Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: เวลาสั่งอาหารนี่ เคยสั่งอะไร แบบคนอื่นมองว่าเรื่องมากบ้างไหมคะ

Zindy's Avatar
    Zindy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking เวลาสั่งอาหารนี่ เคยสั่งอะไร แบบคนอื่นมองว่าเรื่องมากบ้างไหมคะ

เคยไปซื้อกระเพาะปลา แล้วเจอ คุณป้าคนหนึ่งก่อนหน้าเรา สั่งคนขาย กระเพาะปลา1 ถุง
    ไม่เอาหน่อไม้ ไม่เอาเครื่องใน ไม่เอาไก่ ไม่เอาไข่ ไม่เอาเลือด

คุณลุงคนขาย บอก ไม่ขาย แล้วหันมาถามเราคิวต่อไปทันที
    คุณป้าคนนั้นก็หน้าเสีย ก็เดินออกไปจากร้าน
    คุณลุงคนขาย หันมาบ่น อั๊วจะตักยังไง 25 บาท อี จะเอาแต่กระเพาะปลา

งานนี้แอบเห็นใจทั้งคุณป้าคนซื้อ(ว่าแกคงไม่กินถึงได้สั่งว่าไม่เอา)
    และคุณลุงคนขาย (ว่าตรูจะตักยังไง 25บาท ใส่แต่กระเพาะปลา)

ตัวเอง เวลาสั่ง เพื่อนจะบอก แกเรื่องมากว่ะ
    ทำไงได้ก็ไม่ชอบนี่ ที่นึกออกตอนนี้(นึกไปหิวไปคิดถึงเมืองไทยจังเลย) เช่น

ก๋วยเตี๋ยวน้ำหมู และบะหมี่แห้ง ไม่เอาน้ำมันเจียว + ไม่ใส่ผักโรย + ไม่ใส่ผงชูรส
    (เพราะในน้ำซุปก็มีอยู่แล้วล่ะ ดังนั้นไม่อยากจะเพิ่มปริมาณอีก)

โจ๊ก ไม่เอาผักโรย เอาแต่ขิงเยอะๆ

ข้าวผัดกระเพรา ไม่ใส่ถั่ว ใส่แต่กะเพรา

แต่ถ้าเขาลืมใส่มา ก็ไม่อะไรนะ เขี่ยๆ ออก ไป ไม่ซีเรียส แต่อดไม่ได้ ต้องสั่งแบบนี้

อยากรู้เพื่อนๆในห้องนี้ ใครสั่งอะไรแบบนี้มั่งไหมคะ

I'll light the fire, while you place the flowers In the vase that you bought today
    Staring at the fire for hours and hours, While I listen to you play your love songs
    All night long for me, OnLY fOr mE ...

Napapach's Avatar
    Napapach is offline Trusted Member
    0/5
    สั่งอ่ะไรมาได้หมดค่ะ ถ้ามีอันที่ไม่ชอบ ยกให้สามีค่ะ ^^
    !!! วันนี้สามีบอกว่าช้านแรดกว่าเมื่อวาน !!!

เวบฝากรูป http://upic.me ใช้ง่ายฝากไฟล์ใหญ่ๆได้คะ

0/5
    อืม...นึกออกเลยค่ะ เพราะแฟนลิเป็นคนนิสัยคล้ายๆคุณป้าคนนี้เลยค่ะ
    สั่งส้มตำ ไม่ใส่ถั่วลิสง ถั่วฝักยาว กุ้งแห้ง มะเขือเทศ คือจะกินแต่เส้นมะละกอนั่นเอง-_-'
    แต่คนขายยอมทำให้ค่ะ แต่ลิน่ะรำคาญแฟนสุดๆ เพราะตัวเองเป็นคนที่สั่งอะไรไม่เคยรีเควสเอาออก
    มีแต่รีเควสขอเพิ่ม เพราะทานได้ทุกสิ่งอย่างในโลกนี้ ยกเว้น หมา แมว
    นอกนั้นทานได้หมดค่ะ เลยไม่ค่อยมีปัญหาเวลาสั่งอาหาร
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    พี่เบนซ์ค้าบ
    ที่เหลือ เขี่ยให้ผม หุหุ

ทานง่ายก้าบ

marshmallow is offline Trusted Member
    0/5
    ปรกติโดนเพื่อนๆบอกเหมือนกันค่ะว่าเรื่องมาก 555
    โดนหาว่าเป็น miss condition คือมี condition ในการสั่งเยอะมาก
    ซึ่งมันติดเป็นนิสัยอ่ะค่ะๆ ยังไม่เคยโดนคนขายว่า หรือว่าโดนชักสีหน้าใดใดทั้งสิ้น << หรือเราความรู้สึกช้าก็ไม่รู้ๆ 555

ตัวอย่างการสั่งก็เช่น
    สั่งกาแฟ หรือ ชาด้วยคำว่าขอแบบหวานน้อยที่สุดในโลก ถ้าเป็นร้านชงๆทั่วไปจะขอว่าไม่ใส่น้ำตาลและใส่นมข้มแค่ 1 ช้อนครึ่ง
    ไม่ทานแครอท ข้าวโพดอ่อน คะน้า มะเขือเทศที่ผ่านความร้อน
    ไปโอโตย่าจะต้องขอน้ำสลัดเพิ่มแทบทุกครั้ง
    ไปนิปปอนเต้ ชอบขอเปลี่ยนข้าวร้อนในชุด sashimi เป็นข้าวเย็น แล้วขอพอนซึ
    ก๋วยเตี๋ยวเป็นต้มยำ ไม่ใส่พริก ไม่ใส่เครื่องใน
    ...etc

แต่แอบเข้าข้างตัวเองว่าทุกครั้งที่เราสั่งเราจะสั่งอย่างสุภาพนะคะ และถ้าทำผิดมาส่วนมากก็เขี่ยออกไม่ว่าอะไร
    และที่สั่งว่าไม่เอาก็เพราะไม่ทานจริงๆอ่ะค่ะ ใส่มาให้ก็เขี่ยออก เสียดายของอ่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    แต่คุณป้าคนนั้นเค๊าเกินไปป่าวอ่ะ เง้ออออ

เป็นเราก้อตักไม่ถูกอ่า เอิ๊กๆๆ เราก้อเรื่องมากเหมือนกันแต่ไม่ถึงขนาดคุณป้านั้นอ่า

เราไม่ใส่เลือด ไม่เอาเครื่องใน อ่า หน่อไม้ไม่กินก้อเขี่ยๆไว้ก้อได้อ่ะ อิอิ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

huaklom's Avatar
    huaklom is offline Trusted Member
    0/5
    นึกก่อน

เราไม่ค่อยมีปัญหากะเรืองกิน เพราะกินทุกอย่างที่ขวางหน้า หุหุ

แต่เพื่อนสนิทเราเป็นประเภท กินผักไม่เป็นเลย แม้กระทั่งผักชี 1 ใบ she ก็ให้อยู่ในจานไมได้

เวลาไปกินข้าวด้วยกันทีไร จะเป็นแบบ Contrast กันสุดพลัง

เพราะเรากินผักทุกอย่างทุกชนิดกินเยอะมากกกกกกกก 5555

หลังๆ มันก็สั่งปกติและ แล้วก็เขี่ยมาใส่จานเราแทน -_-"
    ~*~stay single FOREVER!!!~*~

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member
    0/5

โธ่..ก็ใส่มาแล้วไม่ทาน ก้อเสียดายของน๊ะจร๊ะ..

ไม่ขนาดนั้นค่ะ
    แค่เย็นตาโฟไม่เอาเลือด ไม่เอาปลาหมึก ไม่เอาลูกชิ้นปลา..
    แฮ่ ๆ ๆ .. สามีบอกว่า แล้วที่สั่งนี่ มันใช่เย็นตาโฟไม๊เนี่ย
    แต่คนทำก็ทำได้ อร่อยด้วย.. แฮ่ม นึกแล้ว อยากทานค่ะ

0/5
    เป็นอะไรที่...ไม่เค้ย ไม่เคย เรื่องมากเลยค่ะ อิอิ -___-"

อย่าง " ต้มเลือดหมู " นี่ก้อแค่ ใส่หมูชิ้น หมูสับ ผัก ไม่อาวเลือดหมูนะจ้ะ

ถ้าเป็นอย่างอื่น ก้อจะบอกให้คนขาย คิดราคาพิเศษเลยค่ะ

แบบว่า ขายเหอะ อยากกินอ่ะ คิดแพงหน่อยก้อไม่ว่ากัน 5555

0/5
    เย็นตาโฟไม่เอาเลือดกับปลาหมึก แต่ชอบกินแมลงทอดเป็นชีวติจิตใจ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook