Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 39

Thread: ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

Hybrid View

khunaor_aor's Avatar
    khunaor_aor is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy ***ช่วยด้วยค๊า.....อยากผอม****

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://learners.in.th/file/puri-l/%E...7%E0%B8%99.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

ตอนนี้อ้อกลุ้มใจมากๆเลยคะ น้ำหนักขึ้นเอาๆ (จนไม่อยากชั่งแล้ว ต้องเอาที่ชั่งไปเก็บห้องเก็บของเลย)
    อ้วนจนอืด อึดอัดไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงแล้วคะ เศร้าสุดๆ
    (อ้วนเหมือนรูปนี้เลยคะ ----> ) ตอนนี้ก็ใส่เสื้อผ้า size L แล้ว อีกไม่นานคงต้อง up size อีกแน่ๆ
    (ทำไม!!!!!!!! ไม่เข้าใจจริงๆ โดนพระเจ้ากลั่นแกล้ง แงๆๆๆๆ)

ไม่ใช่ว่าอ้อไม่พยายามลดนะคะ อ้อลองมาหลายวิธีแล้ว ทั้งสูตร 3 วัน 7 วัน
    หรือแบบ Atkin ก้อทำมาแล้ว อ้อเคยไม่กินแป้งเลยอยู่เป็นปี ก้อผอมลงนะคะ (ประมาณ 5-6 โล)
    แต่พอกลับมากินปกติ และแล้ว ไขมันมันก้อกลับมาเหมือนเดิม
    อ้อเคยไปหาหมอมาด้วย (เป็นคลินิค ที่พวกวัยรุ่นชอบไปกันง่ะ) ให้ยามากิน ก็ลดลงนะ แต่พอเลิกกินยา ก้ออ้วนกว่าเดิมอีก
    หรือแบบอดข้าว เคยอดแบบไม่กินหลังหกโมงเย็น ลองมาตั้งนาน เป็นเดือน หิวจนปวดกระเพาะ น้ำหนักลดมานื๊ดเดียวจริงๆๆๆ

ที่ยังไม่เคยลอง ก็เข้าไปลดที่ M....F.... หรือ B....S....
    เคยเข้าไปคุยมาเหมือนกัน เจ้าหน้าที่เขาแนะนำ course ให้ สองแสนกว่าบาท
    แต่เขาไม่ยอม garantee ว่าจะลดได้ เขาบอกว่าขึ้นอยู่กับคน ก็เลยยังไม่กล้าลอง
    (เพื่อนๆเคยลองมั๊ยคะ ช่วย share ประสบการณ์หน่อยนะคะ)

เห็นคนอื่น หุ่นดีๆ แล้วหันมองตัวเอง so sad มั๊กๆๆๆๆๆ
    เคยถามตัวเองอยู่เหมือนกัน ว่าทำไมเราต้องเป็นแบบนี้ด้วย
    อ้อก็ไม่ใช่คนกินเยอะนะคะ กินปกติทุกอย่าง เหมือนคนอื่นๆ แต่ทำไมเขาไม่อ้วนก็ไม่รู้
    คืออ้อก้อไม่ได้หวังว่าจะลดให้หุ่นดี ผอมเพรียว (เพราะคงเป็นแค่ฝันมั๊งคะ)
    ขอแค่ใส่เสื้อผ้า size เล็กลง ก้อดีใจแย้ว
    อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยคะ ใครมีวิธีเด็ดๆ ช่วยบอกต่อด้วย จะเป็นพระคุณมากๆ

อยากผอมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจริงๆคะ
    ขอให้รวย ขอให้รวย
    อะไรไม่ดี ก้อให้มันผ่านพ้นไปให้หมดนะ ปีใหม่ขอให้เจอแต่เรื่องดีๆ สาธุ สาธุ

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อุ๊ทานลิโซ่ของคุรน้องพจน์ airyenค่า2เดือนลดไป8โลแล้วทานแค่วันละเม็ดเอง
    ลดมาสารพัดวิธีแล้วล้วนแต่โย่โย่แต่อันนี้วันไหไนลืมทานยาก้ยังไม่ค่อยหิวเหมือนเดิมค่า
    เรื่องจิงมิใช่หน้าม้าค่าหุหุหุหุ
    ของเค้าดีจริงหุหุหุของเค้าแรงหุหุหุห

สนใจติดต่อเธอเองเลยค่าน้องairyenค่า

ลองดูนี่ก็ได้ค่าช่วยหาlinkมาให้หุหุหุหุ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=102622
    "รับจัดทัวร์exclusiveค่าjapan hkg korea europe india โดยเฉพาะทัวร์shoppingโดยนักช๊อปตัวจริงคะ vs ให้คำปรึกษาด้านการศึกษาต่อที่ประเทศอินเดียทั้งระยะสั้น-ยาว รวมถึงคอร์สสปา โยคะ ด้วยค่า"

มัทนะพาทา

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนเราไป ว. คลีนิค 2 คน
    ลดความอ้วน พอเลิก ได้น้ำหนักเพิ่มกลับมา
    คนนึง 20โล
    อีกคน 23 โล

0/5

Talking

Quote Originally Posted by pota View Post
    เพื่อนเราไป ว. คลีนิค 2 คน
    ลดความอ้วน พอเลิก ได้น้ำหนักเพิ่มกลับมา
    คนนึง 20โล
    อีกคน 23 โล
    คุณนก..ติดดาวแล้วเหรอคะ
    แอบนอกเรี่อง

เห็นด้วยกับวิธีของคุณเด่นค่ะ
    สวยแบบสุขภาพดีจ้า...

ปล.เลิกของหวาน กับขนมขบเคี้ยวไม่ได้อ่ะ
    ชอบมาก.....วันๆไม่กินข้าว กินแต่ขนม
    แต่ยังไม่อ้วนซะที สงสัยไขมันสะสมไว้อ้วนตอนแก่
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    มาแจมค่ะ ว่าจะเข้ามาเขียนตั้งแต่เริ่มตั้งกระทู้ แล้ว แต่ยุ่งมาก (มัวแต่ขายของ) อิอิ

เราก็ลดความอ้วนมาเยอะ เพราะท้องแล้วน้ำหนักขึ้นมา 30 กิโล แล้วความที่น้ำหนักขึ้นเยอะ สะโพกเลยเคลื่อนค่ะ เดินไม่ค่อยได้เพราะเจ็บเท้า สะโพก และ หลัง ทำให้ออกกำลังกายหนักไม่ได้ น้ำหนักเลยเหลือเยอะ และอยู่กับเรานาน

ผ่านไป 1 ปีเราลดน้ำหนักจนเหลือประมาณ 10 กิโล จากก่อนตั้งครรภ์ แต่ทำไงก็ไม่ลง เลยใช้สูตร Atkin เช่นกันค่ะ ก็ลดไป 5 กิโล แต่พอช่วงหลังเครียดมาก แล้วเหมือนสติแตก อยากกินแป้ง โวยวายไร้สาระ จนสามีบอกว่า ไม่ต้องลดแล้ว โอเคแล้ว น้ำหนักก็ค่อย ๆ กลับมาค่ะ

แต่คนเคยผอม มันรับไม่ได้ เพราะเสื้อผ้าเก่าใส่มะได้เลย ก็เลยไปหาหมอกิน reductil ค่ะ กินอยู่ สองเดือน แล้ว maintain 1 เดือน ค่อยหยุดยา น้ำหนักลดไป 6 กิโลค่ะ
    แต่พุงไม่ลง เพราะผ่าคลอด ตอนกิน reductil เราต้องวัดความดันทุกวัน เพราะเป็นคนความดันค่อนข้างต่ำ อยู่แล้ว หน้ามืด ใจสั่นนิดหน่อย ที่ได้มาคือความฉุนเฉียวค่ะ และนอนไม่หลับ
    แต่เราออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยนะคะ เล่นโยคะร้อน ค่ะ สัปดาห์ 2-3 ครั้ง รู้สึกสภาพจิตใจดีขึ้น เหงื่อได้ออกไปเยอะมาก

ส่วนพุงเราไปเฟิร์มหุ่น โดยการทำ ultrasound กะ Indiba ด้วยค่ะ จะได้ช่วยกระชับร่างกาย

แต่ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมานิดหน่อย กำลังลองกินลิโซ่ อยู่ไม่รู่จะเวิร์ค ปะ ไว้จะมารายงาน แต่ที่แน่ ๆ ต้องออกกำลังกายควบคู่กันค่ะ

ที่สำคัญ ถ้ากินยา ต้องมีเครื่องวัดความดันค่ะ เพราะถ้าต่ำไปเราอาจจิบน้ำแดง เติมน้ำตาลให้ร่างกายนิดหน่อยได้ จะได้ไม่เพลียเกินค่ะ กินน้ำเยอะ ๆ ออกกำลังกายควบคู่ไปด้วยค่ะ

บางทีเหมือนคนบ้านะ ที่ตั้งหน้าตั้งตาลดน้ำหนักอะ แต่มันทำใจไม่ได้ที่จะอ้วน กลัวนะกินยาเนี่ย แต่ก็เหมือนเป็นตัวช่วยอะค่ะ

iLilo is offline Trusted Member
    0/5
    มารอฟังผล ลิโซ่ค่ะ อยากรู้ว่าได้ผลจิงอะป่าว
    อ้วนเหมือนกัน แต่เริ่มทำใจ เอาดีด้านนี้ดีก่า
    5555 แต่ถ้ามันจะผอมกว่านี้ได้อีกสักหน่อยก็จะดี
    ใส่เสื้อผ้าไม่สวย งะ มีใครเคยไปฉีด คาร์บอกซี่ บ้างค่ะ
    อยากแขนเล็กอะ

0/5
    ขอแนะนำให้พี่มั่งนะคะ (ขออนุญาตเรียกพี่ค่ะ)
    ตอนขึ้นปี1อ่ะค่ะ เข้าไปสูง161หนัก46 อ่ะค่ะ แต่ตัวบวมๆเพราะไม่เคยออกกำลังกายทุกชนิดค่ะ
    เกลียดการออกกำลังกายมากๆ
    ผ่านไปปีสองเดือน น้ำหนักขึ้นมา6กิโลค่ะ และขึ้นมาเรื่อยๆจนครบ12กิโล เป็น 58กิโล ภายในเวลา6เดือน
    เครียดมากเลยค่ะ พยายามอด กินยาลดความอ้วน ของคณะแพทย์รังสิต อะไรก็ไม่รู้อ่ะค่ะ ที่มันเป็นสมุนไพร
    กินแล้วลดไป7กิโลค่ะ ซูบเลย แต่ไม่ผอมนะคะ แต่เวียนหัวตลอดเวลาค่ะ
    พอเลิกกิน ก็หนักขึ้นมาอีกค่ะ 58เท่าเดิมเลย
    ก็เลยเลิกกินค่ะ หันไปกินDHC แทน พวก เมรีโตโตะ คารุนิจิน ไคโตซัน อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ โหมกินเข้าไป
    ไม่ได้ผลค่ะ ลดไปไม่ถึง5กิโล
    สุดท้าย ตอนปิดเทอมใหญ่ขึ้นปี2 ไปว่ายน้ำค่ะ ว่ายทุกวัน
    3เดือน กลับมา46เท่าเดิมเลยค่ะ
    แต่ว่ายตอนเที่ยงๆนะคะ จากตัวขาวมากเหมือนจิ้งจก กลายเป็นดำๆค่ะ ฮ่าๆๆ
    ที่ว่ายตอนเที่ยงเพราะ ว่ายเสร็จ จะได้ไปกินข้าวเที่ยงได้อย่างสบายใจไงคะ
    อ้ออ แต่ไม่กินข้าว นะคะ ถ้าอยากกินแป้งจริงๆ จะกินก๋วยเตี๋ยวเนื้อเปื่อย อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ที่มันเผ็ดๆจะได้ช่วยเผาผลาญ

ตอนนี้ก็ยังว่ายอยู่ค่ะ สุขภาพแข็งแรงค่ะ กระชับด้วย ไม่ต้องพึ่งยาเลย
    ถ้าพี่มีเวลา ไปว่ายน้ำสิคะ ว่ายสระ50เมตร สองสามรอบก็พอ ว่ายจำพวก ฟรีสไตล์ กบ
    แล้วพอเหนื่อย ก็เกาะโฟมเตะขาเอา ช่วยให้ขาเล็กค่ะ

แนะนำจริงๆค่ะไปว่ายน้ำ ไม่เปลืองเงิน และสุขภาพดีไม่เหมือนกินยาเลยนะคะ

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    เราบริหารการกินให้เป็นเวลา และก็ออกกำลังกายบ้าง

ลดไป 15 โลค่ะ

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by marni_mm View Post
    อุ๊ทานลิโซ่ของคุรน้องพจน์ airyenค่า2เดือนลดไป8โลแล้วทานแค่วันละเม็ดเอง
    ลดมาสารพัดวิธีแล้วล้วนแต่โย่โย่แต่อันนี้วันไหไนลืมทานยาก้ยังไม่ค่อยหิวเหมือนเดิมค่า
    เรื่องจิงมิใช่หน้าม้าค่าหุหุหุหุ
    ของเค้าดีจริงหุหุหุของเค้าแรงหุหุหุห

สนใจติดต่อเธอเองเลยค่าน้องairyenค่า

ลองดูนี่ก็ได้ค่าช่วยหาlinkมาให้หุหุหุหุ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=102622

ลิโซ่ทานแร้วมีอาการข้างเคียงไม่คะ(แอบถามนิดนุง)

เคยทานลิดาปวดหัวมากกกก เลยไม่กล้าแร้ว (กัวตายอนาถ)

อยากผอมเพรียว ไซด์เอสเหมือนกันคร่า^^

เหนเพื่อนแนะนำ รีดักทิว ทานคู่กับ แอลคานิทีน แต่ก็ยังไม่กล้าลอง

แร้วก็มี Xinical ของ Roche อันนี้ไว้เวลาทานมื้อหนักๆ ขับไขมันออกมา

แต่เรายังไม่เคยลองเลยนะคะ มีใครเคยลองแร้วบอกต่อกันบ้างนะคะ

อยากผอมเหมือนกันคร่า^^
    ~P a m m ii e~

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เรื่องนี้ทำยากมากค่ะ เพราะส่วนตัวเราเป็นคนตะกละมาก 555
    หนักมื้อเย็นทุกวัน อาทิตย์ที่ผ่านมาเข้าห้างทุกวันติดๆกัน
    แถมสั่งเค้กมาทานสองก้อนใหญ่ กินวันละชิ้น สองชิ้น
    เราเป็นคนชอบทานพวกปิ้งๆย่างๆทอดๆ
    อ่นกระทู้แนะนำในเว็บต่างๆแล้วก็ชวนแฟนไปทาน
    บางวันก็พ่อกับแม่ สลับกันอย่างนี้
    พวกเนื้อย่างญี่ปุ่นนี่ชอบมาก ไจแอนท์ เซกิเต ก็ตามไปกิน
    กลับบ้านรู้สึกผิดอย่างแรง ทำไปได้....

ลูกพี่ลูกน้องเราเค้าเป็นเพื่อนกับดาราช่อง3 ที่เป็นผู้หญิง
    เพิ่งออกโฆษณากับศูนย์ลดน้ำหนักแห่งหนึ่งไปไม่นานค่ะ
    เค้าบอกว่าตอนแรกที่ทำคือเจ็บ เพราะเค้าทั้งบีบทั้งนวดพุง แขน
    ขา คือตบให้ไขมันกระจาย ตอนแรกแม่เราเห็นเค้าเดินมาด้วยกัน
    จำแทบไม่ได้ สวยแต่ผอมผิดหูผิดตาไปเลย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้เค้ามีชื่อเสียงว่าอวบมาก555
    ปัจจุบันถามลูกพี่ลูกน้องอีกที เค้าบอกว่า เริ่มอ้วนขึ้นมาอีกแล้ว แถมเนื้อยังเหลวๆด้วย
    เพราะโดนตบจนกระจายไปในตอนแรกค่ะ

ส่วนน้องเราอีกคนก็ผอมลงไปเยอะมากกกกก ถามเค้าว่ากินยาป่าว
    เค้าบอกไม่ได้กิน แต่อาหารทุกมื้อที่เค้ากินจะไม่มีของทอด
    กินแต่ผักต้มเท่านั้น แถมตอนนี้กินอะไรก็ไม่อ้วนขึ้นด้วย เค้าก็แอบเซ็ง
    เพราะคนทักว่าผอมไปทั้งนั้น

ยังไงเอาใจช่วยนะคะ
    RycooL RycooL

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook