Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ใครเคยผ่าตากุ้งยิงบ้างคะ

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใครเคยผ่าตากุ้งยิงบ้างคะ

ปกติเป็นตากุ้งยิงบ่อย เพราะแต่งตาจัด เราคงล้างเครื่องสำอางออกไม่หมด แต่หยอดตาวันสองวันไม่เกินนั้นก็หาย นี่เป็นตั้งแต่วันเสาร์แล้วเราก็ดั๊นนน ไปแต่งหน้าทับเพราะต้องออกไปข้างนอก (อยากตบตัวเองจริงๆ) แต่ก็หยอดตาพอวันจันทร์ก็หาย

วันอังคารมาเป็นใหม่ !!

หลังจากค้น google อย่างบ้าคลั่งเขาบอกว่าเชื้อมันยังอยู่ต้องทานยา ทายา หยอดตาจนกว่าจะหายสนิท ผลที่ได้คือตอนนี้จะล่วงเข้าสู่วันอาทิตย์ก็หลายวันแล้ว มันยังไม่ยุบ ตัดสินใจว่าจะผ่าออกพรุ่งนี้ เพื่อนๆมีใครมีประสบการณ์การผ่าหรือมีวิธีไหนที่ดีกว่านี้ (จะมีไหมหนอ) รบกวนแชร์ด้วยค่า กลุ้มใจจริงๆ เฮ้ออ

ป.ล. ไม่ได้ดูใครอาบน้ำเลยนะคะ ถ้าดูก็ยังพอคุ้มกันบ้าง หึหึ

CityOfLight_by_DivaShop's Avatar
    CityOfLight_by_DivaShop is offline Trusted Member
    0/5
    ที่เคยเห็นในERนะคะ หมอจะฉีดยาชาแล้วใช้มีกรีดนิดนึง แล้วใช้เครื่องมือคล้ายๆลักษณะเล็กประมาไม้แคะหูขูดเอาส่วนที่สีขาวๆออกมา ล้างตาแล้วใส้ยาลักษณะแบบขี้ผึ้ง เสร็จแล้วปิดตาไว้

แต่อันนี้คือสมัยนานมากแล้วไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้จะมีวิธีการเปลี่ยนไปจากเดิมไหมอะจ้า
    ด้วยรักจาก CityOfLight_by_DivaShop

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

เคยผ่าคะ แต่ก็นานแล้ว ตั้งแต่เรียนม.ปลาย
    หมอชวนคุยเรื่อยเปื่อยเลยคะ ให้เราหายกลัวมั้ง ซักพักเค้าก็ก็ผ่าเลย เราก็จ๊ากกกก ลั่นคลีนิค - -''
    ปกติขึ้นบ่อยคะ ขึ้นตามขอบตาล่าง แต่เล็กๆเหมือนหัวสิว เขี่ยเองเลยยย

นี่ก็สามสิบแล้ว หมออาจจะมีวิธีที่ดีกว่านี้น๊ะ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

0/5
    เคยผ่าข้างซ้ายค่ะ เพราะเป็นบ่อยมาก เนื่องจากมันมีหัวเชื้ออยู่
    ตอนนั้นทำที่รัตนิน ตรงอโศกค่ะ คุณหมอกรีดนิดนึง เอาหัวเชื้อกุ้งยิงออก
    เสร็จก็มีผ้ากอซปิดตาไว้ จำได้ว่าตั้งแต่ตอนนั้นมา ก็ไม่เป็นอีก
    ถ้าเป็นก็แค่เคืองหน่อยๆ ไม่บวมใหญ่เหมือนที่เคย

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    เคยผ่าครั้งนึง...
    ไม่เจ็บคะ...เพราะชาทั้งตาเลย...55555

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    0/5
    ถามต่อค่ะ บวมนานไหมคะ หลังจากผ่าแล้ว ขอบคุณมากๆค่ะ

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    มาเอาใจช่วยให้น้องบัว หายเร็ว ๆ จ้า............

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

0/5
    เคยผ่าหลายปีแล้วค่ะ รพ.ลาดพร้าว คุณหมอจะเอายาชามาฉีดก่อนจากนั้นก็ทำการผ่า

จะเจ็บตอนฉีดยาชานิดเดียว แต่ตอนผ่าไม่เจ็บเลยค่ะเพราะชาไปหมดแล้ว

พอผ่าเสร็จก็จะปิดตา ก็ปิดตาอยู่สักประมาณไม่ถึงอาทิตย์ก็หายแล้วค่ะ

0/5
    เคยผ่าตอนประถมครับ นานมากๆๆ

แต่ผ่าคลินิคแถวบ้านแหละครับ เป็นหมอทหาร
    หมอฉีดยาชาก่อน แล้วใช้เข็มหมุนๆ คล้ายๆหัวสว่านมาเจาะเอาหนองออกไปครับ
    ก็ไม่ค่อยเจ็บมาก มันจะจี๊ดๆเหมือนเอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มแผลอ่ะครับ
    555+

เสร็จแล้วกลับบ้าน เอาผ้าก๊อตปิดตา อีก 1 วันจนแผลแห้ง
    ก็หายแล้วครับ

^^
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

0/5
    ค่ะ ตอนอยู่มหาลัย แล้วตรงจุดที่ผ่า ขนตาก็ไม่ขึ้นอีกเลย เวลาเปิดตา ตรงรากขนตา จะโบ๋ไปช่องนึงมันก็ดูไม่สวย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook