Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: ถามโง่ๆ ตุ๊กตาBlythe มันคืออะไร เอาไว้ทำอะไร

Warning Points:
    0/5

ถามโง่ๆ ตุ๊กตาBlythe มันคืออะไร เอาไว้ทำอะไร

เห็นฮิตกันมากมายเลยอยากรู้ค่ะ จะเอาไว้เล่นเหมือนBarbieหรอก้อไม่น่าใช่นะ
    เพราะคนที่ซื้อBlytheก้อโตๆกันทั้งนั้น มันมีดีตรงไหนคะ เอาไว้แต่งตัวสวยๆถ่ายรูปหรอคะ

0/5
    น่าจะประมาณนี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=92675&highlight=blythe

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=48068&highlight=blythe

เพื่อนก็สะสมเหมือนกัน เห็นแฟนรุ่นพี่ก็สะสม
    ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเหมือนสะสม stamp มั้งคะ

อะไรที่เราชอบ อะไรที่เราสนใจ ก็จะมีคุณค่ากับเรา
    ถ้าคนอื่นไม่อิน ก็ไม่เข้าใจหรอกค่ะ

ปล. แต่แอบไม่ชอบ blythe อ่ะ น่ากลัว แหะๆ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    ซื้อมาตัวนึง...ตามกระแส

แล้วก็เอาไปเป็นนางแบบ ถ่ายรูปนู่นนี่ ตามสถานที่ต่างๆ

แรกๆก็เห่อนะ เปลี่ยนชุดให้บ่อย

แต่ตอนนี้โชว์ในตู้แล้วล่ะ เพราะไม่ค่อยมีเวลาเล่น

..ไม่ได้ซื้อเพิ่มอีกด้วย เพราะว่าฝาละมีว่าเอาน่ะ..
    ~Every passing minute is another chance to turn it all around~

0/5
    คิดว่าคนเล่นblytheเยอะเพราะเราสามารถcustomมันได้ แต่งหน้าใหม่ เหลาคางอะไรประมาณนั้น พอเราเห็นตุ๊กตาสวยขึ้นได้ก็มีความสุข และสามารถเอาblytheไปถ่ายรูปที่ต่างๆ้ด้วย

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับเรานะคะ น้องเค้ามีไว้ถ่ายรูปเล่นอ่ะค่ะ ถ่ายแล้วออกมาสวยอ่ะ มีกะเค้าตัวเดียวเองค่ะ ไม่เคยเปลี่ยนเสื้อผ้าให้น้องเลย มาไงก็อยู่อย่างนั้น ว่าจะพาไปเที่ยวด้วยเหมือนกันค่ะ

แต่ตุ๊กตาบ้าไรก็ไม่รู้ แพงจัง น้องไม่ค่อยเท่าไร แต่เสื้อผ้ากับ acc.น้องนี่สิ แพงค่อด ค่อด

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5
    คิดเหมือนคุณโก้เลยค่ะ แอบน่ากัวไปหน่อยอ่ะ ชอบสะสมตุ๊กตาลิงมากกว่า อิอิ

0/5
    ตุ๊กตา Blythe สามารถทำอะไรได้หลายอย่างเลยค่ะ
    ตอนแรกที่แฟนซื้อมาให้เล่นก็ไม่รู้ว่าสามารถทำอะไรได้บ้าง นึกว่าเหมือนตุ๊กตาทั่วไป แต่งตัวเล่นอะไรประมาณนี้
    แต่ความจริงแล้วน้อง Blythe สามารถทำ Custom ได้ เหมือนทำศัลยกรรมอ่ะค่ะ
    สามารถแต่งให้หน้าตาเหมือนกับเราก็ได้ ลูกกระตาสามารถกระพริบตาแล้วเปลี่ยนสีได้ 4 สีค่ะ
    สามารถแต่งหน้า ทาอายชาโดว ทาสีปาก เปลี่ยนขนตาปลอมก็ได้ค่ะ เปลี่ยนสีผิวได้
    มีอีกเยอะแยะเลยค่ะ ก็สนุกดีค่ะ พาไปถ่ายรูปภาพออกมาก็น่ารักไปอีกแบบค่ะ
    และตุ๊กตาก็จะออกมาไม่เหมือนกันให้สะสมค่ะ
    หรือถ้าอยากรู้ประวัติ Blythe เข้าไปดูที่ Blythethailand ก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5
    อยากได้ให้ลูกสาวเหมือนกัน แต่ค่าตัวเธอแพงมากๆ เล่นบาร์บี้ไปก่อนเถอะลูก

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าคงเหมือนของสะสมและเล่นเปลี่ยนเสื้อผ้า แต่งหน้า ทำผมได้ด้วย เป็นความสุขอย่างนึงของคนสะสม
    - สะสมพระ
    - สะสมทอง
    -สะสมตุ๊กตา

ประมาณนั้นมั้งคะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5
    ส่วนตัวก็ยังรักและสะสมบาร์บี้เหมือนเดิม ไม่เคยเอนเอียงไปชอบ Blythe เลยค่ะ อาจเป็นเพราะเราชอบตุ๊กตาหน้าสวย หวาน ๆ และสัดส่วนเหมือนคนจริง ๆ Blythe มันออกแนวญี่ปุ่นอ่ะ ดูการ์ตูน ๆ แต่คงถูกใจคนที่ชอบอะไรน่ารัก คิขุ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook