Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 46

Thread: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

Warning Points:
    0/5

"โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

เห็นในพันทิปคนพูดถึงทุกวันเลย ชอบเนื้อมากกกก อยากไปชิมบ้างจัง พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยไปเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Wink ทานมาแล้วคะ

ทานมาได้สักพักแล้ว อยู่ตรงถนน นวลจันทร์ หรือ จันทน์ ไม่แน่ใจ 555..

คนเยอะมาก แบบว่าต้องจองคะ แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะให้จองได้หรือเปล่า พอดีวันนั้นไปกันเกือบ 20 คนได้ เพื่อนของ
    แฟนเค้าชวนเพราะได้ยินมาว่าอร่อย แล้วแต่ละคนชอบทานเนื้อมาก วันนั้นเพื่อนแฟนโทรจองให้ก็ได้ที่คะ
    เวลาไปก็ไม่ต้องเอากระเป๋าไปด้วยก็ได้คะ จะได้สะดวก เพราะว่าเป็น open air แล้วก็ที่ไม่เยอะมากจะได้ไม่ต้อง
    ระวังคะ..ร้านเป็นแบบเพิงเลยคะ เป็นสักกะสี แต่ว่าคนเยอะมาก แล้วก็ต้องรอนิดนึ่งคะ ราคาเนื้อจำได้ตอนนั้นอยู่ที่จานละ
    ประมาณ 100 บาทได้มั้ง ไม่ค่อยได้สั่ง เพราะว่าเพื่อสั่งส่วนมาก นั่งทานอย่างเดียว

เนื้อหลายส่วนให้เลือกคะ เห็นเพื่อนชอบสั่งตรง หน่อ หรือ นอ อะไรประมาณนี้ (ขอโทษด้วยถ้าเรียกไม่ถูก)
    ตรงแถวๆหลังของเค้าอะคะ ที่มันจะปูดๆขึ้นมา เค้าว่ามันอร่อย แต่เราชอบเนื้อแบบบางๆ มีติดมันคะ
    แล้วกระทะเค้าจะเป็นเตาถ่าน และมีเนยมาให้ 1 ก้อนเป็นกระทะเหล็กสีดำๆแล้วเราก็ย่างตรงนั้น
    คือสงสัยเพื่อนของแฟนไปหลายคนเลยคุยกันสนุกดี เราก็ทานๆๆ + ขำ หัวเราะตลอด แล้วเค้าก็มีพวกส้มตำด้วยมั้งคะ
    แต่เราไม่ได้ทานมาก จำไม่ได้ว่าเมนูมีอะไรบ้าง

คุณลิต้องลองไปดูคะ น่าสนใจน้า....

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    อยู่แถวบ้านต้อมเลยค่ะคุณลิ ใช่ร้านเดียวกันมั้ยคะ? ในซอยลาดพร้าว 71 น่ะค่ะ เห็นคนเยอะตลอดเลย แต่ไม่เคยกินนะคะ เพราะไม่ทานเนื้อน่ะค่ะ

0/5
    ขอบคุณค่ะตอบกันไวมากเลย คือเห็นในพันทิปแล้วน้ำลายสอเหลือเกินค่ะ ยิ่งราคาไม่แพงด้วยน่าสนมั่กๆ
    ลิอยากรู้ว่าเนื้อเค้านุ่มมากเลยหรอคะ ทำไมคนถึงติดใจกันจัง
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

green_june43's Avatar
    green_june43 is offline Trusted Member
    0/5

Talking CFความอร่อยค่า

อยู่ซอยนวลจันทร์จ๊า

ไม่มีสาขานะ ระวังเจอร้านลอกเลียนแบบ

ที่ร้านนี้เค้าจะติดไว้เลยว่าไม่มีสาขาค๊า
    (,")i mAy nOT knOw "tHe mAn" bUt "sHOeS" i kNoW(",)

0/5
    ซอยนวลจันทร์คือซอยที่เข้าทางรัชดา32ได้รึป่าวคะ ลิเคยผ่านบ่อยๆเจอร้านนึงคนเยอะมากกกก
    เขียนว่าเนื้อโพนยางคำเหมือนกัน จะอยู่ก่อนทางขึ้นสะพานเล็กๆที่ลัดไปรามอินทราได้อ่ะค่ะ

ร้านเดียวกันป่าวอ่ะคะ

0/5
    เค้าว่ากันว่าเนื้อที่นี่คุณภาพเทียบเท่ากับเนื้อนอกคะ ยังไม่เคยลองเหมือนกันเพราะได้ข่าวคนเยอะมาก

http://www.ko-khun.com
    sea:sand:sun=ME^__^

0/5

Thumbs up โพนยางคำ

โพนยางคำ อยู่ปากซอยนวลจันทร์ 21 เยื้องๆกับธนาคาไทยพาณิชย์ค่ะ ตอนนี้เค้าขยายร้านใหญ่มากๆค่ะ มีโต๊ะเพิ่มขึ้นมากมาย มีที่จอดรถบริการด้วยค่ะ ไม่ต้องรอคิวแบบเมื่อก่อนแล้วค่ะ ตอนนี้เค้าเปิดช่วงกลางวันด้วยค่ะ 11.00 - 15.00 น.ลด10% เป็นโปรโมชั่นตอนนี้มั๊งคะ เรากะแฟนไปทานบ่อยค่ะเพราะชอบกินเนื้อด้วยกันทั้งคู่ ถ้าชอบเนื้อติดมัน ก็ลองสั่งเติมใหญ่เนื้อหนอกดูนะคะ มีให้เลือกหลายเนื้อเลยค่ะ ถ้าเติมใหญ่ก็คือเราเอามาย่างเองอ่ะค่ะ แต่ถ้าเป็นแบบจานร้อนก็กลับด้านเนื้อแป๊บนึงแล้วกินได้เลยค่ะ ลองไปทานดูนะคะ

!! ลืมบอกค่ะ ตอนนี้มีสาขาใหม่ที่ถนนพระราม 5 ด้วยค่ะ

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้เห็นมีสาขาใหม่ แล้วค้า ตรงพระราม 5 ค่ะ สะดวกตรงไหนไปใกล้ๆค่ะ

แต่คนเยอะมากๆๆ จริงๆค่ะ

0/5
    อร่อยจริงๆคะ คอนเฟิร์ม ไม่แพงด้วย มากะเตาเล็กๆ แล้วก็เนย มาปิ้งๆเองคะ สั่งเสื้อสันนอก กะ ลิ้นวัวมาย่างนะคะ แล้วส้มตำไทยปู รสเด็ดมากๆคะ เนื้อนุ่มมากๆเลย เมื่อย่างกะเนย คอนเฟิร์มคะ เทียบกะเนื้อนอกแพงๆได้เลยคะ
    #####

ตกหลุมรักน้องแนล ซะแล้ว

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook