Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: สาวๆSBN เคยทำอะไรร้ายๆกันบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

สาวๆSBN เคยทำอะไรร้ายๆกันบ้างมั้ยคะ

แอบที่พันทิพย์เลยขอลอกบ้าง http://www.pantip.com/cafe/woman/top.../Q7442515.html
    เคยร้ายกันมั้ยคะสาวๆ

ของเราร้ายที่สุดคงเป็นตอนจับได้ว่าแฟนมีกิ๊ก บังคับให้แฟนโทรไปหากิ๊กต่อหน้าเราแล้วบอกกิ๊กว่า
    อย่างเธอเป็นได้แค่กิ๊ก แล้ววาง ร้ายมั้ยอ่าแบบนี้

0/5
    ของเราก็เรื่องแฟนเหมือนกันค่ะ

แต่ตอนเลิกกันแล้ว

หลังจากเลิกกันสองวัน เราโกดแฟนเก่ามากๆๆๆ

เขียนจดหมายเลิกสุดท้ายเสียบไว้ที่กระจกรถ

แล้วก็เอาสร้อยที่เป็นแผ่นเหล็กแหลมๆกรีดดดดดรถเค้าทั้งคัน

ตั้งแต่ฝากระโปรงหน้า ประตูทุกด้าน ฝากระโปรงหลัง รถเปนสีดำด้วยอะเหนรอยชัดมาก

ที่ลานจอดรถมหาลัย...แล้วก็ยืนรอดูเค้าเดินออกมาที่รถ

เราก็จอดรถตรงข้ามเค้าอะค่ะ

เค้าก็รู้ว่าเราทำแต่เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร แล้วถึงตอนนี้ก็ไม่ได้เจออีกเลย

ก็ไม่รู้ว่าเค้าเอารถไปทำสีแล้วหรือยัง ท่าทางจะหลายตังค์แหะๆๆๆ

เอามาเล่าให้ฟังไม่ได้รู้สึกภูมิใจนะ

แต่ตอนนี้เรากลับรู้สึกเสียใจกับการกระทำของเรามากกว่า

เพราะอารมร้ายๆของเรา

เราเลยรู้สึกว่าบางทีมันอาจจะทำร้ายความรู้สึกดีๆที่เราเคยมีให้กันไปหมดเลยก็ได้

แทนที่วันนี้เราอาจจะเปนเพื่อนกันก็ได้...
    Au3nGiLiCiouZ:MaTeRiaL G & BlytHeAhoLic

*~LoVe>>LV ChaneL GoyaRd Balen Gucci LouBoutin McQueen~*

fonily is offline Trusted Member
    0/5
    เคยสิค่ะ ร้ายขั้นตัวแม่เลยด้วยมั้ง เพราะนิสัยไม่ค่อยยอมใครถ้าเราไม่ผิดอ่ะค่ะ แบบส่วนใหญ่จะเพราะคำพูดแหล่ะ

เราพูดตรงๆ ไม่เกรงใจใคร คือสวยหรืออุบาทว์จะพูดไปเลยแม้กระทั้งบางทีลืมตัวพูดกับแม่ด้วยอะ แต่คือทั้งหมดก็เพราะความหวังดี

แต่ก็โชคดีที่คนรอบข้างที่สนิทจะเข้าใจว่าปากเป็นยังไง

แต่ตอนนี้พอโตขึ้นก็เริ่มๆลดลง เพราะต้องใจเย็นมากขึ้นอ่ะค่ะ คิดก่อนทำและพูดมากๆๆๆขึ้นอ่ะ^^

PS.ความร้ายนี่ก็ขนาดที่ว่าทำผู้ชายน้ำตาคลอเบ้า หรือร้องไห้ สะเทือนใจได้อ่ะจ้ะ (ไม่ควรทำตามเลยนะจ๊ะ เพราะอาจโดนผู้ชายต่อยได้)

0/5

Talking ^^

เคยค่ะ บ่อยด้วย55+
    เพราะปกติเป็นคนไม่ยุ่งกะใครค่ะ nice มากกกก
    แต่ถ้าใครมาร้ายๆใส่ไม่เคยยอมเลยค่ะ ปามาณอาร์ตตัวแม่เลยค่ะ
    เป็นนางเอกนะคะ ไม่ใช่นางร้าย
    แต่เป็นนางเอกประมาณหนังสมัยใหม่ ร้ายมาชั้นร้ายกลับ ไม่ใช่ประมาณดาวพระศุกร์ แบบศรีทนได้ ไม่เคยค่ะ
    แต่เดี๋ยวนี้โตขึ้น ก็อดทนขึ้นเยอะค่ะ บางอย่างก็พยายามปล่อยวาง แต่ถ้าไม่ไหวก็วีนแตกอยู่บ่อยๆค่ะ 55+

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

เรื่องในอดูต

ชีวิตนี้จะตกเป็นมือที่ 3 บ่อยมาก(ทั้งแบบที่ไม่รู้ตัวและ่รู้ตัว )
    แต่ก็เหมือนดวงยังดี ที่มักจะมีอะไรมาแว้บๆ ให้เราได้ฉุกคิด
    ส่วนมากจะทำงานเป็นทีม คือเพื่อนๆที่คบกันมาตั้งแต่เรียนมหาลัย ช่วยๆกัน ล่ะก็เกาะกลุ่มกันลงนรกขุมเดียวกันไปด้วย อิอิ

-เอาโทรฯแฟน(ของคนอื่นโดยที่ไม่รู้)มาเล่น เห็นเบอร์ที่เมมว่า"ที่รัก"
    เห็นแล้วเอ๊ะ ไม่ใช่เบอร์เรานี่หว่า แต่ก็ยังดีสมองไว จดเลยคับท่าน
    แล้วให้เพื่อนแสบๆของเราโทรไปแฉ ผู้ชายอย่างนี้อย่าเก็บไว้ทำพันธ์เลยเธอ

อีกรายนึงคล้ายๆกัน
    -บังเอิญเห็นหน้าจอขึ้นตัวการ์ตูนที่สมัยก่อนโทรฯจอขาวดำฮิตๆทำกัน ชื่อว่า"ต่าย"
    ปล่อยไปก่อนๆ ให้ตายใจ
    แล้วก็ทำตัวลึกลับให้ติดต่อไม่ได้
    บ่มจนได้ที่ก็โทรหาเค้าแล้วถามว่าผู้หญิงชื่อ"ต่าย"เป็นใคร?
    ไอ้นั่นก็ ทำไม? เกิดไรขึ้น? อย่าไปโทรหาเค้านะ? ตื่นตูมไปป่าวคุณ?
    กิ๊ฟก็บอกไปว่า อืมม เพื่อนคงโทรไปเคลียร์ให้แล้วล่ะ ไปตามเช็ดขี้เอาเองละกัน บ๊ายบาย

-มีไอ้หนุ่มขี้เต๊ะมาจีบ ทำคุยว่าเป็นวิศวกรได้เงินเดือนหลายหมื่น เอาบัตรพนักงานมาโชว์เลยว่าทำงาน
    บริษัทนี้จริงๆ ตำแหน่งงานอย่างนี้ๆ หึๆ หมั่นไส้ จะกินอะไร ไปไหน กิ๊ฟไม่ต้องออกเงินนะ เดี๋ยวพี่เลี้ยงเอง
    แต่ก็เดชะบุญ ตอนนู้นเพื่อนสามารถเอาชื่อไปค้นบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน ได้ มันก็เอาไปดูเล่นๆ
    ปรากฎว่า ผู้ชายคนนี้โสด แต่เอ๊ะทำไมในทะเบียนบ้านมีเด็กเล็กๆหนึ่งคน
    และเอ๊ะทำไมเด็กคนนี้มีชื่อผู้ชายคนนี้เป็นพ่อ ????
    ก็ลองถามๆ ดู ว่าไม่มีแฟน ไม่มีครอบครัวจริงๆนะ ?
    ถ้าพูดความจริงก็จะคบต่อ เผื่อว่าเค้าเลิกกับแม่เด็กไปแล้ว
    ยังโกหกหน้าตาย!!!
    เลยสั่งลา นัดไปกินเจ๊ง้อ ชอปปิ้ง สวีทจริงๆ แล้วก็ไปดูหนังตบท้าย เลือกหนังเรื่องที่คนดูเยอะๆๆๆ
    พอหนังจบก็เดินออกจากโรง แล้วกิ๊ฟก็เดินจ้ำๆ แบบไม่หันไปมองหลังเลย ทางใครทางมันซะเถอะ!!!

อีกเยอะอ้ะ
    ว่าจะเขียนหนังสือ "รู้ทันผู้ชาย" 555
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

0/5

Question

ทำอะไรร้ายๆ .. ร้ายยังไง... แบบ bitchy bitch ใช่ป่ะ?
    เราคิดว่าเราไม่ค่อยมีนะ แต่ถ้าถามเรื่องอารมณ์โมโหโกรธไม่พอใจ ก็มีนิดนึง
    เพราะเราเป็นคนขี้หงุดหงิด เห็นอะไรไม่ถูกใจแล้วจะชะงักกึกเลย
    แต่เวลาโกรธไม่โวยวาย แต่จะพูดอะไรตรงๆ เคลียร์กันให้จบตรงนั้น
    ใช้คำสุภาพๆ .. เจ็บดี

แต่ถ้าเป็นเรื่องคุณสามี - อดีตทั้งหลายแหล่ ไม่เคยร้ายค่ะ
    คุยกัน .. ถึงโกรธก็ไม่โวยวาย ไม่ว่าอะไร พยายามเข้าใจ
    มีน้ำตาเล็ดน้ำตาร่วงบ้างตามประสาผู้หญิง แต่ก็ไม่ปล่อยให้ตัวเองอ่อนแอจนเกินไป
    พยายามทำความเข้าใจอารมณ์ความรู้สึกของเรากับเค้า ว่าถ้าเราเป็นเค้า เราจะคิดยังไง
    เราจะทำยังไง .. เกิดเรื่องแบบนี้แบบนั้นได้ยังไง ทางออกที่ดีเรากับเค้าควรทำยังไง
    ก็ว่ากันไป.. คุยกันจบแล้วก็จะปล่อยเรื่องนั้นๆให้มันผ่านไป ไม่เก็บเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ค่ะ
    ชีวิตคนเรามันสั้น .. มีเรื่องอื่นๆให้ต้องกังวลอีกเยอะ

..
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

0/5
    ผมจะเป็นคนดีครับ....

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: สาวๆSBN เคยทำอะไรร้ายๆกันบ้างมั้ยคะ

ร้ายไม่เป็นอ่ะ

ส่วนใหญ่จะพูดตรงๆ รับได้ก็รับ รับไม่ได้ก็บอกลา....ง่ายดี
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Talking

เคยค้า ทะเลาะกับผู้ชายคะ แบบว่าเมาค่ะ มาว่าเรา แทบจะลงไม้ลงมือ เพราะคุณคนนั้นมาดูถูกที่เราเป็นสาวประเภทสองคะ เราก็ของขึ้นค่ะ เดินเข้าไปเลย เขาก็ลุกขึ้น ทั้งเพื่อนเขาและเพื่อนเรา มาห้ามใหญ่เลยคะ พอดีว่าพวกเราไปเยอะกว่า เพื่อนๆก็ห้ามคะ เราก็แอ๊บว่าใจเย็น พอหันหลังเดินกลับไปสักแปป เราไปคว้าขวดเบียร์ค่ะ ขว้างไปเลย ตกแถวนั้นพอดี แล้วบอกไปว่า "ถ้าไม่ได้ขอคุณกิน กรุณาอย่ามาดูถูกกัน ระวังเหอะ เกลียดอะไรจะได้แบบนั้น"แล้วเราก็เดินหันหลังกลับมา ทุกคนเงียบมองเราหมดเลย

แต่พอกลับมาคิดสักพัก อารมร้อนมากไปไหม ทุเรศตัวเองมากๆๆ ที่ทำแบบนั้น เพราะเป็นคนใจร้อนคะ น่าจะใจเย็นมากกว่านี้ 555555 ชั่งมันดีกว่า ผ่านไปแล้ว จากนั้นมา เป็นคนสงบปาก สงบคำเลยคะ ใจเย็นดีกว่าคะ
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5

Talking เคยร้ายมั้ย

เวลามีใครมาทำอะไรเรา
    ให้เราโกรธมากๆ
    เราก็อยากจะแก้แค้นบ้าง
    เอาให้มันเจ็บบ้าง

แต่เราก็ได้แค่คิด แต่ไม่เคยทำอ่ะ

แต่ที่ร้ายที่สุดก็แค่ แอบดู sms แฟนตอนปีใหม่
    เอ๊ะ เบอร์นี้ไม่คุ้น อืมแอบจดไว้และ

หลังจากนั้นก็แอบดูโทรฯของเค้า
    ปรากฏว่าเบอร์นี้มีการโทรออกด้วยอ่ะ

แล้วไง....เราโทรไปหาเบอร์นั้นเลย
    เป็นผู้หญิงด้วย เราก็ถามเค้าว่าใคร
    เค้าก็ตอบๆๆๆๆ เราก็บอกแฟนว่า
    เราโทรไปหาคนนั้นมาแล้วนะ

หลังจากนั้นมาเค้าก็ไม่เคยคุยกับใครอีกเลย
    แล้วเราก็ไม่เคยดูโทรฯของแฟนอีกเลย
    อย่างนี้เรียกว่าไรอ่ะ ร้ายลึกๆมั้ยอ่ะ อิอิ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook