Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: • (。・ω・)ノ゙Sale กลับมาลดราคาให้แล้วตามคำขอจ้าา UPDATE!น้ำหอมเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ .มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Cle de peau✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

Warning Points:
    5/5

Lightbulb • (。・ω・)ノ゙Sale กลับมาลดราคาให้แล้วตามคำขอจ้าา UPDATE!น้ำหอมเพียบ จ้าา!! สาวๆๆ .มาแวะเร็วๆๆๆ!!!! ✿(>_<)✿น้ำหอม เครื่องสำอางค์น่าใช้มากมาย♥ใหม่และมือสอง♥Chanel✿Nars✿Cle de peau✿Gurlain✿Nars✿Smashbox✿Dior อื่นๆอีกมากมายจ้า♥♥♥

กติกาการช๊อปปเล็กน้อยน๊าาค๊าา
    [B][SIZE="4"]แม่ค้าใจดี สนใจจิงๆเข้ามาต่อรองราคาได้น่ะค่ะแต่สมเหตุสมผลหน่อยน่ะ (T_T) ไม่งั้นแม่ค้าเสียใจไม่กล้าตอบบกลับได้้้!!!! อิอิ
    -ติดต่อแม่ค้า ทาง Email:nicky_nunnaps@hotmail.com หรือ PM มาถามได้ โทรศัพท์อาจไม่สะดวกรับเนื่องจากทำงานประจำจ้า 0817969991 รบกวนหลัง ก่อน 10:00 และ 18:00-24:00
    -ต้องการขายค่ะ หากลดได้จะลดให้จ้า แต่รบกวน"ต่อราคาแบบน่ารัก"น่ะจ๊ะคุณลูกค้า เพราะเราขายในราคามือสอง & สินค้าของแท้ ล้าน % และรับรองว่าราคาถูกกว่าเคาร์เตอร์มากมายจ้าา บางรายการที่งดเมล์ต่อราคาขอไม่ตอบหากต่อราคาน่ากัว T-T แต่หากต้องการซื้อหลายรายการลองคุยดูได้ ^^
    -ขอรับแต่ CF จ้า ไม่รับ CC น๊าาคร่าา หาก!! สุดวิสัยจริงๆ แต่รบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยน่ะค่ะ อันนี้ไม่ว่ากันค่ะ คนที่หายไปเฉยๆไม่ BLค่ะ แต่ไม่ขอขายหรือตอบเมล์อีกเลยน่ะค่ะ
    -ขออนุญาติปล่อยของให้ลูกค้าที่พร้อมโอนก่อนน่ะค่ะ ยังไงก่อนโอนโทรหรือสอบถามกันก่อนจ้าา
    -สภาพสินค้าทุกตัวเหมือนตามรูปที่ลงเลยน่ะค่ะ ของแท้100% ค่ะ ใช้เองไม่นิยมเครื่องสำอางค์ปลอมค่ะ ไม่อยากหนังหน้าพัง (^__^)
    -สถานะสินค้าจะขึ้น sold out เมื่อลูกค้าแจ้งโอนเงิน ขออนุญาติลบภาพออกค่ะ
    -สินค้าไม่รับเปลี่ยนและคืน ทุกกรณีน่ะค่ะ ดังนั้น อ่านข้อมูลและสอบถามหรือขอรูปเพิ่มเติมกันได้เต็มที่ค่ะ
    -ส่งแบบลงทะเบียน 30 บาท แบบ EMS 50 บาทค่ะ
    -ลูกค้าทุกท่านรบกวนโอนเงินให้ครบตามจำนวนที่ตกลงกันไว้น่ะค่ะ

-ลูกค้าที่โอนเงินแล้วแจ้งมาที่เบอร์ 081-796-9991 # nicky ค่ะ

ส่งสินค้าจันทร์-เสาร์
    -มีบัญชีธนาคาร กสิกรไทย-กรุงเทพ-ไทยพานิชย์

เริ่มกันเลยย USED!! PERFUME มือสองง สภาพนางฟ้าจ้าา ตามรูปทุกประการค่ะ ส่วนใหญ่เป็นtester เพราะชอบซื้อแบบที่เป็น tester หน้าเคาร์เตอร์ห้างค่ะ แอบตัดจาก BA ที่สนิทๆมา เพราะค่อนข้างเชื่อว่า tester กลิ่นมันทนและไม่เพี้ยนอ่า บางทีซื้อขวดขายไปแร้ว กลิ่นไม่เหมือนตอนเทสเลยพยายามหาเป็นเทสเตอร์ตลอดจ้า บางรายการอาจไม่มีกล่องน่ะค่ะเพราะย้ายที่อยู่ ราคาเริ่มต้นที่ 400 กันเลยก๊าบบ ดังนั้นขอความกรุณาลูกค้าที่น่ารักทุกท่าน งดต่อราคาน้ำหอมเซ็ทนี้น่ะค่ะ ยกเว้นซื้อมากก่า 1 ขวด ขอเอาทุนไปซื้อของใหม่ หากขายไม่ได้เก็บเข้ากรุค่ะ อิอิ (credit: ข้อมูลรีวิวน้ำหอม ขอขอบคุณ k.benzac ค่ะ)

[IMG][/IMG]
    LANCOME TRESOR IN LOVE EDP 50 ML (Used!! กล่องครบ เหลือ 80%) เป็นน้ำหอมกลิ่นดอกไม้ หอมละมุน หอมหวานเปรี้ยวๆน่ารักๆชิคๆ มีกลิ่นฟรุตตี้ในน้ำหอม เปรียบประดุจม่านแห่งความสดชื่น ชวนให้นึกถึงยามที่เราสามารถแสดงความรักได้อย่างอิสระ กลิ่นเนคทารีน ไม้หอมและซีดาร์ กลิ่นกุหลาบที่มีเอกลักษณ์ และมะลิ หอมจรุงใจ เติมเต็มน้ำหอมกลิ่นทันสมัยได้นี้ได้อย่างสมบูรณ์แบบ กลิ่นหอมติดผิวกายเนิ่นนานตลอดวัน เหมาะกับคนที่กำลังมีความรักและชอบเปลี่ยนกลิ่นน้ำหอมบ่อยๆ ขวดสวยน่ารักมากมาย แถมให้กลิ่นหอมติดทนนานมาก แต่ราคาก็แพงเอาเรื่อง ขนาด 75ml ราคาสูงถึง 3,300 บาท Used!! กล่องครบ เหลือ 80% up ส่งต่อ 1,150 งดต่อน่ะค่ะ สำหรับขวดนี้

[IMG][/IMG]
    DKNY Be Delicious Fresh Blossom 50 ml (USED!! 90% tester ไม่มีกล่อง) Fresh Blossom เป็นน้ำหอมที่มี theme ยืนบนโทน floral แบบสดชื่น กลิ่นเปิดด้วยผลไม้หอม ๆ อย่างแอปริคอท แต่ยังมีความคล้ายรุ่นแรกอยู่ด้วย เพียงแต่ความหวานแน่นถูกลดดีกรีลงอย่างเห็นได้ชัด ช่วงกลางเป็นเวลาของกลิ่น floral อ่อน ๆ สดชื่น สบาย ๆ ทว่ากลิ่นแอปริคอทยังมีอยู่ เมื่อผสมกับกุหลาบและมะลิ ก็หอมไปอีกแบบ ช่วงเบสกลิ่นอ่อนไปหน่อย เป็นกลิ่นสะอาด ๆ แบบมัสก์ปนด้วย Blonde woods ที่มาบาง ๆ ให้สมกับชื่อ Fresh Blossom ใครชอบแนว fruity floral ลองใช้ดูได้ค่ะ ใช้ง่าย และใช้ได้ทุกวัย จุดเด่นคือใครได้กลิ่นก็ต้องบอกว่าหอม ปฏิเสธไม่ได้เลยจริงๆ ใครที่ยังหากลิ่นแนวที่ตัวเองชอบไม่เจอ ซืื้อตัวนี้ติดไว้พลางๆก่อนได้ค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ (USED!! 90% tester ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 1,000 บาท)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    D&G Anthology L`Amoureaux 6 (unisex) 100 ml พร้อมกล่อง หอมมากมายยอ่ะ แฟนชอบแอบหยิบไปใช้ D&G ออก collection unisex มาด้วยกัน 5 กลิ่น โดยแต่ละชื่อนั้นได้มาจากไพ่ทาโรต์ สำหรับ L`Amoureaux 6 นี้ มี ความหมายในภาษาอังกฤษว่า The Charmer ผู้ทรงสเน่ห์ กลิ่นเปิดใสบางไปกับมะกรูดและ Juniper berry กลิ่นไม่ชัดเท่าไหร่ ให้กลิ่นโทนเดียวกับกลิ่นมันสะอาดๆ คล้ายๆ I am King ของ Sean John พอเข้ากลางกลิ่นก็เข้มขึ้น ให้กลิ่นโทน spicy woody มีกระวานไว้ดึงดูดอีกแล้ว โดยจะเข้มกว่าของ 1 Le Bateleur กลิ่น เบสก็ไม่เท่าไหร่ ออกวู๊ดดี้อ่อน ๆ และออกทาง masculine 60% ค่ะ เข้าใจว่า concept ของ line นี้ต้องการความสะอาด ใช้ง่าย ดั่งที่สื่อผ่านโฆษณา ลองหาใน youtube ดูนะค่ะ กลื่นเพอร์เฟคสำหรับทุกโอกาสเลย (Used!! พร้อมดล่อง ปริมาณน้ำหอมตีต่ำๆ 75% ขาย 870 บาทจ้า)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Christian Dior Addict EDP (แบ่งขาย)ขวดน้ำเงิน กลื่นสุดเซ็กซี่ โปรยเสน่ห์น้ำหอมแห่งความแรงร้ายใหม่จาก Dior Addict เผยปริศนาในธรรมชาติที่ยากหยั่งรู้ และเข้าใจในความเป็นหญิง ด้วยเสน่ห์หอมของกลิ่น Mandarin Leaf และ Silk Tree Flower ที่เป็นดั่งเสียงกระซิบแรกแห่งความสดชื่น และเผยหัวใจของ Dior addict ด้วยโทนกลิ่น Vanilla ของราชินีแห่งรัตติกาล หรือดอก Queen of the Night ดอกไม้หายากที่พบได้ในประเทศจาไมก้าเท่านั้น และเบ่งบานเพียงแค่ไม่กี่ชั่วโมง ท่ามกลางความเร่าร้อน ยั่วยวนของกลิ่น Orange blossom ที่อบอวนหอมฟุ้งยาวนาน ตัวนี้เป็นแบ่งขายสำหรับคนอยากลองค่ะ เราขอเก๋บขวดจริงไว้จ้า ขนาด 15ML พร้อมขวดแก้วหนาหัวสเปรย์อย่างดี เราขายที่ 370 บาทค่ะ ปกติเว็บแบ่งขาย 10 ML 280 บาทแระจ้า ราคาเค้าไม่รวมขวดด้วยน๊า

[IMG][/IMG]
    Jessica Simpson Fancy ในช่วงเปิด ทำให้นึกถึง Pink Sugar หอมหวานน่ากินมาเลย กลิ่นผลไม้นั้นหวานสชื่น แต่แน่นด้วยโทนวานิลลา ซึ่งเป็นฐานของ Fancy ช่วงกลางไม่ได้กลิ่นมะลิแต่กลิ่นนั้นเริ่มจะ powdery ขึ้น ซึ่งเป็นอิทธิพลของครีมวานิลลาจากช่วงเบส กลิ่นไม่ได้ซับซ้อนอะไร แต่หอมหวานน่ารัก น่ากิน ใครทำงานห้องแอร์ เรียนในห้องแอร์ ใช้ได้ตามสบายครับ กลิ่นนี้เค้าบอกว่าโดนเหงื่อแล้วน่าจะยิ่ง sexy ขึ้นครับ เพราะวานิลลาแน่น ๆ จะกระจายออกจ้า (Used!! no box ้หลือ 95% ส่งต่อ 1,200)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Salvatore Ferragamo Tuscan Soul EDT น้ำหอม unisex ตัวแรกจาก Ferragamo ชวนนึกถึงน้ำหอมอิตาเลียน กลิ่นนี้มี note ไม่กี่ตัวจริง ๆ ค่ะ เน้นความสดชื่นแบบคม ๆ ไม่หวาน เน้น citrus และเครื่องเทศ กลิ่นนี้มีมะกรูดและมะนาวเด่น กลิ่นเปิดออกมาวูบแรกแปลกใจทีเดียว เกือบ ๆ น้ำหอมกึ่ง niche ทีเดียว ผ่านไปสักพัก กลิ่นจะวู๊ดดี้อ่อน ๆ และมีความแน่นหนาแบบแห้ง ๆ เชิง aromatic หากแต่ทันสมัยกลิ่นเบสผมจับแอมเบอร์ได้ ชวนนึกถึงทะเลทรายนิด ๆ เหมาะกับหน้าร้อนมาก ใส่ไปทำงาน เข้าประชุม เดินเที่ยวเล่น หรือเล่นกีฬาก็ดี ขนาดใหญ่สุด 125 ML (เป็นขวด tester ลองกลิ่นไป 4-5 สเปรย์ค่ะ ส่งต่อ 1,250 บาทค่ะ )

[IMG][/IMG]
    Salvatore Ferragamo Incanto Bloom EDT 100 ml. (Used!!) กลิ่นทันสมัย กลิ่นหอมสะท้อนความบริสุทธิ์ผุดผ่องของหญิงสาวสมัยใหม่ ที่มีเสน่ห์ดึงดูดและบุคลิกที่เป็นธรรมชาติ สัมผัสถึงอิสระและความสนุกสนานแห่งชีวิต บ่งบอกความเป็นตัวตนได้เป็นอย่างดี เพิ่มมนต์เสน่ห์ให้คุณน่าหลงใหลมากยิ่งขึ้นด้วยกลิ่นของ grapefruit blossom, freesia, tea rose ผสมกับกลิ่นของ champaca, musk, cashmere ที่กลิ่นหอมเข้ากันได้อย่างละมุนละไม นอกจากจะให้ความรู้สึกที่สัมผัสได้ถึงอิสระและความสนุกสนานแล้ว ยังมีกลิ่นหอมสดชื่นเบิกบานใจทุกครั้งที่ใช้หรือสัมผัสถึงกลิ่นไอของน้ำหอม (กล่องไม่มีแล้ว เหลือ 85% ส่งต่อ 1,050 บาท)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Moschino Cheap and Chic L'E♥U EDT 50 ml(Used!! 50% ขวดTester no box ไม่มีขายใน ไทยค่ะ ) กลิ่น grapefruit เด่นที่สุดและอยู่ตลอดอายุกลิ่นบนผิว กลิ่นไซตรัสก็สดชื่นให้ความรู้สึดสดใส ไร้กังวล แถมกลิ่นยังออกทาง unisex อีก กลิ่นโทน floral ช่วงกลางไม่หวานฉุนแบบดอกไม้จ๋านะค่ะ เพราะมีแค่ Lily-of-the-Valley ที่หวานแบบผู้หญิง นอกนั้นเป็นกลิ่นโทน unisex ทั้งหมด เบสแน่นดีค่ะ แต่กลิ่นช่วงต้นยังชัดอยู่ จะว่าไป กลิ่นไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ครับ เปิดมาหอมยังไง เบสก็หอมอย่างนั้น ตัวนี้ขอให้ 5 เลย เนื่องจากชอบตรงที่กลิ่นติดทน ใช้ง่าย ชายหญิงใช้ได้ และหอมสดชื่นเหมาะกับอากาศบ้านเรามากค่ะ (tester ไม่มีกล่อง เหลือประมาณ 50% ส่งต่อ 650 บาท)

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Moschino OH de Moschino EDT 75 ml. รุ่นนี้หอมมว๊ากก หายากแระ เคาร์เตอร์ไทยไม่มีแว้ววว เหลือ 80% แนว floral Fruity น้ำหอมที่โด่งดังเปิดตัวใน ปี 1996 โดยแบรนด์ของ MOSCHINO สำหรับคุณสุภาพสตรีโดยเฉพาะความหอมหวาน ๆ ที่แสนจะนุ่มละมุนเกินบรรยาย เป็นน้ำหอมที่เน้นถึงความโรแมนติกให้กับคนที่อยู่ใกล้ได้รับรู้ นอกจากนั้นแล้ว ยังแสดงให้เห็นถึงความหรูหร่าในตัวคุณออกมาได้อย่างชัดเจน Used!! สินค้าTester ฝาครบ ส่งต่อ 670 บาท

[IMG][/IMG]
    Estee Lauder Pure White Linen Pink Coral EDP 50 ML กล่องหาย เหลือ 70% รุ่นนี้เป็น fresh version ของ White Linen นะค่ะ และยังจัดอยู่ในกลุ่ม Floral Aldehyde เป็นกลิ่นโทนดอกไม้ที่สดชื่นแบบแรง ๆ กลิ่นเตะจมูกสุด ๆ กลิ่นนึงเมื่อเทียบกับน้ำหอมรุ่น flanker ที่มาใน light version กลิ่นนี้สะอาดสดชื่นชวนให้นึกถึงเสื้อสีขาวที่เพิ่งซักมาใหม่ ๆ และลงน้ำยาปรับผ้านุ่มกลิ่นฟลอรัลเข้ม ๆ ใช้คำว่า soapy กับกลิ่นนี้เหมาะที่สุดแล้ว และไม่ soapy แบบสบู่สะอาดทั่ว ๆ ไป กลิ่นมีความซับซ้อนระหว่าง marine และ floral accords สลับกันไป บางวูบได้กลิ่นสะอาด ๆ บางวูบได้กลิ่น floral จ๋าเลยค่ะ แถม sillage ก็กระจายดีมาก และทนเกิน 10 ช.ม. เนื่องจากมาในเบส EDPใส่ไปทำงาน เข้าประชุม เล่นกีฬาได้หมด แต่เริ่มทดลองใช้ซัก 2 สเปรย์ก่อน ถ้าแรงไม่พอค่อยเพิ่มนะจ๊ะ ส่งต่อ 770 บาทค่ะ

[IMG][/IMG]
    Chanel Blush JOUES CONTRASTE l สี 48#ENCHANTERESSE >> Used!!(Tester sizeจริง) สีสวย ดูชมพูเป็นธรรมชาติ เนือดีสุดๆๆ สีชัด ปัดง่ายจริง ไรจริง ^^ ใช้ได้ทุกวัน ทุก โอกาส เนื้อไม่เป็นคราบ ก้อแหม๋ Chanel ซะอย่าง ตัวนี้เป็นเทสเตอร์ ฝาแบบใส เนื้อบลัชเท่าขนาดจิงเลยจ๊ะ ใช้ไปสองสามหนค่ะ ไม่มีร่องรอยยุบเลย 555 พอดีไปสอยตลับจริงแต่ได้สีใหม่มาเลยเอามาแบ่งกันสวย ขายสุดถูก 590 บาท ราคานี้งดต่อค่ะ

[IMG][/IMG]
    cle de peau correcteur visage concealer# สีHoney (Used!! 85% กล่องครบค่ะ) ได้ชื่อว่า เป็นคอนซีลเลอร์เทพมานานแระ ไม่ว่าจะนิตยสารอะไรก็ตามก็ได้พูดถึงเจ้า Concealer ตัวนี้ไว้ว่าเทพมาก ถึงขนาดว่า วางซี้ซั้วบนเค้าท์เตอร์ในห้างกันไม่ได้เลยนะ เพราะอาจจะโดนมือดีฉกไป ปริมาณขนาด 5g แท่งคล้ายลิปสติก ราคาเต็ม 2,500 บาทถือว่าแพงมว๊ากก ^^! สำหรับคอนซีลเลอร์ แต่ด้วยคุณสมบัติของตัวนี้ ที่เค้าเคลมไว้ว่าสามารถปกปิดจุดบกพร่องได้หมดเลย คือ ทั้งกระ จุดด่างดำ รอยแดง ริ้วรอย แม้แต่แพนด้าจะน้อยใหญ่แค่ไหน ปิดได้โดยไม่ตกร่อง แต่ที่เทพมากกก้อคือเรื่องปิดแพนด้า เวิร์คสุดๆ!! มีรีวิวทั้งใน jeban, cosmenet ,vanilla , blogspot ต่างๆ ก็พบว่า feedback ดีมาก แทบทุกคนที่ใช้ พึงพอใจกับมัน อันนี้ลองสีไปสองทีค่ะ สภาพตีต่ำๆ 85% กล่องครบค่ะ ส่งต่อให้ลองแค่ 990 บาท พิเศษแถมฟรีไปเลย Chanel - Ombre D'Eau Fluid Iridescent Eyeshadow - FLUID IRIDESCENT EYESHADOW# สีpink น่าร๊ากกมั๊กๆ รายการล่างจ้า
    รีวิวค่ะ

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    Chanel - Ombre D'Eau Fluid Iridescent Eyeshadow - FLUID IRIDESCENT EYESHADOW# สีpink น่าร๊ากกมั๊กๆ (Size จริง /nobox )อายชาแนล สีชมพู ไม่มีกล่องนะคะ เป็น Eyeshadow แบบliquid ที่มี pigment เยอะมากๆ สีคม มากๆ แต่งแบบ dewy look ถ้าใครไม่เคยทาอายแชโดว์แบบน้ำห้ามพลาดคะ แบบนี้ทาแล้วตาจะดูสวยมากนะคะ ทาง่ายมาก แห้งไว แต่ไม่ใช่ปาดแล้วแห้งเลยน่ะจ๊ ค่ะ พอปาดปุ๊ป เอามือละเลงก็หายเนียน คนหนังตามัน ๆ เอาอยู่ค่ะ เวลาเกลี่ยลงบนเปลือกตา เราสามารถปรับให้สีเข้มอ่อนได้ตามน้ำหนัก มือค่ะ ถ้าจะทาเป็นเบสก่อนทาอายแชโดว์ผงก็ยิ่งสวยคะ จะทำให้สียิ่งชัด และติดทนนานน ใช้อายแบบน้ำแล้วค่อยตามด้วยอายแชโดว์ผง แล้วค่อยกรีดไลน์เนอร์ ตาจะสวยหวานกว่าเดิมเป็นกองเลยค่ะ เขย่าก่อนใช้จ้าา ราคาปรกติ 1,200 ตอนแรกก็มีมาไม่เต็มอยู่แล้ วนะคะ อันนี้ใช้ไปประมาณ 3-4 ครั้ง ตีต่ำๆ 90% ขาย 300 บาท ค่ะ

[IMG][/IMG]
    Guerlain Parure Pearly White Brightening Compact Foundation Pure Radiance-ultimate Correction – Spf20-pa++(New!/ testerเทียบเท่าไซร์จิงพร้อมพลาสติกครอบค่ะ)# 11 ROSE FRISSON WHITE เทียบเท่า NC30 ปกราคา 2,750 บาท ขายราคาพิเศษ 600 บาทรองพื้นแบบอัดแข็งบรรจุตลับ Parure Pearly White ปรับระดับโทนสีได้ตามปรารถนา แม้จะอยู่ท่ามกลางอากาศร้อนของฤดูกาล หรือภายใต้สภาพความชื้นระดับสูง รองพื้นสูตรอัดแข็ง อุดมไปด้วยอณูเม็ดแป้งขนาดเล็กละเอียดเป็นพิเศษ ให้สัมผัสสบายผิวเพื่อช่วยลำเลียงสารกระจ่างโทนผิวชั้นนำที่ผสมผสานอยู่ร่วมกับส่วนผสมปกป้องผิว ก่อผลลัพธ์ การแต่งหน้าแบบผิวซาตินโปร่งใส เผยประกายผุดผาดเรืองรองดุจสกาวมุกขาว อันสืบเนื่องมาจากอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ ผิวหน้าละมุนละไมด้วยประสิทธิภาพแต่งเติมความงาม กระจ่างโทนผิว พร้อมช่วยดูดซับซีบัม น้ำมันส่วนเกิน และเหงื่อ รองพื้นรุ่นนี้จึงเหมาะสำหรับใช้เกลี่ยพื้นผิวให้เรียบเนียน บดบังริ้วรอยข้อบกพร่องได้ดี เนื้อสัมผัสแบบแม็ต ตอบสนองต่อความต้องการรองพื้นที่ให้ผลละเมียดละไมอย่างต่อเนื่องเนิ่นนาน เมื่อใช้ร่วมกับ The Enhancer ในบรรจุภัณฑ์รุ่นใหม่ ก็จะช่วยทวีประกายเรืองรองของผิวพรรณให้ถึงขีดสุดดุจเป็น ตัวเสริมอานุภาพความงามจากรองพื้น เพื่อเผยประกายเปล่งปลั่งเพริศพรายผ่าน “แถบ” แสงขาว สูตรผลิตภัณฑ์อุดมไปด้วยเกล็ดอณู mother-of-pearl ธรรมชาติ เกลี่ยไล้เนื้อผลิตภัณฑ์เบาๆ ไปตามบริเวณที่ปรารถนาเพื่อก่อประติมากรรมรูปหน้าโดยอาศัยเทคนิคแสง และเงา

[IMG][/IMG]
    RMK Ingenious Jelly Cheeks blush #JE-02 Apricot ออกโทน สีส้มอมชมพูค่ะ (Used!! กล่องครบ ตีต่ำๆ 80% ) บลัชออนเนื้อนุ่มๆ แบบเนื้อครีมอัดแน่น มีแปรงไว้ปัดเฉพาะเนื้อเจลลี่เลยค่ะ ปัดแล้วจะออกแนวแก้มใสๆ ฉ่ำๆ สีมันจะเหมือนระเรื่อเหมือนลูกตำลึงสุก ธรรมชาติกลืนกับผิวเลย แต่สีติดชัด ปัดหลังลงแป้งแล้วนะคะ สวยจริงๆ ค่ะ รุ่นนี้ขายดีมากเลย สามารถเน้นโครงสร้างของใบหน้าได้ดี มีลักษณะเป็นเนื้อครีม สามารถเกลี่ยไปบนผิวหน้าได้ดี อีกทั้งยังมี shimmer ช่วยทำให้เป็นประกายแวววาว ข้อแนะนำที่ดี ก็คือ ใช้แต่น้อยก่อน ถ้าคิดว่ายังมองไม่เห็น ก็ค่อยเพิ่มปริมาณเป็นสองเท่า เริ่มไล่สีตรงส่วนที่กินบริเวณมากที่สุดของแก้ม ก็คือใต้โหนกแก้ม หรือสันแก้มตรงตำแหน่งใต้ตา จากนั้นยิ้มให้กับตัวเองในกระจก และปัดไล่ขึ้นตามแนวสันแก้มขึ้นไปหาขมับ เกลี่ยสีให้กลมกลืนกับสีผิวขึ้นไปหาแนวตีนผม เพื่อให้ละเมียดละไมเป็นธรรมชาติ สีคงที่ ติดและคลุมผิวได้ดี และเช็ดออกได้ ไม่เป็นคราบ อีกทั้งยังต้องคำนึงถึงการระคายเคืองต่อผิวหนังด้วยจ้า ซื้อมา 1580 บาท ส่งต่อ 580 บาทพอจ้าเอาไปลองกัน

[IMG][/IMG]
    Barry M Lip Paint สีออก ชมพูม่วง เนือ้แมต เป็นbrand drug store คะ ลิปสติกเนื้อแน่น สีสวยสุดยอด คุณภาพดีไล่ๆกับMacเลยค่ะ เม็ดสีแน่นชัด มีสีให้เลือกเยอะ และเนื้อจะค่อนข้างแมต ทาตั้งแต่เช้าจะอยู่ได้ถึงเที่ยงถ้าไม่ได้ทานข้าวนะคะ ทานน้ำปกติ เพียงแต่แพคเกจจะคล้าย nars & smashbox ลองไป 3-4 หน กล่องไม่มีค่ะ ส่งต่อ 170 บาท

[IMG][/IMG]
    Cle De Peau Extra Silky Lipstick # สีออกชมพูอมม่วง Used!! เหลือ 95% ซื้อปลายปีที่แล้ว เป็นลิปสติกเทพ ลิปสติกสุดเลิฟอีกแล้วค๊าา แท่งนี้ซื้อมานานมากแล้วแต่ไม่ค่อยได้ใช้ เพราะกลัวเปลือง ทาบ่อยเดี๋ยวหมดเร็ว จริงชอบเนื่อมันมากกก ส่วนราคาไม่น่ารักเท่าไหร่เพราะแอบแพง คือราคาค่อนข้างสูงน่ะ เลยหยิบมาใช้ไม่ค่อยบ่อยนัก ตัวแพคเกจจะเป็นแท่งยาว ๆ แบบหมุนจะมีเสียงคลิกค่ะ ไม่แนะนำให้หมุนเล่น หรือหมุนออกมาดูสีลิปน่ะจ๊ะเพราะมันหมุนกลับคืนไ่ม่ได้จ้าสาวๆ เนื้อลิปสติก จะมีวิ้งๆละเอียด และให้สัมผัสที่นุ่มมาก ๆ ทาแล้วเนียนลื่นไปกับปากเลย ไม่มีตกร่อง ไม่มีคราบใด ๆ และไม่ต้องทากลอสซ้ำเพราะมันจะมีความชุ่มชื่นสูงมาก ไม่ทำให้ปากแห้ง เนื้อลิปสติกเกลี่ยง่าย ทาแล้วปากดูอิ่ม วาวสวยดูมีสุขภาพดี โดยส่วนตัวลิปตัวนี้เวลาทาเปล่าๆจะออกสีออกชัด แต่ไม่แจ๋นค่ะ แถมบำรุงไแด้วยในตัว สภาพเหลือ 95%กล่องหาไมเจอแระ ป้ายเลือนไปเยอะเพราะโดนเบียดเสียดใน พกใส่กระเป๋าเครื่องสำอางค์ตลอดแต่ไม่ค่อยได่เอามาใช้ 555+ ซื้อมา สองพันกว่าๆ ส่งต่อให้ลองค่ะ ราคา 670 บาท

[IMG][/IMG]
    Mac Lipgloss รุ่น barbie สีออกแดงอมชมพู กลิ่นหอมมว๊ากก เนื้อแน่นๆ สีชัดค่ะ ทาบางๆจะได้สีปากสวยๆน่ะ จัดหนักๆก้อได้อีกแบบ เราลองจิ้มไปสองสามหน สภาพ 90% ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 470 บาท

[IMG][/IMG]
    Shiseido Maquillage Perfect Gloss - #BE360 สีชมพูนู้ด สวยค่ะ ไม่เหนียวเหนอะ ติดทน แพคเกจเลิศ ทาง่าย ไม่ทิ้งคราบ วิ้งละเอียดสุดๆ ดูภายนอกสีจะดูนู้ดเกินนะ แต่ว่าพอทาจริงๆแล้วจะออกชมพูนิดๆด้วย ฉะนั้นจะดูกำลังดีคะ ไม่ป่วยซีดเกินไป เป็นลิปกรอสที่เพิ่มความสว่างให้กับริมฝีปาก ทำให้ริมฝีปากแลดูสดชื่นเมื่อใช้เพียงลำพัง และหากใช้กับลิปสติกสีอื่น จะช่วยทำให้ริมฝีปากแลดูนุ่มและอวบอิ่มมากยิ่งขึ้น เวลาใช้ควรทาสีลิปที่เราต้องการก่อนแล้วทาตัวนี้ตามทีหลัง เท่านี้แหละคะ ปากคุณสาวๆ จะแลดูมีสุขภาพ นุ่มสวยเป็นเงางาม ส่วนผสมในลิปกรอสนั้นสามารถกระจายตัวทั่วริมฝีปากหรือซึมผ่านลงไปในริมฝีปากได้ดียิ่งขึ้น ให้ความรู้สึกเรียบเนียนกับริมฝีปาก มีสาร Filler ปริมาณ 1-3 % ซึ่งช่วยเติมเต็มร่องริมฝีปากให้ดูอวบอิ่ม กล่องทิ้งไปแล้ว สภาพเหลือ 85% ส่งต่อ 380 บาท

[IMG][/IMG]
    Etude code B Gloss แบบ หมุนค่ะ ทาง่าย ไม่เป็นคราบ สีสวย แวววาว สีชมพูม่วง หอมนิดๆ สภาพ 80% ไม่มีกล่อง ส่งต่อ 200 บาท

[IMGhttp://u7.popcornfor2.com/show/tp3745f0.jpg[/img][/IMG]
    Nars Blush (4.8 g) ขนาดจริง สี TOAS Taos แดงมีวิ้ง จะออกชมพูอมแดงค่ะมีวิ้งสีออกเงินผสมทอง สีชัดและสีเข้มเม็ดสีแน่น เวลาปัดต้องเบาๆมือหน่อยค่ะ แต่ปัดแล้ว ออกมางามแงะ บ่มแดดดีทีเดียว คำอธิบายสีในเวป: Desert rose with shimmer คือ สีของแมวจอมกวน สวยจ้ะ วิ้งกระจายอีกเช่นเคย สีดูน่ากลัวแต่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะจ๊ะ (ราคาป้าย 1,150 บาท) USED!! แบบ นางฟ้ามั๊กๆๆ95% สภาพใหม่นิ๊งๆตาข่ายตรึมม กล่องครบ ขายราคาเดียว 690 ค่ะ

NARS NARS Velvet Matte Lip Pencil ขนาดขายปกติ 2.44g พร้อมกล่อง ลิปในรูปแบบดินสอขนาดจัมโบ้ ให้ฟินิชแบบซาตินกึ่งด้าน จับถนัดมือใช้ง่าย ไม่เกินขอบปาก ตินทนนานหลายชั่วโมง วาดขอบปากสร้างขอบปากแก้ไขปากให้ได้รูปสวย #Walkyrie (สีกลาง) ชมพูน้ำตาลประกายทอง ดูดีมว๊ากก
    ของใหม่!! ราคา 950 ขาย 400 บาทจ้าา

[IMG][/IMG]
    7.NARS lip gloss/lip stain gloss duo#moon fleet/indian red
    ลิปกลอสสองสีในด้ามเดียวกัน สามารถทาเฉดสีเดียวหรือทาทับให้มิติ USED!! สภาพ 90% กล่องครบ ขายราคา 350 บาทจ้าา

ETTUSAIS BRAND >>
    .Ettusais aquatic shimmer gloss ( Pink,Beige,Red) ลิปสติกใหม่จากเอต์ตูเซ่ส์ที่เป็นทั้งลิปMATTE และลิปกลอสในแท่งเดียวกัน เริ่มด้วยการระบายด้านที่เป็นลิปMATTEให้เต็มเรียวปาก และเพิ่มความแวววาว สดใสด้วยลิปกลอสประกายมุก สร้างความชุ่มชื้นให้กับเรียวปากของคุณ ราคาป้าย 800 บาท ขายแค่ 390 บาทจ้า

IPSA BRAND >>

IPSA Essence lip gloss# E811 สีส้มวิ้งๆน่าร๊ากก ลิปกลอสสีสันสดใส พร้อมบำรุง มีคุณสมบัติช่วยทำให้ริมฝีปากนุ่มนวลและเรียบเนียนไร้ริ้วร่องบนริมฝีปาก เต็มไปด้วยความอวบอิ่มที่เกิดขึ้นจากภายในด้วยความชุ่มชื้นที่ล้ำลึก ทั้งยังปรับและเปลี่ยนความหมองคล้ำของริมฝีปากให้จางลง ด้วย Hesperidin ที่มีอยู่ในเปลือกของผลส้มยูสุ และในทันทีที่แตะลิปกลอสลงบนริมฝีปากจะ ลิปจะช่วยดึงความยวนเย้าที่เคยซ่อนไว้และความน่ารักของหญิงสาวให้ปรากฏริมฝีปากได้มีความแวววาวสดชื่นเย้ายวนได้นานหลายชั่วโมง ป้าย 980 บาท ขาย 390 บาทจ้าา

NOPS BRAND >>

Nops ขนาดพกพาคุ้ม (30 g) New!! ครีมอาบน้ำ,สครับนม,ล้างหน้านม,โลชั่นมะกอก>> หลอดละ 75 บาท
    Free บำรุงผม+เจลล้างมือ >>>> เมื่อซื้อยกชุด (รับส่วนลดเพิ่มจาก 320 เหลือ 300 บาท)

http://u3.popcornfor2.com/show/MIn30b81.jpg[/img]
    1.body wash amani USED!! สภาพ 80% ขาย 80 บาท

5.Boot mediteranien scrub NEW!! sold

ขอบคุณ SBN ค่ะ
    Last edited by nicky_loewe; 04-17-2012 at 12:38 AM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->