Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 46

Thread: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ไม่ทานเนื้อเหมือนกัน แต่เห็นคนพูดกันเยอะว่าอร่อย

สงสัยต้องไปลองทานมั่งแร๊วววว

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

PaPla is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านดูแล้วน่าทานมากๆเลยค่ะ

เสียดายจัง ตัวเองไม่ทานเนื้อ -"-
    ^^ MY WISH LIST ^^
    .....Speedy Damier 35.....
    ......Neverfull Damier MM.....
    .....Gucci Jolicoeur Large.....

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    อยู่แถวๆบ้านน้องสาวเลย ซื้อมาทานที่บ้านได้มั้ยเนี้ยเพราะคุณผู้ชายที่บ้านชอบทานเนื้อแต่ว่าเราไม่ทานเนื้ออ่ะ

คุณนีน่าขาต้องทานตอนร้อนๆค่ะถ้าเย็นจะเสียอารมณ์ค่ะ
    คุณลิทานแล้วมาเล่าให้คนกลืนน้ำลายหน่อยค่ะอย่าลืมเวลาจานร้อนมาต้องรีบพลิกไปมาให้สุกทั่วๆค่ะไม่งั้นไหม้แต่สุกเกินไม่หร่อยน้า

neoy-nui's Avatar
    neoy-nui is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็เคยไปทานเหมือนกันคะ ที่ ซ.นวลจันทร์ คนเยอะจรึงๆคะ เนื้อนุ่ม อร่อยสุดๆ
    แต่เสียอย่างเดียว พนักงานไม่ค่อยใส่ใจลูกค้าเลย
    http://upload.tarad.com/viewer.php?id=b1791985ca96ac6832a58c0dbea27fb6.gif

0/5

Talking

ใช่แล้วค่ะ ต้องที่นวลจันทร์ 21 หรือตามในเวบ http://www.ko-khun.com/index.php นี้ที่เค้าว่าของจริงและอร่อยนะคะ
    ที่อื่นไม่รู้นะคะ ว่าอร่อยจริงหรือเปล่า แต่ก็ต้องไปลองชิมดูค่ะ ว่าจะอร่อยสู้ของ สาขานี้ได้ไหม (อาจจะคนละแบบ และคนละสไตล์ของแต่ละร้านนะคะ)

เราเองก้อไม่ทานเนื้อวัว แต่ว่าก้อไปทานพวกหมูหรืออยากอื่น เช่น ส้มตำแทน ก็อร่อยใช้ได้นะคะ
    คนเยอะจริงๆ แต่ก้อต้องลองไปทานนะคะ ว่าจะถูกปากเพื่อนๆกันหรือป่าวนะคะ

enjoy eating na ka!!

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากลองกินจังเลยยยยย
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5
    เพิ่งกลับมาจากร้านเลยค่ะ อิ่มมากกกกกกกก
    ไปกับเพื่อนสาว2คน สั่งแหลก ขอบอกว่าเนื้อใบพายนุ่มอร่อยมากๆ ต้องลองเลยค่ะ
    เนื้อที่ร้านนี้เค้าหอมดีค่ะ ลายเนื้อก็สวย ซื้อกลับมาที่บ้านได้ด้วยนะ แบบใครมีเตาเอามาย่างเองอ่ะค่ะ
    ราคาก็สบายกระเป๋าด้วย อร่อยและไม่แพงแบบนี้ คงต้องไปอุดหนุนอีกแน่นอน

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แนะนำและให้ข้อมูลนะคะ

ปล.แต่เด็กเสริฟบริการแย่มากถึงมากที่สุดเลยค่ะ ใครจะไปคงต้องทำใจนิดนึงนะคะ อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Talking

อยากกินมั่งอ่ะค่ะ....
    แต่ไปไม่ถูกง่ะ.... อยู่แต่บ้านนอก ไม่ค่อยได้เข้าเมืองกรุง
    สาขาที่อยู่พระราม5เนี่ย อยู่ส่วนไหนของพระราม5คะ
    ช่วยบอกพิกัดที จะชวนอีฝาชีไปชิม
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    อยากกินมั่งอ่ะค่ะ....
    แต่ไปไม่ถูกง่ะ.... อยู่แต่บ้านนอก ไม่ค่อยได้เข้าเมืองกรุง
    สาขาที่อยู่พระราม5เนี่ย อยู่ส่วนไหนของพระราม5คะ
    ช่วยบอกพิกัดที จะชวนอีฝาชีไปชิม
    เข้าไปดูที่เว็บไซต์ร้านเลยค่ะคุณnewsguy มีแผนที่บอกทางค่ะ เค้าว่าสาขาพระราม5คนไม่เยอะด้วย
    http://www.ko-khun.com
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

ชอบมากเลยครับ

ไปทานบ่อยมาก (ทานเสร็จอยากนั่งรถเข็นเพราะเดินไม่ไหว) มันอร่อยทุกส่วนของเนื้อเลยครับ (มีหมูด้วยแต่ผมว่าเนื้อหมูที่นี่ไม่เด่นครับ) อาหารอย่างอื่นก็ใช้ได้ ราคาไม่แพง แนะนำเนื้อหนอกย่าง นมย่าง แล้วก็ปากเป็ดครับ ข้อเสียก็แค่
    1. คนเยอะ ไปช้าต้องรอ
    2. อาหารอาจมาช้า เนื่องจากข้อ 1

นัดไปทานกันเลยมะครับ

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook