Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast
Results 31 to 40 of 51

Thread: ณ.ปลายฟ้าที่ดอยห่มฟ้า อิ่มบุญที่วัดร่องขุ่น สิ้นสุดทริปที่พระธาตุลำปางหลวง ภาคสอง

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอเป็นแฟนคลับกระทู้ท่องเที่ยวของคุณอุ้มด้วยคนนะคะ รูปสวยมากๆ... แล้วก็บรรยายได้ละเอียดจนอยากไปเลยค่ะ

ส่วนตัวชอบรูปพระอาทิตย์อยู่แล้ว มาเจอกระทู้คุณอุ้ม มีรูปพระอาทิตย์เต็มเลย... ชอบๆ ค่ะ แล้วยังมีท้องฟ้าสีชมพูหลังพระอาทิตย์ลับฟ้าอีก... เคลิ้มมากๆ ค่ะ... ยิ่งคุณอุ้มบอกว่าเห็นพระอาทิตย์ได้ทุกมุม 360 องศาเลย... ภูห่มฟ้านี่ต้องเป็น wish list ที่ต้องไปให้ได้เลยล่ะค่ะ

วัดร่องขุ่นนี่ก็อยากไปมานานแล้ว... เห็นรูปวัดร่องขุ่นทีไรก็อยากไป ยิ่งมาเห็นรูปของคุณอุ้มนี่... เพิ่มความอยากไปอีกสามเท่าเลยค่ะ

ขอบคุณที่ถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้จริงๆ ค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบกระทู้จังเลยค่า อยากไปเที่ยวบ้างงงงงงงงงงง ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคะ

เอาอีก เอาอีก

You will never walk alone...

0/5
    ชอบภาพพระอาทิตย์มากๆเลยครับ บรรยากาศที่เชียงรายก็สวยสุดยอด
    อิอิ

สารภาพว่ามารอชมน้องภูตะวันอีกคน เด็กอะไรน่ารักจิง
    ไม่เหมือนหลานๆที่บ้านเลย เหมือนจับปูใส่กระด้ง
    555+
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

0/5
    ภาพสวยมากค่ะ อยากให้คุณแฟนสามารถถ่ายภาพได้ดีซักเสี้ยวของสามีคุณอุ้ม อิอิ
    ลิกับแฟนเพิ่งกลับจากชม.เหมือนกัน แต่ภาพต่างกันมากมาย-_-"

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ ลูกชายตัวน้อยน่ารักมากแววหล่อมาแต่เด็กเลย
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ชอบภาพดาวเต็มฟ้าจังเลยค่ะ

แต่ละรูปสวยเกินคำบรรยาย

แอบได้เห็น โฉมหน้า ตากล้องด้วย อิอิ

เอ๊ะ แล้วใครเป็นคนถ่ายคะ หรือว่า หนุ่มน้อยรูปหล่อของเรา

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    วิวสวย บรรยากาศดี ที่พักก็สวย

อยากไปมั้ง ปล. ลูกชายน่ารักจังค่ะ คุณแม่ก็ใสกิ๊ก

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอเป็นแฟนคลับกระทู้ท่องเที่ยวของคุณอุ้มด้วยคนนะคะ รูปสวยมากๆ... แล้วก็บรรยายได้ละเอียดจนอยากไปเลยค่ะ

ส่วนตัวชอบรูปพระอาทิตย์อยู่แล้ว มาเจอกระทู้คุณอุ้ม มีรูปพระอาทิตย์เต็มเลย... ชอบๆ ค่ะ แล้วยังมีท้องฟ้าสีชมพูหลังพระอาทิตย์ลับฟ้าอีก... เคลิ้มมากๆ ค่ะ... ยิ่งคุณอุ้มบอกว่าเห็นพระอาทิตย์ได้ทุกมุม 360 องศาเลย... ภูห่มฟ้านี่ต้องเป็น wish list ที่ต้องไปให้ได้เลยล่ะค่ะ

วัดร่องขุ่นนี่ก็อยากไปมานานแล้ว... เห็นรูปวัดร่องขุ่นทีไรก็อยากไป ยิ่งมาเห็นรูปของคุณอุ้มนี่... เพิ่มความอยากไปอีกสามเท่าเลยค่ะ

ขอบคุณที่ถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้จริงๆ ค่ะ

ใช่ค่ะเที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้จริงๆค่ะ สำหรับอุ้มยังไงๆเมืองไทยคือประเทศที่มีเสน่ห์มากที่สุดแห่งหนึ่งของโลก ไม่ว่าจะวัฒนธรรม ประเพณี ศาสนา รวมทั้งรอยยิ้มที่จริงใจของชาวสยามค่ะ

Quote Originally Posted by aor777 View Post
    ชอบกระทู้จังเลยค่า อยากไปเที่ยวบ้างงงงงงงงงงง ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคะ

เอาอีก เอาอีก
    ยินดีเสมอค่ะ ไว้รอบหน้าค่อยเจอกันใหม่ค่ะ

Quote Originally Posted by bombasiclove View Post
    ชอบภาพพระอาทิตย์มากๆเลยครับ บรรยากาศที่เชียงรายก็สวยสุดยอด
    อิอิ

สารภาพว่ามารอชมน้องภูตะวันอีกคน เด็กอะไรน่ารักจิง
    ไม่เหมือนหลานๆที่บ้านเลย เหมือนจับปูใส่กระด้ง
    555+
    ไม่จริงเลยค่ะ อย่าดูที่หน้าตานะค่ะ เห็นดูแอบแบ๊วแบบนี้ ขอบอกว่าสนเป็นลูกลิงผสมลูกหมาเลยค่ะ คุณแม่ต้องวิ่งตามตลอด ไม่เคยได้หน้าใสปิ๊งกะเค้าเลย

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ภาพสวยมากค่ะ อยากให้คุณแฟนสามารถถ่ายภาพได้ดีซักเสี้ยวของสามีคุณอุ้ม อิอิ
    ลิกับแฟนเพิ่งกลับจากชม.เหมือนกัน แต่ภาพต่างกันมากมาย-_-"

ขอบคุณที่นำมาฝากนะคะ ลูกชายตัวน้อยน่ารักมากแววหล่อมาแต่เด็กเลย
    ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม งานนี้ตากล้องปลื้ม

อุ้มเชื่อว่าภาพทุกภาพที่คนรักของเราถ่ายออกมา ยังไงก็เป็นภาพแห่งความทรงจำที่ประทับใจของเราไปตลอด เพราะเมื่อกลับมาดูอีกครั้ง เชื่อว่าคุณลิต้องแอบอมยิ้มอยู่ทุกครั้งไปใช่ไหมเอ๋ย

Quote Originally Posted by lollipop View Post
    ชอบภาพดาวเต็มฟ้าจังเลยค่ะ

แต่ละรูปสวยเกินคำบรรยาย

แอบได้เห็น โฉมหน้า ตากล้องด้วย อิอิ

เอ๊ะ แล้วใครเป็นคนถ่ายคะ หรือว่า หนุ่มน้อยรูปหล่อของเรา

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆค่ะ
    ขอบคุณที่แวะมาชมค่ะ ฮ่าๆๆๆๆหนุ่มน้อยของเราถ่ายเหมือนกัน แต่ถ่ายอย่างอิ่น เอิกๆๆๆ

Quote Originally Posted by ting_ja View Post
    วิวสวย บรรยากาศดี ที่พักก็สวย

อยากไปมั้ง ปล. ลูกชายน่ารักจังค่ะ คุณแม่ก็ใสกิ๊ก
    ฮ่าๆๆๆ ดีใจจังค่ะที่ชอบ ถ้าแวะไปเที่ยวทางเหนืออย่าลืมไปเที่ยวดูนะค่ะ สวยมากมายค่ะ มากกว่าในรูปเยอะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

ruthai_s is offline Trusted Member
    0/5
    เชื่อแล้วว่าคุณสามีชอบถ่ายรูปมากมาย...เพราะคุณภรรยาดูเป็นนางแบบมืออาชีพมั่กๆ นั่งดูรูปไป ก็ต้องเอาน้ำแข็งประคบตาไป...แบบว่า ตามันร้อนอ่ะ

ภาพถ่ายออกมาสวยมากเลยค่ะ ทั้งสี แสง องค์ประกอบดูลงตัวไปหมด งามจริงๆ ขอยกนิ้วให้เลยจ้า

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by ruthai_s View Post
    เชื่อแล้วว่าคุณสามีชอบถ่ายรูปมากมาย...เพราะคุณภรรยาดูเป็นนางแบบมืออาชีพมั่กๆ นั่งดูรูปไป ก็ต้องเอาน้ำแข็งประคบตาไป...แบบว่า ตามันร้อนอ่ะ

ภาพถ่ายออกมาสวยมากเลยค่ะ ทั้งสี แสง องค์ประกอบดูลงตัวไปหมด งามจริงๆ ขอยกนิ้วให้เลยจ้า

ขอบคุณนะจ๊ะคุณตอง นึกว่าจะไม่มาเอาของรางวัลซะแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

ไว้ทริปหน้ามาชมใหม่นะค่ะ สงสัยของรางวัลคงเสร็จคุณตองแหง่มๆๆ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

lek's Avatar
    lek is offline Trusted Member
    0/5

Smile

รูปสวยมากมายค่ะ คุณอุ้ม..
    ถ้าอยากไปพักที่ดอยห่มฟ้าอีก บอกนะคะ เล็กรู้จักกับเจ้าของน่ะค่ะ เด๋ยวช่วยแนะนำค่ะ..55

ปล. ตอนเล็กไปพัก ถ่ายรูปมา ได้ความสวยแค่ครึ่งเดียวของคุณอุ้มเองค่ะ...5555

Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook