Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 24

Thread: เขาเล่าว่า.........ร้านอาหาร WATER SIDE อันตราย

Warning Points:
    0/5

เขาเล่าว่า.........ร้านอาหาร WATER SIDE อันตราย

เป็นอีกคนที่ชอบไปทานที่ร้านนี้มากแต่ยังไม่เคยเจออะไรทำนองนี้ค่ะ

ใคร เคยเจอบ้างคะ เล่าสู่กันฟังค่ะ

ถ้าทำแบบนี้กับลูกค้าจริงก็ไม่อยากไปอุดหนุนค่ะ

เพราะทุกวันนี้จะไปยังต้อง จองโต๊ะ คิวแน่นมาก

เครดิตจาก www.publichot.com/forums

เพื่อน ๆ ทั้งหลาย มีเรื่องเล่าให้ระวัง

ผมพาเพื่อนชาวต่างประเทศไปเลี้ยงอาหารค่ำที่ร้านอาหาร WATER SIDE ถนนเลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทราอยู่ฝั่งขาเข้าใกล้ถนนรามอินทรา ไปเลี้ยงรับเพื่อนมาเที่ยวเมืองไทย 4 คน พวกเราอีกเกือบ 10 ได้เจอเหตุที่เห็นว่าอันตรายต่อทรัพย์ในกระเป๋าเรา นำมาเล่าให้ฟัง

ผมได้สั่งอาหารหลายอย่างหลายจานตามแต่เพื่อน ๆ จะเดินทางมาถึงเพราะเป็นวันศุกร์ปลายเดือน ถึงเวลาเก็บเงินตรวจดูมีรายการ ปูผัดผงกะหรี่ 600 บาท ได้ให้บ๋อยกลับไปตรวจเพราะไม่ได้สั่ง บ๋อยกลับมาบอกว่า เป็นรายการเดียวกับปูหลน แต่computer ไม่มีรหัสปูหลนจึงได้ใช้รหัสปูผัดผงกะหรี่ และไม่มีรายการปูหลนใน menu ผมขอดู menu เพราะเป็นคนสั่งเอง บ๋อยบ่ายเบี่ยงตลอดพยายามปิด menu บอกว่าไม่มีรายการปูหลน ผมดึงกลับมาเปิดจนเจอปูหลนราคา 95 บาท บ๋อยยอมจำนน พิรุธความไม่สุจริตครั้งที่ 1 บ๋อยถามด้วยอาการท้าว่าใครเป็นคนรับ order คงเห็นว่าคนมากอาจจะมั่วได้ แต่ผมให้เรียกกัปตันที่รับ order มา

บ๋อยตามตัวกัปตันมาชี้แจง กัปตันมาด้วยมาดกระหยิ่มยิ้มย่อง บอกว่าใช่ครับ ผมเป็นคนรับ order เองได้ถามท่านแล้วว่าจะเอาหลนปูนาหรือปูไข่ ท่านก็บอกว่าปูไข่ครับ ผมตอบว่า ผมสั่งตามใน menu ชี้ว่าปูหลน 95 บาทจะเป็นปูอะไรก็แล้วแต่ก็ต้อง 95 บาท กัปตันให้เลือกชนิดปูโดยไม่ได้บอกรายละเอียดราคา กัปตันบอกว่าปูไข่คิดตามน้ำหนักจึงออกมา 600 บาท แต่ยอมรับว่าไม่ได้ชี้แจงรายละเอียด พิรุธความไม่สุจริตครั้งที่ 2

ผมขอพบเจ้าของร้าน มีผู้ช่วยผู้จัดการร้านมาแทนยอมรับผิดยืนยันว่าถ้าปูหลน 95 จะปูอะไรก็ควรจะ 95 ขอโทษขอโพยเสร็จบอกว่าจะไปขอเจ้าของร้าน ไปนานกลับมาบอกว่าจะชดใช้เป็นบัตรส่วนลด ผมดักคอว่าไม่ใช่บัตรส่วนลดที่มีเงื่อนไขว่าใช้ได้เฉพาะวันจันทร์หรือต้องจ่ายเงินก่อน 1 ทุ่ม ผู้ช่วยผู้จัดการรับรองว่าจะเป็นส่วนลดค่าอาหารถึงปลายปี (ลื่นมาก) ซึ่งผมไม่ได้อยากไปอุดหนุนร้านนี้อีกแต่ต้องการความรับผิดชอบจากร้าน และได้เล่าให้ผู้ช่วยผู้จัดการทราบพฤติการณ์ของลูกน้องซึ่งถือว่า ไม่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า ฉวยโอกาศขายของแพงโดยหวังว่าลูกค้าจะไม่ทราบ และพยายามปกปิด

เมื่อผมชำระเงินเสร็จ ผู้ช่วยผู้จัดการได้ให้บัตรส่วนลดพร้อมเป็นบุญคุณว่าเจ้าของร้านได้รีบเซ็นให้ แต่ ดูแล้วเป็นบัตรลด 10 % ครั้งเดียว ยื่นเสร็จผู้ช่วยผู้จัดการหายตัวไปทันที เดินออกตลอดทางไม่เห็นตัว

นี่เป็นพฤตืการณ์ของร้านนี้ที่คงจะทำมาหลายครั้งแล้ว จนลื่นมากในการแก้ตัวให้พ้นผิด ขอเพื่อน ๆ ได้ทราบ

อีกเรื่องที่สำคัญมาก ๆ คือ ร้านนี้มีรถมามากจนไม่มีที่จอด เพื่อนคนหลัง ๆ ถูกไล่ให้ไปจอดลึกเข้าไป มืด ๆ ได้รับแจ้งว่ามีคนดูแลให้ ปรากฎว่า รถถูกงัด อย่างนิ่มนวลมากแทบไม่มีร่องรอย เงินสดสูญหายกว่า สี่หมืนบาท คงเป็นพวกเดียวกันที่เห็นว่าเข้าไปทานอาหารนาน เป็นผู้หญิง ไม่ร้องเรียน มีเวลาทำการขโมยได้อย่างสบาย เรื่องนี้ได้แจ้งความตำรวจไว้

ขอให้เพื่อน ๆ ได้ทราบด่วนเพื่อจะได้ไม่หลงกลไปอุดหนุนร้านที่ไม่ซื่อสัตย์ต่อลูกค้า และช่วยบอกต่อ ๆ กันไปด้วย

อนุพงษ์

o_aholic's Avatar
    o_aholic is offline Trusted Member
    0/5

Smile

แง่ว...แต่ชอบบรรยากาศร้านนี้มากค่ะแต่ทานทีไรไม่ค่อยได้ตรวจบิลเท่าไหร่ ประมาณว่าไม่ค่อยละเอียด อิๆ แต่ขอบคุณนะค่ะที่มาบอกจะได้เริ่มดูๆมากขึ้น....

0/5
    เคยไปแค่2ครั้งแต่ชอบบรรยากาศมากค่ะ ฟังแบบนี้แล้วน่ากลัวจัง โดยเฉพาะเรื่องรถโดนงัดนี่..ไม่ไหว
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    เป็นร้านประจำที่นัดพบเพื่อนเลยค่ะ

เจอแบบนี้ไม่ไปดีกว่า ถ้าไล่ไปจอดไกลๆ เนี่ย น่ากลัวจริงๆ

เรื่องราคา เราไม่ค่อยจะเช็คเหมือนกัน

0/5

Angry

น่าเอาไปประจานที่ห้องก้นครัวพันทิพนะคะ

0/5
    เราก็ชอบบรรยากาศที่ร้านเค้าค่ะ

เพลงดี ยิ่งไปถูกวันที่นักร้องคนโปรดมาก็ยิ่งชอบค่ะ

0/5
    ไปหลายครั้งครับ ที่จอดรถหายาก ถ้าต้องไปจอดไกลๆ บางทีก็เปลี่ยนร้าน

ผมเช็คบิลทุกครั้งครับ ไม่เคยเจอนะ

บางทีก็ต้องฟังหูไว้หูเพราะ มีการชอบดิสเครดิตกันอยู่เรื่อย

ฟังไว้แล้วเวลาไปทานอาหารไม่ว่าที่ไหนก็เช็คบิลกันด้วยครับผมชอบเช็คเพราะอยากรู้ว่าเราได้อาหารครบไหม

และร้านนั้นๆ ชาร์ต service รึยังจะได้ให้ทิปถูก

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็น่ากลัวมากเลยค่ะ

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ ร้านนี้เพื่อนชอบไปมากเลย
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

0/5
    ง่าม...

แต่ก่อง ...สิปายปาจำแน เพราะคุงแม่สิขอร้องดาวมหารัยอย่างพัท..ให้ไปงับๆๆๆ

ร้านบรรยากาศดีน่าอภิรมย์งับ + เพรงเพราะ นักร้องสิเซกซี่ - จีสตริง - สวิงโก้ + อาหารอาหย่อย..

แต่สิร่าสุด นั่งๆอยู่ สิเจรอ "น้องขาบ" งับคุงพี่!!!

***---น้องขาบ แปลได้ว่า "ตะขาบ"งับ---*** แหะๆ ..สิแอบแปล

ดาวมหารัยอย่างพัทสิตกกาใจจนแทบตกเก้าอี้งับ ...น้องขาบ มาแบบนี้ ดาวรับมิด้าย...

โฮ.. สิโหดร้ายเหรือเกิน..โหดร้ายกะดาวมากเกินไปแร้ว..

สิมิช่ายน้องขาบตัวเรกๆนะงับ สิมา"ตัวบักเอ้ก"

สิเรื้อยผ่านขาน้องดาวไปนิสเดวเองงับ แล้วคงสิกลับสู่มาตุภูมิคือ น้ำ น่านระงับ

สิมิปายอีกเรยงับ ทั้งดาวมหารัย + และคุงแม่ขอร้อง...งงงงงงง....

***คำเตือน สิจงระแวดระวัง "ขา" ของท่านไว้ให้ดี..งับๆๆๆๆๆๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook