Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: ~*~*~ขอความช่วยเหลือค่ะ พนงร้านลืมเอาเสื้อติดtagกันขโมยออกให้ ~*~*~

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยเจอเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นซื้อของที่ B2S ตอนเดินออก B2S มันไม่ดังอ่ะค่ะ

แต่พอไปเดินที่ร้านอื่น ออกมามันดันดัง เรางี้ตกใจหมดเลย พนักงานเค้าก็วิ่งๆ มาขอค้นตัว
    ดีนะ ตอนนั้นมีใบเสร็จของของทุกอย่างหมดเลย (ไม่งั้นแย่แน่ๆ)

ก็เลยต้องลองดูว่ามันดังเพราะอะไรแล้วย้อนกลับไปที่ร้านให้เค้าเอาออกให้ค่ะ

ตั้งแต่นั้นมา ผ่านมาก็หลายปีแล้ว แต่เวลาเราเดินผ่านเครื่องร้องเมื่อไหร่เราจะเสียวทุกครั้งเลย
    (เกลียดอ่ะ) ทั้งๆ ที่ไม่ได้ขโมย แต่ก็กลัวมันจะดัง

สำหรับคุณเจ้าของกระทู้ ลองหาเพื่อนๆ น้องๆ ที่ทำงานห้างดูไหมคะ เผื่อเค้ามีคนรู้จัก เค้าจะได้ทำให้ค่ะ เพราะถ้าไม่รู้จักเค้าก็ต้องถามหาใบเสร็จแน่ๆ เลย โชคดีนะคะ
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Peepi View Post
    แหะๆ อ่านแล้วรุ้สึกตะหงิดๆอะค่ะ คือประมาณว่ามีตัว 1 อยู้ในตุ้เหมือนกัน กะจะเอาไปให้พี่เค้าแกะออกให้แต่ขี่เกียจ bill ก้ไม่เก็บ เหอๆๆ งานเข้าแล้วสิเรา T^T
    งานเข้าเหมือนกันเลยค่ะ *_*

Quote Originally Posted by lukbua View Post
    เคยเจอเหมือนกันค่ะ ตอนนั้นซื้อของที่ B2S ตอนเดินออก B2S มันไม่ดังอ่ะค่ะ

แต่พอไปเดินที่ร้านอื่น ออกมามันดันดัง เรางี้ตกใจหมดเลย พนักงานเค้าก็วิ่งๆ มาขอค้นตัว
    ดีนะ ตอนนั้นมีใบเสร็จของของทุกอย่างหมดเลย (ไม่งั้นแย่แน่ๆ)

ก็เลยต้องลองดูว่ามันดังเพราะอะไรแล้วย้อนกลับไปที่ร้านให้เค้าเอาออกให้ค่ะ

ตั้งแต่นั้นมา ผ่านมาก็หลายปีแล้ว แต่เวลาเราเดินผ่านเครื่องร้องเมื่อไหร่เราจะเสียวทุกครั้งเลย
    (เกลียดอ่ะ) ทั้งๆ ที่ไม่ได้ขโมย แต่ก็กลัวมันจะดัง

สำหรับคุณเจ้าของกระทู้ ลองหาเพื่อนๆ น้องๆ ที่ทำงานห้างดูไหมคะ เผื่อเค้ามีคนรู้จัก เค้าจะได้ทำให้ค่ะ เพราะถ้าไม่รู้จักเค้าก็ต้องถามหาใบเสร็จแน่ๆ เลย โชคดีนะคะ
    good ideaค่ะ เด๋วจะลองดูนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    ลองใช้คีมตัดดู ไม๊ค่ะ มันเป็น เหมือนหมุด ปัก น่าจะใช้ ที่ คีม งัดได้อ่ะค่ะ

0/5
    คงต้องไปให้ที่ร้าน (ร้านไหนก้อได้ที่ SA ใจดี) เอาออกให้อะค่ะ อย่าลองเอาออกเองนะคะ พลาดทีเสียดายของแย่เลย เรื่องหมึกเคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะ เพราะเค้ามีไว้กันคนขโมยของแล้วแกะ tag ออกเอง คือถ้าไม่ใช่ที่ร้านที่มือเครื่องมือแกะให้ หมึกจะออกมาเลอะเสื้อผ้าเหมือนที่เพื่อนๆบอกอ่ะค่ะ

แนนเคยไปซื้์้อเสื้อผ้าที่ topshop ที่อังกฤษอะค่ะ แล้วเค้าลืมแกะเจ้า tag ออกให้เพราะซื้อทีหลายชิ้น ตอนเดินออกจากร้านมันก้อร้องนะคะ แต่จังหวะนั้นมีคนเดินเข้าออกหลายคน ต่างคนก้อต่างมองหน้ากันว่าไม่ใช่ชั้นนะ แล้วก้อเดินออกจากร้านไป ทีนี้พอเดินไปซื้อของร้านอื่น มันก้อร้องอีกละ พนักงานก้อเดินเข้ามาถามว่าเพิ่งซื้อของมาใช่ไหม(เค้าคงดูจากถุงอะค่ะู) ขอดูของหน่อยเผื่อของมีปัญหา เราก้อยื่นทั้งถุงไปให้เค้าเลยพร้อมใบเสร็จ พนักงานพอเห็น tag เจ้าปัญหา เค้าก้อถามว่าจะให้เค้าเอาออกให้มั้ย หรือคุณจะกลับไปที่ร้านที่ซื้อมาแล้วให้เค้าเอาออกให้ แนนก้อเลยให้เค้าเอาออกให้ซะเลย เค้าเข้าใจค่ะเพราะเคสแบบนี้มีบ่อยๆโดยเฉพาะช่วง Sale ยิ่งลูกค้าเยอะ พนักงานก้อมีโอกาสทำงานผิดพลาดได้สูง

อยากกระซิบบอกค่ะว่าเวลาซื้อของต้องดูดีๆอะค่ะ ยิ่งเวลา sale กระหน่ำเงินสะพัด ซื้อทีละเยอะๆ ต้องดูว่าเค้าแกะ tag ออกมาให้หมดมั้ย ราคาที่เค้าเก็บเงินเรามันตรงตามป้ายหรือเปล่า ต่อให้ไปเมืองนอกก้อมีคิดผิดมั่วได้อะค่ะ เคยเจอมาหลายครั้งแล้ว ทางที่ดีให้เช็คทั้งสินค้าและใบเสร็จก่อนออกจากร้านเลยอะค่ะ เพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลา(และเสียอารมณ์)กลับมาจัดการอีก

ขอให้โชคดีนะเจ้าคะ
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

only_authentic is offline Trusted Member
    0/5
    วิธีแรก โทรเข้าไปที่แผนกนั้นเลยค่ะ หรือแวะเข้าไปโดยไม่เอาของเข้าไปนะคะ แล้วบอกเค้าถึงเรื่องที่เกิดขึ้น บอกเค้าด้วยว่าทิ้งใบเสร็จไปแล้ว อยากเอาเข้าไปให้ช่วยแกะออกได้มั้ยคะ อย่าลืมถามชื่อพนักงานคนนั้นนะคะ แล้วถามเค้าว่าทำงานวันไหนถึงกี่โมง นัดเค้าไว้แล้วเข้าไปหาเค้าค่ะ

วิธีที่สอง กลับไปที่นั่น แล้วไปหาคนที่ขายให้เรา แล้วบอกว่าเค้าลืมเอาออก (อย่านำของเข้าไปเช่นกันค่ะ ถ้าจะเอาเข้าไปใส่ถุงอื่นเข้าไปค่ะ) ขอให้เค้าจัดการให้

หวังว่าคงช่วยได้นะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by lukbua View Post

บัตร key card ที่ใช้เปิดประตูก็ทำให้เครื่องตรวจจับร้องได้ค่ะ ตอนไปอเมริกาคราวที่แล้ว ไปพักบ้านเพื่อน ก็ขอให้เค้า copy key card ให้ จากนั้นมา ไม่ว่าจะเข้าไปร้านไหน ไอ้เจ้าเครื่องตรวจจับมันก็ร้องทุกครั้งเลยค่ะ ร้องตั้งแต่ตอนเดินเข้าร้านเลยค่ะ ร.ป.ภ. ก็ทำหน้างงๆ นึกว่าไปขโมยของร้านอื่นมา ก็ต้องเทกระเป๋าตรวจค้นทุกครั้งเลย สุดท้าย ร.ป.ภ.ที่ร้าน A/X เค้าจำได้ว่าเรามาบ่อย แล้วเครื่องตรวจจับก็ร้องทุกครั้ง เค้าเลยบอกให้เอาของทุกอย่างในกระเป๋ามาทดลองผ่านเครื่องดู ปรากฏว่าเจ้า key card นี่แหละค่ะ เป็นตัว trigger ให้สัญญานดัง... ก็เลยต้องไป format key card ใหม่

สำหรับเจ้าของกระทู้ ลองติดต่อร้านต่างๆ อธิบายให้เค้าฟังดูนะคะ ถ้ามีใบเสร็จด้วยก็แจ่มเลยค่ะ... ขอเอาใจช่วยให้แกะได้สำเร็จเร็วๆ นะคะ... แล้วก็ขอบคุณที่มาเล่าให้ฟัง เราจะได้ระวังกันต่อไปค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    เคยมีเหมือนกันค่ะ พอดีเปิดออกมาเว็งเลย

ตอนนี้ยังเก็บอยู่ในตู้เลยค่ะ

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    คงต้องไปให้ที่ร้าน (ร้านไหนก้อได้ที่ SA ใจดี) เอาออกให้อะค่ะ อย่าลองเอาออกเองนะคะ พลาดทีเสียดายของแย่เลย เรื่องหมึกเคยได้ยินมาเหมือนกันค่ะ เพราะเค้ามีไว้กันคนขโมยของแล้วแกะ tag ออกเอง คือถ้าไม่ใช่ที่ร้านที่มือเครื่องมือแกะให้ หมึกจะออกมาเลอะเสื้อผ้าเหมือนที่เพื่อนๆบอกอ่ะค่ะ

แนนเคยไปซื้์้อเสื้อผ้าที่ topshop ที่อังกฤษอะค่ะ แล้วเค้าลืมแกะเจ้า tag ออกให้เพราะซื้อทีหลายชิ้น ตอนเดินออกจากร้านมันก้อร้องนะคะ แต่จังหวะนั้นมีคนเดินเข้าออกหลายคน ต่างคนก้อต่างมองหน้ากันว่าไม่ใช่ชั้นนะ แล้วก้อเดินออกจากร้านไป ทีนี้พอเดินไปซื้อของร้านอื่น มันก้อร้องอีกละ พนักงานก้อเดินเข้ามาถามว่าเพิ่งซื้อของมาใช่ไหม(เค้าคงดูจากถุงอะค่ะู) ขอดูของหน่อยเผื่อของมีปัญหา เราก้อยื่นทั้งถุงไปให้เค้าเลยพร้อมใบเสร็จ พนักงานพอเห็น tag เจ้าปัญหา เค้าก้อถามว่าจะให้เค้าเอาออกให้มั้ย หรือคุณจะกลับไปที่ร้านที่ซื้อมาแล้วให้เค้าเอาออกให้ แนนก้อเลยให้เค้าเอาออกให้ซะเลย เค้าเข้าใจค่ะเพราะเคสแบบนี้มีบ่อยๆโดยเฉพาะช่วง Sale ยิ่งลูกค้าเยอะ พนักงานก้อมีโอกาสทำงานผิดพลาดได้สูง

อยากกระซิบบอกค่ะว่าเวลาซื้อของต้องดูดีๆอะค่ะ ยิ่งเวลา sale กระหน่ำเงินสะพัด ซื้อทีละเยอะๆ ต้องดูว่าเค้าแกะ tag ออกมาให้หมดมั้ย ราคาที่เค้าเก็บเงินเรามันตรงตามป้ายหรือเปล่า ต่อให้ไปเมืองนอกก้อมีคิดผิดมั่วได้อะค่ะ เคยเจอมาหลายครั้งแล้ว ทางที่ดีให้เช็คทั้งสินค้าและใบเสร็จก่อนออกจากร้านเลยอะค่ะ เพราะจะได้ไม่ต้องเสียเวลา(และเสียอารมณ์)กลับมาจัดการอีก

ขอให้โชคดีนะเจ้าคะ
    ต่อไปนี้คงต้องเช็คให้ดีก่อนออกจากร้านหล่ะค่ะ

Quote Originally Posted by only_authentic View Post
    วิธีแรก โทรเข้าไปที่แผนกนั้นเลยค่ะ หรือแวะเข้าไปโดยไม่เอาของเข้าไปนะคะ แล้วบอกเค้าถึงเรื่องที่เกิดขึ้น บอกเค้าด้วยว่าทิ้งใบเสร็จไปแล้ว อยากเอาเข้าไปให้ช่วยแกะออกได้มั้ยคะ อย่าลืมถามชื่อพนักงานคนนั้นนะคะ แล้วถามเค้าว่าทำงานวันไหนถึงกี่โมง นัดเค้าไว้แล้วเข้าไปหาเค้าค่ะ

วิธีที่สอง กลับไปที่นั่น แล้วไปหาคนที่ขายให้เรา แล้วบอกว่าเค้าลืมเอาออก (อย่านำของเข้าไปเช่นกันค่ะ ถ้าจะเอาเข้าไปใส่ถุงอื่นเข้าไปค่ะ) ขอให้เค้าจัดการให้

หวังว่าคงช่วยได้นะคะ
    พอดีซื้อมาจากฮ่องกงอ่ะจ้า กว่าจะรู้ก้อวันกลับแล้ว -_-"

kitty kitty's Avatar
    kitty kitty is offline Trusted Member
    0/5

แนะนำค่ะ

เคยเจอเหมือนกันค่ะ โดยส่วนใหญ่พวกนี้จะเป็นแม่เหล็กค่ะ ให้เอาแม่เหล็กที่มีขนาดใหญ่พอที่ดึงดูดออกได้ค่ะ มันก็จะดึงหลุดออกมาค่ะ ลองหาๆดูนะคะ

0/5
    เคยเจอเหมือนกัน กลับมาบ้านเอาออกมาจากซัก ทำไงล่ะนี่ ซื้อมาจากต่างประเทศ ก็ไปเดินตระเวนตามห้างพร้อมกับเสื้อ ร้านไหนมี ไม่มีใบเสร็จเหมือนกัน แต่ว่ามีป้ายราคาติดอยู่ที่เสื้อ เป็นสกุลต่างประเทศ เค้าเลยยอดถอดออกให้ค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook