Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ถามหน่อย ถามหน่อยค่า ว่าด้วยเรื่องวิตามินเพื่อความขาว ใส

Warning Points:
    0/5

Wink ถามหน่อย ถามหน่อยค่า ว่าด้วยเรื่องวิตามินเพื่อความขาว ใส

จดๆ จ้องๆ จะหาวิตามินประมาณนี้มากินหลายทีแล้ว แต่มะรุจากินไรดีอ่ะจ้า เคยทาน chocola cc อ่ะแต่มะเหงขาวขึ้นเท่าไหร่ มะรุทามาย (รึ กินน้อยไปหว่า) ก้อเรยถามเพื่อนๆ ดีก่านิ ใครทานอาไรแล้วได้ผลดีบอกด้วยน๊า

อยากได้ขาว + ไร้สิว บอกหน่อยจ้า

- กลูต้าไทโอน อันนี้อันตรายมั้ยอ่าจ้า
    - shishedo pure white
    - DHC อันนี้หลายสูตรเหลือเกิน กินไม่ถูกเรย

อันไหนดี อันไหนดี ???

ขอบคุงล่วงหน้าน๊า

จ๊ะค๊า
    I love being married. It's so great to find that one special person you want to annoy for the rest of your life. ^^v

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Red face

เราว่าน๊า เรื่องความขาวถ้าไมได้ไปจัดการที่ตัวเม้ดสีตรงๆเนี่ย จะให้ขาวขึ้นแบบเห็นๆคงยากอ่ะค่ะ หรือขาวก็ขาวไม่ได้ถาวร

แต่วิตามินทานแล้วหน้าใสก็พอจะเห็นนะคะ ใครมีข้อมูลอยากอ่านด้วยอ่ะค่ะ

แต่ว่าเราขาวซีดอ่ะไม่ใช่ขาวสวย โดนแดดก็จะขึ้นกระเอา T.T
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Thumbs up โปรฟิมีน+อะเซโรลา

เราทานอาหารผิวค่ะ ทานได้ ๒ เดือน ก็รู้สึกว่าผิวเนียน และใสขึ้นกว่าเดิม
    รูขุมขนเล็กลง เปล่งปลั่งขึ้นเยอะ
    ชอบที่สุดในบรรดาอาหารผิวที่ทานมาค่ะ

ตอนนี้เพื่อนๆ แนะนำให้ทานกลูต้าเพียวเพิ่มอีกตัว เป็น 3 ตัว
    แบบว่าจะได้ขาวเด้งสุดๆ

เราได้สูตรขาวใสจากสมาชิกในนี้ค่ะ ขาวแล้วก็เลยนำมาแบ่งให้เพื่อนๆค่ะ
    ชาวปากน้ำรักชาติยิ่งชีพ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    ที่เห้นว่ากินแล้วขาว ใส ขึ้น นะคะ
    คือ Fancl

คือปีก่อนโน้นมีน้องคนนึงในเวปเค้ามาซื้อพวกวิตามินตามเรานี่แหล่ะ
    เค้าก็ไปซื้อเจ้าฟังเคิลมากิน .... เค้ากินไปเรื่อยๆๆแต่เราไม่รู้ เราก็คอยให้คำปรึกษาเรื่องการซื้อรองพื้น สีแป้ง ให้น้องเค้า

เวลาผ่านมา 9 เดือน เมื่อปลายปี เราได้คุยกะน้องคนนี้อีกครั้ง เค้ามาบอกว่า พี่เคตซี่ หนูกินฟังเคิลมาเหือบปีละ...ไม่น่าเชื่อจริงๆๆๆๆ หน้าและตัวขาวขึ้นมาก ขนาดแฟนยังทักเลย

ก่อนนี้ ใช้แป้ง chanel เบอร์ 30 / MAC 30
    หลังจานั้นมา
    ตอนนี้ใช้แป้งเบอร์ chanel 10-20 / MAC NC 20-25

โอ้ๆๆๆ.พอเราฟังเรายังอึ้งเลยอ่าว่า เฮ้ยยยย มันเหงผลเจงๆๆเหรอเนี่ยยยยยย

ก่อนแต่งงานเราเลยกลับมากินอีกรอบ ปรากฏว่าผิวมันใสขึ้นนะคะ แบบผ่องๆๆๆ สวยๆๆ เพื่อทักหลายคนว่าไปทำไรมาผ่องๆๆๆๆ ........... แฮะๆๆๆๆๆ...........แต่ตอนนี้หยุดกินแล้วสีผิวก็กลับมาธรรมดา ไม่ขาวไม่ดำ แต่อาจจะไม่ผ่องๆๆ เท่าตอนกินพวกนั้นอ่าค่ะ

0/5

Lightbulb

เราทาน ไฮยารูรอน สลับกะ วิตามินซี ของDHC อะค่ะ
    ก็มีคนทักตลอดว่าทำไรมา ทำไมหน้าขาว และหน้าใสจัง
    เราก็งง ก็เลยถึงบางอ้อ นึกขึ้นได้ ว่าทานของDHC อยู่
    จากนั้นก็ทานตลอด แถมทำให้เราไม่ค่อยเป็นหวัดด้วยค่ะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    คือมาเล่าประสบการณ์ตัวเองให้ฟังนะคะ
    เมื่อก่อนหยีก็เคยทานค่ะ เป็นของคลีนิคแห่งหนึ่ง คุณหมอแนะนำให้ทาน
    ขาววันขาวคืนเลยทีเดียว จนคนทักแล้วทักอีก
    เหมือนจะภูมิใจ ข๊าวขาว.... แต่ปรากฏว่า ช่วงนั้นป่วย เข้าโรงพยาบาล
    คุณพยาบาลพยายามจะเจาะเส้นเลือด ทั้งจะให้น้ำเกลือ เก็บเลือดไปตรวจ
    คลำนานมากกกกก กว่าจะหาเส้นเลือดเจอ (ทุกครั้งที่ต้องจิ้มเข็มฉีดยา
    จิ้มแล้วก็บอก ไม่เจอค่ะ จิ้มใหม่ โดนไปกว่า 5 รอบต่อครั้ง ที่จะทำอะไรซักอย่าง ช้ำกันไปเลยทีเดียว)
    เราก็คิดว่าแปลกจัง ทำไมเป็นงี้อ่ะ
    พอออกจากโรงพยาบาล ก็แวะเวียนไปหาหมอสิว เพราะยาหมด ก็เล่าให้หมอฟัง
    หมอบอกว่า ยาช่วยให้ขาวพวกนี้ มันจะไปทำให้เส้นเลือดหดตัว ทำให้เราดูขาวขึ้น
    เราคิดว่าเลิกทานดีกว่าค่ะ เพราะเห็นว่าไม่เป็นผลดีกับเลือดเลยอ่ะ
    ก็เลยปรึกษาคุณหมอ คุณหมอก็เห็นว่าเราร่างกายไม่แข็งแรง ก็เลยคุยกันว่าหยุดทานไปก่อนดีกว่า

ส่วนรุ่นน้องเราคนนึง เค้าเห็นเราขาวเอาขาวเอา เค้าก็เลยให้พาไปหาหมอที่เดียวกัน แล้วก็ทานบ้าง
    แล้วเค้าสังเกตว่า ปัสสาวะเค้าสีเข้มผิดปกติ หลังจากที่เค้าทาน เค้าก็เลยหยุด
    อันนี้เราก็ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันกับยาไหม เพราะเราไม่ได้เข้าไปพบหมอเลยอ่ะค่ะ

ที่เล่ามาก็เล่าประสบการณ์อีกด้านนะคะ จริงๆ มันก็อาจจะแล้วแต่ประเภท ส่วนผสม อันนี้ก็ลองดูค่ะ

ปล. ภายหลังจากหยุดยา ตอนนี้ก็กลับมาผิวสีเดิม ดำขึ้น แต่ก็สบายใจกว่านะคะ ใช้วิธีการทากันแดด
    แล้วก็พยายามตากแดดน้อยๆ ก็ขาวอยู่เหมือนกัน แต่โดยส่วนตัว หยีว่าขอให้สุขภาพดีก็พอค่ะ จะขาวนิด คล้ำหน่อยก็ทนได้ หุหุ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5

Lightbulb

ลืมบอก จขกท. วิตามินพวกนี้ ทานแล้วควรเว้นวรรค ด้วย อย่างวิตามิน DHC นี่เราจะทาน 1 เดือน แล้วหยุด 1 เดือน

0/5
    ได้ฟังผลกระทบจากการทานวิตามินก็แอบน่ากลัวเหมือนกันนะ

แต่ผมทาน แบล๊คมอร์ ACE อ่ะครับ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    เคยถามเพื่อนที่เป็นหมอskinค่ะ ว่าตัวเค้าเองทานวิตามินอะไรบ้างหน้าถึงขาวใสไร้สิว
    เพื่อนบอกว่าทานวิตามินC,E, ซิงค์, อีฟนิ่งพริมโรส

0/5
    เคยทานแต่ pure white shiseido ขาวใสขึ้นจริงๆค่ะ
    แต่ไม่กล้าทานต่อเนื่องนานมาก ทานแค่2เดือน พอหยุดทานก็เหมือนเดิมค่ะ ไม่คล้ำลงนะ
    แต่ตอนทานมันผ่องๆใสๆอ่ะค่ะ ทั้งตัวเลย
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook