Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 8 FirstFirst ... 4 5 6 7 8 LastLast
Results 51 to 60 of 71

Thread: เลิกกับแฟน เศร้ามากมายเลยค่ะ...T-T

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    มารับฟังค่ะ

คนเราถ้าไม่ใช่คู่กัน ก็ต้องเลิกกันค่ะ ไม่ช้าก็เร็ว เลิกวันนี้ยังดีกว่าแต่งงานไปแล้วต้องเลิกนะคะ
    ถึงตอนนั้นถ้าคุณมีลูกด้วยกันแล้ว มันจะยิ่งเลวร้ายกว่าเลิกตอนนี้อีกค่ะ
    และลองคิดในอีกแง่นะคะ บางทีการที่เค้าเลิกกับเราไป อาจจะทำให้เราได้เจอคนที่ดีกว่า ใช่กว่า ถึงตอนนั้นอาจจะต้องขอบคุณเค้าที่เลิกกับคุณไปก็ได้

โลกนี้ไม่มีอะไรเป็นของเรา คนที่เค้ารักเรามากๆวันนึงเค้าอาจจะเลิกรักเราก็ได้ และคนที่เรารักมากๆวันนึงเราก็อาจจะเลิกรักเค้าได้เช่นกัน
    เอาอะไรกับจิตใจคนล่ะคะ ทุกอย่างบนโลกไม่มีอะไรแน่นอนอ่ะค่ะ ทุกอย่างมีเกิดก็มีดับ

ความทุกข์หรืออกหักเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตมนุษย์ แค่เรายอมรับมันได้
    และรู้ว่าเดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ เพราะไม่มีอะไรจีรัง ทุกข์ก็ไม่นาน สุขก็ไม่นาน
    ไม่มีอะไรอยู่กับเรานาน ทั้งทุกข์ทั้งสุข ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

สรุป อย่าไปยึดติด ความรักจะเกิดก็บังคับไม่ได้ เวลาจะไปก็บังคับไม่ได้
    แต่เวลาช่วยได้ค่ะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ
    โดนอย่างแรงค่ะ...
    เจอแบบนี้เป๊ะๆๆ "คนที่เค้ารักเรา[/B]มากๆวันนึงเค้าอาจจะเลิกรักเราก็ได้ และคนที่เรารักมากๆวันนึงเราก็อาจจะเลิกรักเค้าได้เช่นกัน " That is so true!!!

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นกำลังใจให้นะคะ ฟ้าหลังฝนจะสดใสเสมอ มีพี่สาวคนนึงเคยบอกไว้ค่ะ^^
    แล้วมันก็สดใสจริงๆนะคะ
    welcometo New York's Upper EasT side
    XOXO ..shopaholic and brandmania

my wish list >> LV MC ^-^ and Some another cute GUCCI

misshana's Avatar
    misshana is offline Trusted Member
    0/5

Red face

เข้ามาให้กำลังใจคะ
    ร้องไห้ได้ เศร้าได้ แต่อย่านานคะ มันเป็นทุกข์กับตัวเราเองนะคะ
    หลังจากเสียใจมากมาย เราเชื่อว่าต้องมีสิ่งดีๆรอเข้ามาหาคุณอยุ่นะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by i_am_angel.of.death View Post
    ของเรานะ

เมื่อวันที่ 8 ธันวาคม เพิ่งเลิกกับสามี

แล้ววันที่ 11 ทางบริษัทบอกเลิกจ้าง ให้ทำงานถึงวัน 15 แล้วไม่ต้องมาทำงานแล้ว

ตอนนี้ร้องไห้จนไม่มีน้ำตาแล้วค่ะ เศร้า เครียด เบื่อ และท้อมากมาย

คิดว่าเข้าใจคุณนะค่ะ

ขอแอบแบ่งพื้นที่บนกระทู้นี้จิ๊ดนึงให้กำลังใจคุณ i_am_angel.of.death ด้วยได้ป่าวคะ...อย่าคิดมากนะคะ....เค้าว่าฟ้าหลังฝนมันจะสวยอ่ะค่ะ....ถ้าตอนนี้ชีวิตกำลังเจอพายุใหญ่ นั่นแสดงว่า เดี๋ยวพอพายุผ่านไป ฟ้ามันจะต้องใสมากกว่าตอนหลังฝนตามปกติแน่ๆเลย ^___^

Quote Originally Posted by ilovesome1wholoveanother1 View Post
    อ่านเม้น คุณ Chiko ฮามากกกกกอ่าคะ
    แฮะๆๆๆ จำได้เลยว่าช่วงนั้นลืมอายไปเลยค่ะ เพราะคิดว่า ถ้าอยู่ๆร้องไห้ น้ำตาไหล ก็อายเหมือนกัน งั้นหาอย่างอื่นมาอายแทนการร้องไห้ดีกว่า (ร้องไห้ แล้วน้ำมูกไหล หายใจไม่ออกง่ะ T___T สู้ให้คนที่อยู่ข้างๆมองว่า ไอ้นี่มันเป็นอะไร ดีกว่าค่ะ 555555 )

.
    .
    .
    .
    .
    .

จะตามจับอะไรต่อดีน๊อ

zezar's Avatar
    zezar is offline Trusted Member
    0/5
    มารับฟังและ เป็นกำลังใจ ให้นะค่ะ

babyfish is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

มาขอแอบให้กำลังใจคะ

เพราะ อยู่ในภาวะเดียวกันเลย

เศร้าโน๊ะ........

marshmallow is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ป๋อมอย่าเศร้าเลยนะคะๆ

มุกเชื่อนะคะว่า ทุกอย่างที่เกิดขึ้นย่อมมีเหตุผลของมันและสิ่งที่ดีกว่าจะตามมาเสมอๆ

เช็ดน้ำตาแล้วรอรับเรื่องดีดีที่จะตามมาดีกว่าเนอะๆๆ

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5
    มารับฟังและเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ ขอให้เข้มแข็งเร็ว ๆ นะคะ ทำบุญเยอะ แล้วที่สำคัญอย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะ

0/5
    เคยเป็นเมื่อ 3 ปีที่แล้วค่ะ ร้องไห้ทุกวัน ขับรถคนเดียวฟังเพลงเศร้าก็จะไหลออกมา non-stop อยู่กับตัวเองซักพักนะคะ ตอนนั้นเราซื้อหนังสือธรรมะมาอ่านหลายเล่มเลย (จากเด็กเที่ยวเปรี้ยวสุดๆ) แล้วก็สวดมนต์ก่อนนอนประมาณครึ่งชั่วโมงทุกวันเพื่อจะได้ไม่ต้องว้าวุ่น (เพราะปกติต้องคุยกันก่อนนอนทุกคืน) แล้วซักพักมันก็ดีขึ้นเอง ตอนนี้มีแฟนใหม่แล้ว happy ดีค่ะ ถึงตอนนี้ก็ขอบคุณแฟนเก่าที่ทำให้เราเข้มแข็งขึ้นเยอะเลย

0/5
    แวะมาให้คำแนะนำค่ะ จากปสพ.ส่วนตัว...
    เราเลิกกันมาปีนี้เข้าปีที่ห้า เราเพิ่งจะตัดใจเลิกรอและมีความหวังเมื่อปีนี้เอง
    เราสองคนเป็นแฟนคนแรกของกันและกัน และคิดว่าจะอยู่กันไปจนแก่เฒ่า
    มีแผนจะแต่งงงานกัน พ่อแม่รับรู้ ญาติ มิตร ทุกฝ่าย

แต่ความเป็นจริงมันโหดร้ายค่ะ... วันนึงเค้าก็หยุดรักเราและขออิสระคืน
    ทิ้งทวนไว้ด้วยว่าเค้าขอเวลาไปค้นหาตัวเอง ถ้าเราเป็นคำตอบเค้าอาจจะกลับมา
    แต่ไม่ต้องรอเค้า เพราะเค้าไม่รู้ว่าวันนั้นเราจะใช่คำตอบรึปล่าว...
    ในสายตาเรา เค้าเห็นแก่ตัวมากกกก กับทุกๆอย่างที่เค้าทำไว้
    ช่วงที่หายไป เราได้ข่าวว่าเค้าคบผู้หญิงมากหน้าหลายตามากๆๆ

เราก็ประเภทรักมั่นคง เหมือนสาวไทยโบราณ ยึดมั่นกับรักแรกเหลือเกิน
    เพิ่งมารู้ว่า เรานี่มันช่างโง่เขลา โง่งม หลอกตัวเอง....
    เค้าไม่มีค่ากับความรักมั่นของเราแม้แต่น้อย... เราพอจริงๆ
    "คนที่เค้ารักเรามากๆวันนึงเค้าอาจจะเลิกรักเราก็ได้ และคนที่เรารักมากๆวันนึงเราก็อาจจะเลิกรักเค้าได้เช่นกัน" วลีนี้จึงเป็นที่ถูกใจเรามากๆๆ

ไม่อยากให้คุณต้องเป็นคนโง่งมอย่างเรานะ ที่ใช้เวลาไปกับการเสียใจนานเหมือนเรา
    ทางออกที่เราแนะนำ
    1. หาเวลาทำบุญ ปฏิบัติธรรมมากๆ สวดมนต์ไหว้พระ อโหสิกรรม และอวยพรให้ตนเอง
    ทุกรูปแบบที่เป็นบุญ ธรรมะจะสอนให้เราอยู่กับปัจจุบัน และฝึกจิตให้เราทำได้
    อย่างที่เพื่อนๆหลายคนแนะนำ เป็นสิ่งที่ถูกต้องที่สุด พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส ใช้ช่วงเวลานี้ในการศึกษาธรรมะ เข้าใจสัจธรรมชีวิต (แนะนำให้นั่งสมาธิ ดีมากๆๆ วัดธรรมมงคล)
    2. ห้ามฟังเพลงอกหักเด็ดขาด เราเลิกฟังเพลงแนวนี้โดยเด็ดขาด
    ทุกวันนี้ฟังแต่เพลง dance rock hiphop เลิกหนังรักโรแมนส์เด็ดขาด
    3. หากิจกรรมอย่างอื่นทำ ทำตัวเองให้วุ่นๆ หรือจะให้ดี ไปทำบุญกับเด็กกำพร้า เด็กอ่อน พิการซ้ำซ้อน ทำประโยชน์ให้ผู้อื่น แล้วเราจะรู้สึกดีขึ้นกับตัวเอง เห็นคุณค่าตัวเอง

มันจะผ่านไปได้นะคะ เราต้องพยามอย่ายึดกับอดีต
    อยู่กับปัจจุบันค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ เรารู้ว่าช่วงแรกมันยากเย็นแค่ไหน
    แต่มันจะผ่านไปค่ะ time heals
    ยิ่งเราเสียใจนานแค่ไหน มันก็ยิ่งเสียเวลาค่ะ

Page 6 of 8 FirstFirst ... 4 5 6 7 8 LastLast

Comments from Facebook