Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 40

Thread: คนที่เกิดมาชีวิตเพอเฟค

Warning Points:
    0/5

คนที่เกิดมาชีวิตเพอเฟค

มีใครเคยเจอหรือรู้จักคนที่ชีวิตเพอเฟคบ้างมั้ยคะ?

เรามีคนรู้จักคนหนึ่ง ชีวิตเธอเรียกว่าเพียบพร้อมทุกกระเบียดนิ้วจริงๆ
    นับตั้งแต่เกิดมาในชาติตระกูลสูง ฐานะร่ำรวยมาก ครอบครัวอบอุ่น หน้าตาสวยระดับดาวคณะ
    การศึกษาดี ได้ทำงานที่มีเกียรติแถมรายได้ดีมากด้วย และมีแฟนที่เพียบพร้อมเหมือนกันกับเค้าเลย
    คู่นี้เวลาไปเดินห้างคนจะมองกันเลยเพราะผู้หญิงสวยเด่น ผู้ชายหล่อเท่ ที่สำคัญเป็นคู่รักที่น่ารักมากๆ
    เป็นที่อิจฉาของใครต่อใครเวลาพบเห็น คู่นี้เค้าเหมือนเกิดมาเพื่อกันและกันจริงๆ
    แล้วเค้าก็รักกันมากๆๆๆด้วยค่ะ คบกันมาหลายปีแล้วแต่ความสวีทของคู่นี้ใครเห็นต้องอึ้งค่ะ
    เวลาว่างของคู่นี้ก็สุดจะไฮโซ เช่นล่องเรือที่มอนติคาโล ประเทศฝรั่งเศส มีบ้านตากอากาศทั่วไทย
    และต่างประเทศ ช้อปปิ้งเมืองนอกทุกเดือน เดือนหนึ่งหลายล้านบาท
    คือโดยรวมแล้ว ชีวิตของเค้าไม่มีตำหนิเลยค่ะ ดีไปหมด พร้อมไปหมด

เราไม่อิจฉาหรอกค่ะ แต่ว่าอยากรู้ว่ามีคนที่โชคดีแบบนี้เยอะมั้ย
    จะได้สะสมบุญไว้ชาตินี้เยอะๆ ชาติหน้าจะได้โชคดีได้ครึ่งหนึ่งของเธอคนนี้บ้าง

Napapach's Avatar
    Napapach is offline Trusted Member
    0/5
    เกิดมาไม่เฟอเฟคแต่พอใจจร๊า
    !!! วันนี้สามีบอกว่าช้านแรดกว่าเมื่อวาน !!!

เวบฝากรูป http://upic.me ใช้ง่ายฝากไฟล์ใหญ่ๆได้คะ

warwalade's Avatar
    warwalade is offline Trusted Member
    0/5

:)

เราหาแฟนไม่ได้มานาน อดมื้อกินมื้อหาตังซื้อกระเป๋าค่ะ 5555555
    แต่มีความสุขดีนะ
    Ars Longa Vita Brevis

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เคยเจอเลยค่ะ เห็นมีแต่ขาด ชอบด้วยจังเกิดมาไม่เพอเฟคแต่พอใจจร๊า
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5

Talking

ไม่ได้เศษขี้เล็บเลยจ้า.......
    ยังไม่พอใจเท่าไหร่
    ลำบากนิดหน่อย แต่ก็มีความสุขดีนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    คนบางคน ชีวิตเกิดมาอาจจะโชคดีกว่าคนอื่นๆ แต่เค้าอาจจะโชคร้าย
    ที่เค้าไม่เคยเห็นคุณค่าในสิ่งที่เค้ามี และนั่นก็ทำให้ชีวิตเค้าไม่มีความสุข เพราะเค้าไม่เคยพอใจในสิ่งที่เค้ามี

ลิคิดว่า คนที่มีความสุขที่สุดคือคนที่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีและตัวเองเป็นมากที่สุดค่ะ ซึ่งหายากมากเลยนะคะ
    แต่เคยเจอเหมืออนกันค่ะ คุยด้วยรู้สึกสบายใจสุดๆเลยค่ะ คนแบบนี้เข้าใกล้แล้วอิ่มใจตาม..
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    เกิดมา perfect ค่ะ
    พ่อแม่รักมากๆ ดูแลอย่างดี เลี้ยงมาให้เป็นคนดี มีมารยาท พูดเพราะ ไปไหนใครก้อชมว่าลูกน่ารัก ให้พ่อแม่มีความสุข
    พี่สาวก้อรักน้อง อยากได้อะไรก้อหามาให้ ไม่เคยทะเลาะตบตีให้พ่อแม่ไม่สบายใจค่ะ แฟนพี่สาว+ครอบครัวก้อเป็นคนดี
    ส่วนตัวเองไม่คิดอยากได้อะไรเกินตัว เกินฐานะค่ะ มีก้อดี ไม่มีก้อไม่เป็นไร ตั้งใจทำงาน แล้วแฟนก้อเป็นคนดี รักเรามากๆค่ะ
    แค่นี้อ่ะค่ะ ชีวิต perfect ของเอ๊ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post

ลิคิดว่า คนที่มีความสุขที่สุดคือคนที่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีและตัวเองเป็นมากที่สุดค่ะ ซึ่งหายากมากเลยนะคะ
    แต่เคยเจอเหมืออนกันค่ะ คุยด้วยรู้สึกสบายใจสุดๆเลยค่ะ คนแบบนี้เข้าใกล้แล้วอิ่มใจตาม..
    บุ๋มว่าคนที่มองภายนอกว่ารวย สวย เก่ง มีแฟนดี

แต่บางทีคนพวกนี้อาจมีอะไรในใจที่เป็นจุดด้อยของเค้าก็ได้น๊า

nobody is perfect ka

แล้วก็เห็นด้วยกับคุณลิค่ะ

เพราะมีเพื่อนที่พอใจในตัวเองทุกๆอย่างเลย

ถึงแม้เค้าจะไม่ได้รวยเป้นเศรษฐี แล้วก็น่าตาไม่ได้น่ารักเว่อร์ก็ตามค่ะ

แต่อยู่ด้วยแล้วรู้สึกสบายใจ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

"เราไม่อิจฉาหรอกค่ะ แต่ว่าอยากรู้ว่ามีคนที่โชคดีแบบนี้เยอะมั้ย
    จะได้สะสมบุญไว้ชาตินี้เยอะๆ ชาติหน้าจะได้โชคดีได้ครึ่งหนึ่งของเธอคนนี้บ้าง
    "

ชอบคำนี้ของคุณ จขกท. มาก ๆ ครับ

แต่มีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้ฟัง อันนี้ฟังเทศน์มาจากหลวงพ่อองค์หนึ่งที่ผมนับถือมาก ๆ ท่านสอนว่า

ถ้าคนเราเปรียบเสมือนต้นมะม่วง
    คนที่ทำบุญมาดี ก็เหมือนต้นมะม่วงที่มีผลดก
    คนที่ทำบุญมาน้อย ก็เหมือนต้อนมะม่วงที่มีผลน้อย
    แต่ไม่ว่าจะมากหรือจะน้อย เมื่อต้นตายผลก็หมดเหมือนกัน

เช่นนั้นแล้วจงอย่าประมาณ ในการใช้ชีวิต หมั่นสะสมบุญไว้ ถ้ารู้ว่าเรายังต้องเกิดอีก .....

"แค่อยากบอกว่าไม่ใช่โชคดีหรอก แต่เขาทำไว้ดีต่างหาก จริงปะ"
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

pumpp's Avatar
    pumpp is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by hut2211 View Post
    "เราไม่อิจฉาหรอกค่ะ แต่ว่าอยากรู้ว่ามีคนที่โชคดีแบบนี้เยอะมั้ย
    จะได้สะสมบุญไว้ชาตินี้เยอะๆ ชาติหน้าจะได้โชคดีได้ครึ่งหนึ่งของเธอคนนี้บ้าง"

ชอบคำนี้ของคุณ จขกท. มาก ๆ ครับ

แต่มีเรื่องหนึ่งที่ผมอยากเล่าให้ฟัง อันนี้ฟังเทศน์มาจากหลวงพ่อองค์หนึ่งที่ผมนับถือมาก ๆ ท่านสอนว่า

ถ้าคนเราเปรียบเสมือนต้นมะม่วง
    คนที่ทำบุญมาดี ก็เหมือนต้นมะม่วงที่มีผลดก
    คนที่ทำบุญมาน้อย ก็เหมือนต้อนมะม่วงที่มีผลน้อย
    แต่ไม่ว่าจะมากหรือจะน้อย เมื่อต้นตายผลก็หมดเหมือนกัน

เช่นนั้นแล้วจงอย่าประมาณ ในการใช้ชีวิต หมั่นสะสมบุญไว้ ถ้ารู้ว่าเรายังต้องเกิดอีก .....

"แค่อยากบอกว่าไม่ใช่โชคดีหรอก แต่เขาทำไว้ดีต่างหาก จริงปะ"
    เห็นด้วยค่ะ คนเราหมั่นทำความดี ก็เหมือนกับการสร้างบุญ บารมีให้ตัวเอง

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook