Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 46

Thread: เพื่อนๆที่ร่วมบริจากเงินปรับปรุงห้องพักเด็ก ร.พ สวนดอก รบกวนแวะหน่อยนะคะ

Warning Points:
    0/5
    อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ
    ขอลิ้งค์เรื่องน้องนาตาลีหน่อยได้มั้ยคะ
    ลูกสาวพัชเพิ่ง5เดือนคะ

ขอให้บุญทั้งหลายส่งให้น้องนาตาลีเป็นนางฟ้าน้อยๆบนสวรรค์ตลอดไปนะคะ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาอ่านคร้า ถึงจะไม่ได้ร่วมทำบุญไป ยังไงก้อให้เป็นกำลังใจให้คุณน้ำกะคุณคริสนะคะ และของให้บุญกุศลทั้งหลายได้ยังเกิดแก่น้องนาตาลีนะคะ สาธุ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Patchpanda View Post
    อนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ
    ขอลิ้งค์เรื่องน้องนาตาลีหน่อยได้มั้ยคะ
    ลูกสาวพัชเพิ่ง5เดือนคะ

ขอให้บุญทั้งหลายส่งให้น้องนาตาลีเป็นนางฟ้าน้อยๆบนสวรรค์ตลอดไปนะคะ
    ลิงค์เรื่องของหนูนาตาลีอยู่นี่นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=318608
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วปลื้มใจจริงๆ
    ขอบุญกุศลนี้ส่งให้น้องนาตาลีมีทรัพย์มีสุขในสวรรค์ย่ิงๆขึ้นไปค่ะ
    และขอให้คุณน้ำ และคุณคริส มีความสุข ปราศจากความทุกข์ท้ังสิ้นนะคะ

สาธุค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    เพิ่งเข้าเวบนี้มาไม่นานเองค่ะ ไม่เคยทราบเรื่องนี้เลย
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ^^

หนูเชื่อว่าน้องเค้าต้องได้รับสิ่งดีๆที่คุณพ่อและคุณแม่ทำให้เค้าแน่นอนค่ะ
    แล้วถ้าจิตผูกพันกัน หนูเชื่อว่าน้องเค้าต้องกลับมาอยู่กับคุณน้ำอีกแน่ๆค่ะ

หนูเป็นอีกคนที่เชื่อในเรื่องนี้ค่ะ เพราะน้องสาวฝาแฝดของหนูเองก็เป็นเช่นนั้น
    เค้าเสียตอนผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจ เพราะเป็นโรคหัวใจแต่กำเนิด ลุงหมอที่สวนดอกก็ทำเรื่องส่งตัวเข้ามาที่ศิริราช
    เพราะตอนนั้นทางสวนดอกยังไม่พร้อมที่จะทำเอง และคุณหมอทั้งสองที่ก็ไม่มีใครกล้ารับรองว่าจะสำเร็จ ทุกคนบอกว่า 50/50 หมดเลย
    แต่เค้าก็ตัดสินใจเองว่าจะผ่าตัด เพราะเค้าอยากวิ่ง และอยากไปโรงเรียนได้! ซึ่งเค้าก็ไม่ได้กลับมาที่บ้านอีกเลย T.T
    ซึ่งถ้าเป็นสมัยนี้คงแป๊บเดียววิ่งปร๋อแล้วอ่ะค่ะ (แต่เมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วถือว่าเป็นเรื่องที่เสี่ยงและใหม่มากๆ และที่ศิริราชคือที่ที่พร้อม และดีที่สุดที่จะทำได้)
    แต่คุณพ่อคุณแม่ก็บอกว่าเราได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดกับเค้าแล้ว เพราะถ้าไม่ผ่าตัดลุงหมอก็บอกว่าเค้าก็จะอยู่ได้อีกไม่ถึงปี

ณ ตอนนี้ที่บ้านหนูก็เชื่อว่าเค้ากลับมาเกิดเป็นน้องสาวคนปัจจุบันนี้ค่ะ
    เพราะคุณแม่บอกว่าทั้งไฝ ทั้งขี้แมลงวันอยู่ตำแหน่งเดียวกันเลยค่ะ
    และเป็นคนที่สุขภาพแข็งแรง สมบูรณ์มาก
    (คุณแม่บอกว่าไปกระซิบบอกน้องไว้ว่าถ้าจะกลับมาก็ให้มาแบบแข็งแรง ไม่ต้องเอาโรคอะไรติดมาด้วย จะได้อยู่ด้วยกันนานๆค่ะ)
    Thanks SBN !! ^^

gobby

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by gobby View Post
    เพิ่งเข้าเวบนี้มาไม่นานเองค่ะ ไม่เคยทราบเรื่องนี้เลย
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ^^

หนูเชื่อว่าน้องเค้าต้องได้รับสิ่งดีๆที่คุณพ่อและคุณแม่ทำให้เค้าแน่นอนค่ะ
    แล้วถ้าจิตผูกพันกัน หนูเชื่อว่าน้องเค้าต้องกลับมาอยู่กับคุณน้ำอีกแน่ๆค่ะ

หนูเป็นอีกคนที่เชื่อในเรื่องนี้ค่ะ เพราะน้องสาวฝาแฝดของหนูเองก็เป็นเช่นนั้น
    เค้าเสียตอนผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจ เพราะเป็นโรคหัวใจแต่กำเนิด ลุงหมอที่สวนดอกก็ทำเรื่องส่งตัวเข้ามาที่ศิริราช
    เพราะตอนนั้นทางสวนดอกยังไม่พร้อมที่จะทำเอง และคุณหมอทั้งสองที่ก็ไม่มีใครกล้ารับรองว่าจะสำเร็จ ทุกคนบอกว่า 50/50 หมดเลย
    แต่เค้าก็ตัดสินใจเองว่าจะผ่าตัด เพราะเค้าอยากวิ่ง และอยากไปโรงเรียนได้! ซึ่งเค้าก็ไม่ได้กลับมาที่บ้านอีกเลย T.T
    ซึ่งถ้าเป็นสมัยนี้คงแป๊บเดียววิ่งปร๋อแล้วอ่ะค่ะ (แต่เมื่อ 20 กว่าปีที่แล้วถือว่าเป็นเรื่องที่เสี่ยงและใหม่มากๆ และที่ศิริราชคือที่ที่พร้อม และดีที่สุดที่จะทำได้)
    แต่คุณพ่อคุณแม่ก็บอกว่าเราได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดกับเค้าแล้ว เพราะถ้าไม่ผ่าตัดลุงหมอก็บอกว่าเค้าก็จะอยู่ได้อีกไม่ถึงปี

ณ ตอนนี้ที่บ้านหนูก็เชื่อว่าเค้ากลับมาเกิดเป็นน้องสาวคนปัจจุบันนี้ค่ะ
    เพราะคุณแม่บอกว่าทั้งไฝ ทั้งขี้แมลงวันอยู่ตำแหน่งเดียวกันเลยค่ะ
    และเป็นคนที่สุขภาพแข็งแรง สมบูรณ์มาก
    (คุณแม่บอกว่าไปกระซิบบอกน้องไว้ว่าถ้าจะกลับมาก็ให้มาแบบแข็งแรง ไม่ต้องเอาโรคอะไรติดมาด้วย จะได้อยู่ด้วยกันนานๆค่ะ)
    ขอบคุณนะคะ พี่เองก็บอกน้องเหมือนกันว่าให้กลับมา แบบสมบูรณืแข็งแรง ทุกวันนี้ก็ยังรอน้องกลับมาอยู่คะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5
    Quote Originally Posted by due View Post
    เห็นแล้วปลื้มใจจริงๆ
    ขอบุญกุศลนี้ส่งให้น้องนาตาลีมีทรัพย์มีสุขในสวรรค์ย่ิงๆขึ้นไปค่ะ
    และขอให้คุณน้ำ และคุณคริส มีความสุข ปราศจากความทุกข์ท้ังสิ้นนะคะ

สาธุค่ะ
    ขอบคุณนะคะคุณดิว

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ลิงค์เรื่องของหนูนาตาลีอยู่นี่นะคะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=318608
    ขอบคุณพี่แหววนะคะ

terri is offline Trusted Member
    0/5
    มาช้าไปหน่อยนะคะ แต่ได้อ่านก็รู้สึกถึง สิ่งดีๆ ที่มีให้กนในเวปนี้
    และก็เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนากับพี่น้ำด้วยค่ะ น้องนาตาลีไปดีไปสบายแล้ว
    พี่น้ำกับสามีเริ่มต้นชีวิตใหม่ ผ่านเรื่องยากมาได้ ต่อแต่นี้ไปอะไรจะมารับมือได้หมด
    รอรับชีวิตใหม่ที่จะมาอยู่ภายใต้การดูแลของเราในอนาคตค่ะ
    โชคดี มีสุข ไร้โรคภัย ขอความอิ่มเอมใจจงบังเกิดแก่ครอบครัวนะคะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread