Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: แง ส่งไปรษณีย์ของโดนเปิดกล่องก่อนถึงมือ ลูกค้าอ่า

Warning Points:
    0/5

Unhappy

นี่ไงๆๆ อ้อเคยบ่นไว้ใน กท.ของใครซัถคนที่ topic เกี่ยวกับ
    ปณ. ขอ CONFIRM ว่าเพ่ไปรษณีย์ชอบจกของหนูดูอยู่ทุก
    บ่อย (จะรู้ไปทำไมเนี่ย~~) อยู่ กทม. ไม่เคยเจอะเจอ ย้าย
    อยู่บ้านนอก โดนประจำ ถามคุณบุรุษไปรษรีย์ก็ไม่ทราบ
    เพราะมีหน้าที่นำจ่ายอย่างเดียว..ว่าจะโทรไปแจ้งส่วนกลาง
    อยู่เนี่ย 8 ใน 10 เลยทีเดียว...เฮร่ออ คนหนอ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

warwalade's Avatar
    warwalade is offline Trusted Member
    0/5

:)

เราอยู่เขตพญาไท
    โดนเปิดแทบจะทุกกล่องทุกซองเลยอ่ะค่ะ
    เค้าคงงง ทำไมบ้านนี้มีของส่งมาบ่อย
    คิดว่ายาบ้ามั้งคะ 55555
    แต่ของก็ไม่เคยหายนะคะ ไม่ซีเรียสๆ

วันหลังลองเขียนไว้บนกล่องได้มั้ยอ่ะคะ ว่าอย่าแกะ
    หรือจะทำให้เค้าสงสัยมากขึ้นไปอีก - -
    Ars Longa Vita Brevis

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    น่ากลัวจังค่ะ ของเราเอง วันก่อน กล่องมาแบบ ยู่ยี่มาก

0/5

เคยเหมือนกันค่ะ

แอบเซ็งค่ะ ทุกอย่างเลย ในประเทศนานๆทีค่ะ แต่ต่างประเทศแถบจะทุกกล่องเลย บางทีก็ต้องจ่ายภาษีอีกอ่ะค่ะ อิอิ คงสงสัยเหมือนกันว่าทำไมมีของมาตลอดเล้ยยยยยยยย เหอๆๆ

phiphawin's Avatar
    phiphawin is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

โดนเหมือนกัน แทบกรี๊ด เป๋าใบละหลายหมื่น กลัวเป๋าเสียหายมากๆตอนนั้น ตกลงไปรษณีย์เค้ามีสิทธิ์เปิดเช็คไหมคะเนี่ย... สงสัยๆๆ

0/5
    เรื่องจริงครับ คือของในประเทศจะไม่มีเปิดกล่องนะครับ ผมเป็นคนนึงที่ทำงานในไปรษณีย์ ซึ่งมีหน้าที่ดูแลลูกค้าอ่ะคับ ถ้าใครเจอเหตุการณ์นี้แล้วรู้สึกไปโอเคก็ร้องเรียนมาที่ศูนย์บริการลูกค้าได้เลยนะครับ 1545 หรือจะ pm มาทางผมก็ได้คับ ยินดีให้บริการ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Red face

^
    ^

พี่น่ารักมากเลยค่ะ

ก็ลองโทรไปที่สาขาที่ EMS ขึ้นส่งที่พระโขนง แต่ปลายทางที่นนทบุรีค่ะ พนักงานพูดจาดีมากค่ะ น่ารัก แต่เค้าพยายามจะบอกว่าน่าจะมีปัญหาที่ไปรษณีย์จ่ายมากกว่า ซึ่งเราก็เห็นว่าน่าจะเป็นแบบนั้นเหมือนกัน ส่งมาก้ไม่เคยเจอเลยค่ะเรื่องแบบนี้ พออ่านเรื่องเกี่ยวกับไปรษณีย์จากกระทู้ก่อนหน้าแอบกลัว แล้วก้เจอดีจนได้

คนดีไม่ดีมีทุกที่ปะปนกันไปอ่ะค่ะ อย่างนี้อ่ะแก้ยาก
    " P u r s e A d d i c t i o n "

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook