Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 58 1 2 3 11 51 ... LastLast
Results 1 to 10 of 580

Thread: ต่อเพลงภาค2 เย้ ๆ

Warning Points:
    0/5
    คุณ web master ใจดีจังค่ะ สงสัยเห็นเราเล่นมาเยอะ โพสกัน 500 กว่า ค.ห. http://forum.siambrandname.com/showt...=98945&page=56 เล่นไปงงไป เลยอนุญาตให้ย้ายกระทู้มาสิงสถิตย์ ณ.ที่นี่ ค่ะ เพื่อน ๆ ทั้งขาประจำ,ขาจร ใครเครียดหรือเซ็งเข้ามาเล่นแก้เซ็งได้นะคะ

ป.ล.ถ้าทำให้เปลืองพื้นที่เวป คุณ web master ตักเตือนได้ทุกเวลานะคะ

นี่คือคำยืนยันจาก web master จ้า

ไม่ผิดกฏครับ

ทุกกระทู้สร้างสรรค์ ไม่มีการทะเลาะกัน

ยินดีสนับสนุนครับ

ขอบคุณครับ
    SBN (เครดิต by siambrandname)

.................

ขึ้นกระทู้ใหม่ก็ได้นะครับ (เครดิต by siambrandname)

........................

ขอบคุณ web master มากนะคะ กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่ออยากให้เพื่อน ๆ ได้ผ่อนคลาย เพราะเห็นบางท่านใช้เวลาอยู่ในเวปเกือบทั้งวัน บางครั้งก็เห็นมีการถกเถียงกันบ้างในเวป แวะมาพักผ่อนห้องนี้ก่อนก็ได้ บางกรณีคนซื้อ-คนขาย กำลังเลือกซื้อสินค้า,ตกลงราคากันไม่ได้ หรือรอ pm นานจังไม่ตอบซักที ก็แวะมาต่อเพลงกันนิดหน่อยให้ใจเย็นฆ่าเวลาไปในตัว ออกตัวไว้ก่อนนะคะถ้าใครเห็นไม่สมควรยังไงก็ขออภัยไว้ด้วยค่ะ

***********กฎกติกา***********

1.ใส่หมายเลขด้านหน้าเพลงทุกครั้ง ถ้าไม่ใส่ เพลงจะถูกข้ามไปค่ะ
    2.พิมพ์ตัวปกติไม่ต้องเปลี่ยนสี (จะได้สีดำ),กรณีมี comment หรือแซวอะไรกันให้ใช้สีแดงพิมพ์ไว้ใต้เพลง
    3.ขีดเส้นใต้ตัวอักษรที่ต้องการให้ต่อ (ไฮไลท์ตัวอักษรที่ต้องการแล้วใช้สัญลักษณ์ U มีเส้นใต้ด้านล่าง)หรือจะเปลี่ยนสีเฉพาะตัวที่ต้องการก็ได้คะแล้วแต่สะดวก
    4.กรณีตัวเลขซ้ำกันให้ถือเอาคนที่โพสหลังสุดเป็นตัวเริ่มต่อไป แล้ว quote หมายเลขนั้นมายืนยันด้วย

5.ถ้ามั่วมาก ๆ มึนงง ก็เริ่มนับหนึ่งใหม่ได้เลยจ้า

***** ในฐานะที่เดี๊ยนเป็นหัวหน้าห้อง(แต่งตั้งตัวเองซะงั้น)กรณีที่เดี๊ยนปฎิบัติหน้าที่ไม่ได้(วิญญาณ น.ส.ไทย เข้าสิง) ขอแต่งตั้งให้ คุณRrabbitz,คุณhut2211,คุณKAN เป็นรองหัวหน้าห้อง คอยย้ำเตือนเรื่องกติกาด้วยนะคะ หรือถ้าสามท่านนี้ไม่อยู่ใครที่เคยเล่นประจำช่วยบอกให้มาอ่านกติกาด้านหน้านี้ก็ได้ค่ะ *****

คำเตือน กระทู้นี้กึ่ง ๆ เช็คอายุนะตัวเอ๊ง ใครแอ๊บเด็ก เค้ารู้ทันนะจะบอกให้ 555

ขออัญเชิญเพลงนี้มาเปิดศักราชใหม่เลยนะคะ

1.นานสักเพียงไหน เค้าถึงพอใจมีใจให้กันสักหน่อย
    คอย เฝ้าคอยค่ำเช้าเอาใจ
    ทน อดทนเพราะรักมานาน มันนานเกิไป

(เครดิต คุณ noo_pizza ค่ะ)

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลง เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    เคล็ดลับง่ายๆ ที่ช่วยให้กระทู้ของเพื่อนๆ สามารถโชว์ที่หน้าเวบ และคนอื่นๆ เข้าถึงกระทู้นี้ได้ง่ายขึ้น ครับ
    และยังช่วยให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน สวยงาม และน่าอยู่ยิ่งขึ้นครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.teedindd.com/home/compone...1207943287.jpg ครับ
    ขออภัยครับ หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม และขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ
    ทีมงาน SBNTown

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

2. นิ้งหน่อง นวลน้องนั้นมาเมื่อไหร่ ทำไมไม่ทักไม่ทา
    ตามมาแว้วครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    3. อากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไ

เพลง ไกลเท่าเดิม ของไฮดราได้ป่ะคะ

0/5
    4.เปลี่ยนได้ไหมอเป็นคนที่โดนทอดทิ้ง

(แหมคุณ hut2211 ตามมาก็ฮาเลยนะคะ ว่าแต่เล่นไปก่อนนะตัวเอง เค้าจะไปนอนต่อ 6 โมงเช้าอ่ะจ้า พอดีตื่นมาแอบดูความเรียบร้อย 555 พรุ่งนี้เจอกันใหม่เวลาเดิมนะ ขอบคุณที่ให้ความร่ามมือค่ะ ไปล่ะนะ)

wannit is offline Trusted Member
    0/5
    เปลี่ยนก่อน คิดมะออก

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    อฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อ ขอสู้ศึกทุกเมื่อไปหวั่นไห
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

6. วันนั้นที่เคยฝันกันว่าดี วันนี้อาจจะผิดหวังก็ได้ ผ.ผึ้ง

ปล.อย่าลืมใส่เลขข้างหน้า แล้วกด F5 อัฟเดต บ่อย ๆ ครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    วาว วาว เสียงรถไฟวิ่งไปแล้วใจครื้นเครง เรามันคนกันเองไม่ต้องเกรงใจใค

0/5
    ไปนอนดีกั่ว ซ้ำกัน อิอิ

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member
    0/5
    เวง..ไม่ทัน ว.
    ผ. อะไรดีว้า..ผิดมั้ยถ้าฉันจะกลับไปรักเธอ ผิดไหมที่ฉันเปลี่ยนใจจากวันนั้

Page 1 of 58 1 2 3 11 51 ... LastLast

Comments from Facebook