Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: 55555......มันน่านัก หาว่าเรา นิดๆๆๆๆๆเดียว....

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking 55555......มันน่านัก หาว่าเรา นิดๆๆๆๆๆเดียว....

สมัยเมื่อผมยังอายุยังวัยเอ๊าะ ก็13-14ปี...ก็ชอบเที่ยวหาปลา หาจิ้งหรีด ตามท้องทุ่งท้องนา...กลับมาบ้านทีก็ดึกๆดื่นๆ และแล้วมันก็เป็นเรื่องขึ้นมาได้....

คืนนั้นผมหาปลามาได้พอสมควรและเป็นคืนเดือนมืด...ไอ้การหาปลามันต้องลงลุยน้ำ ดังนั้นชุดผมก็มีแค่..ผ้านุ่งขาสั้นแบบชาวเล เพื่อสะดวกในการลงท้องนา ก็สนุกไปตามประสาเด็กๆ...แต่การเดินทางกลับบ้านนี่สิ มันน่ากลัวเอาเรื่อง เพราะต้องผ่านสวน ผ่านป่าที่มีแต่ต้นไม้ปกคลุม ดูแล้วน่าสยอง...ในใจก็ไม่คิดอะไรก็เดินดุ่มๆเพื่อกลับบ้าน ตอนนั้นกะประมาณว่า 5 ทุ่มกว่าๆเห็นจะได้...เงียบก็เงียบ มืดก็มืด วังเวงพิกล...พอเดินผ่านโค้งวัดเก่า ที่เปลี่ยวและวังเวง ก็ได้ยืนเสียง...ฮือๆๆๆ.....ฮือๆๆๆ

ในใจคิด มันเสียงอะไรวะ...ก็ไม่สนใจ เดินต่อไปเรื่อยๆ ไอ้เสียงเจ้ากรรมมันก็ดัง ฮือๆๆ ตามมาตลอดทาง..ก็เลยหยุดและหาเจ้าของเสียง..แต่เสียงมันหาหยุดไม่ มันยิ่งดัง ฮือๆๆๆ......ฮือๆๆๆ อยู่เหนือหัว..และเมื่อผมหันหน้าขึ้นไปมอง....ว๊ากๆๆๆๆๆ.....ผีตาโบ๋ววว...สูงยาวเดินตามผมมาตลอด...ตาต่อตามองกัน....ตามันแดงโต และยิ้งแสยะ..แฮ่ๆๆๆๆ....ฮือๆๆ

ไอ้ผมก็ไม่กลัว แต่ ขามันสั่น คําโบราณบอกว่าถ้าหมาไล่อย่าวิ่งหนี แต่ถ้าเจอผี..ให้แก้ผ้าอวดของดี...ไอ้ผมก็ทําตามคือแก้ผ้า โชว์ของดีให้ผีชม ซะเลย...ที่ไหนได้...ผีมันกลับหัวเราะ...เอิ๊กๆๆๆ....แฮ่ๆๆๆ...และแล้วก็มีเสียงแทรกออกมาจากปากผีตัวนั้น....ด้วยเสียง สยองว่า....

ฮือๆๆๆแฮ่ๆๆๆ....นิดเดียวเอง........กร๊ากๆๆๆๆ...พร้อมกับเสียงหัวเราะของมันแล้วมันก็หายไป พร้อมกับเสียงหัวเราะที่ทําให้ผมแค้นมากๆๆ...

จนทุกวันนี้ผมยังไม่เคยเจอไอ้ผีตัวนั้นอีกเลย..อยากจะโชว์มันว่าตอนนี้ผมไม่...นิดเดียวแล้ว...ฮ้าๆๆๆไอ้ผีบ้า.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเจอดอนนี้หละ ... คุณเป๊ปซี่หายไปนานเลยนะคะ กลับมาอีกทีก็มีเรื่องสนุก ๆ มาเล่าให้ฟัง
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    55555555555 ฮาดี
    อยากมีเว็บไซต์ขายของ Online สวยๆแนวๆ หรือจะเป็นเว็บ Blog ส่วนตัว หรือเว็บไซต์ทั่วๆไป

สนใจก็ -> รับทำเว็บไซต์

ตัวอย่างผลงาน : http://www.forwebdev.com/portfolio

E-Commerce ตัวล่าสุดที่ทำ : http://www.stickyberry.com/

สนใจติดต่อ MSN หรือ E-Mail : gtc2008@windowslive.com

0/5
    55555555555555555
    elegance does not consist in putting on a new dress

0/5
    ว๊ายยยยยยยยยยยยย -*-

gookgai is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดดดดดดดด ^^

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    บอกได้คำเดียวว่า ฮา
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    มาถึงก็ฮาเลยนะคะ คุณอาเป๊บซี่....ขอบคุณค่ะที่มาเล่าสู่กันฟัง
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณจ๊ะ อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    คิดถึงมากๆเลยค่ะ....คุณอาpepsi หายไปไหนมา....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook