Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: ส่งท้ายปีกับภาพ Concert Groove My Dog!!!

Warning Points:
    0/5

ส่งท้ายปีกับภาพ Concert Groove My Dog!!!

รอบนี้มีงานใหม่มาเสนอ เมื่อวันศุกร์ได้มีโอกาสไปดู Groove my dog ที่ thunder dome มาครับ

ได้ที่นั่งดีมาก Zone A7 หน้าสุดว้าวๆๆๆ และเนื่องจากคนที่อยากให้ไปด้วยไปไม่ได้ T_T

ก็เลยพาน้องชายไปด้วย ผลที่ได้คือได้รูปกลับมาเพียบเลยครับ

Credit จากน้องชายตามลายน้ำนะครับ

เชิญชมครับ

งานนี้แปลกไบรท์หาป้าย Concert ไม่เจอแฮะ(ไม่รู้อยู่ไหน) เอารูปเวทีรวมๆ มาก่อนครับกับ Modern dog

พี่ป๊อด....

โชว์พลังเสียง

วิ้งงงงงง

Guest คนเดียวของงานนี้ ใครหว่า

ฟักกลิ้งฮีโร่นั่นเอง RAP ได้มันมากๆๆๆ

Modern dog ทำได้ตามมาตรฐานครับ ไม่แย่แต่ก็ๆ ไม่มีอะไรให้จำเท่าไหร่

เหมือน Concert very common แล้วก็ไม่ได้ความรู้สึก Unplugged เท่าไหร่ด้วย

แต่เพลงเพราะมาก เสียงพี่ป๊อดดีมาก

When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5
    ขอบคุณที่เอามาฝากค่ะ เกิดมาไม่เคยไปคอนเสิตกับเค้าเลย แต่ใจรักโมเดินด็อคมากๆๆๆ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    คนต่อมาเป็น Hi-light ของ Concert นี้เลยครับ

เวทีกลายเป็นสีชมพู

หายไปนานคิดถึงมากๆ

Lady and gentleman please welcome Palmmy!!!!!!!!!!!

เด่นมากๆ

เสื้อผ้า หน้า ผม เจ้าหญิงสุดๆ

แต่.........

จะติสต์ไปไหนเนี่ย แต่ก็น่าร๊ากกก

เป็นคนที่ร้องได้ Acoustic ที่สุดแล้วครับเพลงช้าก็ซึ้ง หวานนนนนนน จนเสียดายว่าทำไมไอ้คนข้างๆเรามันเป็นน้องชายได้หว่า 555)

เพลงเร็วๆ ก็สุดเหวี่ยงเรียกคนดูทั้ง Hall ได้(ไม่ลุก เจ๊ไม่ยอมร้องเอาสิ ^^)
    "อยากจะร้องดังๆ"

ทั้ง Hall Encore กันกระหึ่ม เอาอีกๆๆๆๆๆๆๆ
    มันมากครับ เป็น Part ที่ทให้ Concert สมบูรณ์มากๆ สนุกๆ

ที่สำคัญไบรท์เพิ่งเคยดูปาล์มมี่สดๆ ครั้งแรกผู้หญิงอาไร๊

รั่วและติสต์แตกได้น่ารักมากๆ เอาใจผมไปหมดเลย

ทั้งๆ ที่ตั้งใจมาดู GR แต่ตอนนี้คุ้มแล้วครับ คุ้มแล้วที่มา

When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

0/5
    และที่สาวๆ รอคอยก็มา......

เปิดตัว GR ด้วยพี่ก้อมือเบสที่เรียกเสียงกรี๊ดได้กระหึ่มฮอลล์

แต่เสียงให้พี่ก้อว่าดังแล้ว พอคนนี้ออกมาเท่านั้นแหละคูณไปอีก 20 เท่าได้

บุรินทร์ Groove rider (รูปเยอะมากๆ เอาใจสาวๆ ในนี้จำได้ว่ามีคุณ Chiko ชอบคนนึงหล่ะ)

"พี่ก็รักน้องครับ"

"ข่มใจเอาไว้ คิดถึงหน้าพ่อแม่ของเธอไว้'

เอ...ลืมทำอะไรน้า....

อ่อๆ ลืมถอดแว่นนั่นเอง

วิ๊งงงงงงงงงงงงง สาวๆ ข้างผมนี่จะสลบเอา shot นี้

Everybody Let's Groove

ฉันนั้นยิ้มลำพัง.....หัวเราะลำพัง

หยุด หยุดชีวิต หยุดกับคนนี้ เพลงอันดับสองตลอดกาลรองจาก หมอกหรือควัน

หยุด หยุดความรักทั้งหัวใจ หยุดอยู่กับเธอคนเดียว

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    กร๊ีดๆๆๆๆๆ

พี่ บุรินทร์

ไม่ไหวแล้วๆๆหล่อโคตรๆๆๆ

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปได้สวยมากค่ะ สื่ออารมณ์ได้ดีมากเรยย^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    รูปสวยจังค่ะ...

ปาล์มมี่เค้าจะโชว์เล็บที่เค้าไป paint มามั้งคะ...

ป.ล. อ้าว โทษทีจ้ะ ปาดซะงั้น... นึกว่าลงหมดแล้ว ไม่ท้นดูว่ายังไม่ได้เซ็นชื่อเจ้าชายสายฟ้า...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    อยากเห็นชัดๆ เหรอข้างบนเลย

Close-up

ลงมาใกล้ชิดคนดู (ยืนตรงหน้าผมเลย ^^)

ไป Conduct เครื่องสายเองซะเลย

จะไม่ทำอย่างนี้ แล้วปล่อยให้เธอเดินผ่าน.....

ทักทายมือกีตาร์

เพลงคู่เพลงเดียวของ GR เธอทั้งนั้น

ขอบคุณคนบนนั้นที่ทำให้เราได้พบเจอ

เธอ...สุดที่รัก..

ประทับใจมากๆ ตามมาตรฐานครับ GR!!!

สรุปๆ

ถ้าไม่มีปาล์มมี่เนี่ย จะเป็นยังไงหว่า ผมเฉยๆกับ MD ครับ

GR ยอดมาก แต่ปีนี้ตามดูเฮียบุรินทร์ 4 รอบแล้วมั้ง GR007 ที่เจียงใหม่, ในผับซักที่, Concert GIVE ที่ม.เกษตรฯ, และที่นี่ ความตื่นเต้นก็ลดลง แต่เฮียก็ยังเป็น IDOL ของไบรท์ตลอดน่อ

คนอาไร๊ เท่ไม่บันยะบันยัง

แต่ที่ Save concert ไว้เลยคือผู้หญิงคนเดียวของงานครับ เอาเวที เอาคนดูอยู่หมัดและ entertain ได้มีชั้นเชิงมากๆ สามารถสลับเพลงเร็วและช้าได้โดยที่ motion และ beat ของconcert ไม่ตกลงเลย

ติ 2 จุด เวที 360 องศาเนี่ยถ่ายรูปยากมากๆ ตั้งแต่ ETC. แล้ว กับระบบเสียงที่ห่วยมากๆ คนคุมมันลืมไปหรือเปล่าว่ามีเครื่องสายมาเล่นด้วย เพราะเป็นใบ้เกือบทั้งงาน(มีช่วงนึงที่ปาล์มมี่ solo กับเครื่องสายสุดยอดมากๆ)
    ช่วง GR ก็ไมค์หอนนานมากๆ จนเฮียบุรินทร์ต้องพูดออกไมค์ว่าช่วยดูให้หน่อย --"

แต่ผ่านครับ

เต็ม 100 ให้ 95 ครับ

เจ้าชายสายฟ้า

0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    รูปสวยจังค่ะ...

ปาล์มมี่เค้าจะโชว์เล็บที่เค้าไป paint มามั้งคะ...

ป.ล. อ้าว โทษทีจ้ะ ปาดซะงั้น... นึกว่าลงหมดแล้ว ไม่ท้นดูว่ายังไม่ได้เซ็นชื่อเจ้าชายสายฟ้า...
    ไม่เป็นไรครับ ปาดไปเต้อะ ไม่คิดมากๆ

แต่เรื่องลายเซ็นเนี่ย รู้ใจจังน้อ ขอบคุณครับ

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พี่บุรินทร์ น่าร้ากกกกกกกกกกกกมากมายยยย

ขอบคุณจขกทนะค่ะ

ว่าแต่ปีนี้ก็ดูพี่บุรินทร์ไป 5 ครั้งแล้วค่ะ แต่ทุกครั้งก็จะเป็นแพนเทินเดิมๆอ่า

แต่ไม่เป็นไร รักบุรินทร์ อิอิ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook