Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: ไปสอบมาแล้วค่ะ - -"

F | u f f y |3 u n ~*'s Avatar
    F | u f f y |3 u n ~* is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    กำลังคิดจะไปสอบ TOEFL อยู่เลย

แป่ว ~ กลับไปอ่านสือก่อนดีกว่า - -"

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ
    ^^
    Life is like a box of chocolates *

0/5
    อ่านเพื่อเป็น ประสบการณ์ได้เลยนะครับเนี่ย

ขอนอกเรื่องคุณเดียหน่อยนะครับ อิอิ
    เคยมี พี่ๆเพื่อนๆ คนไหนไปสอบ TOEIC มาแล้วมั่งมั้ยครับ??
    ผมต้องนำไปใช้สมัครงาน เลยอยากถามว่าเป็นยังไง
    เพราะไปเรียนภาษาอื่นมา ทิ้งอังกฤษไปประมาณ 2 ปีได้ ลบเลือนไปมากๆ

กลับมาเรียนอีกที ลืมแกรมม่าไปหมดเลย
    ด้วยความที่เราพยายามโยงภาษาอังกฤษไปสู่ภาษาทีสามที่เรียนมา
    งานนี้ เซ็งมากๆ
    555+
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5

Talking

จบมาใหม่ๆ ร้อนวิชาค่ะ ไปลองสอบ Toefl มาเหมือนกันค่ะ

คิดว่าไม่ยากกว่า TOEIC เท่าไหร่หรอก 555

ตายอย่างเขียดตะปาดถูกรถทับ 555

สอบเสร็จ สลบ คะแนนออก ลมใส่เลย ค่ะ 555
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

0/5
    เคยไปสอบแบบ ขำๆ เหมือนกันค่ะ

ไม่ได้เตรียมตัวกับเค้าเลย

ถือว่า ได้ก็ดี ไม่ได้ ไม่เป็นไร

ครั้งนี้ ถ้าได้ก็ดีมากกกก

ถ้าไม่ได้ ก็อาจได้ไปเรียนที่เยอรมันก็ได้นะคะ น่าสนไม่น้อยเลย อิอิ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    บุ๋มว่า recommendation letter กับคะแนนภาษามีผลพอๆกันค่ะ

แต่ถ้าคะแนนไม่ดี แต่คนที่เขียน recommendation letter มีตำแหน่งใหญ่โตก็ไม่ค่อยช่วยอะไรค่ะ

แต่ถ้าคะแนนภาษาขาดอีกนิดหน่อยและได้ คนที่เขียนrecommendation letter ำแหน่งใหญ่โตก็เข้าได้ค่ะ

อย่างเพื่อนบุ๋มคะแนนภาษษใช้IElTS ค่ะ ได้7.5 แต่เกรดที่จบได้แค่3
    รอบแรกมหาลัยไม่รับค่ะ แต่พอลองเปลี่ยนคนเขียน recommendation letter
    เป็น พล อ สุรยุทธ์ จุลานนท์ ทางนั้นรับทันทีเลยค่ะ

อ่อ เข้าอ็อกฟอร์ดค่ะ เกรดแค่3เค้าไม่เอาอ่ะ

0/5
    ลองเลือกเรียนที่ชอบ แล้วกลั้นใจเฮือกเดียวคะ ก็จะผ่านได้ด้วยดี

0/5
    เข้ามาให้กำลังใจคุณเดียค่ะ ขอให้ได้เรียนในสาขาและสถาบันที่ชอบนะคะ
    ส่วนตัวคิดว่าคะแนนสอบพวกนี้ขึ้นอยู่กับความพร้อม ความสามารถ และดวง(แปลกแต่จิง)พ่วงเข้าด้วยกันค่ะ บางทีเตรียมตัวไปดีแต่พวกเนื้อความ essay มันไม่ใช่ทางเราเลย บางคนอ่าน essay ไม่รู้เรื่องเลย แต่เดาได้เพราะเนื้อความตรงกับสาขาที่เค้าเคยเรียนเป็นต้น (-__-')

ขอให้คุณเดียโชคดีนะเจ้าคะ ^_____^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    มาให้กำลังใจน้องเดีย

แล้วก็มาบอกว่า น้าของพี่ทินีมีโรงเรียนสอน TOEFL GMAT GRE และอื่นๆ ค่ะ ชื่อโรงเรียน BB&C อยู่ที่สยามสแควร์ ถ้าน้องเดียสนใจจะเรียนพีเอ็มมาค่ะ เดี๋ยวพี่ทินีจะให้ส่วนลดค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5

BB&C

BB&C เคยไปเรียนติว TOEFL ค่ะ ใช้ได้เลยนะคะ (ไม่ใช่หน้าม้าน๊า) แต่ต้องแข่งกับตัวเอง ขยันเข้าฟังแลคเชอร์ กับทบทวนบทเรียน ด้วย
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by orange View Post
    BB&C เคยไปเรียนติว TOEFL ค่ะ ใช้ได้เลยนะคะ (ไม่ใช่หน้าม้าน๊า) แต่ต้องแข่งกับตัวเอง ขยันเข้าฟังแลคเชอร์ กับทบทวนบทเรียน ด้วย
    ขอบคุณหน้าม้า เอ้ยไม่ใช่ ขอบคุณลูกค้านะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook