Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ใครใช้ Central Card บ้างคะ โดนเก็บค่าธรรมเนียมกันรึเปล่า????

Tarinee's Avatar
    Tarinee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใครใช้ Central Card บ้างคะ โดนเก็บค่าธรรมเนียมกันรึเปล่า????

คือว่าสงสัย และอยากหาเพื่อนอ่ะคะ ทำใจไม่ได้ต้องจ่ายตังส์ค่าธรรมเนียมบัตรเครดิต
    ตั้งแต่ใช้มายังไม่เคยจ่ายเลยซักบัตรค่ะ ส่วนใหญ่เค้าก็ตัดลดไปให้เอง หรือบางใบเราก็โทรไปสอบถามเค้าก็ลดให้ไม่ต้องจ่ายค่ะ

เจอ Central Card เรียกเก็บมาก็เลยโทรไปถาม call center เค้า เค้าก็บอกว่าของ Central Card ไม่มีกรณีตัดค่าธรรมเนียมบัตรค่ะ คือไม่มีการลดนั่นเอง

เลยอยากรู้ว่าจริงรึเปล่าคะ เพื่อนๆ ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมบัตร 300 +vat อีก 21 บาทรึเปล่า

บัตรที่ใช้เป็นบัตรทอง มีตัว P นะคะ เห็นเพื่อนบอกว่า ถ้าบัตรสีดำ เค้าจะฟรีค่าธรรมเนียมให้อ่ะค่ะ ...

แบบว่าถ้ามีเพื่อนจ่ายด้วยจะได้ทำใจได้อ่ะค่ะ แฮ่ะ..ๆ
    "Some time happy… Some time sad… But all time Friend"

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ทุกทีเค้าwave ให้ตลอด ปีนี้เรียกเก็บค่าธรรมเนียมมา 4,000 รวม Vat = 4,280

บอกว่าต่อไปนี้ต้องมียอดใช้ 500,000 ขึ้นไป เริ่มตั้งกะพค.ปี 52 และปีที่ผ่านมาต้อง 300,000 up แต่ปีนี้เราใช้ไม่ถึงอ่ะ เราไปใช้เก็บไมล์ ไม่ค่อยได้ใช้ใบนี้อ่ะ

คุยหลายอย่างแระ ไม่ยอม เลยยกเลิกซะเลยยย
    เสียดายตังค์ ทั้งที่จริง ๆ ก่อนบ้าเก็บไมล์ ใบนี้เป็นบัตรหลักที่เราใช้บ่อยสุดเลย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

shoppingindeed's Avatar
    shoppingindeed is offline Trusted Member
    0/5
    ของจ๋าก็ใช้ central card ประจำค่ะ เพราะเป็นบัตรเสริมที่แม่ทำให้
    ก็มีส่ง bill มาเก็บค่าธรรมเนียมเหมือนกันทั้งบัตรหลักบัตรเสริม
    แต่ก็โทรไปขอยกเว้นได้ ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมอ่ะค่ะ

0/5
    บิลยังไม่มาเรยยย
    จาตอบไงดีเด๋วถามแฟนดีก่า

Tarinee's Avatar
    Tarinee is offline Trusted Member
    0/5
    ฮ๊า.... มีเพื่อนเสียตังส์เหมือนเจี๊ยบด้วย...

โกรธเน๊อะ... มาเก็บเราได้ไง

ว่าแต่คุณ noo_pizza เค้าเรียกเก็บมา 4000 เลยเหรอคะ ตายๆๆๆ เสียดายตังส์แทน..... เก็บไว้ซื้อเป๋าดีกว่า

แล้วคุณ shoppingindeed โทรไปขอยกเว้นได้ด้วยเหรอคะ ทำไมเจี๊ยบโทรไปเค้าไม่ให้อ่ะคะ ม่ะยอมๆ ปีนี้น่าจะใช้เกิน สามแสนนะคะ ว่าแล้วพรุ่งนี้โทรไปใหม่ดีกว่า ฮื่ม..
    "Some time happy… Some time sad… But all time Friend"

0/5
    ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ บัตรนี้ จะยกเลิกเค้าก็ไม่ยอม บอกให้ถือไว้เฉยๆก็ได้ ไม่คิดค่าธรรมเนียม ถ้าปีนี้เรียกเก็บ พรุ่งนี้ต้องโทรไปยกเลิกดีกว่าค่ะ

0/5
    ใบแรกใช้ แพลทตินั่ม สีดำ ๆ น่ะค่ะ ปีแรกฟรี ปีที่ 2 เรียกเก็บมาประมาณ 4 พัน เลยโทรไปขอยกเว้น พนักงานเค้าบอกว่าไม่มีการยกเว้นสำหรับบัตรแพลทตินั่ม แล้วเค้าก็เลยเปลี่ยนเป็นบัตรทองให้ ปีนี้ก็เรียกเก็บมาอีก โทรไปขอยกเว้นค่าธรรมเนียม พนักงานเค้าก็ตัดยอดให้น่ะค่ะ ลองโทรดูอีกรอบสิคะ เผื่อจะฟรี เดี๋ยวนี้บัตรเครดิตหลาย ๆ ธนาคารเค้าฟรีค่าธรรมเนียมตลอดชีพกันแล้วด้วยอ่ะค่ะ

0/5

Thumbs down

เสียค่าธรรมเนียมเหมือนกันค่ะ เฟิร์มเลยว่าจะไปยกเลิกอยู่เหมือนกันค่ะ
    รู้สึกไม่คุ้มเลยค่ะ จ่ายเลทวันเดียวก้อโดนดอกอีก ไม่มีลดหย่อนไรให้เลยอ่ะค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Tarinee View Post
    ฮ๊า.... มีเพื่อนเสียตังส์เหมือนเจี๊ยบด้วย...

โกรธเน๊อะ... มาเก็บเราได้ไง

ว่าแต่คุณ noo_pizza เค้าเรียกเก็บมา 4000 เลยเหรอคะ ตายๆๆๆ เสียดายตังส์แทน..... เก็บไว้ซื้อเป๋าดีกว่า

แล้วคุณ shoppingindeed โทรไปขอยกเว้นได้ด้วยเหรอคะ ทำไมเจี๊ยบโทรไปเค้าไม่ให้อ่ะคะ ม่ะยอมๆ ปีนี้น่าจะใช้เกิน สามแสนนะคะ ว่าแล้วพรุ่งนี้โทรไปใหม่ดีกว่า ฮื่ม..
    ใช่แล้ว แพงมาก เป็นแพลตตินั่มอ่ะ ทุกปีเค้าก็เวฟให้ตลอดนะคะ หลายปีแล้วล่ะ
    ปีนี้ เค้าบอกว่าให้เปลี่ยนเป็นบัตรทองจะให้ฟรี
    แต่เราอยากได้ส่วนลด 10% กะลดค่าน้ำมัน ถ้าบัตรทอง มันก็ไม่ได้อ่ะ มันได้แค่ 5%
    ก็เลยยกกเลิกซะเลยยย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

kwangkwang's Avatar
    kwangkwang is offline Trusted Member
    0/5
    Centralcard นี่ เป็นอะไรที่เอาเปรียบมากๆ ค่าธรรมเนียมแพงจริงๆค่ะ ตอนทำครั้งแรกเมื่อ10ปีก่อนได้แค่บัตรสีแดงธรรมดา วันดีคืนดีก็เปลี่ยนเป็นบัตรทองมาให้ เราก็งงๆโทรไปถามบอกไม่มีค่าธรรมเนียม พอถัดมาอีกปีก็มีค่าธรรมเนียมมา ก็โทรไปคุย เค้าก็ยกเลิกค่าธรรมเนียมให้

ที่สำคัญดอกเบี้ยแพงมากกกกก เคยให้เด็กไปจ่าย ดันขาดไป 80 บาท callcenter โทรมาบอกให้ไปชำระเพิ่ม เราก็ว่าไปรวมรอบหน้าไม่ได้หรือแค่ 80 บาท เธอว่า ถ้าไม่ไปดอกเบี้ยวันเดียว 250 บาท (คำนวณจากวงเงินที่ใช้) โหหหแม่เจ้า เงินต้น 80 ดอกเบี้ย 250 บาท ที่สำคัญเธอว่าต้องไปจ่ายที่เคานเตอร์ในเซ็นทรัลด้วยนะ ไปจ่ายที่ธนาคารไม่ได้ เพราะไม่ออนไลน์ทันที เฮ้อออ บ่นมาซะยาว

จขกท ลองโทรไปเคลียร์ดูอีกทีนะคะ เพราะเดี๋ยวนี้ไม่มีบัตรไหนเค้าคิดค่าธรรมเนียมกันแล้ว
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=16047&dateline=1219124539

หยุดซื้อน้องเป๋าสักพัก ตามหาแมวน้ำให้ลูกก่อน

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook