Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 46

Thread: ดูสถานการ์ณตอนนี้แล้วเครียดมาก T_T

Warning Points:
    0/5
    เครียด อึดอัด สงสารประเทศไทย

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    รายงานข่าว... โรงหนังสยาม โดนเผาหมด ตึกถล่มแล้ว
    ด้าน Central World ฝั่ง Zen โดนเผาเหมือนกัน...

กลุ่มคนเสื้อแดง ทุบกระจกเข้าไปให้ห้าง Zen
    ขโมยของ .....

ทุบตู้ ATM เอาเงินมาแบ่งกัน ... แบ่งกันไม่ลงตัว มันต่อย กันเองอีก
    ไม่รู้จะบอกว่าอย่างไรดี.... ทุเรศจริง ๆ

ปกติบ้านอยู่แถวสาทร แต่ตอนนี้เก็บเสื้อผ้ามาอยู่พุทธมณฑลแล้ว .... นอนไม่หลับเลย

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

0/5
    กัววววววววววววว นั่ง นอน แต่ในห้้อง อะ กลัวมากกกกกกกก นอนไม่หลับแน่ ใกล้ด้วย อยู่แถวดินแดง ไม่มีญาติอะ ไม่รู้จะขนของไปนอนที่ไหน กลัว โดน เผาอะ เครียดไปเปล่าเรา
    -------------------------------Love---------------------UK-------------------------------------------

PO is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by HiSo_City View Post
    กัววววววววววววว นั่ง นอน แต่ในห้้อง อะ กลัวมากกกกกกกก นอนไม่หลับแน่ ใกล้ด้วย อยู่แถวดินแดง ไม่มีญาติอะ ไม่รู้จะขนของไปนอนที่ไหน กลัว โดน เผาอะ เครียดไปเปล่าเรา

อ่านแล้วเครียดแทนเลย ระวังตัวมากๆนะคะ เราก็กลัวมาก กลัวมันจะเผามั่วๆทั่วไปหมดคืนนี้
    บางข่าวบอกว่า ถ้ายังจับตัวกลุ่มที่เผาไม่ได้ หลังหกโมงไปเค้าจะเดินแผนยิงมั่ว ยิงคนบริสุทธ์ทั่วไป น่ากลัวมากๆๆๆๆ
    ... po po po...

0/5
    Quote Originally Posted by HiSo_City View Post
    ระวังตัวด้วยนะคะ

didadi@sbn.com's Avatar
    didadi@sbn.com is offline Trusted Member
    0/5
    ขอให้คุณพระคุ้มครองทุกคนนะคะ เชื่อว่าประเทศไทยต้องผ่านไปได้ค่ะ

แต่อนาคตไม่รู้จะมีอะไรเหลือ ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยค่ะ

อยากเอาน้ำตาคนไทยรดไฟที่เผาเมืองจังค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by AAA View Post

ทุบตู้ ATM เอาเงินมาแบ่งกัน ... แบ่งกันไม่ลงตัว มันต่อย กันเองอีก
    ไม่รู้จะบอกว่าอย่างไรดี.... ทุเรศจริง ๆ

ปกติบ้านอยู่แถวสาทร แต่ตอนนี้เก็บเสื้อผ้ามาอยู่พุทธมณฑลแล้ว .... นอนไม่หลับเลย

อนาถมากจริงๆ -''-

ส่วนแถวๆบ้านเรา ซุปเปอร์มาเกต คนมาซื้อกับข้าว เหมือนตอนภาวะสงครามเลยค่ะ เชฟโล่ง ของหมดเยอะมากๆ จะไปซื้อเนื้อสัตว์กับผักมาเก็บไว้ยังไม่มีเลย ปั๊มน้ำมันก็ปิด T_T

เศร้าใจ และ น่ากลัวมาก

ถ้าใครทราบอะไรช่วยกันรายงานด้วยนะคะ

เพราะตอนนี้นักข่าวหลายคนต้องกลับบ้านจากเคอฟิว ข่าวเลยน้อยมากๆ อยากทราบสถานการ์ณทั่วๆไป ถ้าแถวบ้านใครเกิดอะไรขึ้น ช่วยแจ้งด้วยนะคะ
    ... po po po...

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านข่าวแล้วเศร้าจังค่ะ เราว่าพวกที่ทำคงไม่ใช่คนไทยอ่ะ หรือว่าถ้าเป็นคนไทย เราอยากรู้ว่าทำแบบนี้แล้วไ้ด้อะไรกัน

เราอยู่ต่างประเทศพอเห็นข่าว แล้วเพื่อนๆ แฟนมาถามว่าเกิดอะไรขึ้นในเมืองไทย "ประเทศไทยเป็นประเทศที่สวยงาม น่าอยู่่ ไม่มีภัยธรรมชาติ แต่ทำไมเรามาทำร้ายกันเอง อันนี้เป็นคำพูดของชาวต่างชาติเลยนะคะ" ทำให้เราอายมากค่ะ เพราะเค้ารู้ว่าเราเป็นเมืองพุทธ แต่ทำไมทำกันแบบนี้

ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนาเอาใจช่วยประเทศไทยให้ผ่านพ้นวิกฤตไปด้วยดี ให้เพื่อนๆ ทุกคนระวังอันตรายกันด้วยนะคะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    ข้อมุลการเตรียมพร้อมสำหรับเคอร์ฟิวนะคะ

http://www.scribd.com/doc/31597778/S...cy-19-may-2010

ข้อมูลการปฐมพยาบาลเบื้อต้น

http://www.fringer.org/wp-content/writings/firstaid.pdf

เซฟลงคอมฯ ไว้นะคะ เผื่อเป็นประโยชน์ค่ะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

0/5
    เพื่อนๆที่อยู่ใกล้ๆ ระวังตัวด้วยนะคะ และแอบสงสารเจ้าหน้าที่ที่ยังต้องทำงานเคลียร์ เราอยู่ตจว.ที่ไม่ปัญห่เท่าไร เอาใจช่วยนะคะ

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook