Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 46

Thread: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Cool RE: "โคขุนโพนยางคำ" ใครเคยลองบ้าง

โอว เห็นเพื่อนๆพูดแล้วน้ำย่อยทำงานทันควัน

ไว้เข้ากรุงต้องไปลิ้มมั่งละ เพราะเป็นคนชอบเนื้อมากกกกกกกกกกกกกกกกเหมือนกันค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

N a m F o n's Avatar
    N a m F o n is offline Trusted Member
    0/5
    ซอยนี้อยู่แถวไหนคะ? รัชดาหรือเปล่าเอ่ย?
    แบบว่าอยากเก็บข้อมูลเอาไว้ เผื่อกลับไทยจะได้แวะ
    ไปชิมบ้างน่ะค่ะ เป็นคนชอบทานเนื้อน่ะ

ถ้าอยู่แถวรัชดาก็ดีนะคะ เพราะว่าไม่ห่างจาก
    ที่พักมากนัก
    ♥ชีวิตคือการเรียนรู้..สู้ต่อไป อย่าท้อที่จะทำดี♥
    My Blog:- http://ceciliamalee.bloggang.com

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    มาcfว่าอร่อยจริงๆค่ะไปมาหลายครั้งละตั้งแต่ร้านยังไม่ขยายอร่อยเกินราคา
    ชอบจานร้อนค่ะ ที่ต้องสั่งนะคะ เนื้อลูกวัว สันนอก ลิ้นค่ะ มีนมวัวย่างด้วยแต่ไม่ชอบค่ะเหนียวไปหน่อย ตอนนี้มีแยกซุ้มมาทำsteakด้วยt-bone จานละ300แต่เป็นsteakรสชาดไทยๆค่ะ รีบไปกันเลยค่ะรับรองไม่ผิดหวัง อย่าไปช้ามาก 6โมงกะลังดีค่ะไม่งั้นเนื้อบางอย่างจะหมดก่อน ยุงยังไม่เยอะด้วย แหม...น้ำลายหยดเปื้อนkeyboardซะแล้ว

0/5
    พรุ่งนี้ต้องไปลุยแล้วค่ะ เอิ๊กกกก

คุณyai625 บรรยายได้เห็นภาพเลยค่ะ อิอิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

peace's Avatar
    peace is offline Trusted Member
    0/5
    ที่บ้านต้องไปทานทุกอาทิตย์คะ ชอบมากกก
    แต่คนเยอะสุดๆเลย ท่าจะให้ดีไปประมาณสัก ห้าโมงเย็นกำลังดีคะ คนยังไม่แน่น

แต่บางทีนะ รอนานมากกกกกกก เนื้อมาพร้อมแล้ว ขาดแต่กระทะกว่าจะมารอจนเซ็ง หรือไม่ก็กระทะมา เนื้อยังไม่มา พอเนื้อมาก็ต้องรอเปลี่ยนกระทะ แต่เอาน่า ของอร่อยก็ต้องยอม

แต่เวลาคิดเงินต้องดูดีๆนะคะ เพราะบางทีมีแอบผิดเหมือนกัน แต่เข้าใจ คนมันเยอะ หุหุหุหุ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    พี่สาวเราเค้าบอกว่า เค้าชอบมากเลยอ่ะ แต่เราไม่กินเนื้อ

แต่เค้า พูด แบบ ตลอดเวลาเลยแล้วเย็นนั้น เค้าก็ออกไปกินอีก กะเพื่อน

เค้าดูท่าทางจะชอบมากเลย

0/5
    พลาดไม่ได้เลย ต้องไปลองซะหน่อย อิอิ

0/5

Exclamation

เคยทานที่ร้านสะเลเต ออะค่ะ ก็อรอ่ยดี มันไม่เหนียว ไม่สาบ แต่ก็แอบแพงเหมือนกัน

0/5
    เสียดายจัง ไม่ทานเนื้อ
    เลยอดทานของอร่อย...
    ชาวปากน้ำรักชาติยิ่งชีพ

0/5
    อยู่แถวๆบ้านน้องสาวเลย ซื้อมาทานที่บ้านได้มั้ยเนี้ยเพราะคุณผู้ชายที่บ้านชอบทานเนื้อแต่ว่าเราไม่ทานเนื้ออ่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook