Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: ขอระบายให้หายเศร้าใจจากการซื้อ LV นิดนึงนะคะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: ขอระบายให้หายเศร้าใจจากการซื้อ LV นิดนึงนะคะ

พี่ขอแนะนำให้เอาไปคีนแล้วก็ด่ามันให้สะใจไปเลยค่ะ (เตรียมคำพูดไปเลยนะคะ) กระเป๋าไม่ใช่ใบละ 100-200 นะยะ มาตรฐานของแกกับชั้นมันไม่เหมือนกันหรอกย่ะ ถ้าน้องทำตามที่พี่แนะนำแล้วน้องจะไม่ต้องมาเสียใจทีหล้งเวลาเห็นกระเป๋าใบนั้นอีก แล้วก็จะทำให้มันไม่กล้ามาดูถูกคนเอเชียอีก สู้ๆๆค่ะ เอาใจช่วยนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member
    0/5

RE: ขอระบายให้หายเศร้าใจจากการซื้อ LV นิดนึงนะคะ

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด แนะนำให้เอาไปคืนคะ คือต่อให้เป๋าไม่มีรอย แต่ปากอย่างงี้ ไม่น่าอุดหนุนชีอะ ops:
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

คืนของและ complain เลยค่า :wink:

อย่าปล่อยให้คนอย่างนี้ลอยนวล :evil:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

จริงๆ ไม่น่ารับมา แต่ว่าให้เรียกผู้จัดการมาคุยและบอกว่า ไอชอบสินค้าของหลุยส์มาก แต่เพราะว่าพนักงานของยูเป็นเช่นนี้ ไอเลยจะไม่ซื้อหลุยส์ (ที่สาขานี้) อีกต่อไป แล้วเชิดใส่ เดินจากมาอย่างสง่างาม

แล้วรีบโทรหาเพื่อนด่วน ว่าชอปมีที่ไหนอีกบ้าง จะได้รีบไปเอาใบใหม่ค่ะ ฮ่าๆๆๆ
    8)
    a picture is worth a thousand words.

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

โทษทีค่ะ โพสซ้ำ ops:
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

Complain เลยจ้า อย่าไปกลัวมัน :twisted:

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5

อย่าไปยอมค่ะ อย่างนี้ต้องcomplain ชอบคำพูดของคุณแป้งมากเลยค่ะ :P

0/5

เคยเจอเหมือนกันค่ะ ซื้อ MC Priscilla และ Marilyn ที่สาขา Bond Street ด้วยความที่ซื้อที่นี่มาตลอด ไม่เคยเช็คของ กลับมา กทม.ปรากฎว่า ตรง hardware ที่เปิดหน้า Marilyn มีรอยค่ะ ตรงคาวไฮด์ที่จับก็เป็นรอยย่น เซ็งมาก เอาไปที่เกสรได้รับความช่วยเหลืออย่างดี เปลี่ยนให้ ไม่งั้นจะโมโหมากๆค่ะ

เดี๋ยวนี้ความเนี้ยบของ LV ลดลงเยอะ เคยเจอ Perfo อีกใบ หมุดด้านในไม่ครบค่ะ ทั้งๆที่เป็นของจริง !!!!! ได้รับความช่วยเหลือจาก SA ที่เกสร จัดการให้เหมือนกัน เฮ้อออ

0/5

เหนด้วยค่ะว่า LV มาตรฐานแย่ลงจริงๆ

ส่วนเรื่องกระเป๋านี้ ขอแนะนำให้เอาไปเปลี่ยนค่ะ
    เพราะมันเปนสิทธิที่เราพึงได้นะคะ อย่าไปกลัวค่ะ

เปนคนเอเชีย ไม่ได้แปลว่าไม่มีตังค์นะจ๊ะ
    " Even i don't know i'll be sad or smile "

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member
    0/5

เพื่อนๆน่ารักกันจังเลยคะ…..ขอเรียนเพื่อนๆ ที่น่ารักทุกคนนะคะ
    พอดีว่าได้รับ Harrods Gift Vouchers เป็นของขวัญจากคุณแฟนมาน่ะค่ะ
    ก็เลยเป็นเหตุให้ต้องซื้อที่นี่ค่ะ หลังจากซึมเศร้าวิตกจริตกับตำหนิที่กระเป๋า
    จนต้องระบายให้เพื่อนๆฟัง ตื่นเช้ามาได้อ่านข้อความที่เพื่อนๆโพสต์ให้กำลังใจมากมาย
    หัวใจที่ห่อเหี่ยว ก็พองโต มีแรงฮึดขึ้นมาเลยค่ะ เป็นไงเป็นกัน วันนี้เลยชวนเพื่อนและคุณแฟนคนดี
    เอากระเป๋ากลับไปคืนที่ shop ค่ะ แล้วก็ submit complaint ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ
    ทางผู้จัดการร้านก็ออกมาขอโทษ ขอโพยเป็นการใหญ่เลยค่ะ แล้วก็แจ้งว่าจะตักเตือนพนักงานท่านนั้นให้ปรับปรุงพฤติกรรมค่ะ (บังเอิญวันนี้ she ไม่มาค่ะ) ทาง shop เลยจะดำเนินการเปลี่ยนกระเป๋าให้แต่พอดีว่าที่ shop นี้ เหลือ Alex mono อยู่ 2 ใบ เป็น made in Spain
    ทั้งสองใบเลยค่ะ ก็เลยบอกทางร้านว่าต้องการ made in France เท่านั้น ถ้าไม่มีก็ขอคืนสินค้า
    ผู้จัดการร้านก็เลยให้พนักงานดำเนินการเปลี่ยนกระเป๋าใบใหม่ให้ที่ shop ในห้าง Selfridgesค่ะ ตอนนี้ได้กระเป๋าใบใหม่เรียบร้อยแล้วค่ะ ไม่มีรอยตำหนิให้เศร้าใจแล้ว แถมเป็นกระเป๋าที่รักที่สุดเลยค่ะ เพราะมีคุณค่าทางจิตใจมากมายเลยค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากมากค่า จุ๊บ จุ๊บ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook