Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ชวนคุยเรื่องรองเท้าส้นสูงค่ะ

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ชวนคุยเรื่องรองเท้าส้นสูงค่ะ

เซ็งอ่ะ แบบว่าไม่รู้จะระวังยังไง ไม่ให้ส้นเสียค่ะ
    เราเป็นคนเดินเร็วค่ะ เวลาเดินผ่านตะแกรงหรือท่อ ก็จะเดินฉับๆแบบไม่ระวังเลย
    บางทีส้นมันจิ้มลงไประหว่างในรูท่อ หรือระหว่างรอยต่อของท่อ มันก็จะถลอก หมดสวยไปเลย
    ไม่รู้จะทำไงให้มันดีขึ้นน่ะค่ะ เป็นมันทุกคู่เลย ตอนนี้เลยชอบหาส้นใหญ่ๆหรือไม่ก็ส้นเตี้ยใส่
    มีใครทำส้นรองเท้าเยินแบบเรามั่งอ่าคะ

0/5

RE: ชวนคุยเรื่องรองเท้าส้นสูงค่ะ

เคยค่ะ แต่ของแป้งมันจะไม่เยินจากร่องบนพื้นอ่ะค่ะ แต่ว่าเวลาเดินลงบันไดอ่ะ ตัวดีเลย

เคยยืนไว้อาลัยให้น้องจิมมี่มาแล้ว น้ำตาหยดเลย น้องตกใจคิดว่าเดินเตะอะไร เปล่า...รองเท้าพี่เยิน แง........................ :cry:
    a picture is worth a thousand words.

0/5

RE: ชวนคุยเรื่องรองเท้าส้นสูงค่ะ

เคยเป็นค่ะ เป็นคนไม่ระหวังเหมือนกัน ก็ตอนคริสมาส ที่ผ่านมาเนี้ยแหล่ะไป pool party ที่บ้านเพื่อน ก็เจอไม้ที่เป็นระแนงอ่ะดิ ส้นเปิงหมดเลย จนต้องยืมรองเท้าแตะเพื่อนใส่เลยละ เศร้าเหมือนกันนะ งานนั้นก็ต้องยอมไม่สวยลากอีแตะซะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

ไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ อาจจะเพราะว่าโดยปกติเป็นคนไม่ค่อยใส่รองเท้าส้นสูงค่ะ
    เนื่องจากใส่รองเท้าสูงๆแล้วเดินไม่ค่อยถนัดค่ะ อยากใส่เหมือนคนอื่นๆนะ :cry: เห็นเค้าใส่แล้วสวยๆ ทั้งนั้น ส่วนมากใส่ก็สูงนิดเดียวเองค่ะ ถ้าเจอท่อที่เป็นตระแกรงจะกัวมากเลยค่ะ
    กัวส้นเข้าไปติดแล้วเอารองเท้าไม่ขึ้นค่ะ :roll: เลยพยายามเดินข้ามๆเลยค่ะ

0/5

ไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ อาจจะเพราะว่าโดยปกติเป็นคนไม่ค่อยใส่รองเท้าส้นสูงค่ะ
    เนื่องจากใส่รองเท้าสูงๆแล้วเดินไม่ค่อยถนัดค่ะ อยากใส่เหมือนคนอื่นๆนะ :cry: เห็นเค้าใส่แล้วสวยๆ ทั้งนั้น ส่วนมากใส่ก็สูงนิดเดียวเองค่ะ ถ้าเจอท่อที่เป็นตระแกรงจะกัวมากเลยค่ะ
    กัวส้นเข้าไปติดแล้วเอารองเท้าไม่ขึ้นค่ะ :roll: เลยพยายามเดินข้ามๆเลยค่ะ

0/5

แอ๊ะ.............เจอคนที่ประสบชะตากรรมเดียวกัน อิอิ
    เดินเร็วเหมือนกันค่ะ ส้นพังบ่อยมากๆ ซ่อมมันแทบทุกคู่
    โดยเฉพาะพื้นส้นนี่ เดี๋ยวเยินๆ ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยอ่ะ T_T
    เคยทำส้นหลุดกลางสยามด้วย...หลุดมาทั้งอันเลย........
    ต้องรีบวิ่งกลับไปเก็บส้น คนตรึม....
    อายมั่กๆ ops:

0/5

เป็นเหมือนกันเลยคะ สุดท้ายเลยต้องหารองเท้าที่ส้นหนาๆ แทน หรือเลือกใส่ส้นสูงเป็นแบบเฉพาะกิจแทนคะ

0/5

เป็นเหมือนกันเรยค่ะ เวลาเดินเร็วๆ แล้วไม่ทันได้มองพื้นว่ามีร่องอยู่
    รองเท้าเข้าไปติดเลยอ่ะ แล้วอายมากนะ เพาะต้องขยับตั้งหลายรอบ
    กว่าจะออกมาได้ เซ็ง . . มากค่ะ เสียดายรองเท้า :cry:

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

เป็นเหมือนกันค่ะ ถึงเดินระวังอย่างดีแล้ว ก็โดนจนได้ ทำอะไรไม่ได้นอกจากทำใจ... :cry:

แล้วนอกจากส้นเยินแล้ว ตรงหัวรองเท้าก็ถลอกค่ะ โดยเฉพาะรองเท้าหัวเปิดอ่ะค่ะ เพื่อนๆ เป็นกันหรือเปล่าคะ?

ขออนุญาตร่วมกระทู้ถามด้วยนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

อิอิ เพื่อนร่วมชะตากรรมเพียบ เฮ้อ ความทุกข์ของผู้หญิงที่ผู้ชายไม่มีวันเข้าใจ ว่าไปนั่น

เสียดายน้องจิมมี่ของคุณแป้งจัง เป็นเราคงทรุดลงไปนอนร้องไห้เลย

คุณ Meesook...หัวรองเท้าเราไม่ค่อยเยินเท่าไหร่ค่ะ แต่ถ้าเป็นรองเท้าเปิดส้นเน่ย ตรงส้นจะถลอกเร็วมาก เป็นคนส้นเท้าหนัก :twisted:

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook