Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: โดน...หมายศาล ตามเป็นครั้งสุดท้าย

Warning Points:
    0/5
    อันนี้คงโดนไปเต็มๆอะค่ะ
    ชินยังไม่มีบัตรหรอค่ะ แต่รูปแบบอื่นๆก็มี ยิ่งเป็นผู้หญิงเดินทางคนเดียวยิ่งต้องระวัง

Quote Originally Posted by sakay View Post
    พี่ที่ทำงานเรากันโดนบ่อยค่ะ ไม่รู้ทำไม โดนกันตั้งแต่มุขถูกรางวัล
    ไปจนถึงมุขได้เงินคืนภาษี บางคนเชื่อเกือบจะไปโอนเงินอยู่แล้ว
    หัวหน้าแอบได้ยินแว่วๆ เลยรีบซักไซ้และห้ามไว้ได้ทัน
    บางคนถือเช็คคืนภาษีอยู่ในมือเลย มิจฉาชีพโทรฯ มาบอกได้รับคืนภาษี
    แกก็ตอบไปแบบงงๆ ว่า ได้แล้วครับอยู่ในมือผมนี่ละ มิจฉาชีพรีบวางโทรฯ แทบไม่ทัน

0/5
    พวกเเก๊งหลอกโอนเงิน คนไทยต้องสูญเสียเงินไปกะเเก๊งพวกนี้หลายร้อยล้านเลยค่ะ
    LONG LIVE THE KING

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    หนามยอกต้องเอาหนามบ่ง มันเปนอย่างนี้ นี้เอง 55+
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5
    อยากโดนบ้างจัง น่าสนุกดี ห้าๆ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

VENDAR is offline Registered Member
    0/5

Exclamation ขอเตือนภัยด้วยคนคะ

เคยเจอคล้ายๆ แบบนี้เหมือนกัน คิดว่าน่าจะเป็นพวกมิจฉาชีพคะ
    เรื่องมีอยู่ว่า...
    ประมาณ 8-9 โมงเช้า มีโทรศัพท์เข้ามาคะ เป็นเบอร์ Private Number
    พอรับปุ๊บ ก็เป็นเสียงเหมือนพวกระบบโอเปอเรเตอร์อัตโนมัติ แจ้งว่า..
    นี่เป็นระบบแจ้งเตือนอัตโนมัติจากทางธนาคารกรุงเทพ แจ้งว่ามียอดการใช้เงิน
    โดยบัตรเครดิตจำนวน 68,500 บาท ที่เดอะมอลบางกะปิ (แต่เวลาที่โทรมาขณะนั้น ได้ข่าวว่า
    ห้างยังไม่ทันเปิดเลยคะ) แล้วลงท้ายด้วย ติดต่อเจ้าหน้าที่กด 9

ส้มฟังแล้วก็ยังอึ้งๆ งงๆ อยู่ เนื่องจากบังเอิญ ธนาคารที่อิจฉาชีพสุ่มมาดันตรงกับที่มีอยู่
    แต่ก็ไม่ได้พูดหรือกดอะไรไป เงียบฟังเฉยๆ มันก็จะพูดวนซ้ำๆ แบบเดิมจนเราวางสายเลยคะ
    หลังจากนั้นพอโทรไปเช็คกับธนาคาร ธนาคารแจ้งว่าไม่มีบริการในลักษณะนี้เลยคะ

ถ้ามีก็จะเป็นพนักงานโทมาสอบถามด้วยตนเอง ไม่ใช่ระบบอัตโนมัติแบบนี้คะ
    เลยอยากจะมาช่วยเตือนภัยเพื่อนๆ อีกแรงนึงคะ ^^

ข้อควรสังเกตุ
    ตอนที่พวกมิจฉาชีพโทรมาเนี่ย เค้าจะไม่มีข้อมูลอะไรมาแจ้งเราเลยคะ
    อย่างที่ส้มโดน เค้าโทรมาแจ้งแค่ว่า มีการใช้เงินไปเท่านี้ ที่นี่ แต่ไม่เห็นบอกเลยว่า ของบัญชีไหน และใครเป็นเจ้าของบัญชี ...ยังไงก็ต้องระวังตัวกันไว้มากๆ นะคะ เดี๋ยวนี้พวกมิจฉาชีพมันเยอะ
    Last edited by VENDAR; 06-02-2010 at 02:46 PM.

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5

ระวัง๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐

โดนเหมือนกัน แต่มาบอกว่าเราติดหนี้ บัตรเครดิตธนาคาร standard ฯ นี้แหละทั้ง ๆ ที่ เรา ไม่มีบัตรเครดิตเลยสักกะใบเด๋วนี้มีพวกนี้เยอะมาก เลยอะ ยังไงก้อระวัง ๆไว้ก้อดีคร้า อย่าเทีี่ยวไปบอกข้อมูลส่วนตัวกับคนที่เราไม่รู้่จักนะ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    น่ากลัวจังนะคะ คนสมัยนี้ โกงกันได้ทุกรูปแบบ

ต้องระวังตัวกันให้เยอะๆนะคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook