Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: โบนัสๆๆๆ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

เศรษฐกิจแย่จริงๆค่ะปีนี้ ยอดตกไปครึ่งๆ
    โบนัสคิดว่าไม่มีนะ ต้องพิจารณาอีกทีต้อนใกล้ๆ ถ้ามีอาจจะดูเป็นรายคนค่ะ
    ส่วนขึ้นเงินเดือนก็ดูตามอายุงาน และผลงานตามปกติ แต่ช่วงนี้ใครทำงานไม่เข้าตาเตรียมเก็บของได้เลย แฮ่........
    กรุณางดเล่นBBในโรงหนัง ขณะขับ เดินกลางที่ชุมชน สังสรรค์กับเพื่อน ส่วนนอกนั้นช่วยเงยหน้ามองความเป็นไปของโลกบ้าง คุณไม่ได้อยู่ตัวคนเดียวกับBB ยังมีคนอื่นใช้ชีวิตอยู่รอบๆตัวคุณด้วยโปรดอย่าสร้างความรำคาญหรือเดือนร้อนให้ผู้อื่นจากความไร้มารยาทของคุณ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    รับโบนัสสิ้นปีนี้แต่ยังไม่รู้ชะตาว่าเท่าไหร่ (แต่แอบใช้เงินโบนัสล่วงหน้าไปหมดแหละ555+++)
    แต่บริษัทของเพื่อนทำเกี่ยวกับก่อสร้าง ปีนี้ไม่ไร่คนออก ไม่รับคนเข้า และ ไม่มีโบนัสค่ะ
    เศร้าไปเลยเพื่อนตรู หุ..หุ..
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

zaushi is offline Trusted Member
    0/5
    โชดดีที่ปีนี้ รอดไปได้
    ต่ำสุด 1 สูงสุด 7 (เฉลี่ย 5 เดือน) เหมือนปีก่อน

บริษัทก่อสร้าง ปีหน้านี่ ไม่กล้าคิดเลย กระทบเต็มๆ

bodelax's Avatar
    bodelax is offline Trusted Member
    0/5

Wink เศร้าใจ

ของเราไม่น่าจะมีโบนัสคะ เพราะเลย์ออฟคนไปเพียบเลย คงไม่มีเงินเหลือมาถึงเราาาา แง
    XOXO,BO
    (•ω•)

0/5
    ดีจังค่ะ ขอให้ได้เยอะๆนะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ยังไงก็มี fix 1 เดือนอยู่แล้วอ่ะค่า แต่พิเศษนี่ ปีนี้คาดว่าประมาณ 2.6 เดือน ใครได้เท่าไหร่ แล้วแต่ความสามารถ ส่วนเงินเดือนขึ้น... ยังไม่รู้ ไม่อยากหวัง แค่ไม่โดน lay off ก็บุญแล้วค่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ซ้าทุ /|

เงินเดือนขึ้นน่าจะลุ้นยากอ่ะค่ะ เพิ่งขึ้นไปเมื่อกลางปีเอง
    แต่อย่าตัดโบนัสก็พอ ไหนๆ ก็ไม่ได้เที่ยวแล้วปีนี้ T^T

กลางปีขึ้น เอ น่าจะประมาณ 10% มั้งคะ ถ้าขึ้นอีกก็ดีเนอะ ^^
    ขอให้คุณ Arlex ก็ได้สมที่ลุ้นนะคะ

สาธุ..ขอบคุณค่า

Quote Originally Posted by perngnarak View Post
    เศรษฐกิจแย่จริงๆค่ะปีนี้ ยอดตกไปครึ่งๆ
    โบนัสคิดว่าไม่มีนะ ต้องพิจารณาอีกทีต้อนใกล้ๆ ถ้ามีอาจจะดูเป็นรายคนค่ะ
    ส่วนขึ้นเงินเดือนก็ดูตามอายุงาน และผลงานตามปกติ แต่ช่วงนี้ใครทำงานไม่เข้าตาเตรียมเก็บของได้เลย แฮ่........
    ถ้ามีโบนัส ก้อขอให้โชคดีมีรายชื่อในลิสต์นะคะ

Quote Originally Posted by KAN View Post
    รับโบนัสสิ้นปีนี้แต่ยังไม่รู้ชะตาว่าเท่าไหร่ (แต่แอบใช้เงินโบนัสล่วงหน้าไปหมดแหละ555+++)
    555 เหมือนกันเลยค่ะ แต่จริงๆ ใช้ล่วงหน้าไปถึงปีหน้าแล้วด้วยอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by zaushi View Post
    โชดดีที่ปีนี้ รอดไปได้
    ต่ำสุด 1 สูงสุด 7 (เฉลี่ย 5 เดือน) เหมือนปีก่อน

บริษัทก่อสร้าง ปีหน้านี่ ไม่กล้าคิดเลย กระทบเต็มๆ
    สาธุ ขอให้เศรษฐกิจปีหน้ากระเตื้องขึ้นเร็วๆ ด้วยเต๊อะ จะได้หายใจคล่องๆหน่อย

Quote Originally Posted by bodelax View Post
    ของเราไม่น่าจะมีโบนัสคะ เพราะเลย์ออฟคนไปเพียบเลย คงไม่มีเงินเหลือมาถึงเราาาา แง
    เอาใจช่วยค่า เอาไว้ลุ้นใหม่ปีหน้าแล้วกันนะคะ อย่างน้อยเราก้อมีงานทำอยู่ดีกว่าคนที่ถูกเลย์ออฟอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by tanpopo View Post
    ดีจังค่ะ ขอให้ได้เยอะๆนะ
    สาธุค่ะ ขอบคุณนะคะ

Quote Originally Posted by amm View Post
    ยังไงก็มี fix 1 เดือนอยู่แล้วอ่ะค่า แต่พิเศษนี่ ปีนี้คาดว่าประมาณ 2.6 เดือน ใครได้เท่าไหร่ แล้วแต่ความสามารถ ส่วนเงินเดือนขึ้น... ยังไม่รู้ ไม่อยากหวัง แค่ไม่โดน lay off ก็บุญแล้วค่า
    ดีใจด้วยนะคะ คล้ายๆของเราที่อย่างน้อยก้อได้ 1 เดือนแน่ๆอยู่แล้ว ส่วนพิเศษจริงๆต้องไปลุ้นเอาตอนกลางปี ขึ้นอยู่กับ Performance แล้วก้ออายุงานอ่ะค่ะ ส่วนปรับเงินเดือนปีนี้น่าจะอยู่ที่ 7-8% อ่ะค่ะ ตามสภาพเศรษฐกิจที่ย่ำแย่อ่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2