Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 25

Thread: ต้องการเลือดสุนัขด่วนค่ะ!!!!

bessdd is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy กำลังใจ

สงสาร และ เข้าใจหัวอก ของ คุณมิ้ม มาก ๆ เลยค่ะ
    ที่บ้าน มี พันธุ์ France bulldog ยังเยาว์วัย อายุ 5 เดือน น้ำหนักตัวน้อยไป

กลุ่มคนรักสุนัขที่มีสุนัข ตามที่คุณมิ้มกล่าวไว้ ช่วยน้องฉู่ฉี่ กันหน่อยนะ..
    GiVe SoMeoNe tHe BeSt ThAt U cOuLD GivE WiThOUt FEeLing aNy ReGrEt

0/5
    น้องหมาที่บ้านมีแต่ตัวกะเปี๊ยกๆ ยังไงแล้ว จะช่วยบอกต่อนะค่ะ ขอให้หายไวๆ เอาใจช่วยค่ะ
    เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เมื่อสองปีที่แล้วเหมือนกันค่ะ
    น้องหมาที่บ้านเพื่อนต้องการเลือด แล้วเยอะด้วย เพราะเป็น เซ็น เบอร์นาร์ด เกือบไม่รอดแหนะค่ะ

nampont's Avatar
    nampont is offline Trusted Member
    0/5
    สงสารน้องหมาจัง..........เสียดายที่อยู่ไกล

เมื่อคืนเราดูเรื่องจริงผ่านจอ ตอนที่หมาเจ้าอ้วนเฝ้าศพเจ้านายแล้วไม่ให้ใครเข้าใกล้ มันหวงมาก ทำเอาเราร้องไห้เลย........สงสารๆ

ตอนนี้เจ้าอ้วนอยู่บ้านหมาจรจัดซะแล้ว

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคะ เสียดาย ที่บ้านเรามีแต่น้องหมาพันธุ์เล็ก ส่วนพวกตัวใหญ่ๆ อยู่บ้านที่ ตจว หมดเลย

คุณมิ้มเอาไปโพสต์ในห้องจตุจักร ที่พันทิพย์ไว้บ้างละัยังคะ ถ้ายังบอกนะคะ จะได้ไปโพสต์ให้

ขอให้น้องฉู่ฉี่หายไวๆ สุขภาพแข็งแรงเร็วๆนะคะ
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    พอดีที่บ้านมี ปอม อ่า ช่วยไม่ได้ หลัก 2.5 เอง
    แต่ถึงยังงัย กอจะเปนกำลังจัยไห้ "น้องฉู่ฉี่" หายเรวๆนะค้า
    เอาจัยช่วย สู้ๆๆ สู้ๆๆ ฉู่ฉี่ สู้สู้
    เชื่อคะ ว่ายังงัยฉู่ฉี่จะต้องหายเปกปกติอย่างเรวไวแน่นอน
    ฉู่ฉี่มีเจ้าของที่น่ารัก และรักเค้ามาก ตัวเค้าเองก่อคงสู้คะ
    สู้เพื่อจะได้อยู่กับเจ้าของน่ารักน่ารักแบบนี้

หายไวไวนะ ฉู่ฉี่

เข้าจัยความรุสึกจิงๆ คะ ตัวเองเสียน้องหมาที่รักมากๆไป 1 ปีแล้ว ยังคิดถึงเค้าอยู่เลย
    เค้าชื่อบราวนี่คะ อายุ 12 ปี พันพุดเดิ้ล บราวนี่เปนโรคท้องเทียมคะ คือจะมีนํานมออกมาตลอด
    ทั้งที่เค้าก่อไม่มีลูก คุนหมอแนะนำไห้ผ่าตัดเผื้อตัดปันหาการเปนมะเร็งเต้านม และปากมดลูกในอนาคต
    อีกอย่าง บราวนี่ก่อจะได้ไม่ต้องกินยาไปเรือยๆ เจ้าของก่อเลยพาไปผ่าจัดคะ ตอนผ่าก่อนั่งเผ้า รอ
    ผ่านไปสองชั่วโมง บราวนี่ก่อออกมา คืนแรกนอนเผ้าเค้าทั้งคืนเลย โชคดีคะ ที รพนี้เคามีห้องแบบว่า
    เจ้าของนอนอยู่ด้วยได้ เราก่ออเลยไห้เค้านอนบนเตียง นอนเฝ้าเค้า ข้างๆ แบบนั้น บราวนี่ติดเจ้าของมากคะ
    ไม่ยอมอยุ่กับใคเลย พอเค้าพื้นก่อจะมาอยู่บนตักเราตลอดไม่ยอมห่างจ้างพี่พยาบาลพิเสดมาอยู่ด้วย
    ก่อไม่ยอมคะ ดิ้นจนสายนําเกลือหลุด แต่โชคดีช่วงนั้นเปนวันเสาอาทิดเลยอยู้กับเค้าได้
    แต่..เรื่องราวทุกอย่างไม่ได้จบแค่นั้น ผ่านไปหนึ่งวัน คุนหมอไห้นำตัวบราวนี่กับบ้านได้ ดีจัยคะ ดีจัยมาก
    คิดไว้ว่า อีกซักอาทิดสองอาทิด จะพาเค้าไปเที่ยวหัวหินเพาะช่วงนั้นจะเปนวันแม่ ของปีที่แล้วพอดี
    หลังจากกับบ้านได้ 1 คืน บราวนี่อ้วกตลอด โทรไปถามที่ รพ เค้าบอกไห้ดูอาการคะ ดูไปดูมา
    เราทนเหนสภาพเค้าเปนแบบนี้ไม่ได้แล้ว ไม่ได้อ้วกทำมะดาคะ เกร็งตลอด เหมือนเจบอะไรซักอย่าง

เลยรีบตัดสินจัยพาเค้าไป รพ ตอนนั้น ห้าทุ่มได้แล้ว พาไปถึงเค้าท้องแขงมากคะ คุนหมอบอกเปนอาการที่
    สุนัขปวดท้องมาก ท้องเค้าจะเกร็งแขง..คุนหมอรีบไห้นําเกลือเนื่องจากกัวว่าจะเกิดพาวะ ขาดนํามาก
    จะช็อกได้คะ คืนนั้นคุนหมอเลยไห้อยู่ รพ แล้วจะทำยังงัยละ เมือบราวนี่อยุ่ตัวเดียวไม่ได้
    กรง ก่อไม่ยอมอยู่ คือไม่อยากขัดจยเค้าคะ เค้าขี้โมโห จะดิ้นจนสายนําเกลือหลุด ทนเหนเค้าเจบตัว
    ซําแล้วซําอีกไม้ไหวคะ ระหว่างนั้นก่อต้องสลับเวรกัน เราต้องไปนอนกับบราวนี่ทุกคืนตื่นตีสี่ อาบนํารอคุนหมอเวรเช้าตอนเจดโมงมาตรวจแล้วก่อรีบขับรถไปรียน ช่วงนั้นไม่เปนอันเรียนคะ ยอมรับว่าเปนห่วงเค้ามาก
    เหมือนคนบ้าคะ ด้วยความที่ไม่เคยสูนเสีย ไม่เปนอันเรียน จนต้อง drop ไปเลยวิชานึง เวลาเรียนไม่พอคะ
    จัยร้อน อยากรีบกลับมาหาเค้าเรวๆกัวเค้าจะเปนไรไปตอนที่เราไม่อยู่ คัยไม่เคยอยู่ไนสถานะการนี้คงไม่เข้าจัยคะ
    บราวนี้ต้องอดอาหารคะ เพาะเกิดภาวะกระเพาะปวมนํา ตับก่อเสียคะ ไม่ทราบว่าด้วยสาเหตอะไร
    คุนหมอคิดว่เค้าคงอายุมากแล้ว ระหว่างนี้บราวนี้มีสายนําเกลือสี่สายแล้วคะ เจาะครบสี่ขาเลย น่าสงสานมาก
    ตัวก่อเปนแผลกดทับ มีอาการถ่ายเปนนําไสๆตลอด อาการไม่ดีขึ้น แต่เค้ารู้สึกตัวตลอดคะผ่านไปสิบสี่วัน
    คุยหมอตัดสินจัยผ่าตัดอีกครั้งเพื่อตัดตับออก การตับตับออกนี้เราต้องพาบราวนี้ไปฉีดอินซูลินทุกวัน
    และเนื่องจากไม่มีคับ บราวนี้ก่อจะเปนโรคเบาหวานทันที เราก่อโอเคคะ ยอม ขอไห้บราวนี้ได้อยู่กับเรา
    ดูเหมือนเหนแก่ตัวที่ทรมานเค้า แต่เราทำไจไม่ได้จิงๆ เรายังรุสึกผิดจนถึงวันนี้ที่พาเค้าไปผ่าตัดตั้งแต่แรก
    คุนหมอนัดผ่าตัดตอนเยน ระหว่างนั้นก่อมีหมอผุ้ไหย่ เปนถึงศาสตราจารย์มาดุ คุนหมอแจ้งว่า อาการของบราวนี่
    ถูกนำขึ้นที่ประชุม เนื่องจากหมอนำไปเปน study case ไม่เคยเจอสุนัขเปนแบบนี้เลย เราไม่รุสึกอะไรคะ
    ตอนนั้นต่อไห้จะเป็น ปรมาจารที่ไหนมาพูด มาผ่าตัดไห้บราวนี่ ก่อไม่ทำไห้อะไรดีขึ้น เยนนั้นคุนหมอเลือนการผ่าตัดออกไปเปนเช้าวันรุ่งขึ้น แต่ทุกสิ่งก่อจบลงคะ บราวนี่จากเราไปตอนแปดโมงเช้าของวันรุ่งขึ้นอย่างสงบ วันที่ 8 เดือน8 ปี08 เวลา 08.00น.

ขอโทดนะคะที่อาศัยกะทู้นี้นะบายความรุสึก เราเข้าจัยความรุสึกเจ้าของกะทู้คะ เอาจัยช่วยฉู่ฉี่ไห้หายไว้ๆนะคะ
    Dec3ml3ei2*

0/5

Lightbulb

เอาใจช่วยด้วยนะจ๊ะ เดี๋ยวจะทำเมล์ฟอร์เวิร์ดไปให้เพื่อนๆเราที่เลี้ยงหมาด้วยจ้ะ หมาที่บ้านเราแก่แล้วอ่ะ 10 กว่าปีแล้วตัวที่แก่ที่สุด 19 ปีเพิ่งจากไป เราใส่บาตรแล้วก้อคิดถึงมันตลอดเลย เจ้าฉู่ฉี่สู้ๆนะ คุณเจ้าของเข้มแข็งนะจ๊ะเป็นกำลังใจให้จ้า
    Shopping is a good mood therapy

0/5
    ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับทุกกำลังใจ

สู้ๆต่อไปค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

bessdd is offline Trusted Member
    0/5

worry!!

คุณมิ้ม ตอนนี้ น้องฉู่ฉี่ เป็นยังไงบ้าง ได้รับการรักษาถึงขั้นไหน มีความคืบหน้ายังไงบ้าง แจ้งหน่อยค่ะ
    ห่วงเค้าจัง ดูจากรูปที่คุณมิ้มนำมาลง ท่าทางจะเชื่อฟัง เพราะ ยอมโพสท่า กับ แว่นตา ได้นิ่งขนาดนั่น

ยังไง ขอให้น้องฉู่ฉี่ หายเร็ว ๆ นะ
    GiVe SoMeoNe tHe BeSt ThAt U cOuLD GivE WiThOUt FEeLing aNy ReGrEt

0/5
    เอาใจช่วยคุณมิ้มกะน้องฉูฉี่ด้วยคนคะ
    ที่บ้านก็มีน้องหมาลาบาดอร์แต่แก่แล้วแถมอ้วนอีก
    เดินก็ไม่ค่อยไหวเค้าขี้เกียจเดิน
    ยังไงขอให้มีคนพาน้องหมามาบริจาคเยอะๆนะคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Papae is offline Trusted Member
    0/5
    เอาใจช่วยคุณมิ้ม กะ น้องฉู่ฉีนะคะ ขอให้หายไวไว
    ที่บ้านเรามีแต่น้องหมาตัวเล็กๆทั้งนั้นเลยค่ะ

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook