่ที่นี่ต้องขับรถเลยค่ะ

เป็นเพื่อนๆจะเลือกที่ไหนกันอะคะ ขอบคุณค่ะ
    โละกรุ โละกรุ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: จะซื้อคอนโดไว้อยู่เองแต่ตัดสินใจไม่ถูก ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยค่า

ส่วนตัวจะเลือกที่แรกค่ะ (แถวอ่อนนุช)....ถ้าเป็นที่พักอาศัย จะไม่ชอบอยู่ในเมืองมากนักค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    จากประสบการณ์

ถ้าจะเผื่อปล่อยเช่า จำเป็นต้องเลือกทำเลค่ะ และการคมนาคมที่สะดวกสบาย
    facilities ส่วนกลาง จริง ๆ แล้ว คนส่วนใหญ่ที่พักอาศัยอยู่ในคอนโด ส่วนกลางที่ได้ใช้มากที่สุด และจำเป็นอย่างยิ่ง คือ ที่จอดรถ ยิม หรือ สระว่ายน้ำ มักจะแทบไม่ค่อยได้มช้กัน เนื่องจากกว่าจะเลิกงาน หรือ มีสรรสรรค์ที่ไหนต่อ กลับมาก็เหนื่อย หรือมืดค่ำ

สุดท้าย... ต้องย้อนกลับมาที่ความรู้สึกส่วนตัวว่า รุ้สึกสบายกับที่ไหนมากกว่า หากเราจะเลือกที่นั่นเป็นบ้านอีกหลังของเรา เพราะว่าเราเป็นผุ้อยุ่ต้องคำนึงถึงความชอบ ความรุ้สึกส่วนบุคคลประกอบกันด้วยค่ะ

ลิหวังว่าคงพอจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยนะคะ
    (วันนี้ออกแนวมาอย่างเป็นทางการแฮะ แหะ ๆ)
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

TUBTIM is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นเราเอา 3 ค่ะ อยากหนึความวุ่นวายนิดนึงอ่ะ

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

Smile

อะไรก้อได้ค่ะ แต่ใจจริงอยากแนะนำแบบนี้ค่ะ รออีกนิดนึง ตอนนี้เศรษกิจไม่ดี น่าจะมีคนปล่อยถูกๆเยอะค่ะ

อาจจะได้ห้องใหญ่ขึ้น ทำเลดีขึ้น ราคาถูกลงค่ะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    รอจับของถูกๆดีก่าค่ะ

0/5
    ใช่ค่ะ รอดูแนวโน้มราคาอีกหน่อย ถ้าปกติขับรถอยู่แล้วก็เลือกอันที่สาม ถ้าใช้รถไฟฟ้าบ่อย แล้วต้องการให้เช่า เลือกที่สองค่ะ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าให้เลือก 3 ข้อนี้ ขอเลือกข้อ 2 ค่ะ
    ส่วนกลางถ้าหมายถึงพวกสระว่ายน้ำ หรือห้องออกกำลังกายละก็ คงไม่ค่อยได้ใช้บ่อยๆอ่ะค่ะ

0/5

Talking

ถ้าคิดจะปล่อยให้เช่าก็เลือกข้อ2ค่ะ แค่มีที่จอดรถเยอะๆกับรปภ.หลายๆคนก็พอแล้วค่ะ
    สระว่ายน้ำ ซาวน่า ยิม ไม่เคยได้ใช้อ่ะค่ะ

ถ้าอยู่เอง ข้อ3โลด
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    ถ้าเผื่อปล่อยเช่าไว้ในอนาคตแนะนำเลือกยานสุขุมวิทค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

nubeebee's Avatar
    nubeebee is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นบี เลือกข้อ 3 คน ดูสงบๆดี มีส่วนกลาง เผื่อวันหยุดไม่ได้ทำงาน พักผ่อน ชิวๆด้วย

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook