Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: รีบๆกันน๊าา• (。・ω・)ノ゙มาแล้วๆๆ กลับมาลดราคาให้แล้วตามคำขอจ้าา UPDATE!ของถูกเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ .มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

Warning Points:
    5/5

Talking รีบๆกันน๊าา• (。・ω・)ノ゙มาแล้วๆๆ กลับมาลดราคาให้แล้วตามคำขอจ้าา UPDATE!ของถูกเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ .มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

กติกาการช๊อปปเล็กน้อยน๊าาค๊าา
    [B][SIZE="4"]แม่ค้าใจดี สนใจจิงๆเข้ามาต่อรองราคาได้น่ะค่ะแต่สมเหตุสมผลหน่อยน่ะ (T_T) ไม่งั้นแม่ค้าเสียใจไม่กล้าตอบบกลับได้้้!!!! อิอิ
    -ติดต่อแม่ค้า ทาง Email:nicky_nunnaps@hotmail.com หรือ PM มาถามได้ โทรศัพท์อาจไม่สะดวกรับเนื่องจากทำงานประจำจ้า 0817969991 รบกวนหลัง ก่อน 10:00 และ 18:00-24:00
    -ต้องการขายค่ะ หากลดได้จะลดให้จ้า แต่รบกวน"ต่อราคาแบบน่ารัก"น่ะจ๊ะคุณลูกค้า เพราะเราขายในราคามือสอง & สินค้าของแท้ ล้าน % และรับรองว่าราคาถูกกว่าเคาร์เตอร์มากมายจ้าา บางรายการที่งดเมล์ต่อราคาขอไม่ตอบหากต่อราคาน่ากัว T-T แต่หากต้องการซื้อหลายรายการลองคุยดูได้ ^^
    -ขอรับแต่ CF จ้า ไม่รับ CC น๊าาคร่าา หาก!! สุดวิสัยจริงๆ แต่รบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยน่ะค่ะ อันนี้ไม่ว่ากันค่ะ คนที่หายไปเฉยๆไม่ BLค่ะ แต่ไม่ขอขายหรือตอบเมล์อีกเลยน่ะค่ะ
    -ขออนุญาติปล่อยของให้ลูกค้าที่พร้อมโอนก่อนน่ะค่ะ ยังไงก่อนโอนโทรหรือสอบถามกันก่อนจ้าา
    -สภาพสินค้าทุกตัวเหมือนตามรูปที่ลงเลยน่ะค่ะ ของแท้100% ค่ะ ใช้เองไม่นิยมเครื่องสำอางค์ปลอมค่ะ ไม่อยากหนังหน้าพัง (^__^)
    -สถานะสินค้าจะขึ้น sold out เมื่อลูกค้าแจ้งโอนเงิน ขออนุญาติลบภาพออกค่ะ
    -สินค้าไม่รับเปลี่ยนและคืน ทุกกรณีน่ะค่ะ ดังนั้น อ่านข้อมูลและสอบถามหรือขอรูปเพิ่มเติมกันได้เต็มที่ค่ะ
    -ส่งแบบลงทะเบียน 30 บาท แบบ EMS 50 บาทค่ะ
    -ลูกค้าทุกท่านรบกวนโอนเงินให้ครบตามจำนวนที่ตกลงกันไว้น่ะค่ะ

-ลูกค้าที่โอนเงินแล้วแจ้งมาที่เบอร์ 081-796-9991 # nicky ค่ะ

[COLOR="blue"]ส่งสินค้าจันทร์-เสาร์
    -มีบัญชีธนาคาร กสิกรไทย-กรุงเทพ-ไทยพานิชย์

ย้ายบ้านใหม่ขอโล๊ะของหน่อยจ้าาา ส่วนมากไม่มีกล่องแล้วน่ะค่ะ เนื่องจากตอนซื้อไม่ได้คิดว่าจะขายต่อ ตอนย้ายเลยไม่ขนมาด้วย T^T หากชิ้นไหนมีกล่องเราจะแจ้งไว้ในรายละเอียดสินค้าน่ะค่ะ เริ่มกันเร้ยยยย !!!

ชิ้นแรกไม่เกี่ยวกะเครื่องสำอางค์เลย แต่ขอฝากขายหน่อย อิอิ

[IMG][/IMG]
    MANGO สร้อยคอนาฬิกามีคริสตัลชวาลอฟ ของแท้จาก shop สวยมากค่ะ อุปกรณ์และกล่องครบ New!! นิ้ง เอาออกมาถ่ายรูปอย่างเดียว ยังไม่เคยใช้ ซื้อมา 5xxx จามราคาแน่นอนไม่ได้ ขอขายที่ 2,500​>> 2,300 บาทพอค่ะ ลดกันไป 50%

[IMG][/IMG]
    M.A.C Mineralize Skinfinish # Soft and Gentle (มือสอง ตีต่ำๆ 85% กล่องหายแว๊ววแต่ฝาครอบครบจ้า) must have สำหรับสาวๆ โมเม ใช้เกือบทุกคลิป สารพัดปะโยชน์ สุดป๊อบปูล่าของเครื่องสำอาง M.A.C เป็นแป้งที่มีชิมเมอร์ใช้ทำไฮไลท์หรือบลัชได้ เนื้อเนียนบาง น้ำหนักเบา สร้างสรรค์อย่างต่อเนื่อง ด้วยอณูประกายมุกละเอียดสุดประทับใจไม่ว่าจะไล้บนโหนกแก้ม หรือจะใช้ contour เมคอัพพาวเดอร์เพิ่มความกระจ่างให้ใบหน้า ไฮไลท์เพิ่มความกระจ่างปัดแต่งทั่วใบหน้าให้เกิดมิติแห่งความกระจ่าง ปัดในช่วงสันจมูก คาง โหนกคิ้วและโหนกแก้มช่วงข้างๆตา ที่เป็นจุดกระทบแสง หน้าจะดูมีมิติขึ้นมา เอาแค่ไล้ๆพอดีๆ หรือจะแต่งทับบลัชออนเพิ่มความเป็นประกาย ช่วงนี้เราไม่ค่อยได้แต่งหน้าแระ เสียดายของดี จริงๆ แบบว่าชอบมากกกกก แวววาววิ๊บวับ ของจริงสีอ่อนกว่าในรูปนะคะ ถ้าอยากหน้าdewy ลองตัวนี้ไม่ผิดหวังเลยขอส่งต่อน่ะค่ะ ไม่เป็นคราบเพราะมันเป็นแป้งเบาๆ ไว้ปัดหลังทำทุกอนย่าง เสร็จเรียบร้อยแล้ว ซื้อมาเมื่อ ต้นปี พยายามใช้มากๆ ไม่ค่อยยุบเลยอ่าา ซื้อมาประมาณ 1400 บาท ส่งต่อแค่ 850 บาทพอค่ะ

Eye Liner & Mascara
    [IMG][/IMG]
    Christian Dior Diorshow Mascara Waterproof # Black ชิ้นขวามือ (Used!! กล่องหาย สภาพ 80% ส่งต่อ 550) สีดำเข้มจัด เป็นตัวขายดีสุด BA แนะนำเลย นางแบบนิยมใช้กันมาก ทำให้ขนตายาวขึ้นหนาขึ้นเด้ง แบบไม่ต้องดัดขนตาเรย ปัดแล้วจะเหมือนตุ๊กตาเลยนะ ต้องไปลองจ้ะ ทั้งหนา ยาว งอน ขนตาเด้งเลยนะ ไม่แพนด้า มันจะมีกลิ่นหอมๆอ่อน ปัดง่ายกว่ารุ่นเดิม แล้วก็ไม่ทำให้ขนตาตกระหว่างวัน หัวแปรงมันใหญ่ปัดถนัดมือ ปัดแล้วขนตาเรียงเส้นสวย ปัดซ้ำแค่ไหนก็ไม่จับตัวเป็นก้อน ที่สำคัญล้างออกไม่ยากเลยติดใจสุดๆ ใครที่ชอบให้ขนตาดูเว่อร์ๆแบบขนตาปลอมน่าจะชอบรุ่นนี้นะคะ สวย เด้งสุดๆ ล้างไม่ยากแต่กันน้ำน๊าา ราคาพันสามพันสี่ ประมาณนั้น ส่งต่อ 680>>ลดอีกประชดคนต่อแล้ว cc (T^T)เหลือ 490 บาทค๊าา

[IMG][/IMG]
    Shiseido MAQuillAGE Mascara # Black (หัวแปรงเป็นหวีค่ะ USED!! no box )ยกขนตาให้ดูหนานุ่มมีวอลลุ่ม และให้ขนตาดูยาวขื้นเพื่อขับดวงตาให้สวยเด่นมีส่วนผสมของไฟเบอร์เพื่อขนตาที่ดูนุ่ม สวย ส่องประกาย มีส่วนผสมของ Arginine สารดูแลและกักเก็บความชุ่มชื้นให้ขนตา(USED!! no box ส่งต่อ 290 บาทพอ) ดูวิธีการใช้เลยจ้า

[IMG][/IMG]
    Bisous Bisous Love Blossom Nano Sonic Mascara# Black (USED!! ทิ้งกล่องไปแย๊วว สภาพ ใช้ไปหนเดียววว 90% ka) SOLD

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    MAKE UP FOR EVER - Aqua Eyes # Gold อายไลเนอร์ เพนซิล อควา อายส์ ตัวดังของกูรูในยูทูป แม้ราคาจะโดดจากแบรนด์อื่นๆแต่พอรับได้ เพราะไม่มีข้อเสียใดให้ติติง จะเขียนเป็นเส้นเดี่ยวๆ หรือใช้เป็นอินเนอร์ก็เหมาะ หรือจะเบลนก็ง่าย เป็นดินสอใช้สะดวก สีติดทนนาน สามารถ กันน้ำได้ 2 ชั่วโมง และกันเหงื่อ ได้ถึง 8 ชั่วโมง ไม่เลอะเลือน และสีไม่แปรเปลี่ยนระหว่างวัน เขียนง่าย สีแน่น (จริงๆอยากขายคู่เพราะจะสวยมว๊ากก สภาพตีต่ำๆ 85% ขายแยก 600 บาท set คู่ 1,200 >> เหลือ 1,000 บาทส่งฟรี ems งดต่อจ้า )
    [IMG][/IMG]
    MAKE UP FOR EVER DIAMOND POWDER#Bronze เมทัลพาวเดอร์ สีทองเมทาลิก มีส่วนผสมของกริตเตอร์ และผงสีที่เข้มข้น ที่ช่วยเพิ่มความโดดเด่นให้กับดวงตาเป็นกากเพชรที่ระยิบ ระยับ วับวาวมากมาย.. ในรูปมันไม่ชัดอะ แต่ใครมีโอกาส ขอให้ไปลอง.. ถ้าชอบแบบวิ้งๆ แล้วจะติดจายยยย เม็ดสีเยอะดีจัง ใช้คู่กันว้งมากๆๆ (จริงๆอยากขายคู่เพราะจะสวยมว๊ากก สภาพตีต่ำๆ 85% ขายแยก 600 บาท set คู่ 1,200 >> เหลือ 1,000 บาทส่งฟรี ems งดต่อจ้า )

[IMG][/IMG]
    Eye liner skinfood # ฟ้าน้ำทะเลมีกลิตเตอร์วิ้งๆ USED!! nobox 80% เหลาไป2 หน ส่งต่อ 150>> 100 บาท

[IMG][/IMG]
    Eye liner in2it เขียนง่าย แห้งไว ไม่เลอะ เส้นคม สีชัด USED!! nobox สภาพ 95% ขายด้ามละ 100 บาท เหมาหมด 200 บาท

[IMG][/IMG]
    Eye Liner in2it #super black ปลายฟองน้ำเรียวเล็ก เขียนง่าย แห้งไว สีชัด (no box used!! สภาาพ 80%)
    Eye Liner Water throng liner # Deep Black ปลายฟองน้ำเรียวเล็ก เขียนง่าย แห้งไว สีชัด (no box used!! สภาาพ 80% ส่งต่อด้ามละ 150>> 100 บาท )

[IMG][/IMG]
    Eye Inner liner # white EyE inner เกาหลี ไว้เขียนใต้ตา สีขาว USED!! สภาพ90% ยังไม่เคยเหลา ส่งต่อ 90 บาท

[IMG][/IMG]
    SUQQU Eyelash Curler ที่ดัดขนตาที่ได้รับรางวัลและได้รับการยอมรับว่าทำให้ขนตาสวยเด้งทั้งวัน ดัดแล้วขนตางอนดีจังเลย ด้วยส่วนเว้าส่วนโค้งของขนาดที่ดัดเหมาะมากสำหรับคนเบ้าตาเล็ก อย่างสาวเอเชีย ( USED!! no box รีฟิลไม่มีน่ะค่ะ) เหลือแต่อันที่อยุ่กับตัวดัด ซื้อได้ที่เคาร์เตอร์ suqqu หรือใช้ของแบรนด์อื่นได้อย่าง shisedo ซื้อมา 900 บาท ส่งต่อ 350 บาทค่ะ

[IMG][/IMG]
    ที่ดัดขนตาไฟฟ้าจาก ญี่ปุ่น USED!! no box ใช้ถ่านอัลคาไลน์ 1 ก้อน ส่งต่อ 150 บาท

[IMG][/IMG]
    Canmake Cream eye shadow#pink ครีมอายชาโดว์ สีชมพูวิ้งๆ เกลี่ยง่าย เนื้อครีมไม่จับเป็นก้อน USED!! nobox สภาพ 75% ส่งต่อ 100 บาท

[IMG][/IMG]
    Benefit HifhBeam + MoonBeam ขนาดทดลอง ขายคู่ ราคา 200 บาท

[IMG][/IMG]
    BB DR.jart , BB Skin79 ตัวดัง , Dior Capture total ขนาดทดลอง ได้มาเยอะเกิ๊น ใช้ไม่ทันเสียดายของดีค่ะ อันละ 100 ค่ะ เหมาหมด 250 บาทไปเลย

USED!! PERFUME มือสองง สภาพนางฟ้าจ้าา ตามรูปทุกประการค่ะ ส่วนใหญ่เป็นtester เพราะชอบซื้อแบบที่เป็น tester หน้าเคาร์เตอร์ห้างค่ะ แอบตัดจาก BA ที่สนิทๆมา เพราะค่อนข้างเชื่อว่า tester กลิ่นมันทนและไม่เพี้ยนอ่า บางทีซื้อขวดขายไปแร้ว กลิ่นไม่เหมือนตอนเทสเลยพยายามหาเป็นเทสเตอร์ตลอดจ้า บางรายการอาจไม่มีกล่องน่ะค่ะเพราะย้ายที่อยู่ ดังนั้นขอความกรุณาลูกค้าที่น่ารักทุกท่าน งดต่อราคาน้ำหอมเซ็ทนี้น่ะค่ะ ยกเว้นซื้อมากก่า 1 ขวด ขอเอาทุนไปซื้อของใหม่ หากขายไม่ได้เก็บเข้ากรุค่ะ ราคาไม่เกิน 1,000 ก๊าบบ อิอิ (credit: ข้อมูลรีวิวน้ำหอม ขอขอบคุณ k.benzac ค่ะ)

[IMG][/IMG]
    DKNY Be Delicious Fresh Blossom 50 ml (USED!! 90% tester ไม่มีกล่อง) Fresh Blossom เป็นน้ำหอมที่มี theme ยืนบนโทน floral แบบสดชื่น กลิ่นเปิดด้วยผลไม้หอม ๆ อย่างแอปริคอท แต่ยังมีความคล้ายรุ่นแรกอยู่ด้วย เพียงแต่ความหวานแน่นถูกลดดีกรีลงอย่างเห็นได้ชัด ช่วงกลางเป็นเวลาของกลิ่น floral อ่อน ๆ สดชื่น สบาย ๆ ทว่ากลิ่นแอปริคอทยังมีอยู่ เมื่อผสมกับกุหลาบและมะลิ ก็หอมไปอีกแบบ ช่วงเบสกลิ่นอ่อนไปหน่อย เป็นกลิ่นสะอาด ๆ แบบมัสก์ปนด้วย Blonde woods ที่มาบาง ๆ ให้สมกับชื่อ Fresh Blossom ใครชอบแนว fruity floral ลองใช้ดูได้ค่ะ ใช้ง่าย และใช้ได้ทุกวัย จุดเด่นคือใครได้กลิ่นก็ต้องบอกว่าหอม ปฏิเสธไม่ได้เลยจริงๆ ใครที่ยังหากลิ่นแนวที่ตัวเองชอบไม่เจอ ซืื้อตัวนี้ติดไว้พลางๆก่อนได้ค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ (USED!! 80% tester ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 890 บาท)

[IMG][/IMG]
    Jessica Simpson Fancy ในช่วงเปิด ทำให้นึกถึง Pink Sugar หอมหวานน่ากินมาเลย กลิ่นผลไม้นั้นหวานสชื่น แต่แน่นด้วยโทนวานิลลา ซึ่งเป็นฐานของ Fancy ช่วงกลางไม่ได้กลิ่นมะลิแต่กลิ่นนั้นเริ่มจะ powdery ขึ้น ซึ่งเป็นอิทธิพลของครีมวานิลลาจากช่วงเบส กลิ่นไม่ได้ซับซ้อนอะไร แต่หอมหวานน่ารัก น่ากิน ใครทำงานห้องแอร์ เรียนในห้องแอร์ ใช้ได้ตามสบายครับ กลิ่นนี้เค้าบอกว่าโดนเหงื่อแล้วน่าจะยิ่ง sexy ขึ้นครับ เพราะวานิลลาแน่น ๆ จะกระจายออกจ้า (Used!! กล่องแบบ set น่ะค่ะ เหลือ 95% ส่งต่อ 950)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Salvatore Ferragamo Tuscan Soul EDT น้ำหอม unisex ตัวแรกจาก Ferragamo ชวนนึกถึงน้ำหอมอิตาเลียน กลิ่นนี้มี note ไม่กี่ตัวจริง ๆ ค่ะ เน้นความสดชื่นแบบคม ๆ ไม่หวาน เน้น citrus และเครื่องเทศ กลิ่นนี้มีมะกรูดและมะนาวเด่น กลิ่นเปิดออกมาวูบแรกแปลกใจทีเดียว เกือบ ๆ น้ำหอมกึ่ง niche ทีเดียว ผ่านไปสักพัก กลิ่นจะวู๊ดดี้อ่อน ๆ และมีความแน่นหนาแบบแห้ง ๆ เชิง aromatic หากแต่ทันสมัยกลิ่นเบสผมจับแอมเบอร์ได้ ชวนนึกถึงทะเลทรายนิด ๆ เหมาะกับหน้าร้อนมาก ใส่ไปทำงาน เข้าประชุม เดินเที่ยวเล่น หรือเล่นกีฬาก็ดี ขนาดใหญ่สุด 125 ML (เป็นขวด tester ลองกลิ่นไป 4-5 สเปรย์ค่ะ ส่งต่อ 900 บาทค่ะ )

[IMG][/IMG]
    Salvatore Ferragamo Incanto Bloom EDT 100 ml. (Used!!) กลิ่นทันสมัย กลิ่นหอมสะท้อนความบริสุทธิ์ผุดผ่องของหญิงสาวสมัยใหม่ ที่มีเสน่ห์ดึงดูดและบุคลิกที่เป็นธรรมชาติ สัมผัสถึงอิสระและความสนุกสนานแห่งชีวิต บ่งบอกความเป็นตัวตนได้เป็นอย่างดี เพิ่มมนต์เสน่ห์ให้คุณน่าหลงใหลมากยิ่งขึ้นด้วยกลิ่นของ grapefruit blossom, freesia, tea rose ผสมกับกลิ่นของ champaca, musk, cashmere ที่กลิ่นหอมเข้ากันได้อย่างละมุนละไม นอกจากจะให้ความรู้สึกที่สัมผัสได้ถึงอิสระและความสนุกสนานแล้ว ยังมีกลิ่นหอมสดชื่นเบิกบานใจทุกครั้งที่ใช้หรือสัมผัสถึงกลิ่นไอของน้ำหอม (กล่องไม่มีแล้ว เหลือ 80% ส่งต่อ 800 บาท)

[IMG][/IMG]
    Chanel Blush JOUES CONTRASTE l สี 48#ENCHANTERESSE >> Used!!(Tester sizeจริง) สีสวย ดูชมพูเป็นธรรมชาติ เนือดีสุดๆๆ สีชัด ปัดง่ายจริง ไรจริง ^^ ใช้ได้ทุกวัน ทุก โอกาส เนื้อไม่เป็นคราบ ก้อแหม๋ Chanel ซะอย่าง ตัวนี้เป็นเทสเตอร์ ฝาแบบใส เนื้อบลัชเท่าขนาดจิงเลยจ๊ะ ใช้ไปสองสามหนค่ะ ไม่มีร่องรอยยุบเลย 555 พอดีไปสอยตลับจริงแต่ได้สีใหม่มาเลยเอามาแบ่งกันสวย ขายสุดถูก 570 บาท ราคานี้ ขอความกรุณางดต่อน่ะค่ะ T^T

[IMG][/IMG]
    Guerlain Parure Pearly White Brightening Compact Foundation Pure Radiance-ultimate Correction – Spf20-pa++(New!/ testerเทียบเท่าไซร์จิงพร้อมพลาสติกครอบค่ะ)รองพื้นแบบอัดแข็งบรรจุตลับ Parure Pearly White ปรับระดับโทนสีได้ตามปรารถนา แม้จะอยู่ท่ามกลางอากาศร้อนของฤดูกาล หรือภายใต้สภาพความชื้นระดับสูง รองพื้นสูตรอัดแข็ง อุดมไปด้วยอณูเม็ดแป้งขนาดเล็กละเอียดเป็นพิเศษ ให้สัมผัสสบายผิวเพื่อช่วยลำเลียงสารกระจ่างโทนผิวชั้นนำที่ผสมผสานอยู่ร่วมกับส่วนผสมปกป้องผิว ก่อผลลัพธ์ การแต่งหน้าแบบผิวซาตินโปร่งใส เผยประกายผุดผาดเรืองรองดุจสกาวมุกขาว อันสืบเนื่องมาจากอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ ผิวหน้าละมุนละไมด้วยประสิทธิภาพแต่งเติมความงาม กระจ่างโทนผิว พร้อมช่วยดูดซับซีบัม น้ำมันส่วนเกิน และเหงื่อ รองพื้นรุ่นนี้จึงเหมาะสำหรับใช้เกลี่ยพื้นผิวให้เรียบเนียน บดบังริ้วรอยข้อบกพร่องได้ดี เนื้อสัมผัสแบบแม็ต ตอบสนองต่อความต้องการรองพื้นที่ให้ผลละเมียดละไมอย่างต่อเนื่องเนิ่นนาน เมื่อใช้ร่วมกับ The Enhancer ในบรรจุภัณฑ์รุ่นใหม่ ก็จะช่วยทวีประกายเรืองรองของผิวพรรณให้ถึงขีดสุดดุจเป็น ตัวเสริมอานุภาพความงามจากรองพื้น เพื่อเผยประกายเปล่งปลั่งเพริศพรายผ่าน “แถบ” แสงขาว สูตรผลิตภัณฑ์อุดมไปด้วยเกล็ดอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ เกลี่ยไล้เนื้อผลิตภัณฑ์เบาๆ ไปตามบริเวณที่ปรารถนาเพื่อก่อประติมากรรมรูปหน้าโดยอาศัยเทคนิคแสง และเงา ปกติพร้อมตลับขายราคา 2,750 บาท [COLOR="red"][COLOR="blue"]
    1. ROSE FRISSON WHITE 11- สำหรับผิวขาว-ขาวอมชมพู ของใหม่ !! พิเศษ รีฟิลsize จริงขายแค่ 550 บาท
    2.เบอร์ 42 OCRE SATIN WHITE- สำหรับผิวขาว-ขาวเหลือง (Used!! 80% ขาย 350 บาท ของจริงลายบนแป้งยังมองเห็นค่ะ ^^ )
    3. ROSE FRISSON 11-สำหรับผิวขาว-ขาวอมชมพูรุ่นไม่มีแป้งไข่มุก ของใหม่ค่ะ ขาย 550 บาท

[IMG][/IMG]
    SMASHBOX Blush 2 สีใน 1 ตลับ พีช-ทอง ของใหม่ ไม่ีกล่องแย๊ววค่ะ ตลับใหญ่มว๊าก ปัดผสมหรือปัดเดี่ยว หรือปัดไฮไลท์ ได้หมด คุ้มจ้า ได้มา 3 เก็ 1 ขาย 1 เหลือแค่อีก 1 น่ะค๊า ขาย 630 บาทเท่านั้น

[IMG][/IMG]
    RMK Ingenious Jelly Cheeks blush #JE-02 Apricot ออกโทน สีส้มอมชมพูค่ะ (Used!! กล่องครบ ตีต่ำๆ 80% ) บลัชออนเนื้อนุ่มๆ แบบเนื้อครีมอัดแน่น มีแปรงไว้ปัดเฉพาะเนื้อเจลลี่เลยค่ะ ปัดแล้วจะออกแนวแก้มใสๆ ฉ่ำๆ สีมันจะเหมือนระเรื่อเหมือนลูกตำลึงสุก ธรรมชาติกลืนกับผิวเลย แต่สีติดชัด ปัดหลังลงแป้งแล้วนะคะ สวยจริงๆ ค่ะ รุ่นนี้ขายดีมากเลย สามารถเน้นโครงสร้างของใบหน้าได้ดี มีลักษณะเป็นเนื้อครีม สามารถเกลี่ยไปบนผิวหน้าได้ดี อีกทั้งยังมี shimmer ช่วยทำให้เป็นประกายแวววาว ข้อแนะนำที่ดี ก็คือ ใช้แต่น้อยก่อน ถ้าคิดว่ายังมองไม่เห็น ก็ค่อยเพิ่มปริมาณเป็นสองเท่า เริ่มไล่สีตรงส่วนที่กินบริเวณมากที่สุดของแก้ม ก็คือใต้โหนกแก้ม หรือสันแก้มตรงตำแหน่งใต้ตา จากนั้นยิ้มให้กับตัวเองในกระจก และปัดไล่ขึ้นตามแนวสันแก้มขึ้นไปหาขมับ เกลี่ยสีให้กลมกลืนกับสีผิวขึ้นไปหาแนวตีนผม เพื่อให้ละเมียดละไมเป็นธรรมชาติ สีคงที่ ติดและคลุมผิวได้ดี และเช็ดออกได้ ไม่เป็นคราบ อีกทั้งยังต้องคำนึงถึงการระคายเคืองต่อผิวหนังด้วยจ้า ซื้อมา 1580 บาท ส่งต่อ 450 บาทพอจ้าเอาไปลองกัน/CF by k.matang ค่ะ

[IMG][/IMG]
    Barry M Lip Paint สีออก ชมพูม่วง เนือ้แมต เป็นbrand drug store คะ ลิปสติกเนื้อแน่น สีสวยสุดยอด คุณภาพดีไล่ๆกับMacเลยค่ะ เม็ดสีแน่นชัด มีสีให้เลือกเยอะ และเนื้อจะค่อนข้างแมต ทาตั้งแต่เช้าจะอยู่ได้ถึงเที่ยงถ้าไม่ได้ทานข้าวนะคะ ทานน้ำปกติ เพียงแต่แพคเกจจะคล้าย nars & smashbox ลองไป 3-4 หน กล่องไม่มีค่ะ ส่งต่อ 150 บาท

[IMG][/IMG]
    Mac Lipgloss รุ่น barbie สีออกแดงอมชมพู กลิ่นหอมมว๊ากก เนื้อแน่นๆ สีชัดค่ะ ทาบางๆจะได้สีปากสวยๆน่ะ จัดหนักๆก้อได้อีกแบบ เราลองจิ้มไปสองสามหน สภาพ 90% ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 390 บาท

[IMG][/IMG]
    Shiseido Maquillage Perfect Gloss - #BE360 สีชมพูนู้ด สวยค่ะ ไม่เหนียวเหนอะ ติดทน แพคเกจเลิศ ทาง่าย ไม่ทิ้งคราบ วิ้งละเอียดสุดๆ ดูภายนอกสีจะดูนู้ดเกินนะ แต่ว่าพอทาจริงๆแล้วจะออกชมพูนิดๆด้วย ฉะนั้นจะดูกำลังดีคะ ไม่ป่วยซีดเกินไป เป็นลิปกรอสที่เพิ่มความสว่างให้กับริมฝีปาก ทำให้ริมฝีปากแลดูสดชื่นเมื่อใช้เพียงลำพัง และหากใช้กับลิปสติกสีอื่น จะช่วยทำให้ริมฝีปากแลดูนุ่มและอวบอิ่มมากยิ่งขึ้น เวลาใช้ควรทาสีลิปที่เราต้องการก่อนแล้วทาตัวนี้ตามทีหลัง เท่านี้แหละคะ ปากคุณสาวๆ จะแลดูมีสุขภาพ นุ่มสวยเป็นเงางาม ส่วนผสมในลิปกรอสนั้นสามารถกระจายตัวทั่วริมฝีปากหรือซึมผ่านลงไปในริมฝีปากได้ดียิ่งขึ้น ให้ความรู้สึกเรียบเนียนกับริมฝีปาก มีสาร Filler ปริมาณ 1-3 % ซึ่งช่วยเติมเต็มร่องริมฝีปากให้ดูอวบอิ่ม กล่องทิ้งไปแล้ว สภาพเหลือ 85% ส่งต่อ 360 บาท

[IMG][/IMG]
    Etude code B Gloss แบบ หมุนค่ะ ทาง่าย ไม่เป็นคราบ สีสวย แวววาว สีชมพูม่วง หอมนิดๆ สภาพ 80% ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 190 บาท

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Mac Blush # Sun& moon สภาพ 99%เหมือนใหม่กิ๊กๆๆ ฝากั้นมี กล่องหาย สีสวยค่ะ Limited Edition ไม่มีขายแล้ว ส่งต่อ 650 บาทค่ะ

[IMG][/IMG]
    Shu Uemura Blush ตัวนี้เป็น limited Edition โทนชมพูส้ม(พีช)-ทอง มีสองสีในตลับเดียวกัน ทาเดี่ยวทีละสี หรือปัดรวมก้องามทุกลุคค่ะ สภาพ 80% ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 450 บาท

[IMGhttp://u7.popcornfor2.com/show/tp3745f0.jpg[/img][/IMG]
    Nars Blush (4.8 g) ขนาดจริง สี TOAS Taos แดงมีวิ้ง จะออกชมพูอมแดงค่ะมีวิ้งสีออกเงินผสมทอง สีชัดและสีเข้มเม็ดสีแน่น เวลาปัดต้องเบาๆมือหน่อยค่ะ แต่ปัดแล้ว ออกมางามแงะ บ่มแดดดีทีเดียว คำอธิบายสีในเวป: Desert rose with shimmer คือ สีของแมวจอมกวน สวยจ้ะ วิ้งกระจายอีกเช่นเคย สีดูน่ากลัวแต่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะจ๊ะ (ราคาป้าย 1,150 บาท) USED!! แบบ นางฟ้ามั๊กๆๆ95% สภาพใหม่นิ๊งๆตาข่ายตรึมม กล่องครบ ขายราคาเดียว 590 ค่ะ

NARS NARS Velvet Matte Lip Pencil ขนาดขายปกติ 2.44g พร้อมกล่อง ลิปในรูปแบบดินสอขนาดจัมโบ้ ให้ฟินิชแบบซาตินกึ่งด้าน จับถนัดมือใช้ง่าย ไม่เกินขอบปาก ตินทนนานหลายชั่วโมง วาดขอบปากสร้างขอบปากแก้ไขปากให้ได้รูปสวย #Walkyrie (สีกลาง) ชมพูน้ำตาลประกายทอง ดูดีมว๊ากก
    ของใหม่!! ราคา 950 ขาย 370 บาทจ้าา

[IMG][/IMG]
    7.NARS lip gloss/lip stain gloss duo#moon fleet/indian red
    ลิปกลอสสองสีในด้ามเดียวกัน สามารถทาเฉดสีเดียวหรือทาทับให้มิติ USED!! สภาพ 90% กล่องครบ ขายราคา 300 บาทจ้าา

ETTUSAIS BRAND >>
    [IMG][/IMG]
    .Ettusais aquatic shimmer gloss ( Pink,Beige,Red) ลิปสติกใหม่จากเอต์ตูเซ่ส์ที่เป็นทั้งลิปMATTE และลิปกลอสในแท่งเดียวกัน เริ่มด้วยการระบายด้านที่เป็นลิปMATTEให้เต็มเรียวปาก และเพิ่มความแวววาว สดใสด้วยลิปกลอสประกายมุก สร้างความชุ่มชื้นให้กับเรียวปากของคุณ ราคาป้าย 800 บาท ขายแค่ 300 บาทจ้า

IPSA BRAND >>

IPSA Essence lip gloss# E811 สีส้มวิ้งๆน่าร๊ากก ลิปกลอสสีสันสดใส พร้อมบำรุง มีคุณสมบัติช่วยทำให้ริมฝีปากนุ่มนวลและเรียบเนียนไร้ริ้วร่องบนริมฝีปาก เต็มไปด้วยความอวบอิ่มที่เกิดขึ้นจากภายในด้วยความชุ่มชื้นที่ล้ำลึก ทั้งยังปรับและเปลี่ยนความหมองคล้ำของริมฝีปากให้จางลง ด้วย Hesperidin ที่มีอยู่ในเปลือกของผลส้มยูสุ และในทันทีที่แตะลิปกลอสลงบนริมฝีปากจะ ลิปจะช่วยดึงความยวนเย้าที่เคยซ่อนไว้และความน่ารักของหญิงสาวให้ปรากฏริมฝีปากได้มีความแวววาวสดชื่นเย้ายวนได้นานหลายชั่วโมง ป้าย 980 บาท ขาย 290 บาทจ้าา

ขอบคุณ SBN ค่ะ
    Last edited by nicky_loewe; 06-19-2012 at 06:13 PM.

0/5
    ส่งเมลไปหาแล้วนะคะ

5/5
    ตอบไปแร้นนน๊าาา ^^

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->