Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: วิธีหากินของคนเลว อ่านด้วยสำคัญมากๆๆ

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

วิธีหากินของคนเลว อ่านด้วยสำคัญมากๆๆ

ภาพประกอบจาก google

เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในสังคมไทย ... .โค.. ต.. ร เลวทั้งตำรวจและพวกที่อยู่ในแก๊งค์เลย > เท่าที่เพื่อนเคยโดนมานะครับ ... . เวลาเราไปเติมน้ำมันตามปั้ม ... ให้ลงมาดูนะครับเวลาเด็กปั้มมันเติม
    ... ... เพราะถ้าคุณไม่ดูอาจเป็นแบบเพื่อนผม ... .. เพื่อนผมไปเติมน้ำมัน ทางสายจะไปแพร่
    เติมเสร็จขับรถออกมา ดูกระจกหลังเห็นมีถุงพลาสติกปลิวไสวๆ อยู่ที่ฝาเติมน้ำมัน มันก็เลยลงมาดู
    เจออะไรรู้ไหมครับ เจอยาบ้า 5 เม็ดอยู่ในถุง มันก็เลยโยนทิ้งข้างทาง พอขับรถออกมาได้ สัก 1 กม.
    เจอด่านตำรวจครับ ตำรวจเรียกตรวจ ... .. คำแรกที่ตำรวจถามมันถามว่าเปิดฝาถังน้ำมันหน่อย ... ...
    พอจะรู้กันหรือยังครับ รถเพื่อนผมโดนรื้อทั้งคันเลย ... . เพราะมันหายาบ้าไม่เจอ ท่าทางหงุดหงิดมาก
    ค้นอยู่นานเป็นชั่วโมงเลย พอไม่เจอมันก็เลยปล่อยเพื่อนผมไป พอจะวิเคราะห์ออกไหมครับ
    ตำรวจกับเด็กปั้มหากินด้วยกัน โดยการให้เด็กปั้มแอบเอายาบ้ามายัดตามรถที่เติมน้ำมัน ยัดเสร็จ
    โทรไปแจ้งรูปพรรณรถกะตำรวจ แล้วพอค้นเจอยาก็จะขอตังส์ ให้เรื่องจบ 2-3 หมื่น แล้วไปแบ่งกันกะเด็กปั้ม .... !
    โชคดีที่เพื่อนผมเห็นทันเลยรอดตัว เวลาไปเติม น้ำมันสังเกตกันให้ดีนะครับ
    ถ้าเจออย่างนี้ เซ็งครับ ไม่ใช่เรื่อง เล็กๆ เลย
    ปล. อ่านจบ แล้ว FW. ต่อด้วยจะดีมากๆเลยครับ

เลวได้อีก - -"
    "ธงชาติไทยไม่ได้มีแต่สีแดง"

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member
    0/5
    ทำไมหากินกันง่ายๆแบบนี้ ขอบคุณนะคะ ที่มาเตือนกัน
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    ตำรวจไทย(บางคน ----- จริงๆไม่อยากใช้สรรพนามว่าคนสำหรับตำรวจเเบบนี้)
    ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง ขอให้เวรกรรมตามมันทันค่ะ

T T

sweetpattnuszy is offline Trusted Member
    0/5
    ตำรวจดีหายาก ตำรวจชั่วมีมากเหมือนขยะ......
    THX....SBN
    THX....SBN
    THX....SBN

+ S I A M B R A N D N A M E +

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5
    โห ชีวิตนี้มีอะไรให้เหนื่อยได้อีก

จะบ้าตาย
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ท้อใจจริงๆค่ะ คนเรานี่มันเลวได้อีกกกกกกกกก....ขอก็อปไปให้เพื่อนๆด้วยนะคะ ขอบคุณมากที่นำมาบอกกันค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    โถถถ ตำรวจไทย พึ่งไม่ได้แล้วยังจะมารีดไถประชาชนอีก เวรกรรม

0/5
    เลวไร้คำบรรยายเลยจริงๆ ขอบคุณมากค่ะที่เอามาเตือนกัน
    เส้นทางนี้ใช้แทบทุกครั้งที่กลับไปเที่ยวบ้านนะค่ะ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    เลวสุดยอด ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ต่อไปเวลาเิติมน้ำมันต้องคอยระวังแล้ว

Comments from Facebook