Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ไม่ทราบว่าจะลงห้องไหนดี แอบเซ็ง ZARA ค่ะ ใครพอจะรู้บ้างว่าแท้กับปลอมมันดูยังไง

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink ไม่ทราบว่าจะลงห้องไหนดี แอบเซ็ง ZARA ค่ะ ใครพอจะรู้บ้างว่าแท้กับปลอมมันดูยังไง

พึ่งไปซื้อคาดิแกนตัวยาวจาก ZARA มาคิดว่าเพื่อนๆพี่ๆคงเห็นกันบ้าง
    (ถ้าไปดูพวกแถบที่เป็นคาดิแกน) ได้มาตัวนึงราคา1190 บาท(ลดแล้ว) สีน้ำตาลเข้ม ชอบมากมาย (ในช้อปรู้สึกมีดำ เทา ครีมและก็น้ำตาลเข้มแต่ผ้าแตกต่างกันบ้างนิดหน่อย)

หนา นุ่ม อุ่นนน ใส่แล้ว รู้สึกดี

กลับมาบ้านภูมิใจโชว์แม่ แม่บอกน่ารักๆ ก็ไปเสิทในพันทิปว่าเสื้อแบบนี้ใส่แต่งยังไงน่ารัก
    ได้มาเรียบร้อยยย..วันรุ่งขึ้น รอให้หนาวจะใส่ไปนอกบ้าน

สรุปไม่หนาวว...

(เล่ามาตั้งนานเรื่องพึ่งเริ่มตรงนี้)
    และบ่ายๆไปเดินจตุจักร เดินไปตรงซอยใกล้ๆ MRT กำแพงเพชร

เดินไปฝั่งทางซ้ายยยย โอ้ววววว ร้านนำเข้าหรืออะไรไม่ทราบ คาดิแกนซาร่า เต็มไปหมด
    ราวกับว่าแจกฟรี คนขายบอกว่าของแท้ด้วยนะ ไม่เชื่อดูสิ

เราไม่ตกใจอะไรหรอก ตกใจว่ามีเสื้อแบบตัวที่ซื้อจากช้อปมาเมื่อวันคริสมาส เป๊ะๆๆๆๆ!!!~
    แต่ที่ช้อป JJ (^^) มีสีฟ้าตุ่นๆและก็ดำมั้ง (แอบชอบฟ้าตุ่นๆแต่ช้อปพารากอนไม่มี)

ถามว่าเท่าไหร่คะ เค้าบอกว่า

""" น้องคับนี่ของแท้เลยนะ ดูได้ กาตรงคอ แถมพี่มีกระดุมสำรองให้ไปด้วย มี Tag เขียนว่า 19 และก็สกุลเงินอะไรสักอย่าง ชายเสื้อมีโลโก้ยื่นออกมาเป็นแถบขาวๆ พี่ขาย 350 เองนะ แท้แน่นอนนำเข้า"+++

" หันไปมองหน้าแฟนทำไมเหมือนกันเลย เสียใจ ของเราซื้อแพงจัง ตกลงแท้ไม่แท้"
    พอทำท่าจะเดินออก

"ไม่เอาเหรอคับพี่ลดให้ สามถ้วนเลย"
    และก็ไม่ได้เอากลับมากลัวช้ำใจ

เหมือนกับที่shop paragon เลยกระดุมสำรองอะไรมีหมด ต่างกันเพียงฉลากตรงคอเสื้อ ที่ช้อปเป็นน้ำเงิน ของJJ~เป็นดำ

ก็พอจะทราบว่ามันอาจจะไม่แท้นะที่ช้อปJJ หรือเค้าจะนำเข้ามาจริงๆก็ไม่อาจทราบได้ แต่งงมากๆเนื้อผ้าแทบจะเหมือนกันเลยทีเดียว แต่นึกไม่ค่อยออกเพราะไม่ได้เอาตัวใหม่ที่ซื้อมาไปเทียบ เรียกได้ว่าแทบไม่มีอะไรแตกต่าง

แบบนี้ของจริงดูยังไงอะคะ?

และแล้ว ZARA คาดิแกน 1190 ของนู๋ จริงๆ 350 ลดเหลือ สามถ้วนเองหรือ???

ใครมีความเชี่ยวชาญทางด้านZARAแวะมาให้ข้อมูลกันนิดนะคะ

ขอบคุณค่ะ(ทั้งนี้ไม่ได้ต้องการพาดพิงร้านที่ JJ นะคะ เค้าก็ขายดีมากๆจริงๆคนเยอะไปหมด)

ขอบคุณค่ะ
    welcometo New York's Upper EasT side
    XOXO ..shopaholic and brandmania

my wish list >> LV MC ^-^ and Some another cute GUCCI

CCFF00 is offline Registered Member
    0/5
    มีตัวนั้นเหมือนกันเลยยย
    สีน้ำตาลด้วย 55 แต่เราน่าเสียใจว่า

ซื้อก่อนลดดไป 2 วันเอง TT

ZARA เพื่อนเราเคยบอกว่าที่เอามาขายอะ
    เป็นแบบที่เอามาจากโรงงานเดียวกันเลย ..
    น่าจะของแท้ เพียงแต่ไม่ได้ขายไนชอปรึเปล่าไม่ได้ใจ
    ปกติพวกคารดิแกนจะผลิต จีน แคมโบเดีย อะไรประมานนี้
    มันก้ไกล้ๆแถวนี้ .. น่าจะเอามาได้ง่ายๆนะค่ะ

เรื่องสีของมันที่เราเคยเหนที่ เจเจ
    มันสีตรงกะที่ร้านเลยนะค่ะ

แต่ก้เคยเจอของปลอมจริงๆเลย ตัวละ 100
    ผ้าเหียกมากกกกกกก แข็งโป๊กเลย

เราเคยเจอ ของ topman ด้วย
    เพื่อนซื้อมา 400 กว่าบาทเองๆ

0/5

เราก้มีจ้า

เรามีค่ะ ซื้ิอจากร้าน warehouse มาบุญครอง ของแท้ แต่ตัดป้าย 180 บาทค่ะ
    ผลิตในประเทศเพื่อนบ้านค่ะ knitwear ที่กัมพูชาเค้าเป็นแหล่งผลิตให้ทั่วโลกอ่ะ ทำใจ
    ชอบถ่ายรูป
    ชอบขับรถท่องเที่ยว
    ชอบของแพง
    เฮ้อ มีชอบทำงานไหมเนี่ย

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5

Question

ตลาดนัดแถว office ก็มีคะ เห็นเต็มไปหมด

ขาย 300 up อ่ะคะ น่าจะใช่นะ แต่ไม่เคยซื้อคะ เพราะก็คิดแบบเดวกัน ว่ามันแท้หรือปลอมกันแน่

แต่เคยได้ข่าวว่าจิงๆ แร้วเสื้อผ้า แนวนี้อ่ะ มันจะผลิตจากโรงงานใหญ่หลายพันตัว แร้วแต่ละ Brand

ก็จะมาเอาไปใส่ Brand ของใครของมันคะ บางตัวก็ไม่ได้เอาไปใส่ Brand ก็กลายเป็น noname โรงงานก็เอามาปล่อยให้ร้านเล็กๆ เรยสามารถนำไปขายได้ถูกกว่า คะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member
    0/5
    เวนกำ สรุป ที่ไหนก็แท้ แง่ววววว

1190 - 350 ขาดทุนไปเยอะเลยดิเนี่ยยยย

ยังไงขอบคุณทุกคนที่มาตอบค่ะ
    welcometo New York's Upper EasT side
    XOXO ..shopaholic and brandmania

my wish list >> LV MC ^-^ and Some another cute GUCCI

0/5
    อ่า อยู่พนมเปญ กัมพูชาอ่ะค่ะ
    ที่นี่เป็นโรงงานผลิต zara ที่เป็นพวก knitwear ค่ะ
    ที่นี่พวกคาดิแกน เสื้อกั๊กแขนกุด อะไรพวกนี้ถูกมากๆอ่ะค่ะ
    ราคาประมาณไม่เกิน 5usd อ่ะค่ะ ตลาดที่นี่มีขายเยอะมาก แล้วก้อหมดเร็วมากๆด้วย ต้องไปดูทุกวัน อิอิ
    ตอนนี้เอ๊ะมีครบทุกสีแล้วอ่ะค่ะ ทั้งแขนยาว แขนสามส่วน แขนกุด ไม่มีแขน ไม่มีกระดุม เหอเหอเหอ
    ใครสนใจเด๋วหลังปีใหม่กลับไทย ฝากซื้อได้ค่ะ เด๋วขนกลับไปให้

ป.ล. AE AF Hollister mng ยี่ห้อประมาณนี้มีเยอะมากๆอ่ะค่ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    พูดได้คำเดียว ว่า เฮ้ออ ค่ะ ไม่อยากไปเห็นให้ช้ำใจ T_T

ปล.เมื่อวานไปช็อป ZARA ที่ CTW มา คนไม่เยอะมาก แต่ของก็ลดราคาน้อยมากค่ะ แถมยังไม่มีอะไรถูกใจ

เลยไม่ได้สอยอะไรมาเลย
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    มันแค่ไม่ผ่าน QC อ่ะค่ะ พวกเสื้อผ้าเนี่ย เวลาเค้าสั่ง 1000 ตัว ทางโรงงานต้องผลิตไว้ 1200 ตัว เผื่อพลาด พอส่งให้เสร็จ ที่เหลือทำไงดี ....

ก้อส่งขายตลาดในพนมเปญ ในราคาตามที่คุณน้องหมูบินบอกเรย คอนเฟิรมๆๆ แล้วคนไทยก้อไปเหมามาคร่า....
    a picture is worth a thousand words.

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    ตลาดนัดทีทำงานก็มีขายค่ะ แต่เป็นแบบตัดป้ายที่คอทิ้งอ่ะค่ะ เห็นว่าเป็นของประมูลมาไม่ผ่าน QC รัยเงี๊ยะ

0/5
    ซื้อมาเหมือนกันเลยค่ะ อยากจะไปซื้อให้ครบทุกสี เ ริ่มเสียดายตังค์แล้วดิ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook