Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 46

Thread: ดูสถานการ์ณตอนนี้แล้วเครียดมาก T_T

PO is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ดูสถานการ์ณตอนนี้แล้วเครียดมาก T_T

ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยเห็นไฟไหม้ทั่วกรุงเทพแบบนี้เลย บอกตรงๆเลยค่ะว่ารู้สึกกลัวมาก

แถวบ้านเพื่อนๆเป็นยังไงกันบ้างคะ ปลอดภัยกันไหม

ดูทีวีเมื่อกี้เพิ่งประกาศว่าคืนนี้ห้ามออกจากบ้านแล้วด้วย T_T น่ากลัวมาก

... po po po...

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ใช่ค่ะ ร้านผึ้งวันนี้คงปิดเพราะเค้าประกาศ เคอร์ฟิว ห้ามออกจากบ้านหลัง 2 ทุ่ม ช่วงนี้ก็เงียบๆ ค่าใช้จ่ายก็เท่าเดิม ผู้ประกอบการตอนนี้แย่จริงๆค่ะ ลูกจ้างอีก ต้องดูแลเค้าด้วย ไม่คิดว่าเมืองไทยจะมาถึงวันนี้ได้ค่ะ ไม่คิดเลยจริงๆ ตอนนี้มันยิ่งกว่าการก่อการร้ายแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรดี ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองประเทศไทยด้วยเถิด T_T

AAA is offline Trusted Member
    0/5
    ดูข่าวแล้วเศร้ามาก อารมณ์แรกพอแกนนำมอบตัวรู้สึกดีใจมาก ... อย่างบอกไม่ถูก
    แต่อารมณ์ดีใจก็อยู่ได้ไม่นาน

อารมณ์กังวลเป็นห่วงมาแทนที่ทันที เพราะมีกลุ่มที่ไม่ยอมแพ้
    เผาทำลายข้าวของ สถานที่ต่าง ๆ .... ทำให้ประชาชนเดือดร้อน

เริ่มต้นด้วย Zen Central World โรงหนังสยาม และอาคารมาลีนนท์
    และตามต่างจังหวัดก็เผาสถานที่ราชการ และศาลากลางจังหวัด

เศร้าใจแทนจริง ๆ ทำไมเป็นอย่างนี้......

รู้สึกเสียใจจริง ๆ .... อยากร้องไห้

สังคมเริ่มแตกแยก ความคิดเริ่มแตกต่าง คนไทยเริ่มไม่รักในสิ่งเดียวกัน
    เกิดจากอะไร สาเหตุมาจากไหน จุดจบจะเป็นอย่างไร
    ในเมื่อสิ่งที่รักสิ่งที่บูชา ไม่ใช่สิ่งเดียวกันอีกต่อไป

HulallA's Avatar
    HulallA is offline Trusted Member
    0/5
    เลวมากเลยอะ
    ดูสถานการณ์เเล้ว หดหู่ใจจังเลยคะ

มันเป็นใครมาจากไหนกัน คนเลวพวกนี้
    มาเผาบ้าน เผาเมืองกันหน้าตาเฉย

สงสัยจังเลยคะ กลุ่มผู้ชุมนุมบ้าบอ กับตำรวจ เจ้าหน้าที่หน่วยต่างๆ
    ทำไมเราสู้อะไรเค้าไม่ได้เลยยยหรอเนี๊ยย

สงสารประเทศไทยจังอะคะ T T
    http://www.facebook.com/pages/HERstories/165656730184534

HulallA's Avatar
    HulallA is offline Trusted Member
    0/5
    ..ขอโทษคะ มันซ้ำ
    http://www.facebook.com/pages/HERstories/165656730184534

PO is offline Trusted Member
    0/5
    หดหู่มาก ดูข่าวอยู่ เค้าบอกว่าหลายตึกไหม้หมดทั้งตึกแล้ว และยังเข้าไปดับไม่ได้ และเค้ายังเผาต่อไปอีกหลายๆยังไม่หยุดเลย ทำไมต้องเป็นแบบนี้ อยากจะร้องไห้ T_T
    ... po po po...

0/5
    Land of smile to Land of Violence จะต้องโทษใคร ก้อ พวกมันทั้งนั้น ขอให้ พวก ตำรวจ ที่ไม่แตงโม เอาโทษ มันให้ถึงที่สุด ไม่มีการ อภัยโทษ ประกันตัว
    ทำลายแผ่นดินที่มันเหยียบ กิน นอน
    เราเศร้ามากมาย เราลูกคนจีนแต่โตแผ่นดินไทย รักประเทศไทยเหลือเกิน แต่วันนี้ร้องไห้ หัวใจสลาย เห็นประเทศ ที่รัก พังเพระา น้ำมือ คนเลว คนเห็นแก่ได้

พวกมันคนไทยแท้ๆมันยังไม่รักแผ่นดินมัน

ขอโทษนะคะ อาจใช้คำแรงไป แต่เราเสียใจ ร้องไห้ ที่เห็นแผ่นดินไทย ที่เรารัก พัง มอดไหม้ แบบนี้

ให้กำลังใจทหาร และ หน่วยดับเพลิง และ ทุกหน่วยงาน ที่รักพ่อหลวง

0/5
    หยุดเถอพวกคนเสื้อเเดง สิ่งที่คุณทำมีเเต่สร้างความเสียหายให้บ้านเมือง
    ไม่รุ้เป็นคนไทยรึป่าว ไม่รักบ้านรักประเทศตัวเอง
    LONG LIVE THE KING

0/5
    น่ากลัวจังเลยค่ะ หดหู่ใจมากเลย
    เพื่อนๆดูแลตัวเองด้วยนะคะ
    Copyright 2010

<< nok&hon >>

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    หดหู่ใจเหมือนกันค่ะ ไม่ว่าเมืองหลวง หรือหัวเมืองต่าง ๆ วุ่นวายไปหมด รักษาสุขภาพกายสุขภาพใจกันทุกคนนะคะ พอดีคุณสามีเพิ่งกลับจากทำงานที่ศาลาจังหวัดขอนแก่นมีรูปมาให้ดูค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook