Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 41 of 42 FirstFirst ... 31 39 40 41 42 LastLast
Results 401 to 410 of 415

Thread: กรอบแกงค์

Warning Points:
    0/5
    ได้ข่าวว่าปีนี้บ้านเรา ผลไม้เยอะ และถูกมาก ใช่เปล่าค่ะน้องมล
    น่าอิจฉาจังเลย.........เพราะที่นี่แพงงงงงงงงงงง

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    ช่วงนี้ที่เห็นขายอยู่ ก็มี ทุเรียน เงาะ มังคุด ลองกอง น้อยหน่า กระท้อน ลิ้นจี่ ค่ะ พี่ป้อม

เงาะนี่ถูกสุดๆเลยนะ โลละ 10-15 เองค่ะ พอๆกับลิ้นจี่ช่วงที่ออกใหม่ๆเลย แต่ตอนนี้เหลือแต่พันธ์จักรพรรดิ์ ลูกบิ๊กเบิ้ม โลละ 40 ส่วนมังคุด ก็โลละ 20-25 ค่ะ

นี่ขนาดราคาขายให้ผู้บริโภคนะ ยังถูกขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดว่าราคาที่ชาวสวนขายให้พ่อค้าคนกลางจะเหลือเท่าไหร่

ว่าแล้วก็มาช่วยกันทานผลไม้ไทยให้มากๆนะคะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ใช่เลย เห็นที่บ้านเราเอาใส่ถุงไล่แจกนักท่องเที่ยวที่แอร์พอร์ท ราคาถูกเกินเหตุ สงสารพวกชาวสวนนะ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5
    อ้าว...ตรู บ้านนอกหลงเข้า paragon เลยอะ

ขอโทดคร๊า เห็นนานแระ แต่....เป้ไม่รู้จะกดปุ่มไหนหั้ยได้เข้ากลุ่มหงะ กร๊ากกกกก

0/5
    ตอนนี้ที่บ้านซื้อเงาะวันละสองกิโลทุกวันเลยค่ะ คว้านใส่กล่องแช่ตู้เย็นไว้ให้ลูกๆ ดีจังที่อยู่เมืองไทยมีผลไม้อร่อยๆให้กินตลอดทั้งปี แต่ทำมั้ย ชาวสวน ชาวนา ไม่รวยซักทีล่ะ ท่านนายกขา

ยินดีต้อนรับน้องเป้จ้ะ หายหน้าหายตาไปนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน เลยนะจ้ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    หายหน้าหายตาไปซะนานเลย แหะ แหะ

ช่วงนี้ยุ่งๆ

พี่นีน่าขรา ขอเบอร์กับพิกัดร้านเค้กกล้วยบวชชีทาง PM

เจ๊ยังไม่ตอบหนูเลย อยากลองทานอ่ะค่ะ

ขอเบอร์ด้วยนะคร๊า อยากกิน อยากกิน

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5
    เงียบเหงามานาน วันนี้ เอารูปน้องเป๋ามาฝากค่ะ กระเป๋าสัญชาติ อิตาลี Gianni Chiarini แบรนด์ใหม่เพิ่งจะออกมาเมื่อไม่นานนี้เอง ราคาน่ารักมากมาย เลยหลวมตัวไปอีก.....

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ป้อมคะ น้องเป๋าหนังกลับใบนี้ คล้ายบาลอง ที่พี่เด่นมีเลยค่ะ

ท่าทางจะจุได้หนำใจเลยนะเนี่ย ทรงนี้เวลาใส่ของตุงๆที่ก้น แล้วสะพายมันจะย้อยๆสวยดีเนอะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    กำลังเห่อเลยละ ใบนี้ เพราะใช้ง่ายมีสายสะพายเฉียงให้ด้วย หนังนิ่มดี จุแต่หาของยากนิดหน่อย ตอนนี้ใส่ที่จัดกระเป๋าเข้าไปก็โอเคเลย ที่ถูกใจคือราคาไม่แพงนะค่ะ ส่วนงานก็โอเคใช้ได้สมราคา

Blog Entries
    9
    0/5

Page 41 of 42 FirstFirst ... 31 39 40 41 42 LastLast

Comments from Facebook