Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 9 of 329 FirstFirst ... 7 8 9 10 11 19 59 109 ... LastLast
Results 81 to 90 of 3290

Thread: Beauty Secret

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เรื่องลอกสิวเสี้ยนเนี่ย ใช้พวกยี่ห้ออะไรๆ ก็ไม่คอย work ค่ะพี่ ต้องนี่เลย (แต่ต้องขยัน กับอดทนนิ้ดนึงนะ)
    เอาสำลีรถพยาบาล แบบแผ่นบางที่ลอกได้นะ แบบรีดข้างไม่ดี ลอกแบบบางๆ ประมาณหนึ่งแผ่น ลอกได้อีกสักสาม เตรียมไว้พอดีแปะหน้าได้หมด จากนั้นเอาเฉพาะไข่ขาวเทใส่ถ้วยรอไว้
    พอจะนึกออกใช่มั๊ยค่า เอาสำลีมาแปะหน้า ทำทีละแผ่นนะ แล้วทาไข่ขาวบนสำลีจนชุ่ม ใช้นิ้วมือเราเนี่ยแหละ ค่อยๆ ทา ค่อยๆ ทำทีละแผ่น จนกลายเป็นมาสก์ทั้งหน้า จากนั้นก็นั่งๆ นอนๆ ไม่ควรขยับหน้ามากเดี๋ยวเป็นรอย รอจนแห้ง แล้วลอกออกจากข้างล่างย้อนขึ้นข้างบน

สิวเสี้ยนที่มีจะลอกหลุดออกแบบ.... อื้อหือ ทั้งยวงเลยค่ะ

0/5
    ที่หน้าไม่เคยมีปัญหาเรียกว่าผิวดีเลยล่ะ แต่ระยะหลัง ที่หน้าเริ่มแห้ง เป็นขุย ๆ ทำไงดีคะ ต้องใช้ตัวไหนบำรุงดี ใครรู้วานบอกหน่อยเถอะจ๊ะ (สามีบอกเริ่มแก่ ก็เงี่ย ฮึ่ม)
    [SIGPIC][/SIGPIC]

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    โดยส่วนตัว...กวางใช้ snow แล้วเฉยๆคะ....ไม่ดีขึ้น แต่ก็ไม่แย่ลงคะ....
    แต่พอเปลี่ยนมาใช่ คลาแรงค์นี่....รู้สึกว่าหน้านิ่มและใส่ขึ้นคะ....
    แล้วก็เคยเปลี่ยนมาใช้ครีมบำรุง....kanebo กระปุกแดง ไนท์ครีม ...ที่ดังในพันทิพย์...ส่วนตัว...หน้ามันคะ...ไม่ค่อยชอบ

ก็เปลี่ยนมาเป้น shi ก็ดีคะ....ปัจจุบัน..คลาแรงค์เหมือนเดิมคะ......ชอบที่สุด...

ส่วนปัญหาตอนนี้ที่ต้องการความช่วยเหลือคือ....
    1.philo ล้างหน้าที่ใช้อยู่...รู้สึกว่าล้างไม่ค่อยสะอาดคะ...(แต่ปัจจุบัน...sa shi เค้าแนะนำบอกให้ซื้อoil ของ anassaมาล้างคู่กัน ก็แก้ปัญหาได้คะ...แต่ก็ยังรู้สึกว่า เราไม่ได้ใช้รองพื้น ทำไมที่ล้างหน้าเราเอาไม่อยู่คะ รึเพราะกันแดดที่ใช้อยู่มัน spf มากเกินไป)

2.อาย ไลเนอร์ ของmac ที่ใช้อยู่ ระหว่างวัน...มันมีเส้นเพิ่มอีกเส้น....(เหมือนๆมันไม่แห้งอ่ะคะ...)...มีของยี่ห้อไหน...ใช้แล้วไม่เป้นบ้างคะ....เคยใช้ของ BB ก็เป้นคะ

3.อายครีม.....ยี่ห้ออะไรดีคะ...ตอนนี้มีปัญหา ใต้ตาคล้ำ ถุงใต้ตาหย่อนคะ...เคยใช้ Dior shi ก็ช่วยไม่ได้ Lancome เหมือนจะดีกวานิดนึง...แต่ก้ยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรคะ...

4.อยากได้..แป้ง...ทาระหว่างวัน....โดยที่แป้ง ไม่ผสมรองพื้นคะ...แนะนำยี่ห้อให้หน่อยคะ...

5. ตอนนี้ใช้ แป้งแข็งรองพื้น ยี่ห้อ mac lightful อยู่....แต่รู้สึกว่า...ช่วงจมูกเหมือนไม่เนี้ยน...(รึเราหนาไม่เรียบ แต่เวลาไปเค้าเตอร์เครื่องสำอางค์ sa ก็บอกว่าเรียบนะค่ะ) มียี่ห้อไหนแนะนำไหม๊คะ

ปล....ขอบคุณพี่นี่นา...เรื่องเค้าเตอร์ซุคคะ....ถ้าว่างเมื่อไหร่...จะรีบไปซื้อเลย....

0/5
    ใครเคยใช้ Eyeshadow Primer Potion ของ Urban บ้างจ๊ะ ดีมั่ย

0/5
    คุณนายบันจ๋าหน้าเราบางครั้งก้อเป็นขุยๆโดยเฉพาะตรงปลายๆจมูก แสดงว่าครีมบำรุงที่ใช้อยู่มันเข้มขนไม่พอนะ ตอนนี้เราใช้อยู่ day cream ของ Suqqu อยู่ใช้ดีตัวเองชุ่มชื้นดีและไม่เนอะหนะซึมเร็ว กลิ่นหอมเทพมาก ฮิๆๆ ไอ้ครีมนี่บางที่เราเห็นว่ามันเข้มข้นเลยคิดว่าพอแต่บางทีเนื้อครีมมันหนัก และลอยอยู่บนผิวหน้าพอเราซับหน้ามันก้อหายไปกลับทำให้หน้าแห้งอีกพอไม่ซับก้อ อาจทำให้หน้ามันได้เพราะฉะนั้นใช้ครีมที่มีความเข้มข้นดีและซึมลงผิวได้ง่ายเนื้อไม่หนาหนักจะดีกว่านะจ้ะ

ส่วนน้องnikioที่บอกว่าล้างหน้าแล้วไม่สะอาดมันเป็นยังงัยจ้ะ คือหลังล้างหน้าเสร็จเช็ดด้วยโลชั่นหรือโทนเนอร์แล้วสำลียังดำอยู่เหรอ หรือว่ารู้สึกว่าหน้าลื่นๆจ้ะเลยรู้สึกว่าไม่สะอาด ส่วนตัวพี่แล้วนะเมื่อสมัยนู้น ตอนที่ใช้แบบครีมล้างหน้านะพี่จะล้างแล้วเช็ด ล้างแล้วเช็ดจนกว่าสำลีจะขาวถึงตามด้วยโฟมอีกที(ในตอนเย็น) แล้วจะรู้สึกแสบหน้ามาก จนมาเจอออยของ ลุงชู Shu Uemura นี่แหล่ะติดใจซ่ะใช้มานาน นาน มากก่อนที่จะมีมาขายในเมืองไทยซะอีก ล้างหนเดียวออกหมดทุกอย่างและหน้าก้อไม่แสบไม่ช้ำจากการเช็ดหน้ามากๆด้วย และตอนนี้อีกตัวที่ชอบเหมือนกันคือ ครีมล้างหน้าของ ซุค คือมันสามารถเช็ดออกด้วยสำลีหรือล้างออกด้วยน้ำได้เลย หนานุ่มหอมมากๆ

อายไลนเนอร์ใช้ระหว่างวันแล้วมีเส้นเพิ่ม อาจจะเป็นไปได้ว่าหนังตานู๋มัน แก้ด้วยการงดใช้อายชาโดว์แบบครีม และอย่าทาอายครีมที่แปลือกตาเวลาที่จะทาอายไลเนอร์จ้ะ ลองดูเผื่อช่วยได้ ของพี่ใช้ของ มาจอร์ลิกา กับ lunasol อยู่ใช้ดีไม่แพนด้าจ้ะ

แป้งเพรสทาระหว่างวัน น้องมะลิบอกว่าของ ซุค ดีคุมมันด้วยกับอีกตัวที่พี่อยากลองคือของ impress จ้ะ

ทาแป้งแข็งมีปัญหาตรงจมูกไม่เนียน สาเหตุอาจเกิดจากมีสิวเสี้ยน หรือหน้ามันแก้ไขโดย วิธีลอกสิวเสี้ยนและขัดหน้าอาทิตย์ละครั้งหรือตามสภาพผิว หรือว่าจะใช้เบสทาก่อนทาแป้งก้อช่วยให้แป้งติดทนขึ้นนะจ้ะ ส่วนแป้งแข็งยี่ห้ออะไรดีตอนนี้พี่อยากลองของ Impress ที่สุดได้ยินข่าวลือมานานล่ะว่า"เลอค่า" แต่ยังไม่ได้ลอง ใครใช้แล้วเป็นงัยวานบอกที

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    แวะมาเล่นหน่อยนึงก่อนนอน อิอิ

อยากจะบอกว่าใช้ครีมอะไรมา ก็ไม่เคยจะประทับใจสักอัน แค่ใช้แล้วไม่แพ้ก็ใช้ๆไปจนหมดกระปุกแล้วก็เปลี่ยนค่ะ เหะๆ แต่ขอบอกว่า SKII ใช้ไม่ขึ้นอย่างแรง หน้าไม่เห็นว่ามันจะดีขึ้นและแสนแพง แต่เค้าว่ากันว่าลาร์ แพรี่นี่มันแอบดี เป็นบางตัว ใช้แล้วเห็นผล จะ จะ กันไป SISLEY ใช้แล้วดีขึ้นรึเปล่าไม่รู้แต่แอบชอบ ทาแล้วรู้สึกดี Estee นี่ก็ทาแล้วรู้สึกดีโดยเฉพาะไอ้เซรั่มขวดน้ำตาล Advanced Night Repair กับ Idealist แต่สรุปแล้วไม่เห็นมีอันไหนทำให้สวยขึ้น คือพยุงเอาไว้อย่างเดียว คือผิวไม่ดีน่ะค่ะ สรุป อิอิ

ส่วนเครื่องสำอางค์ Trial and Error มาเยอะมาก เหมือนเอาเงินไปทิ้งนี่เยอะสุดๆ ปกติเป็นคนเลือกแพคเกจก่อนเลยค่ะ สวยเข้าว่า โดยฌฉพาะดิออร์ที่ออกมาขายตลับทุกรุ่นมีหมดค่ะ แต่ค้นพบว่า

ไงไม่รู้แต่เราชอบแป้งชาแนลตัวตลับ CC สีเทาดำ มันเนียนและบางเบาไม่เตอะ และ Benefit หน้าก็ไม่มันด้วยพอเวลาใช้

ลิปกลอสถ้าใครไม่ชอบประเภทมันเยิ้มเหมือนลิปกลาสของ Mac หรือ ของดิออร์เนี่ย แนะนำ ชาแนลค่ะ ใช้แล้วแบบว่าชอบมากกกอ่ะ

ค้นพบว่าสีทาแก้มของรอลีอัลสีดูธรรมชาติสวยดีค่ะ ที่เป็นตลับเหลี่ยมๆ เราเป็นโรคจิตชอบซื้อ บลัชออน มีเยอะมากและไม่เคยใช้หมดสักอัน แต่ว่าใช้ Loreal บ่อยที่สุดค่ะ

ชอบที่ดัดขนตา ชู ที่สุดเลย

ลิปสติกไม่ค่อยได้ใช้แต่คลีนิคก็สวยและถูกดี SISLEy ก็ดีทาแล้วปากก็ไม่แห้งเหมือนแมค ตอนทาก็เหมือนจะโอเคดี ทิ้งไว้แวบเดียวปากนี่แห้งฝาก แต่สรุปมี Chanel and Dior เยอะสุด เพราะซื้อ Package 55

ขอแอบบอกว่า Philosophy ล้างดีนะคะ แต่ไม่สะอาดขนาด โดยเฉพาะแป้งแมคเนี่ย สามรอบยังออกไม่หมดค่ะ

Eyeshadow นะ แอบบอกว่า Urban Decay อ่ะดีสุดๆ แล้วก็ดินสอเขียนตาค่ะ ดีมากเนื้อนิ่มและกันน้ำได้ดีสุดๆ

มาสคาร่า Dior Show and Chanel ค่ะ ตัวหลอดกลมๆอ่ะค่ะ ดีนะ สำหรับคนที่ไม่ชอบให้มันหนาเป็นแพอ่ะค่ะ ส่วนของถูกนี่เลยค่ะ เมบาลีน หลอดสีชมพูอ่ะค่ะเหลี่ยมๆถูกและดี

ส่วนตัวไม่ชอบ Juicy and Lancome Lipstick เอาซะมากๆอ่ะ อันแรกเหนียว อันที่สองทาแล้วปากแห้งมาก

วันนี้พอก่อน ไปนอนละค่า อิอิ

ปล.แอบอยากรู้อายุพี่นีน่า เกิน 35 เป่าอ่ะค่ะ หยาบคายเป่านี่?

V
    V
    แอบตอบด้านล่างเกี่ยวกับ eyeliner มาจอลิก้า เลยค่ะ หรือ Rimmel ส่วนตัวเค้าว่าดีน๊า
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    น้อง keeki พี่ก้อจะเกือบๆสีสิบแล้วจ้ะ ผิดหวังป่ะ ฮิๆๆ พี่ชอบทาแก้มของ ลอรีอัลเหมือนกันแต่บางที่แอบขัดใจที่ตลับมันเล็ไปหน่อยเวลาเอาแปรงลงไปวนแล้วไม่มันเลย อายชาโดว์ของ urban เหรอมีขายที่ไหนบ้างเนี้ยเห็นคุณบันมาถามอยู่เหมือนกันนิ ที่ว่าดีนี้ติดทนเนื้อละเอียด สีสวยใช่ปะจ้ะ เออ...น่าสนอีกแล้วตอนนี้พี่กำลังหัดแต่งตาอยู่จากที่ใช้มันอยู่สีเดียวคือ โทนน้ำตาล มานาน นาน มาก

และไม่ชอบกลอสของลังโคมเหมือนกันมันเหนียว กับกลอสของ ชิเซโดก้อดีไม่เหนียวเบามากดี เหมือนก่อนพี่เคยติดลิปปลอสของชาแนลอยู่ เบอร์หนึ่งใช้แต่สีนั้นมาตลอดแล้วพอเค้าเปลี่ยนคอลเลคชั่นใหม่ก้อเปลี่ยนสีใหม่หมดเลยไม่มีสีที่เราใช้แล้วเลยไม่ได้ซื้ออีกเลย

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นีน่าเครื่องสำอางเพียบเลย HAPPY NEW YEAR 2009

0/5
    ไม่จิง เจ้ไม่ใช่ สี่สิบไปแล้วเหรอฮ่ะ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

0/5
    ตอนนี้ มช้แป้งฝุ่นอัดแข็งของ T le cler อยู่คับ แบบตลับนึงมี 4 สี ก้ผ่องดีนะคับ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

Page 9 of 329 FirstFirst ... 7 8 9 10 11 19 59 109 ... LastLast

Comments from Facebook