Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41

Thread: ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง....แฟนเก่า..ของแฟนชอบป่วนนนนน

Warning Points:
    0/5

ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง....แฟนเก่า..ของแฟนชอบป่วนนนนน

อืม............ตอนนี้เราอยู่กับแฟนเรามาจะ 5 ปีแล้ว............

ตลอดระยะเวลา 5 ปี ที่ผ่านมานั้น เราโดนแฟนเก่าของ.......แฟนเราโทรป่วนตลอดเลย
    ไม่รู้ว่าเธอต้องการอะไร ทั้งๆๆที่เธอก็ได้มีสามีใหม่แล้วนะ ทำงานที่เดี่ยวกันด้วย ทำอยู่ที่ TG สุวรรณภมิ
    เริ่มแรกโทรมาที่เครื่องของแฟนเรา.จนแฟนเราต้องเปลียนเบอร์ จากนั้นเธอก็โทรมาที่บ้านชอบโทรมาป่วน
    บางครั้งพอเรารับก็ไม่พูด... บางครั้งพอเรารับก็ด่ามาว่า E DOK งง งง ค่ะ ว่าเป็นไรมากป้าวเนี้ย เราไม่เข้าใจว่าเธอต้องการอะไรนะ.....แล้วที่เธอทำเนี้ยแฟนใหม่เธอรู้ ป้าวเนี้ย.....บางครั้งก็ส่งเมล์ มาทำนองจะขอคืนดีด้วย.........เเต่แฟนเราบอกว่ามันไม่มีทางกลับไปเป็น เหมือนเดิมได้หรอก.....ลืมไปได้เลย(ใจแข็งมากๆๆแฟนเรา)

เราจะบอกก่อนนะสาเหตุที่เขาเลิกกันเพราะฝ่ายหญิงไปมีคนไหม่ แฟนเราเลยตัดใจเลิกเพราะยอมรับไม่ได้ที่ทำแบบนี้กับเขา แฟนเราเลยขอเลิกกับผู้หญิงคนนั้น
    แฟนเราคนเนี้ยดีมากๆๆเลยนะ เราก็งง อยู่เหมือนกันว่าทำไมผู้หญิงคนนั้นทำไมทำได้ลงคอ ผู้หญิงคนเนี้ยเข้าทำงานที่TG ไม่ถึงเดือน ก็ได้สามีใหม่ และตอนนั้นโดนแฟนเราจับได้ แฟนเราเลยขอเลิก ที่จับได้เพราะว่าฝ่ายหญิงอ้างว่าที่พักกับที่ทำงานมันไกลกันทำให้ ไม่สะดวกในการทำงานเลยขอออกไปเช่าห้องแถวที่ทำงานเพื่อความ สะดวก...............แต่พอแฟนเราไปที่ห้องกลับพบว่ามีเสื้อผู้ชายอยู่ในห้อง

ส่วนเรานั้นไม่ได้แย่งมานะ.เพราะตอนที่แฟนเราเลิกกับผู้หญิงคนนั้น ก็ประมาณ 7-8 เดือนได้เราถึงได้พบกับแฟนเราและก็คบกันมาจนตกลงเป็นแฟน กัน...............................

อยากให้เพื่อนๆๆช่วยคิดหน่อยว่าเธอคนเนี้ยต้องการอะไร
    [SIGPIC][/SIGPIC]

TimSum......

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าเป็นเพราะความหวงก้างค่ะ
    กรณีแบบนี้แจ้งตำรวจได้นะคะ
    เพราะก่อให้เกิดความเดือดร้อน รำคาญค่ะ
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

0/5

Question

(O_O)

เป็นเรา เราจะเฉยค่ะ
    ใครจะทำอะไรแม่พระอย่างเราได้ หึหึหึ
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

0/5
    ....เค้าคงชอบ เชอรี่ ตัวละครในเรื่องสงครามนางฟ้ามั๊งคะ เลยพยายามถอดแบบออกมาเป๊ะๆ หุๆๆๆ

อย่าไปสนใจเลยค่ะ ปล่อยๆเค้าไปเถอะ เอามาใส่ใจ ก็รกจิตใจ รกสมองเราเปล่าๆ มองให้เป็นเรื่องตลกดีกว่ามั๊ยคะ (ประมาณว่า โอ้โหเฮ้ย...จะเชอรี่ ได้ถึงเรเวลไหนน๊อ...)

ถ้าคราวหน้า เค้าโทรมา แล้วพูดจาไม่สุภาพอีก พอเค้าพูดจบ เราก็บอก " ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ" แล้วก็ค่อยวางสายนะคะ (ถือซะว่าเราทำบุญช่วยบำบัดความเครียดเค้าแล้วกันค่ะ...)

....สรุปคือ อย่าคิดมาก บั่นทอนจิตใจเราเปล่าๆ เอาความเครียดในเรื่องนี้ ไปคิดหาวิธีมองให้มันกลายเป็นเรื่องตลกดีกว่าค่ะ...

^___^
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

0/5
    จะบอกว่าช่วงนี้ทำใจค่ะเพราะทามใจมา 5ปีกว่าแระเลยไม่สนใจเธอค่ะ

อีกอย่างเราเชื่อว่าแฟนเรานั้นคงไม่ไปไหนแล้ว........................เพราะเราก็ทำดีสุดๆๆๆแล้วสำหรับเค้าค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

TimSum......

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ด่ากลับคับ ไม่ก็ส่งน้องนิคไปจัดการคับ 55555+

รมณ์เสียยยยย !!!

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5

Question

เคยเจอค่ะ ออกจะแนวเดียวกันนี้แฟนเก่า...ของแฟนเราไปเรียนต่อที่AUSแร้วเธอก็มีแฟนใหม่อยู่กินด้วยกันเลย เรากํบแฟนก็คบกันมา5ปีแร้วเช่นกัน แต่เธอก็ยังอยากจะติดต่อ แฟนเคยเล่าให้ฟังว่า เธอขอคืนดีและขอให้แฟนเลิกกับเรา แร้วเธอจะเลิกกับแฟนใหม่เธอกับมาคบกับแฟนเรา แต่แฟนเราก็เลือกเรา เธอเลยโทมาคุยกับเรา เราเปนคนดีไง(แอบชมตัวเอง) ก็เหนว่าไม่เสียหายอะไรก็คุยด้วย จนเวลานานก็คุยจนแบบว่าเปนเพื่อนกัน เธอก็ไปบอกเพื่อนๆเธอว่าเราเปนเพื่อนกัน??งงมะคะ เหมือนมีเจตนาแอบแฝง เราก็ไม่คิดไรเธอทำดีกับเรามาก ซื้อนู้นนี่จากAUSส่งมาให้ เราได้ของฝากจากเธอประจำเลย เราลองคุยกับเพื่อนเธอ (คือแฟนเรา..กับแฟนเก่าเค้าเรียนโรงเรียนเดียวกันเลยมีเพื่อนที่เปนเพื่อนแฟนเราแร้วก็เปนเพื่อนกับเธอด้วย) เราเคยถามเพื่อนๆว่าเคยได้ของฝากจากเธอบ้างมั้ย เพื่อนๆก็บอกว่าไม่เคยได้เลย มีเรากับแฟนนี่แหละที่ได้ประจำ555 งงปะ
    แฟนเก่า...ของแฟนมาทำดีด้วย
    ~P a m m ii e~

rowling's Avatar
    rowling is offline Trusted Member
    0/5
    คงเสียดายมั้ง ผู้ชายดีดี หายากกกกก ค่ะ

kukiko's Avatar
    kukiko is offline Trusted Member
    0/5
    เอ... ถ้าโทรมาก่อกวนนี่น่าจะแจ้งความได้หรือเปล่าคะ
    เราว่าเค้าคงได้แฟนใหม่ไปแล้ว (7 - 8 เดือน) แล้ว
    เพิ่งมานึกเสียดายแฟนเก่า (ตอนที่เค้ามีคนใหม่แล้ว)
    อืม... ก็คงต้องเรียกว่า "หมาหวงก้าง" จริงๆ ล่ะค่ะ
    ถ้าไม่คิดจะเอาเรื่อง เราว่าก็ทำใจ อย่าไปคิดอะไรมาก
    ดีที่สุด คิดซะว่าเค้าไม่เต็ม จิตผิดปกติไปเลยก็ได้ค่ะ อิอิ

0/5
    สงสัยจะสงครามนางฟ้าภาค 2

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook