Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ไปรษณีย์เปิดรึป่าวค่ะ

Warning Points:
    0/5

ไปรษณีย์เปิดรึป่าวค่ะ

พอดีจะไปส่งของให้ลูกค้าอ่ะค่ะไม่ทราบว่าเพือนๆ พอจะรู้มั๊ยค่ะ ว่าไปรษณีย์เปิดรึป่าว เปิดวันไหนค่ะ
    *** B ***

crazyjigsaw's Avatar
    crazyjigsaw is offline Trusted Member
    0/5
    รู้สึกวันนี้จะปิดนะคะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    เราโทรไปสั่งขอ แต่แม่ค้าบอกว่าส่งได้วันจันทร์ เพราะไปรษณีย์ในกทมเปิดวันจันทร์ คือถึงบางทีช่วงนี้ยังรับของเข้า แต่จ่ายออกก็ต้องวันจนทร์

แม่ค้าบอกเรามาเมื่อวานซืนค่ะ ไม่ทราบเหมือนกันว่ายังตามนี้อย่หรือเปล่า
    ... po po po...

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    ส่งของเอกชนเปิดอ่ะค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

crazyjigsaw's Avatar
    crazyjigsaw is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อวานเราไปส่งของที่ไปรษณีย์ แล้วไปรษณีย์เปิดนะคะ ^^

มีข่าวแจ้งว่า ไปรษณีย์ปิดตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 23 ค่ะ

โดยจะเปิดให้บริการอีกครั้งในวันจันทร์ค่ะ

0/5
    ปิดคะะะะะะะะะะ
    อะ ไร อะ ไร อะ ไร ละ!!!!!!
    !

apinya40's Avatar
    apinya40 is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วงนี้คุณแม่ค้าที่อยู่ในกรุงเทพคงต้องแจ้งลูกค้านิดนึงค่ะว่าของอาจต้องส่งให้ช้า เพราะถึงแม้ว่าจะส่งกับเอกชนที่เปิดรับแต่พอถึงไปรษณีย์ใหญ่ที่จะส่งของออกคงเริ่มดำเนินการได้ในวันจันทร์ค่ะ เพราะลูกค้าต่างจังหวัดบางท่านอาจยังไม่ทราบเดี๋ยวจะเป็นประเด็นในห้องร้องเรียนอีกนะคะ ที่ญารู้เพราะรอของอยู่เหมือนกันค่ะคุณแม่ค้าส่งของให้ตั้งแต่วันอังคาร ที่ไปรษณีย์เอกชน แบบ EMS พร้อมแจ้งเลขส่ง ปกติต้องได้ในวันรุ่งขึ้น พอไปรษณีย์มาส่งเราก็ถามเค้า เค้าบอกตอนนี้พัสดุส่งมาไม่ได้คงเริ่มกระจายของออกจากกรุงเทพวันจันทร์จ้า .. ยังไงคุณแม่ค้าอย่าลืมแจ้งคุณลูกค้าให้ทราบด้วยนะคะ .. จะได้สบายใจค่ะ

ogazzang's Avatar
    ogazzang is offline Trusted Member
    0/5
    ไปรษณีย์ปิดยาวเลยค่ะ ตอนนี้แพรก็รอของอยุ่เหมือนกันค่ะ 3 ชิ้น อ่ะค่ะ

รอ ร๊อ รอ ก็ยังไม่ได้ ติดแหง๊กอยู่ที่ไปรษณีย์ในกรุงเทพค่ะ

จนตอนนี้ไปรษณีย์ไม่มีที่จะวางของแล้วค่ะ ของค้างอยู่เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยวันจันทร์ได้ทำงานกันเหนื่อยแน่ๆเลย ก็ต้องรอกันต่อไป

เฮ้อออ ไม่น่ามามีปัญหาแบบนี้เลย กระทบกันไปหมด ไม่ว่าเรื่องเล็ก เรื่องใหญ่
    ~ Pairwii ~

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    แจ้งข่าวล่าสุดนะคะ
    เรียนพี่ ๆ และเพื่อน ๆ แม่ค้าทุกท่านนะคะ เนื่องจากวันนี้มีลูกค้า โทรมาตามของทั้งวัน เราเลยโทรไปถามที่ call center ไปรษณีย์ไทยว่ามันเกิดอะไรขึ้นส่งของไปตั้งแต่วันจันทร์แล้วยังได้ได้เช็คtracking ก้อไม่เข้าระบบ เค้า เลยอธิบายมาว่าอย่างนี้นะคะ
    " พัสดุไปรษณีย์และสิ่งของต่างๆ ที่ส่งที่ทำการไปรษณีย์ใน กรุงเทพฯและปริมณฑล ตุ้งแต่ วัน อาทิตย์ที่ 16 ของจะค้างอยู่ที่ไปรษณีย์ใหญ๋ที่หลักสี่ ไม่สามารถจ่ายของออกไปยังไปรษณีย์ต่าง ๆ ทั่วประเทศได้จะเปิดใช้บริการและสามารถจ่ายของจากไปรษณีย์ใหญ่ที่หลักสี่ ไปยังผู้รับในไปรษณีย์ต่าง ๆ ทั่วประเทศได้ในวันจันทร์ที่ 24 เป็นต้นไป แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ไปรษณีย์ที่ไม่ได้อยู่ใน RED ZONE[หมายถึงที่เกิดเหตุแถว ๆ สยาม ราชประสงค์ และรอบ ๆ] สามารถรับฝากพัสดุไปรษณีย์ และ อื่น ๆ ได้ตามปกติ แต่ไม่สามารถจ่ายของออกได้ตามที่กล่าวไปแล้วข้างบน คร้า จึงอาจทำให้ทุกท่่านที่กำลังรอพัสดุ ต่าง ๆ อยู่จะเริ่มรับของได้ตั้งแต่ วัน อังคารที่ 25 เป็นต้นไปคร้า "

ใจเย็น รอหน่อย นะคะ ร่วมด้วยช่วยกันกระจายข่าวนะคะ อันนี้ คอนเฟิร์มชัวร์คร้า ฝากเบอร์ call center ไปรษณีย์ไทยไว้ด้วยนะคะ 1545 โทรถามได้เลยคร้า จะได้เข้าใจกันทั้งฝ่ายแม่คร้าและลูกค้า คร้า

0/5
    เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ รอ ร๊อ รอ 4 ชิ้นค่ะ
    แต่ได้ tacking มา 2 ชิ้นพอเข้าไปเช็ควันนี้ ไง๊..บอกว่าได้รับสินค้าเรียบร้อยแล้วค่ะ
    เราอยู่บ้านวันนี้ยังไม่มี ใครโผล่มาส่งให้เลยค่ะ
    ทำไงดีค่ะ อยู่ ตจว. นะเนี้ย

ถ้าเป็นอย่างนี้ควรทำไงดีค่ะ
    ใครช่วยทีค่ะ
    เรายังไม่ได้รับจริง ๆ นะ ลายเซ็นผู้รับก็ไม่เห็นมีด้วยค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC] ขคุsbn ค่ะ ^-^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook