Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 75

Thread: ขอโทษเพื่อนๆและขอลาด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอโทษเพื่อนๆและขอลาด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะทุกคน ถ้าใครที่เข้าห้องซื้อขายบ่อยๆคงเห็นชื่อเราบ่อยๆ
    ที่ไปตอบกระทู้ไว้น่ะค่ะเรื่อง การหัดใช้ photobucket หรือ imageshack
    จริงเราไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเว็บแล้วก็ไม่ได้รู้จักคุณ Ant เป็นการส่วนตัวนะคะ
    แต่เห็นคุณเกียวรณรงค์เรื่องนี้ไว้แต่ไม่ค่อยมีผลตอบรับที่ดี
    โดยเฉพาะห้องซื้อขายที่กระทู้วิ่งเร็วมากๆ เราเลยคิดเองว่าน่าจะไปโพสท์บอกไว้
    เพราะบางคนอาจสมัครสมาชิกเพื่อเข้ามาซื้อขายเป็นหลัก
    บางคนเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่แต่ไม่ได้อ่านประกาศขอความร่วมมือที่คุณ Ant โพสท์บอกไว้
    ซึ่งการที่เราทำแบบนี้ไปนั้นเราได้รับ PM กลับมาแบบนี้ค่ะ

สวัสดีคะ คุณจินนี่
    แบบว่า อย่าว่ากันนะคะ

///เห็น คุณจินนี่ ชอบเข้าไปตัดเตือนคนที่ลงรูปโดยที่ไม่ฝากรูปไว้
    เป็ฯเรื่องดีมากเลยคะ เค้าจะได้รู้ตัว จะได้หาทางฝากรูปให้เป็น จะได้ไม่เปลืองความจำ

แต่บางคนเค้าก็ไม่ทราบว่าจะฝากรูปยังไง มันยากเหมือนกันนะคะ สำหรับคนไม่ค่อยเก่งคอม
    ..... แบบ///เป็นต้น แต่ถ้าหัดทำ มันก็ง่ายขึ้น

ถ้าแบบว่า แทนที่จะเตือนอย่างเดียว คุณจินนี่ ช่วยลงรูปแทนเค้าด้วย ดีไหมคะ
    เหมือนที่คุณ โก้ ช่วยทำให้คนอื่นเป็ฯประจำ ดีกว่าไหมคะ

ทำแบบนี้ คนอื่นๆที่อ่านเจอทู้คุณจินนี่ รวมทั้งเ///ด้วย อาจไม่ค่อยจะสบายตานักอะคะ
    คือ แบบว่า มันจะอะไรกันนักกันหนาเนี่ย

อย่าว่ากันนะคะ ถ้าทำให้หงุดหงิดใจ

ขออนุญาติเอาชื่อคนส่ง PM ออกนะคะ

บอกตามตรงเลยค่ะว่าพอได้รับแล้วรู้สึกเหมือนโดนลูบหลังแล้วตบหัวน่ะค่ะ(ตั้งใจเปลี่ยนสุภาษิตนะคะให้มันเข้ากับสถานะการณ์) เสียใจไปโข
    เราเองคนเดียวคงไม่สามารถนั่งลงรูปให้ได้ทุกกระทู้เหมือนที่เราโพสท์ตอบได้หรอกค่ะ
    เพราะว่ามันจะเสียเวลาuploadนานมากแล้วเราก็ต้องทำงาน
    ถ้าสังเกตุนิดนึงนะคะว่าเวลาที่เรามาโพสท์ตอบส่วนใหญ่เป็นเวลาดึกมากๆแล้วซึ่งเป็นเวลาที่เราเลิกงานกลับถึงบ้าน หรือช่วงก่อนเที่ยงซึ่งเรายังไม่ได้ไปทำงานน่ะค่ะ เวลาโพสท์เราสามารถทำได้เร็วทีละเยอะๆเพราะมันแค่ copy กับ paste ข้อความมาใส่เท่านั้นเอง
    แต่ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีเวลามากพอช่วยโพสท์รูปให้ได้นะคะ ขอบคุณแทนไว้เลย

จากผลตอบรับที่เราได้ทำให้เราค่อนข้างผิดหวังพอควรค่ะเพราะเรารู้สึกว่าในเมื่อมีคนสอนไว้ให้แล้วเราโพสท์ link วิธีทำไว้ให้ด้วย ถ้าทำไม่ด้มาถามกันให้ช่วยสอนดีกว่ามั้ยค่ะจะได้ทำเป็นกันทุกคน

ถ้าคุณต้องการให้โพสท์รูปแทนคุณก็ไม่น่าจะ upload ไปกับเว็บค่ะเพราะถ้าทำมันก็ทำให้เปลืองเนื้อที่อยู่ดีซึ่งไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรเลย
    แต่ต่อไปคงไม่มีปัญหากับห้องซื้อขายแล้วมังค่ะเพราะเห็นคุณ cocoa มาสอบถามความเห็นว่าจะลบกระทู้ซื้อขายที่มีอายุมากกว่า 1 เดือนทิ้งซึ่งเราเห็นด้วยค่ะเพราะบางอันมันเก่ามาก บางอันขายได้แล้วยังไม่ได้แจ้งลบก็มี คงช่วยคุณ Ant ประหยัดไปได้โขเลยค่ะ
    จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเราคงไม่รณรงค์แล้วนะคะเพราะตีความจาก PM ได้ว่ารำคาญเวลาเห็นโพสท์ข้อความของเรา ทีนี้คุณๆคงไม่เห็นข้อความจากเราแล้วค่ะ

ขอบคุณที่ทนอ่านจนจบนะคะ ขอโทษที่ทำให้รำคาญ ขอลาไปก่อนค่ะ

แก้ไขข้อความ--ลบชื่อคนส่งไม่หมดค่ะ

0/5

RE: ขอโทษเพื่อนๆและขอลาด้วยค่ะ

คุณจินนี่จ๋า อย่าน้อยใจไปเลยค่ะ

สิ่งที่คุณจินนี่ทำเนี่ยถือเป็นการช่วยเวบไซต์ได้มากเลย

แอ๊นและเพื่อนๆขอขอบคุณที่คุณจินนี่เสียสละเวลาและมีสำนึกร่วมในการช่วยกันรักษาเวบไซต์ของพวกเรา

แอ๊นยังส่งลิงค์ที่เพื่อนๆช่วยกันเขียน หรือที่คุณจินนี่ช่วยดูแลไล่แปะไปทุกกระทู้เลยว่าให้ใช้โฟโต้บัคเกต ส่งไปให้คุณแม่ดู บอกว่าดูสิ ทำไมคนที่นี่เค้ามีน้ำใจกันจังเลย รู้สึกดีกับที่นี่มากๆ ว่าเค้าร่วมแรงร่วมใจกันดีจัง

ส่วนคนที่ส่งข้อความมาหาคุณจินนี่ เค้าก็ควรจะทำเช่นเดียวกับที่คุณจินนี่ทำเช่นกันค่ะ หรือถ้าเค้าคิดว่าการลงรูปแทนให้คนอื่นดีที่สุด เค้าก็ควรจะเป็นคนทำ

... แต่ถ้าหากเค้ายังไม่ได้ทำอะไรเลย ไม่ได้ช่วยร่วมรณรงค์ ร่วมแรงร่วมใจ แต่หนำซ้ำยังมาต่อว่าคนที่เค้าออกแรงทำเพื่อคนอื่นอยู่ อันนี้แอ๊นไม่เห็นด้วยเลย

คุณจินนี่อย่าไปสนใจข้อความเหล่านั้นเลยค่ะ คนเรามีมุมมองต่อหลายๆสิ่งแตกต่างกันมาก สิ่งที่คุณจินนี่ทำ เป็นการเสียสละเพื่อคนอื่น เพราะคุณไม่ได้รับผลตอบแทนอะไรจากตรงนี้เลย แต่คุณก็ยังทำ แอ๊นขอบคุณคุณมากๆจากใจค่ะ

ดังนั้นถ้าเราทำสิ่งที่ดีอยู่แล้วทำต่อไปค่ะ แต่ที่ไม่กล้าจะขอให้ทำต่อก็เกรงว่าจะเป็นการรบกวนเวลาคุณต่างหาก เช่นเดียวกับที่แอ๊นรบกวนเวลา แป้ง คุณโกโก้ และเพื่อนๆหลายๆคนที่มาช่วยกันรณรงค์เรื่องการอัพโหลดรูป และ ช่วยกันตอบกระทู้มากมาย ดังนั้นหากคุณจะหยุดทำเพราะไม่สะดวก ไม่มีเวลา ยินดีค่ะ และก็ขอบคุณสำหรับที่ผ่านมา แต่หากเป็นเพราะข้อความจากคนบางกลุ่ม แอ๊นอยากให้คุณจินนี่ เชื่อค่ะ ว่าพวกเรา(ที่มีจิตสำนึกในการที่จะดูแลรักษาเวบร่วมกัน) รู้สึกขอบคุณ และยินดีมากที่ได้คุณจินนี่มาช่วยแบ่งเบาหน้าที่ค่ะ และจะด๊ใจมากที่คุณจะมีความสุขในการทำหน้าที่นี้ต่อไปโดยไม่ใส่ใจกับความเห็นเหล่านั้น

แอ๊นกำลังจะคุยกับน้องโปรแกรมเมอว่า จะเอาส่วนการโหลดรูปแบบปกติออกแล้วค่ะ คาดว่าอีกสองถึงสาม อาทิตย์นี้แหละค่ะ ให้ใช้วิธีฝากรูปอย่างเดียวเท่านั้น เพราะบ่อยครั้งที่คนเราถ้าต้องเรียนรู้หรือพยายามทำอะไรที่เป็นไปเพื่อคนอื่น คนส่วนนั้นเลือกที่จะเมินเฉยต่อไปตราบใดที่ตนเองไม่เสียผลประโยชน์

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

RE: ขอโทษเพื่อนๆและขอลาด้วยค่ะ

อย่าเศร้าไปเลยนะคะ ครอบครัวเรามันครอบครัวหย่ายยย
    บางคนชอบยางคนไม่ชอบต่างกันไป ไม่ได้กำหนดว่าใครผิดถูก มีคนชอบก้อต้องมีคนเกียดอะคะ
    ขนาดอั๊มสวยจาตาย ยังมีคนบอกไม่สวยนะคะ อิอิ ไม่ค่อยเกี่ยวเลย

ส่วนตัวเป้คิดว่ามันเป็นเรื่องที่ดีที่คอยเป็นหูเป็นตาช่วยหั้ย web ดีขึ้นๆไป แล้วที่สำคัญช่วยพี่ antz ได้เยอะ แต่คนเรามีวิธีช่วยแตกต่างกันไป ไม่ได้หมายความว่ามิธีไหนของใครไม่ดีนะคะ
    อย่าคิดมากเลยจ๊า เป้คนนึงน๊าที่เห็นว่าคุง jinnie ช่วยเหลือ web ด้วยความจิงใจ ค่ะ

เวลาทำอะไร ต้องมีทั้งคนชอบ คนเกียจเสมอ นั่นไม่ได้หมายความว่าคนส่วนใหญ่ไม่ชอบนิน๊า
    บางคนยังบอกเลยว่าอยากจะทำดีดีแบบที่คุง jinnie ทำแต่ไม่กล้า...คุง jinnie กล้าทำมันก้อเป็นตัวแทนคนอื่นอีกหลายคนนะคะ อย่าท้อน๊า มาช่วยกันทำหั้ย พี่ antz ไม่เหนื่อยเนอะ
    เป้เป็นกะลังใจหั้ยค่ะ คนไหนไม่เข้าใจจุดมุ่งหมายก้อปล่อยไปเหอะค่ะ น๊าจ๊ะ อย่าไปไหนน๊า

0/5

เฮ้อออ อ่านแล้วคิดถึงเพลงนี้ค่ะ

"ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ถ้าหากว่าใครไม่มี ชาตินี้เอาดีไม่ได้ มีความรู้ท่วมหัว เอาตัวไม่รอดถมไป....."

คนเค้าอุตส่าห์มาบอกว่าทำยังไง ถ้าไม่รู้และพยายามเรียนรู้ไม่มีใครว่าคุณเลย.... แต่นี่ ไม่รู้แล้วยังไม่พร้อมจะเรียนรู้อีก....แป้งอึ้งค่ะ อึ้งงงงงง ไม่คิดว่าจะมีคนคิดงี้ด้วยอ่า

ปล. พูดตรงนะคะ
    a picture is worth a thousand words.

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

^
    ^
    ^
    ทำไมคนดีดีต้องเป็นฝ่ายยอมจากไปทุกทีเลย

เกลียดโลกนี้จังเลย :evil: :evil: :evil:

KYO's Avatar
    KYO is offline Trusted Member
    0/5

คุณจินนี่คะ คุณจินนี่ไม่ได้ทำอะไรผิดเลยคะ อย่าได้น้อยใจไปเลย เกียวเองอ่านแล้วรู้สึกเคืองจิตมากมาย เออ ก้อกล้าคิดนะคะ แถมคิดดังซะด้วยสิ คืออย่าลืมสิคะว่า การที่คุณโกโก้ช่วยโพสให้เป็นน้ำใจ ไม่ใช่หน้าที่นะคะ อย่าคิดว่าต้องเป็นหน้าที่คนอื่นสิคะ แล้วการที่คุณจินนี่คอยช่วยเตือนก็เป็นน้ำใจที่มีให้กับเวปเช่นกัน เวปก้อใช้ฟรี ขายของก็ฟรี ช่วยเหลือกันแค่นี้ไม่ได้ก็ให้มันรู้ไปคะ เข้าใจคะว่าบางคนใช้ไม่เป็น ก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คือถ้าใช้เป็นหัดได้ ก็ช่วยๆ กันไปสิคะ ไม่เป็นก็ถามก็มีคนคอยช่วยสอน ช่วยโพส เกียวว่าก็ดีเกื้อกูลกันดี ไม่น่ามีปัญหา แหม ไม่ค่อยได้ใช้คำแรงๆ แต่ขอหน่อยเถอะคะ อ่านแล้วปี๊ดจริงๆ มือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำสิคะ ไปแระ ขอไปสงบจิต ตอนนี้เจ๊ปิ๊ดๆ คะ ปี๊ดอย่าแรง :evil:
    สติแตกกก

"There's no reason to be the richest man in the cemetery. You can't do any business from there."...Colonel S

0/5

ขอบคุณคุณ Ant,paleypay,Oldie_Pang สำหรับกำลังใจค่ะ
    แล้วก็ขอบคุณคุณ Fudgelollyสำหรับ PM ที่ส่งมานะคะ
    ตอบคุณแอ้นท์ค่ะ
    ไม่รบกวนหรอกค่ะเต็มใจทำให้ช่วยได้เท่าไหร่ก็ช่วยเหลือกันไปนะคะ
    เห็นด้วยค่ะที่คุณ Ant จะทำการลบส่วนของการโหลดรูปปกติออกง่ายดีค่ะแก้ปัญหาที่ต้นเหตุเลย
    ไม่ต้องให้โหลดกันเลยดีกว่าอยากโพสท์รูปก็หัดเอา

ตอบคุณpaleypay
    ไม่ไปไหนก็ได้จ้า...เอากระเป๋ามาให้ดูบ่อยๆนะจ้ะ
    ว่าแต่จะเรียนต่อหรือยังจ้ะอยากเรียนอะไรเหรอ เมื่อก่อนเคยอยากเรียนเด็กแล้วค้นพบก่อนว่ารักเด็กม้ากมากเลยไม่เอาดีกว่า ขอให้เลือกสาขาที่ชอบได้นะจ้ะ

ตอบคุณแป้งค่ะ
    ตอนแรกที่อ่าน PM ก็อึ้งไปเลยเหมือนกันค่ะคือเท่าเราตอบกระทู้แบบกวน...แล้วรำคาญเราจะไม่ว่าเลยแต่นี่แบบว่า ไม่คิดจะทำเองบ้างเลยรึไงเนี่ย หรือเค้าประชดเราหว่า :roll:

0/5

ตอบคุณเกียวค่า
    ตอนนี้เราไม่ปี้ดแล้วค่า คุณเกียวอย่าปี๊ดเลยน๊า จริงๆต้องบอกว่าที่คุณเกียวโพสท์นั่นแหละค่ะเป็นตัวจุดประกายเราเพราะมันไม่ค่อยมีคนทำตามเท่าไหร่ค่ะ
    อ่อ...เพิ่งสั่งหูจับไปสองอันเองค่า neverfull กับ angora soft ค่ะนุ่มนิ่มถูกใจมากมาย

0/5

เหอๆ ปกติแล้วเนี่ย เจ๊เค้าปี๊ดไม่ง่ายนะคะ.....

แต่อันนี้ คงจะแบบว่ารุนแรงเกินไป เกินคนรับไหว เกินจะทน..... 8)
    a picture is worth a thousand words.

0/5

ให้กำลังใจคุณ jinnie เราเห็นสละเวลามาเตือนเพื่อน ๆ ตลอดเลย

เราว่ามันก็ได้ผลมากขึ้นนะคะ แต่ก็ยังมีบางส่วนที่ยังไม่ยอมทำ จริง ๆ สะดวกมาก ๆ และไม่เสีย

เวลาเพิ่มอะไรเลยค่ะ อยู่กันแบบพี่ ๆ น้อง ๆ ดีกว่าอย่าประเภท " มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ" เลยเนอะ

สู้ ๆ นะค๊า

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook