Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 13 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 130

Thread: ลองสละเวลา 10 นาทีอ่านข้อมูลการเลือกซื้อ Tablet-Ipad ก่อนตัดสินใจครับ

Warning Points:
    0/5

Lightbulb ลองสละเวลา 10 นาทีอ่านข้อมูลการเลือกซื้อ Tablet-Ipad ก่อนตัดสินใจครับ

ข้อมูลสินค้าทุกรุ่นสามารถดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.tabletimport.com นะครับ

ก่อนอื่นเนื้อหาที่ผมเขียนขึ้นเป็นความรู้ส่วนตัว + ข้อมูลที่ผมได้รับมาจากแหล่งต่างๆที่เชื่อถือได้ ในการเลือกซื้อควรมีวิจารณญาณส่วนตัวประกอบด้วยครับ

ส่วนใครมีข้อมูลและทราบแบรนด์ Ainol ที่ผมจำหน่ายอยู่แล้วข้ามไปส่วนด้านล่างได้เลยครับ ส่วนนี้ผมตั้งใจเป็นเขียนเป็นข้อมูลประกอบการเลือกซื้อ Tablet สำหรับท่านที่ยังไม่มีข้อมูลครับ

FirsTTableT ขายปลีก-ส่ง Tablet-Ipad Ainol-ONDA ระบบ Android 4.0.3 ICS สินค้า Tablet แบนด์ดัง คุณภาพเยี่ยม

FirsTTablet
    ติดต่อสอบถาม
    Tel. 087-550-3307 (เดย์)
    Email : DevilFoxy_Jr@hotmail.com
    Website : http://www.facebook.com/pages/FirsTT...34494550003139

ข้อดี-ข้อด้อยของ Tablet คืออะไร? Tablet เอามาใช้ทำอะไรได้บ้าง? Tablet แบนด์จากจีน กับ Ipad ต่างกันยังไง? เลือกซื้อแบบไหนดี? ซื้ออย่างไรให้ถูกใจ?

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อดี-ข้อด้อยของ Tablet คืออะไร?

Tablet จุดประสงค์หลักๆแล้วเพื่อความบันเทิงครับ หลักๆแล้วในด้านประสิทธิภาพจะด้อยกว่า PC หรือ Notebook แต่มากกว่ามือถือครับ คืออยู่ตรงกลาง แล้วทำไมไม่ใช้ Notebook ไปเลยละ? อันนี้ผมขอแบ่งเป็นข้อๆให้เห็นครับ

ข้อดี

- ความสะดวกสะบายในการใช้งานและพกพาครับ Tablet ค่อนข้างเบาบางกว่า ถือง่ายกว่าพวก Notebook อันนี้สำคัญมากครับ อย่างเวลา อ่านEbook หรือไฟล์การ์ตูนสามารถนอนอ่านเพลินเลยครับ ข้อนี้ถือว่าสำคัญมากครับ

- เวลาเปิดเครื่อง Boot ได้เร็วกว่าคอมครับ การเช็ค Email หรือทำงานเล็กๆน้อยๆ หรือแม้แต่เข้าสื่อออนไลน์ อย่าง Facebook สะดวกกว่ามาก เปิดเครื่องประมาณ 10 วินาทีก็ใช้งานได้แล้วครับ

- Tablet โดยทั่วไปในปัจจุบันสามารถรองรับ Android ได้หมดแล้วครับ ถือเป็นจุดแข็งของ Tablet ยุคนี้เลย เพราะทั้งโปรแกรมและเกมนั้นเล่นได้ FREE ครับ(ถึงบางโปรแกรม-เกมจะเสียตังค์ซื้อแต่ก็หาโหลดเป็น .apk ได้ฟรีๆครับ) ไม่ว่าจะเป็น Tablet แบนด์ดังๆหรือ Tablet จีนก็ใช้ Software ตัวเดียวกัน เกมที่เล่นก็เกมเดียวกันครับ

- จอเป็นระบบสัมผัสหน้าจอครับ (Touch Screen) ซื่งหาซื้อได้ในราคาไม่แพง ทำให้รองรับการใช้งานและเล่นเกมได้หลากหลายมากขึ้น

ข้อด้อย

- ไม่สะดวกแก่การใช้โทรศัพท์ครับ ถึงบางรุ่นจะใช้ได้แต่เนื่องจากขนาดที่ใหญ่กว่ามือถือครับ

- ไม่เน้นทำงานหนักๆครับ หากเป็นการ Check Mail พิมพ์งานเล็กๆน้อยอันนี้ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ถ้ามีงานกราฟฟิกเข้ามาเกี่ยวด้วยคงต้องเน้นไปบนคอมดีกว่าครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Tablet เอามาใช้ทำอะไรได้บ้าง?

- เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลงครบครับสำหรับด้าน Multimedia

- เล่น Internet ผ่าน wifi หรือ เทคโนโลยี 3G/4G ได้อย่างยอดเยี่ยม

- อ่าน Ebook ไฟล์การ์ตูน ไฟล์ Word PDF ไฟล์รูปต่างๆได้ชัดมากครับ อย่างขนาดจอ 7 นิ้วดู Pocket Book ได้เท่าขนาดจริงเลยครับ

- Check Email พิมพ์งานหรือทำงานได้ครับ แต่ในข้อนี้จะด้อยกว่า Notebook ครับ

Tablet แบนด์จากจีน กับ Ipad ต่างกันยังไง? เลือกซื้อแบบไหนดี?

ในหัวข้อนี้ผมจะอธิบายรวมไปถึงแบนด์อื่นๆ ที่ไม่ใช่เฉพาะของ Ipad เท่านั้นครับ จะได้เห็นภาพรวมทั้งหมดของ Tablet ในไทยของปัจจุบันด้วยครับ ผมขอแบ่ง Tablet ตามแบนด์หลักๆได้ 2 ประเภทตามนี้ครับ

1.Band ที่มียี่ห้อ เช่น Apple/Samsung/Acer
    2.Band นำเข้าจากจีน สามารถแบ่งย่อยไปได้อีก 3 ประเภทครับ
    2.1 แบนด์นำเข้าจากจีนยี่ห้อดังๆ เรียงลำดับความนิยมคือ Ainol-Onda-Ramos
    2.2 แบนด์ที่ทำเข้าจากจีนโดยบริษัทใหญ่ๆในไทยอย่าง G-net
    2.3 อันนี้ไม่มีแบนด์ครับ ค่อนข้างเยอะ ผลิตไม่เน้นแบนด์แต่เน้นต้นทุนครับ

แล้วทีนี้จะเลือกซื้อแบบไหนดี ผมจะชี้ให้เห็นข้อดี-ข้อเสียของแต่ละแบบครับ แต่เป็นข้อมูลจากความเห็นส่วนตัวนะครับ เพราะ Tablet มีหลายแบนด์-หลายรุ่น-หลายยี่ห้อมาก อันนี้เป็นไกด์สำหรับท่านที่พึ่งเริ่มศีกษานะครับ

1.Band ที่มียี่ห้อ เช่น Apple/Samsung/Acer
    แบนด์กลุ่มนี้แทบไม่ต้องอธิบายอะไรกันมากครับเพราะคำอธิบายอยู่ที่ตัวแบนด์อยู่แล้ว ที่เด่นๆในปัจจุบันก็คงเป็น Apple กับ Samsung ครับ การใช้งานการประกันดีครับ (ขึ้นอยู่กับซื้อเครื่องศูนย์หรือหิ้วครับ) แต่ก็มาพร้อมกับราคาที่สูงครับ ราคาเริ่มต้นที่ 1x,xxx บ. ขึ้นครับ

2.Band นำเข้าจากจีน
    แบนด์กลุ่มนี้เข้ามาตีตลาดในราคาที่ถูกกว่าเพราะต้นทุนที่ถูกกว่าครับ และเนื่องจากแบนด์ยังไม่เป็นที่แพร่หลาย ราคาจึงไม่สูงมากครับ สามารถแบ่งย่อยไปได้อีก 3 ประเภทตามนี้ครับ

2.1 แบนด์นำเข้าจากจีนยี่ห้อดังๆ เรียงลำดับความนิยมคือ Ainol-Onda-Ramos เป็นกลุ่มแบนด์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมในไทย โดยเฉพาะ Ainol และ Onda ปัญหาตัวเครื่องน้อยมากครับ ในขณะที่ Spec ของตัวเครื่องสูงครับแต่ราคาก็สูงกว่าประเภทอื่นๆของจีนประมาณหลักร้อยถึงพันครับ ถึงแม้จะไม่เท่าพวกแบนด์ดังๆแต่ก็เทียบเคียงได้ทีเดียวครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ 3,xxx-8,xxx ครับ

2.2 แบนด์ที่นำเข้าโดยบริษัทในไทย จะเน้นต้นทุนถูกเป็นหลักครับ Spec ของรุ่นไม่สูงมาก ส่วนตัวแล้วคงต้องลองไล่ดูที่ Spec กับราคาอีกทีครับ

2.3 Tablet ทั่วๆไป (ไม่มีแบนด์) กลุ่มนี้พูดได้เลยว่าหากคิดว่าซื้อมาแล้วต้องการความสามารถระดับเดียวกับ Ipad ขอให้มองข้ามไปได้เลยครับ โดยเฉพาะพวกไม่มีแบนด์หากหวังว่าซื้อมาถูกๆ แต่เสียแล้วไปซ่อมก็ได้ ขอบอกว่าคิดผิดครับ เพราะซ่อมทีก็หลักพันแล้วครับ ไม่คุ้มแน่นอน เน้นใช้แล้วทิ้งครับ จะซื้อกลุ่มนี้ต้องหาข้อมูลมากๆครับ ท่าจะสุ่มซื้อคือตาดีได้ตาร้ายเสียครับ ข้อดีคือราคาถูกครับ ส่วน Spec ต้องดูอีกทีว่าตรงหรือไม่ครับ

ซื้ออย่างไรให้ถูกใจ?
    อันนี้คงต้องดูกันที่ Spec ของเครื่องครับว่าเน้นการใช้งานแบบไหนครับ ซึ่งปัจจัยส่วนนี้ก็มีผลต่อราคาครับ แบ่งการพิจารณาในการเลือกซื้อได้เป็น 3 ประเภทครับ
    1.ความเร็ว CPU อันนี้มีผลต่อความเร็วของเครื่อง เช่น การเปิดเครื่อง การเล่นเกมไม่กระตุกครับ
    2.ขนาดหน้าจอ อันนี้แล้วแต่ชอบเลยครับ ขนาดที่นิยมมี 7 นิ้ว กับ 9.7 นิ้ว(ขนาดเท่า Ipad) ครับ แต่ยิ่งจอใหญ่มีก็ยิ่งใช้ไฟจากแบตมากขึ้น ส่งผลให้ระยะเวลาการใช้งานน้อยลงครับ
    3.แบตเตอรี่ครับ อันนี้อาจส่งต่อราคาน้อยครับ แต่หากใครต้องการใช้งานนานหน่อยก็เลือกซื้อที่ประจุแบตมากๆครับ

โดยสินค้าที่ผมเอามาเสนอนั้นจะพยายามเน้นตามการใช้งานและคัดเฉพาะรุ่นที่เด่นๆมาให้ครับ และจะไม่นำมาลงหลายๆรุ่นเพื่อไม่ให้สับสนในการเลือกซื้อ แต่หากใครมีสนใจรุ่นอื่นๆสอบถามได้นะครับ 087-550-3307

===================================================================
    ==============================================================================

FirsTTableT ขายปลีก-ส่ง Tablet-Ipad Ainol ELF-II/2 จอ 7" ระบบ Android 4.0.3 ICS CPU Cortex-A9 1.5 Ghz Dual Core Processor พร้อมช่อง HDMI ต่อทีวี

Hilight First!!! รุ่นนี้ออกเมื่อเดือน มิถุนายนนี้เองครับ จุดเด่นของตัวนี้เลยคือเป็น Tablet ตัวแรกที่ใช้ CPU แบบ Dual Core Processor (CPU ทำงานเร็วขึ้น 2เท่า) ทำให้เครื่องทำงานเร็ว แรงทันใจมากครับ และราคาถูกมากเมื่อเทียบกับ Spec เครื่อง ลองไปดู Spec เครื่องได้เลยครับส่วนรูปตามรายละเอียดด้านบนได้เลยครับ

• Model..........................Ainol Novo 7 Elf II
      CPU............................Amlogic8726-M6 Cortex-A9 Dual Core(1.5Ghz)
      GPU............................Mali 400?2
      Operation System............Android 4.0 (ICS)
      RAM............................1GB, DDR3
      Nand Flash....................8GB(Support 2GB-4GB-8GB-16GB-32GB Micro SD card)
      Screen.........................7Inch Capacitive 5-Touch HD LCD Screen,1024x600Pixels
      .................................Operating Mode 5 Touch with Capacitive Screen and Buttons (Power, VOL-,
      .................................VOL+, Home)
      GPS.............................No
      Camera.........................Yes, front 2.0 mega pixels
      Gravity Sensor................Yes
      Multi-Touch...................Yes, 5 points touch
      Youtube........................Yes
      Bluetooth.......................No
      Low-power dissipation.......14wh, screen shut down 15days
      Music...........................MP3/WMA/WAV/APE/AAC/FLAC/OGG
      Ebook...........................TXT, LRC(PDF, EPUB,FB2 by installing the third party software)
      Network........................Wifi: Wireless Lan 802.11b/g/n, 300Mbs Support External 3G
      I/O Ports.......................1*Mini USB 2.0 Port(OTG), 1*3.5mm Stereo Headphone Jack
      ..................................1*TF Card Reader, 1*DC-IN Jack, 1*Mini HDMI Output
      Sound System..................Built-in Speaker(1*1W)
      Audio Player....................MP3,WMA, WAV,(APE, FLAC, AAC, OGG by installing the third party software)
      ..................................Support Multi-Track
      Video player...................MOV,MKV, AVI, RMVB, TS, M2TS, VOB, DAT, MPEG, MP4,PMP, 3GP, FLV, WMV,
      ..................................ASF etc
      ..................................Support Flash Adbobe Specially for Amloigc Ver10.2
      ..................................MLV/AVI/WMV/RMVB/TS/TP/M2TS/RM/MPEG/VOB/MOV/FLV/MP4/3GP
      ..................................<1920*1080, Up to 1920*1080P Full HD
      Battery Power.................14WH "Last time: 15hours with headphone,Wifi Off, screen shut down
      ..................................Video Play: 7 hours with earphone, Wifi off
      ..................................Games Play: 5hours with Wifi off"
      More function.................Google Search/Browser/ Camcoder/ Email/MSN/Skype/ Gtalk/ICQ/Alarm Clock/
      ..................................Caculator/Calendar/ES file Explorer/ ES task manager/ PDF reader/
      ..................................Photo Browser/ Weather Forecast,etc
      Others..........................Multi-language, OTG Function(Exfat,NTFS,FAT32), Compatible
      ..................................system:Win200/XP/VISTA/WIN 7 Operating Temperature:10 ํC-45 ํC
      Output..........................Support HDMI Ver1.4, Backward Compatibility Ver1.3
      ..................................Component 480P, 720P, 1080P

หากสงสัยข้อมูล Spec เครื่องติดต่อสอบถามได้เลยครับ

ราคา 4,690 บาท

สินค้าที่จะได้รับ
    1. Ainol Elf II (2)
    2. สาย Mini USB
    3. ฟรีกันรอยหน้าจอ
    4. ที่ชาร์จ
    5. ฟรีหูฟัง

===================================================================
    ==============================================================================

FirsTTableT ขายปลีก-ส่ง Tablet-Ipad Ainol Aurora จอ 7" IPS ระบบ Android 4.0.3 ICS CPU Allwinner A10 1.0GHz CPU พร้อมช่อง HDMI ต่อทีวี

Hilight First!!! ต้องยอมรับว่ารุ่นนี้ค่อนข้างนิยมมากครับ ด้วยจุดเด่นของตัวนี้เลยคือเป็น Tablet ที่มีความคมชัดหน้าจอแบบ Ipad ด้วยเทคโนโลยีแบบ IPS HD Capacitive ส่วนราคาไม่แพงอย่างที่คิดกับจอระดับเดียวกับ IPAD ครับ ลองไปดู Spec เครื่องได้เลยครับส่วนรูปตามรายละเอียดด้านบนได้เลยครับ

• Screen Size.....................7 inch
      Brands...........................Ainol
      Android OS......................Android 4.0 (ICS)
      Architecture....................Cortex-A8 (ARMv7)
      CPU..............................Allwinner A10 (Cortex-A8)
      RAM..............................1Gb
      Internal Storage................8G
      Graphic Hardware..............No
      Official Android Market........Yes
      Display...........................IPS 16M colors 5 Point Touch Screen
      Screen Resolution..............1024 x 600 (16:9)
      Touch Screen....................5 Point Touch Capacitive
      HDMI.............................Yes
      G-Sensor.........................Yes
      WebCam.........................Front 2M Pixel
      WiFi..............................IEEE 802.11b/g/n
      3G................................N/A
      Card Reader.....................TF Card (MicroSD)
      Buttons / Ports / Jacks........DC Input, Mini USB x 1, TF Card Reader, Mini-DHMI x 1, 3.5mm Audio Jack, ...................................MIC, Power On/Off, Back, Volume Up Down, Loud Speaker
      Package Include.................AC Adapter x 1, USB Cable x 1, OTG Cable x 1, Earphone x 1, Manual x 1
      Video Format....................WMV / ASF / MP4 / AVI / MPG / RV10 / DivX / VC-1 / MPEG-2 / MPEG-4 / ....................................H.263 / H.264 / 3GP/ 3G2M4V / etc…
      Audio Format....................MP3 / WMA / WAV / MIDI / AAC / AAC+ / eAAC+ / AMR-NB / AMR-WB / QCP ..................................../ M4A / etc...
      Photo Format....................JPG / GIF / BMP / PNG / etc...
      Office Format....................Word / Excel / PDF / Power Point / TXT / ePub / etc...
      Softwares Supported............Facebook, Twitter, Youtube, MSN, Skype, Yahoo, Angry Birds, .....................................Ninja and thousands of FREE APPs in Android Market
      Language.........................Multi Language Supported English / Spanish / Chinese / etc.

หากสงสัยข้อมูล Spec เครื่องติดต่อสอบถามได้เลยครับ

ราคา 5,590 บาท

1. Ainol Aurora
    4. ที่ชาร์จ
    5. ฟรีหูฟัง

มีบริการจัดส่งนะครับ หากต้องการมาหน้าร้านรบกวนติดต่อสอบถามครับ

FirsTTableT ขายปลีก-ส่ง Tablet-Ipad Onda Vi40 Elite จอ 9.7" IPS Screen ระบบ Android 4.0.3 ICS CPU All Winner A10 1.5 GHz กล้องหลัง 5.0 Mp

Hilight First!!! รุ่นนี้ถือเป็นสุดยอด Tablet ครับ ทั้งการออกแบบคล้าย Ipad เบาบาง หน้าจอระดับ IPS และจอขนาด 9.7" ครับ ใครชอบจอใหญ่ชัดกิ๊ก Design สวยต้องตัวนี้เท่านั้นเลยครับ
    ลองไปดู Spec เครื่องได้เลยครับส่วนรูปตามรายละเอียดด้านบนได้เลยครับ

Onda Vi40 Elite Tablet PC CPU Features:
    CPU: All Winner A10 1.5 GHz
    GPU: Mali 400
    RAM 1GB,DDR3
    Storage 8GB

Onda Vi40 Elite Tablet PC Screen Information:
    Screen: 5 Point Capacitive Touchscreen, 1024*768 High-resolution IPS Screen
    Size: 9.7 inch
    Resolution: 1024*768 Pixels
    Gravity Sensor: Yes
    Dual Camera: 1.3Mp front + 5.0Mp Back

Onda Vi40 Elite Tablet PC other Features:
    Brand Onda
    MPN VI40
    Google Play (Play) :Yes,Android 4.0.3 V1.0 version support Market perfect
    Video 2160P(3840*2160), H.264,VC-1,MPEG-2,MPEG4,XviD/DivX,Real 8\9\10,AVI,RM,RMVB,PMP,FLV,MP4,M4V,VOB,WMV,3GP,MKV
    Music MP1,MP2,MP3,WMA,OGG,APE,FLAC,WAV,AC3,AAC,AMR,DTS,RA,M4A
    Ebook TXT, PDF, HTML, RTF, FB2
    WIFI: Yes, 802.11 b/g/n
    3G : Not built in, support external 3G USB Dongle
    Size: 242*190*12mm
    Weight: 600g
    Battery 6500ma
    Music around the state About 6 hours
    About the video mode About 3-4 hours

Onda Vi40 Elite Tablet PC Connetor Features:
    2.5mm Charge
    HDMI
    SD card (max 32G supported)
    Earphone (3.5 standard connector)

Onda Vi40 Elite Tablet PC includes:
    1 x Onda Vi40 Elite Tablet PC
    1 x USB cable
    1 x Charger

Onda Vi40 Elite Tablet PC Weight:605g

ราคา 7,500 บาท

1. Onda Vi40 Elite
    4. ที่ชาร์จ

มีบริการจัดส่งนะครับ หากต้องการมาหน้าร้านรบกวนติดต่อสอบถามครับ

FirsTTableT ขายปลีก-ส่ง Tablet-Ipad Ainol Mars จอ 7" ระบบ Android 4.0.3 ICS CPU Amlogic 8726-M3 Cortex-A9 1Ghz

Hilight First!!! รุ่นนี้เป็นอีกทางเลือกสำหรับท่านที่งบไม่มากครับ แต่ยังคง Spec ระดับเทพอยู่ โดยเฉพาะราคานี้แต่ได้ CPU อย่าง Amlogic 8726-M3 Cortex-A9 1Ghz ทีเดียวครับ
    ใครมองหา Tablet สุดคุ้มเกินราคาต้องรุ่นนี้ครับ ลองไปดู Spec เครื่องได้เลยครับส่วนรูปตามรายละเอียดด้านบนได้เลยครับ

Model......................Ainol Novo 7 Mars
    CPU........................Amlogic 8726-M3 Cortex-A9 1Ghz
    GPU........................Mali 400
    OS..........................Android 4.0(Ice Cream Sandwich)
    RAM........................DDR3 1G
    Nand Flash.................Standard 8GB / Optional 16GB
    Screen.....................7Inch Capacitive Multi-Touch HD LCD Screen,1024x600Pixels
    Wireless...................WiFi 802.11b/g/n. Max:150Mbps
    External 3G................USB-OTG 3G Support
    Camera....................Built-in
    G-sensor...................Support 3D 3G sensor Bam250 10bit
    Bluetooth..................No
    I/O Ports...................1 x Mini USB 2.0 OTG
    ..............................1 x TF Card slot
    ..............................1 x 3.5mm Stereo Earphone Jack
    ..............................1 x DC-IN Jack
    Keys........................Power ON/OFF,VOL-,VOL+, HOME
    Low-power dissipation..14wh screen shut down 15days
    Audio.......................MP3, WMA, OGG, AAC, WAV etc.
    Video.......................MOV, MKV,AVI,RMVB,RM, TS, TP, M2TS, VOB,DAT, MPEG, MP4, PMP,3GP,FLV,WMV,
    .............................ASF. Support Flash Adbobe Specially For Amlogic Version 10.2 Up to 1920x1080P full HD
    Ebook......................TXT,LRC(PDF,EPUB,FB2 by installing third party software)
    Sound system..............Built in speaker 1x1w
    Battery Power.............Last time: 15hours with head phone, wifi off, screen shut down.
    ..............................Video Play: 7hours with earphone, wifi off
    ..............................Internet: 6hours with wifi on Games Play: 5hours with wifi off
    More function.............Google Search/Browser/ Camcoder/ Email/MSN/Skype/ Gtalk/ICQ/Alarm Clock/ Caculator/Calendar/ES file Explorer/ ES task manager/ PDF reader/ Photo Browser/ Weather Forecast,etc

1. Ainol Mars
    4. ที่ชาร์จ
    5. ฟรีหูฟัง

ราคา 3,890 บาท

FirsTTablet
    Tel. 087-550-3307 (เดย์)
    Email : DevilFoxy_Jr@hotmail.com
    Website : http://www.facebook.com/pages/FirsTT...34494550003139
    Last edited by Firsttablet; 10-24-2012 at 01:41 PM.

0/5
    ตอนนี้Ainol ประกัน 1 ปีซ่อมฟรีทั้งอะไหร่และค่าแรงแล้วครับ
    สนใจโทรสอบถามข้อมูลได้ครับ หรือดูอัพเดทล่าสุดได้ที่

http://www.facebook.com/pages/FirsTT...34494550003139

0/5
    ตอนนี้Ainol ประกัน 1 ปีซ่อมฟรีทั้งอะไหร่และค่าแรงแล้วครับ
    สนใจโทรสอบถามข้อมูลได้ครับ หรือดูอัพเดทล่าสุดได้ที่

http://www.facebook.com/pages/FirsTT...34494550003139

0/5

0/5

0/5

0/5

0/5

0/5

0/5

Page 1 of 13 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->