Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 67 of 329 FirstFirst ... 17 57 65 66 67 68 69 77 117 167 ... LastLast
Results 661 to 670 of 3290

Thread: Beauty Secret

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มีใครทาน shiseido pure white บ้ารึเปล่าคะ? อยากขาวได้อีกค่ะ ^^
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    สวัสดีจ้ะสาวๆๆ คิดถึงทุกๆคนเลย วันนี้ออกไปไหนกันบ้างป่าวจ้ะ เดี๋ยวเค้าจะ
    แว้บเข้าเมืองซักหน่อย ไปอัพเดทแฟชั่นว่าเค้าไปถึงไหนกันแล้ว ฮี่ๆๆ

สวัสดีคุณPeepiค่ะ ลิก็ลงรถเมล์ผิดป้ายเหมือนกัน ติดอยู่ในห้องนี้ กลับบ้านไม่ได้เนี่ย
    Mario Badescu เคยใช้แล้วอ่ะค่ะ ถ้าสิวอักเสบหัวปิด แบบนูนๆแดงๆไม่ค่อยยุบอ่ะค่ะ
    แต่ถ้าสิวหัวเปิดหรือสิวแกะ แห้งเลยนะ ขวดนึงใช้ได้นานมากค่ะ แต่แพงเลยไม่ซื้ออีก

สวัสดีคุณMallyค่ะ มีอะไรดีๆเอามาแบ่งปันกันนะคะ

พี่จิ ได้ดร.สมชายแล้วยังจ้ะ ได้อะไรมาบ้างเอ่ย

พี่มล เดี๋ยวแวะไปดูของให้นะคะ

นาเดีย ลิว่าCDPคือCle de Peauมั้งนะ (รู้แล้วว่าเดีย ไม่เปลี่ยนแบรนด์จริงๆ
    เราจำได้ว่าแป้งOriginsนี่เคยฮิตในห้องแป้งพันทิป นานมาแล้วอ่า..อิอิ)

ติ่ง เรารอดูน้องแนลของติ่งอยู่นะจ้ะ ตื่นเต้ลล

พี่เมย์ สวัสดีค่ะพี่

พี่โอ้ ตื่นรึยางงงค้า

ขอตัวไปก่อนนะคะสาวๆ เดี๋ยวจะเย็นซะ แต่ลิชอบออกจากบ้านตอนเย็นๆนะ เพราะไม่ร้อนดี
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    คุณKeeki ลิทานอยู่ค่ะ ขาวขึ้นค่ะ มันจะขาวแบบผ่องๆอ่ะค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ลิครับขอบคุณนะครับผม

เดี่ยวนิคจะไปลองหาซื้อแต้มสิวของ Mario Badescu มาบ้างนะครับ

ขอบคุณครับ

0/5
    อ้าว น้องนิค อยู่ในนี้ด้วยหรอจ้ะ

0/5
    ไปแล้วค่ะ ไปแล้วจริงๆ ฮี่ๆๆ แอบติดลมอีกแระเรา

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เป็นไร ยินดีจ้ะน้องนิค มาแบ่ง ๆ กันเนอะ อ้อ พี่เห็นราคาประมาณ 17 ดอล นะ ถ้าฝากใครซื้อมาจากเมกา ราคานี้ก็น่าสนใจ

ไม่รูว่าเคยมีคนใช้ Lotion P No. 1 ของศิริราชมั้ย ตัวนี้ใช้กับตัวเองแล้วรู้สึกว่ามันจะเหมาะกับสิวอักเสบแบบแดง ๆ บวม ๆ โต ๆ แบบคล้าย ๆ เวลาสิวมันเห่ออ่ะ อันนี้ลักษณะเหมือนคล้าย ๆ แป้งน้ำ จะไม่เห็นผลทันใจ แต่ช่วยได้จริง ๆ แบบว่าถ้าอยู่บ้านก็นั่งแปะทามันได้ทั้งวัน
    อันนี้ทาแล้วหน้าไม่ลอก ไม่แห้ง แถมช่วยให้หน้ามันน้อยลง แบบรู้สึกด้วยตัวเอง ที่สำคัญราคาเยา เพียง 20 บาท เท่านั้น แต่ทาได้โห... เป็นปีมั้ง 55

ถ้าใครสนใจก็บอกนะจ๊ะ จะได้เอามารีวิว เพราะว่าเห็นผลแบบค่อยเป็นค่อยไปเลยไม่รู้ว่าจะถูกใจใคร ๆ ในนี้รึเปล่า
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

Peepi is offline Trusted Member
    0/5
    เย้ๆๆ พี่ลิ อย่าลืมมารีวิว นะค่ะ เพราะยาที่หนูทาอยู่ (ที่หมอจัดให้ มันทำหน้าลอกอะค่ะ T^T)

ปล- คราวที่แล้วติดตามกระทู้ที่มีปัญหาเรื่องสิสที่หลัง แล้ว พี่ๆ บางคนแนะนำสบู่ Madam Heng อ่า
    อยากมาบอกว่าหนูไม่ work เลยอ้าค่ะ แต่หนูอาจเป็นส่วยน้อยอะนะ ไม่รู้ว่าพี่คนนั้นเค้าใช้แล้ว work ป่าววว
    $$.$$ I'M BROKE! $$.$$
    OMG desperately needed some money >.<
    ...
    *sigh*
    T^T

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ลิ.. พี่สนใจยาแต้มสิวอ่ะ มีแบบไหนแต้มกลางคืน เช้ายุบบ้างอ่ะ บางทีผุดขึ้นมา เห็นชัด วัยรุ่นเซ็งเลย อดแกะไม่ได้สักที มีแต่จุดดำๆๆ แล้วเจ้าตัวเนี่ย Mario Badescu มีขายแถวไหนบ้างคะ
    อ้อ..แล้วพี่ชอบเป็นเหมือนลิเลยอ่ะ อักเสบแดง บวมๆ แต่ไม่มีหัว แล้วตัว Lotion ของศิริราชอันนั้นมีขายแถวไหนจ้ะ ถ้าต้องไปถึงศิริราช ท่าจะไม่คุ้มค่ารถแหะ

หวัดดีค่ะน้อง peepi ยินดีต้อนรับจ้ะ เรื่องสิวที่หลัง ลองสเปรย์พ่นสิวแผ่นหลังมั๊ย พี่ใช้ oxegen (?) จริงๆ ชื่ออะไรไม่รู้ประมาณเนี่ยแหละ ซื้อในวัตสัน ก็โออยู่นะ แต่ข้อเสียคือ packaging แย่มาก มันเป็นขวดสเปรย์สีขาวธรรมดา แล้วสกรีนยี่ห้อสีเขียวๆ บนขวด แต่พอใช้ๆๆไป มันเลอะมือ เลือนหมด พี่เลยเช็ดล้างออกหมดเลย แหะๆๆ เลยจำชื่อจริงให้ไม่ได้อ่ะ ใช้ได้นานอยู่นะ ราคาหลักร้อย สองร้อยประมาณเนี้ย ถ้าสนใจไปลองเดินดูในวัตสันก็ได้นะ มีอีกตัวก็เป็นสบู่เหลวใช้สำหรับลดสิวแผ่นหลังเหมือนกัน วางขายใกล้ๆ กัน เคยซื้อมาใช้ปีก่อนโน้น พอหายก็ไม่ได้ใช้อีก
    เหอออ เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย

0/5
    พี่ลิจัสมิน มิ้นอยากได้เสริมอึ๋มอ่ะ วันนี้ไปเดินดูมามันมีแต่แบบติดกาว แบบที่พี่บอกมันคือแบบไหนค๊ะ
    sea:sand:sun=ME^__^

Page 67 of 329 FirstFirst ... 17 57 65 66 67 68 69 77 117 167 ... LastLast

Comments from Facebook