Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: มาเปลี่ยนบรรยากาศกันดีกว่าค่ะ มุขขำๆๆเอาไว้ส่งให้สาวๆๆกันค่ะ

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มาเปลี่ยนบรรยากาศกันดีกว่าค่ะ มุขขำๆๆเอาไว้ส่งให้สาวๆๆกันค่ะ

ใครยังไม่มี มุขขำๆๆไว้ส่งให้สาวๆๆ มาลองอ่านดูนะคะ เผื่อเอาไปใช้ได้ค่ะ ส่วนสาวๆๆก็เอาไปใช้ได้นะคะ

1. คนดี ขอให้นอนหลับฝันดี คืนนี้จะไปเข้าฝัน

2. พี่ไปส่งมั๊ยจ๊ะ น้องต้องเดินอีกไกลนะ กว่าจะพ้นใจพี่

3. เรื่องเนี๊ย เริ่มต้นด้วยร้าย แต่ลงท้ายด้วยรักนะจ๊ะ

4. ไข่พะโล้หน่ะ สีดำ แต่คนทำอะ หัวใจสีชมพูน๊า

5. ติดกาแฟ เลิกได้ ติดบุหรี่ เลิกได้ แต่ติดใจเธอ เลิกไม่ได้จริงๆๆ

6. มีใจแค่ 1 ดวง ครึ่งแรกบอกว่า คิดถึง อีกครึ่งหนึ่งบอกว่า รัก

7. ที่หายหน้าไป ไม่ใช่ว่าไม่รัก แต่หมอให้พัก ลดน้ำตาล ในหัวใจจ้า

8. ฉันเกิดมา อาภัพ ต้องอยู่แบบ หลบๆๆซ่อนๆๆ ก็ซ่อนในหัวใจเธองัย

9. หัวใจไม่ว่างเหมือนเดิม เพราะมีเธอ มาเพิ่มเติม ในใจ

10. อยากรู้มั้ย ฉันรักใคร ส่องกระจกสิ จะได้คำตอบ

11. ยังตัดสินใจไม่ได้ใช่ไหม เอางี๊โยนหัวก้อยกัน ถ้าออกหัว เธอมาเป็นแฟนฉัน ถ้าออกก้อย ฉันจะเป็นแฟนเธอ

12. ไม่ได้คิดถึงเธอทุกนาที แต่คิดถึงเธอตลอดที่มีลมหายใจ

13. ถ้าพรุ่งนี้ผมตายไปก็คงไม่แปลก เพราะชีวิตผมที่เกิดมา มีหน้าที่เพียงแค่มาพบคุณในวันนี้เท่านั้นเอง

14. ผมมันคนใจแคบ ในนั้นเลยมีที่ว่างพอสำหรับคุณเพียงคนเดียว

15. เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารัก แต่ยากยิ่งนัก หากจะรักอย่างเข้าใจ

16. ความรักของเราเหมือนเส้นขนาน แม้จะไม่มีวันมาบรรจบกัน แต่ก็จะเคียงคู่กันตลอดไป

17. ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุกๆ หัวใจ ก็มีแต่เธอ

18. โทรศัพท์มือถือยิ่งโทรยิ่งกินเงิน แต่ โทรหาคุณยิ่งโทรยิ่งกินใจ

19. ผมขอถามทางคุณหน่อยได้ไหมครับ ? ว่าทางไปหัวใจคุณ ต้องไปทางไหนครับ

20. ช่วยกดลิฟท์ ให้หน่อยครับ ? ผมจะไป ชั้น..รักเธอ

21. คุณได้ยินเสียงอะไรมั้ยครับ...เสียงหัวใจผมมันบอกว่ารักเธอ

22. เอ่อ...ไม่ทราบว่าเราเคยเจอกันที่ไหนมาก่อนหรือเปล่าครับ อ๋อ!..คงจะเป็นในฝันของผมแน่ๆๆเลย

23. เดินดีๆๆนะครับ...ระวังจะสะดุดรักผม

24. ผมทำให้คุณได้ทุกอย่าง ยกเว้นแค่เหาะขึ้นไปบนฟ้า..กับการไม่รักคุณ

25. เมื่อคืนที่บ้านผมไฟดับ แต่ผมไม่ต้องใช้ไฟฉาย หรือเทียนเลยครับ เพราะแค่นึกถึงคุณโลกของผมก็สว่างไสวไปหมดแล้ว

26. ตลอดชีวิตที่ผ่านมาของผม.....คุณไปอยู่ไหนมาครับ?

27. ผมยอมอายุสั้นลงไป 1 ปี......แลกกับการคุยกับคุณ 1 นาที

28. รู้ตัวไหม ว่า คุณคือผู้หญิงคนแรก ที่เห็นแล้วผมนึกอยากปลูกต้นรัก

29. คุณทำให้ขาผมแพลง เพราะตกหลุมรักคุณไม่เป็นท่า

30. ไม่สบายไป X-Ray หัวใจมา หมอบอกว่าข้างในหัวใจมีแต่เธอ

31. ร้อนจัง อาบน้ำ ก็ยังไม่หาย นอนไม่หลับ กระสับกระส่าย ก็ยังไม่หายคิดถึงเธอ

32. โทษครับ กี่โมงแล้วครับ วันเวลาของผม มันหยุดไปหมดเมื่อพบคุณ

33. ผมคงต้องไปรับล๊อตเตอรี่ มาขายซะแล้ว เพราะความรักของคุณมันทำให้ผมตาบอด

34. ถ้าเธอเป็นโคลน ฉันจะยอมเป็นควาย จะได้จมปักรักเธอตลอดไป

35. เวลาเห็นหน้าคุณทีไร ผมมักเป็นโรคชักทุกทีเลยอ่ะ.... ชักใจอ่อน

เอามาให้เพื่อนๆๆอ่านคลายเครียดกันนะคะ

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    ต่อมการคิดคำพวกนี้จะทำงานเมื่อเรามีความรักค่ะ จริงมั้ย?

ขอบคุณจขกทค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member
    0/5
    สงสัยต้องมีคนมีความรักแอบเอาไปใช้แน่ ๆ เลยค่ะ ...อิอิอิ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ชีวิตเริ่มห่างไกลกับคำพูด แบบนี้มากๆ เลยคะ หาความรักไม่เจอ ..

0/5
    อ่านแล้วก็แอบ ขำ 55555
    เราไม่เคยเจอ คำพูดแบบนี้เลยค่ะ
    สงสัย ไม่เคยโดนจีบมั้ง..
    [SIGPIC][/SIGPIC] ขคุsbn ค่ะ ^-^

0/5
    ถ้ามีผู้ชายมาจีบแล้วพูดแบบนี้ นกคิดว่าเขาคงจะเพี้ยนแน่ๆ อิอิอิ

ขอบคุณ จขกท มากๆนะคะ
    Copyright 2010

<< nok&hon >>

Comments from Facebook