Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: นุ่น-ต๊อด พิธีหมั้นหมาย และ รดน้ำสังข์

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

นุ่น-ต๊อด พิธีหมั้นหมาย และ รดน้ำสังข์

ตะลึง เจ้าสาวสวยสมราคา สวมแหวนหมั้นเฉียด 7 กะรัต รอเข้าหอ

เสร็จสิ้น พิธีหมั้นหมาย และ รดน้ำสังข์ ตามประเพณีไทยแท้เรียบร้อยแล้ว หลังแฟนๆ ลุ้นกันตัวโก่งกับคู่ของ นุ่น วรนุช และ ต๊อด ปิติ ภิรมย์ภักดี โดยฤกษ์แห่ขันหมากตั้งแต่ 06.39 น. ฤกษ์หมั้น 07.19 น. และจดทะเบียนเวลา 10.00 น. โดยเจ้าหน้าที่เขตบางรัก ณ โรงแรม แมนดาริน โอเรียลเต็ล สนนราคา แหวนเพชรเฉียด 7 กะรัต และสินสอดทองหมั้นอีกจำนวนหนึ่ง ขณะนี้รอฤกษ์เข้าหอในเวลา 22.19 น. !!

ไม่มีน้ำตาแห่งความปลื้มปิติของคู่บ่าว-สาว นุ่น วรนุช และ ต๊อด ปิติ ในพิธีหมั้นที่ผ่านมาเมื่อช่วงเช้า (06.39น./14 พ.ค.) มีแต่รอยยิ้มและความยินดีของคนทั้งคู่ รวมถึงแขกเหรื่อในงานที่มาร่วมเป็นสักขีพยานในพิธีดังกล่าว โดย นุ่น วรนุช และ ต๊อด ปิติ ให้คำมั่นสัญญาจะรักและดูแลกันและกันตลอดไป ปัดยังไม่พร้อมปั้มลูก ฝ่ายชายแพลนฮันนีมูนอเมริกา ส่วนฝ่ายหญิงฝันอยากไปกรีซ !!

พิธีสวมแหวนหมั้น นุ่น+ต๊อด

วันนี้รู้สึกยังไงบ้าง?

นุ่น วรนุช – “ก็ตื่นเต้น ก่อนช่วงใกล้ถึงฤกษ์ 7 โมงเห็นแขกผู้มีเกียรติอยู่ข้างล่าง ก็ตื่นๆ ไม่รู้จะทำหน้ายังไง”

ต๊อด ปิติ – “ผมว่าเป็นการเจอกันครั้งแรกและครั้งเดียวที่มีความรู้สึกไม่เหมือนนุ่นที่ผมเคยรู้จัก ต่างคนต่างมองหน้ากันแล้วงงๆ แต่ผมอาจจะโชคดีหน่อยแห่ขักหมากตั้งแต่ 06.39 น. แต่นุ่นเดินลงเหมือนเป็นไฮไลท์ที่ทุกคนจับตา ขนาดตอนที่มานั่งขณะที่สวมแหวนนุ่นยังไม่ตอบผมเลย ส่วนฤกษ์สวมแหวน 07.19 หลั่งน้ำสังข์ 08.39 จดทะเบียน 10.00 น.”

ตอนสวมแหวนน้ำตาไหลมั้ย??

ต๊อด ปิติ – “ยังไม่ครับ แต่ไม่รู้นุ่นไหลหรือเปล่า (หันไปถามนุ่น)”
    นุ่น วรนุช – “เหมือนกันค่ะ พี่ดู๋ (สัญญา) บอกว่าไหลได้แล้ว ทุกคนอาจจะรอดูช็อตนี้ แต่ว่าด้วยความที่สนิทและคุ้นเคยทั้งสองฝั่งเลยทำให้ไม่ร้อง”

จดทะเบียนแล้วจะใช้ “นาง” หรือ “นางสาว” ??

นุ่น วรนุช – “ก่อนที่จะจดก็มีถามเหมือนกัน เดี๋ยวนี้จะใช้เป็น นาง หรือ นางสาว ก็ได้ ก็เปลี่ยนเป็นนางค่ะ แล้วใช้นามสกุล ภิรมย์ภักดี”

มีข่าวว่าแหวนหมั้น 7 กะรัต ?? – สินสอดเท่าไหร่??

ต๊อด ปิติ – “ผมดูจากสายตาแล้วไม่น่าถึงนะ ผมไม่รู้เหมือนกัน เป็นเพชรของคุณแม่ ต้องถามคุณแม่ผม ก็เห็นมีกล่องอยู่ประมาณ 5 กล่อง อะไรอยู่ในนั้นก็ไม่ทราบเหมือนกัน ผมไม่ทราบจริงๆ ว่าเท่าไหร่ เท่าที่ผมเห็นก็มีเครื่องเพชร เงินสดไม่มี เป็นเช็คของขวัญ”

เมื่อเช้าเตรียมตัวยังไงบ้าง??

ต๊อด ปิติ – “เตรียมสวมแหวนให้นุ่น (หัวเราะ)”
    นุ่น วรนุช – “วันนี้จะมีฤกษ์เข้าหอประมาณ 22.19”

นุ่น+ต๊อด

คุณพ่อ-คุณแม่ ของทั้งคู่ให้คำอวยพรยังไงบ้าง??

นุ่น – “ท่านก็ขอให้มีความสุข”
    ต๊อด – “พื้นฐานจริงๆ เท่าที่ผมจับใจความได้ คุณพ่อคุณแม่ก็อวยพรให้มีความสุข แล้วก็ดูแลซึ่งกันและกัน ส่วนคุณพ่อคุณแม่ของนุ่น คุณพ่อไม่ได้พูด คุณแม่พูดว่าให้รักน้องและดูแลน้องดีๆ ด้วย”

เจ้าสาวสวยมั้ย??

ต๊อด – “สวยอยู่แล้ว วันนี้ก็สวยที่สุด”
    นุ่น – “ต๊อดก็หล่อค่ะ เพราะมีพี่ๆ ที่เห็นต๊อดก่อนมาบอกว่านุ่นวันนี้ต๊อดหล่อมาก”

จะมีน้องเลยมั้ย??

ต๊อด – “คงยังใช้เวลาอีกสักพัก เพราะว่าด้วยความพร้อมของผมยังไม่พร้อมที่จะดูแลน้องอีกหนึ่งคน ตอนนี้พร้อมที่จะดูแลนุ่น คงขอเวลาสักพัก พร้อมเมื่อไหร่ก็คงมี”
    นุ่น – “เหมือนกับต๊อด ก็อยากจะใช้ชีวิตสองคน จริงๆ ก็ยังมีหน้าที่ต้องรับผิดชอบทั้งคู่ ยังไม่พร้อมจริงๆ เอาไว้พร้อมเมื่อไหร่ค่อยคิดดีกว่า”

ฮันนีมูนที่ไหน??

นุ่น – “ยังไม่ได้มีแพลนจะไปที่ไหน แต่ความฝันอยากไปกรีซ”
    ต๊อด – “จะพาไปยังไง ประเทศมันจะล้มอยู่แล้ว ไปตอนนี้อาจจะเป็นเป้าหมายในการชิงตัวประกัน ก็เลยยังติดไว้ก่อน คือจริงๆ นุ่นได้เคลียร์คิวประมาณเดือนหน้าที่จะไป แต่ที่คาดว่าจะพาไปอเมริกา เพราะผมจบมาจากที่นั่น และตัวเองก็อยากกลับไปดูด้วยว่ามันเป็นยังไง และเป็นเหมือนที่คุ้นเคยจะได้พานุ่นเที่ยวอย่างสนุกสนาน”

นุ่น+ต๊อด

มีของขวัญเตรียมไว้ให้ที่นั่นหรือเปล่า??

ต๊อด – “ถ้าผมตอบมันจะเซอร์ไพร้ส์เหรอครับ”
    นุ่น – “ของนุ่นให้ไปแล้ว เดี๋ยวไว้รอดูวันที่ 19 พ.ค. แล้วกันนะ”

หมั้นกันแล้วการใช้ชีวิตแตกต่างจากเดิมมั้ย??

ต๊อด – “อย่างที่ผมบอกที่ผ่านมาเราดูแล ใช้ชีวิตด้วยกันมาพอสมควร แต่วันนี้มันเริ่มต้นที่เราจะต้องให้ความสำคัญกับอีกคนนึงมากพอสมควร พื้นฐานคงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงมาก นอกจากใส่ใจและให้ความสำคัญต่อกันเพิ่มยิ่งขึ้น”
    นุ่น – “ก็รู้สึกดี เพราะต๊อดเป็นคนที่เราอยากจะดูแลอยู่แล้ว ดูดีมั้ย (หัวเราะ) เมื่อก่อนอาจจะคิดเรื่องงานมาอันดับหนึ่ง แต่ว่าพอมีครอบครัว มีต๊อดอีกคนที่อยู่ข้างๆ ก็ต้องใส่ใจดูแลครอบครัว เป็นอันดับหนึ่ง ถ้าเกิดว่างานที่มีผลเสียหรือผลกระทบต่อครอบครัว นุ่นคงต้องเลือกครอบครัวมาเป็นอันดับแรก”

มีคำมั่นสัญญากันมั้ย??

ต๊อด – “แต่ที่คุณแม่ของนุ่นบอก....จะดูแลน้องตลอดไปครับ”

แต่งแล้ว นุ่น จะเข้าไปทำงานที่บริษัทสิงห์หรือเปล่า??

ต๊อด - “อันนี้เป็นคำถามที่หลายคนคาดหวังว่าผมจะเอานุ่นเข้าไปทำงานในบริษัท ผมบอกได้เลยว่าไม่ใช่หน้าที่ของผมที่จะไปหาคนมาร่วมงานด้วย ขึ้นอยู่ที่ตัวของนุ่นส่วนนึง ไม่ใช่ว่าผมจะเป็นคนสั่งว่าให้นุ่นไปทำงานที่สิงห์ นุ่นมีสิทธิ์ไม่ทำก็ได้ ผมว่าเป็นพรีเซ็นเตอร์อย่างนี้ดีแล้ว รู้สึกว่ารายได้จะดีกว่า”
    นุ่น – “คือสายงานของต๊อด นุ่นก็ไม่ได้ถนัดอยู่แล้ว นุ่นก็ยังมีอาชีพอื่นๆนอกเหนือจากการแสดงอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นโรงเรียน คอนโด ก็อยากจะทุ่มเทให้กับมันมากกว่า”

มีอะไรจะบอกซึ่งกันและกันมั้ย??

นุ่น – “ก็ขอบคุณทุกสิ่งทุกอย่างที่เขามีให้นุ่น ตั้งแต่วันแรกที่เจอกันจนถึงวันนี้ แล้วก็ทำให้มีวันนี้ ถามนุ่นมันเป็นความฝันของผู้หญิงทุกคนที่จะมีงานแต่งงาน วันนี้ก็มีแล้วขอบคุณมากค่ะ”
    ต๊อด – “ซึ้งเชียว (ยิ้ม) ผมว่าตลอด 4 ปีกว่า ที่เราคบกันมามันเป็นความผูกพัน ต้องขอบคุณนุ่นที่ช่วยกันประคับประคองมาถึงวันนี้ เป็นวันที่เราสองคนมีความสุขมากที่สุด ต่อไปจะเป็นเรื่องของอนาคตที่เราจะต้องใช้ชีวิตร่วมกัน วันนี้เป็นจุดเริ่มต้นที่เราก้าวมาสู่จุดมุ่งหมายแห่งแรก ฉะนั้นต่อไปเราต้องดูแลซึ่งกันและกันตลอดไป”

สำหรับพิธีฉลองสมรสของ นุ่น+ต๊อด จะจัดขึ้นในวันที่ 19 พฤษภาคม นี้ ณ อิมแพ็คอารีน่า เมืองทองธานี !!

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

นุ่น+ต๊อด

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

jaew_waw's Avatar
    jaew_waw is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพพิธีหมั้น นุ่น+ต๊อด

เพิ่งเสร็จพิธีหมั้นตามประเพณีไทยไปเรียบร้อยแล้ว ที่โรงแรมโอเรียลเต็ล เมื่อช่วงเช้าวันนี้ (14 พ.ค.) สำหรับคู่รักแสนหวาน นุ่น วรนุช วงษ์สวรรค์ กับว่าที่สามีทายาทฟองเบียร์ ต๊อด ปิติ ภิรมย์ภักดี ภายใต้บรรยากาศฉ่ำรัก โดยทีมข่าวกอสซิป.คอม ได้นำภาพแสนประทับใจของงานหมั้นมาให้แฟนๆ ได้ชมก่อนใคร ส่วนรายละเอียดอื่นๆ จะรายงานให้ทราบเป็นระยะๆ

พิธีสวมแหวนหมั้น นุ่น+ต๊อด

สินสอดทองหมั้น

พิธีหมั้น นุ่น + ต๊อด

เทียนติดไฟเล่มเดียวสามารถช่วยให้เทียนอีกหลายพันเล่มพบความสว่างได้

โดยที่ไม่ทำให้เทียนเล่มนั้นมีอายุการใช้งานน้อยลงเลย

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าวว สวยหล่อสมกันทั้งคู่เลยค่ะ ขอบคุณคุณส้มทีนำมาฝากกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    นุ่นขึ้นกล้องมากค่าาาา

ขอบคุณจขกทค่ะ
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบนุ่นมากๆ ค่ะ ^^ ขอบคุณ จขกท นะคะ

0/5

Smile

ขอบคุณคุณjaew_waw มากๆค่ะสำหรับภาพสวยๆ

sakay is offline Trusted Member
    0/5
    นุ่นสวยมากๆ เลย ชอบๆ

0/5
    เจ้าบ่าวก็หล่อ ส่วนเจ้าสาวก็สวย
    เหมาะสมกันจริงๆเลยค่ะ
    Copyright 2010

<< nok&hon >>

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นุ่น สวยมากๆๆเลย
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

ouiouina's Avatar
    ouiouina is offline Trusted Member
    0/5
    นุ่น ... สวยจัง
    แต่เราว่า ที่นุ่น ใส่ชุดไทย พี่ต๊อด สูทผูกไทด์ สีเขียว มันดู งัยไม่รู้อ่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook