Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 33

Thread: .........ใช้มา..ตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ..........

moo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Cle de peau --- อยากลองมั่งจังเลยน้องโก้ ใช้ดีเปล่า ชื่อมันน่าใช้มากๆๆๆ

ติดใจใช้มานานคือจอห์นสันเบบี้ออยล์ หลังอาบน้ำค่ะ ชุ่มชื้นดีแท้

ถ้าเป็นพวก skincare ที่ใช้นานที่สุดคงเป็นซิสเลย์ค่ะ ย่างเข้าปีที่หกแล้ว คงไม่เปลี่ยนแล้ว ถูกใจๆๆ

ppjung's Avatar
    ppjung is offline Trusted Member
    0/5
    เคื่องสำอางค์กับ skincare เปลี่ยนไปเรื่อย ตามสภาพหนังหน้าช่วงนั้นๆ

แต่ที่ใช้ไม่เปลี่ยนและใช้มาตลอดคือ johnson's baby oil ใช้ทุกครั้งหลังอาบน้ำเลย

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ^
    ^
    ^
    ลอกค่า เริ่มใช้ shiseido มาตั้งแต่เรียนมหาวิทยาลัย ตอนนั้นมีปัญหาเรื่องสิว แล้วเพื่อน "ผู้ชาย" ผู้ชายแท้ๆ นี่แหละ บอกว่าให้ลอง เพราะมันลองแล้วหาย ไม่น่าเชื่ออ่ะ
    หลังจากนั้นก็ใช้ของในเครือ shiseido มาตลอด ลองหมด ตั้งแต่
    UV White -> White Lucent -> Benefiance -> Bio-Performance -> Future Solution -> Cle de peau ตอนนี้เพิ่งซื้อ Eudermine มายังไม่ได้ลองเรย ตื่นเต้น อิอิ
    ถามคุณโก้ค่ะ Bio-Performance ใช้ดีรึเปล่าคะ มีคนบอกว่าใช้แล้ว จากหนังหน้าเยินๆ ดีขึ้นทันตาเลย โดยเฉพาะ eye
    ช่วยให้หายจากอาการหมีแพนด้าได้ดีทีเดียว....จริงรึเปล่าคะ
    47afcef945162

0/5
    ที่ติดหนึบเลยค่ะ วาสลินกระปุกเหลือง พกตลอดเวลาใช้แทนลิปมันเลย เพราะใช้ยี่ห้ออื่นไม่ได้จิงๆๆ เอาไม่อยู่ จนบัดนี้ยังใช้อยู่เลย กระปุกใหญ่ยังไงก็ต้องพกไว้ตลอดค่ะ

ส่วนพวกเครื่องสำอางค์ ส่วนใหญ่เปลี่ยนไปเรื่อยๆๆ ค่ะ ชอบลอง

0/5

Talking

ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนเรื่อยๆค่ะ แต่ที่ใช้ตั้งแต่เด็กจนทุกวันนี้ก็มีเหมือนกันค่ะ แป้งเด็กแคร์ฮายขมิ้น ป๋องฟ้าคร่า

0/5
    Quote Originally Posted by moo View Post
    Cle de peau --- อยากลองมั่งจังเลยน้องโก้ ใช้ดีเปล่า ชื่อมันน่าใช้มากๆๆๆ
    ^
    ^
    ^
    ช่าย ชื่อหรูมาก ชื่อเต็มมันขึ้น Cle de peau Beaute ใช้ดีค่ะพี่หมู โก้ชอบตัวโฟมล้างหน้า refreshing foam ล้างแล้วหน้าใสเด้งมั่กๆ

ส่วนครีมโก้เฉยๆ อ่ะ ชอบ uv white กับ bio-performance มากกว่า ชอบครีมแห้งเร็วๆ อ่ะค่ะ
    อีกอย่าง Cle de peau ชีแพงค่ะ นานๆ ใช้ที ฮ่าๆ

Quote Originally Posted by ppjung View Post
    ถามคุณโก้ค่ะ Bio-Performance ใช้ดีรึเปล่าคะ มีคนบอกว่าใช้แล้ว จากหนังหน้าเยินๆ ดีขึ้นทันตาเลย โดยเฉพาะ eye
    ช่วยให้หายจากอาการหมีแพนด้าได้ดีทีเดียว....จริงรึเปล่าคะ
    ^
    ^
    ^
    ก็ช่วยนะคะ แต่ด้วยว่าไม่เคยลองครีมตายี่ห้ออื่นก็ไม่แน่ใจว่าจะดีกว่ายี่ห้ออื่นหรือเปล่าอ่ะค่ะ

โก้ใช้ตัว bio-performance super eye contour ก็ดีนะคะ บางทีเวลาหน้าโทรมๆ ก็ใช้ทาทั้งหน้าเลยอ่ะค่ะ แต่ครีมจะหนักกว่าครีมทั่วไปนิดนึง
    แต่ตาก็ยังดำอยู่นะคะ แต่ถ้าคิดว่าโก้นอนหลังเที่ยงคืนทุกวันก็เรียกได้ว่าไม่แพนด้ามากค่ะ แต่ก็ยังเป็นคล้ำๆ อยู่นา แต่ไม่ย่นไม่บวมไม่ดำปี๋อ่ะค่ะ ^^

ลืมบอกไปว่า พวก mask ก็ใช้ดีนะคะ แปะแล้วชุ่มเลย เสียแต่ว่ามันเยิ้มๆ ไปหน่อยอ่ะ ให้ครีมเยอะจัด แหะๆ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    วาสลีนกระปุกเหลือง ก่อนนอน เท่านั้นค่ะ

และ แป้งทาตัวต้องแป้งเด็กแคร์ เท่านั้น จริงๆค้า

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ถ้าใช้ตั้งแต่เล้ก ก็ วาสลีน กระปุกเหลืองค่ะ ชอบมาก ใช้ดี ราคาไม่แพง

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Johnson Baby Oil ค่ะ อันนี้แม่หยดใส่น้ำอาบตั้งกะยังเป็นเบบี๋เลย จนทุกวันนี้ก็ใช้ทาหลังอาบน้ำ ก่อนเช็ดตัว เพราะเป็นคนผิวแห้ง กลัวเหี่ยวค่ะ

อ้อ ลืม Valeline Petroleum Jelly กระปุกเหลืองด้วยค่ะ ใช้มาตั้งแต่เริ่มทาลิปมันเมื่อชั้นประถม จนทุกวันนี้ ใช้หลายประโยชน์มากๆ ล่าสุด เอาไปทามุมกระเป๋าบาลองสีดำค่ะ เพราะมันเริ่มแห้งแล้ว เดาเอาเอง ว่าถ้ามันทาผิวหนังได้ชุ่มชื้น ก็น่าจะทำให้หนังแกะชุ่มชื้นได้เหมือนกัน... แต่อย่าลอกเลียนแบบนะคะ ทำได้แค่กระเป๋าสีเข้มเท่านั้น เพราะมีผลทำให้สีกระเป๋าเข้มขึ้นค่ะ เคยมีบางคนเอาไปทาบาลองสีอ่อน แล้วทำให้สีเข้มขึ้นไปอีก
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    เครื่องสำอางค์เปลี่ยนไปเรื่อยๆคะ ยกเว้นที่เขียนคิ้ว ต้อง Lancome เท่านั้นอ่ะ brand อื่นไม่ได้เลยคะ ไม่ชิน

และก็น้ำหอมเนี้ยะต้องฉีดทุกวันคะ มีหลายกลิ่นตามอารมณ์ ตามวันเรยยย วันไหนลืมฉีด

วันนั้น... ตายสนิทเลยค่ะ !!!!!!!!!
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

PaPla is offline Trusted Member
    0/5
    ลอกคนอื่นมั่งค่ะ

"วาสลีน กระปุกเหลืองโลด..."

เครื่องสำอางค์นี่เป็นพวกชอบลองเหมือนกันค่ะ
    แต่ลองทีไรได้เรื่องทุกที

สุดท้ายต้องกลับไปตายรังที่ยาหมอตลอด

-"-
    ^^ MY WISH LIST ^^
    .....Speedy Damier 35.....
    ......Neverfull Damier MM.....
    .....Gucci Jolicoeur Large.....

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook