Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: ** ใครเป็น Style Idol หรือ Trendsetter ในดวงใจของเพื่อนๆกันบ้างคะ **

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ชอบแบบง่ายๆ เลยค่ะ น้องปารีส ฮิสตัน ยังไม่เคยเห็นพลาด แต่งตัวถูกกาละเทศะตลอด (อ่า... ตอนที่ no underwear ไม่นับนะคะ....) เค้าตัวเล็กเหมือนเรา เลยดูตามที่เค้าแต่งค่ะ...

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    คนนี้ คนเดียวค่ะ เป็น idol นะคะ แต่งตามไม่ไหว สารรูป และสังขารไม่เอื้อ ฮา

^
    ^^
    ^^^
    Nana... ชอบจังเลย...
    ทินีชอบ Mika Nakashima เหมือนคุณโก้เลยค่ะ ชอบดูเค้าแต่งตัว ชอบฟังเสียงเค้าด้วยค่ะ... แต่ไม่กล้าแต่งตัวตามอ่ะค่ะ เรากับวิเวียนไม่ได้เล้ย...

Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    แว๊กกกกกกกกกกกกกกกก
    ตัวเอง เอา พี่สินจัยมะ เก๋าดี
    ติดตามมาตั้งแต่เรื่อง"ล่า"..............ช๊อบ ชอบ
    ^
    ^^
    ^^^
    ส่วนเรื่องนี้ชอบสโลแกนของเจ๊เค้า "ผู้ชายคือของหวาน...."
    ว้าย ไม่ใช่ "ความแค้นคือของหวาน... " (เอ๊ะ จำไม่ค่อยได้ล่ะ เค้าใช้ว่าไงนะ?)

ป.ล. ตอนที่ดูละครเรื่องล่าเนี่ย ยังเด็กอยู่มากๆ นะเคอะ... จำไม่ค่อยได้แล้ว... (อย่ามานับอายุเน้อ...)
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ชอบ Leighton Meester หรือ "Queen B" Blair Waldolf แห่ง Gossip girl มากกกเลยค่ะ ตอนนี้

เสื้อ ผ้า หน้า ผม ผ่านหมดทุกอย่าง (ถึงบางครั้งจะแต่งตัวเว่อร์ก้เหอะ - -")
    เลยเอารูปมาให้ดูกันเพลินๆ เนอะ คนอะไรเนี่ยย สวยขนาดนี้

เชื่อมั้ยคะ ว่าตอนแรก เทอ ผมทองสวยเชียว
    แต่ พอต้องมาเล่นเรื่องนี้ เทอเลยต้องย้อมผมให้เป็นสีน้ำตาลเข้ม ซึ่งทำให้เธอสวยขึ้นมากกกเลยอะ
    เปลี่ยนสีผม ลุคเปลี่ยนเลย !

เอกลักษณ์ของแบลร์เลย คือ ที่คาดผมค่ะ จะมีสารพัด ทั้งผ้าคาดผม ติดดอกไม้ ต่างๆนานา
    และ สีสันของเสื้อผ้าก้ค่อนข้างจะฉูดฉาด สีตัดกันแรงๆ แต่ก้ยังสวยและมี สไตล์อยู่

และแน่นอน ด้วยความที่เทอเปนคุณหนูแห่งตระกูล Waldorf ชุดทุกตัวของเทอ
    จะออกแนว ผุ้หยิ๋ง ผุ้หญิง หวาน และ เปนเดรส เท่านั้น น้อยมากที่จะเหนเทอใส่กางเกงยีนส์เซอร์ๆ
    กางเกงที่ใส่ ก้มักจะเปน legging แทน

แม้แต่ชุดนักเรียน ยังจับมา mix and mate กะที่คาดผม เสื้อคลุม legging ผ้าพันคอ
    ให้ดูเก๋ขึ้นมาได้

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แบรนด์ส่วนใหญ่ที่เห็นเธอใส่ ก้มีเดรสของ MJ ซึ่งขายหมดไวมากกกกกกกกกก พอ gossip girl ออกทีวี พวก legging ก้ขายดีสุดๆ หมดทุกร้าน
    เห้ออ celeb นี่ก้มีอิทธิพลมากขนาดนี้เหมือนกานเนอะ ^^

0/5
    Quote Originally Posted by ledhara View Post
    ^
    ^^
    ^^^

ใครฟระโก้ รูปแรกทรงผมโดนใจมากเลยอ่ะ เดี๋ยวรอเลี้ยงให้ได้ยาวๆขนาดนี้ก่อน
    Mika Nakashima อ่ะ เป็นนักร้องญี่ปุ่น โค่ดชอบเลย ชอบเสียงด้วย แต่งตัวขึ้นทุกชุดทุกแบบอย่างไม่น่าเชื่อ ตั้งแต่พั๊งค์ไปจนกิโมโน

อย่างที่คุณทินี่ว่าเลยคะ แต่โก้ไม่ค่อยชอบผมทรงนานะเท่าไหร่อ่ะ ชอบเวลาเค้าผมยาวๆ ปกติมากกว่า ^^
    ปกติก็ไม่ค่อยเห็นมิกะใช้ VW เท่าไหร่ คนใส่ VW นี่ต้องแนวมากๆ เลยเนอะ โก้ขอผ่านเหมือนกัน แหะๆ

แต่ว่าจะหาซื้อไฟเช็คของชินอยู่ เสียแต่ว่า ซื้อมาแล้วจะไม่ได้ใช่น่ะซิ (ปกติเนอะ ซื้อมาเก็บ กร๊ากกกก)
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post

ส่วนเรื่องนี้ชอบสโลแกนของเจ๊เค้า "ผู้ชายคือของหวาน...."
    ว้าย ไม่ใช่ "ความแค้นคือของหวาน... " (เอ๊ะ จำไม่ค่อยได้ล่ะ เค้าใช้ว่าไงนะ?)

ความพยาบาทคือของหวาน...

(อายุน้อยเหมือนกัน แต่จำได้ค่ะ )

ส่วน style idol ของเราจริงๆ ไม่มีค่ะ ปนๆ กัน ใส่ให้เหมาะกับตัวเอง

แต่เรามีดาราเราหลงไหล Natalie Portman สาวจาก Harvard
    หลงไหลหัวสมองเค้า ชอบความคิดเค้า เรื่องช่วยเหลือคน
    เรื่องสิ่งแวดล้อม - การเดินทางต้องไม่กระทบสิ่งแวดล้อม (เดาว่าไม่ใช้ private jet)
    เสื้อผ้า กระเป๋า (รองเท้ายังไม่เคยสังเกต) ที่เราเห็นทำจากผ้าทั้งนั้นค่ะ ไม่ผ่านการฟอกด้วย
    chanel ของนาตาลี ยังทำจากผ้าเลยค่ะ แทบไม่เคยเห็นใช้หนังสัตว์เลย
    แต่คุ้นๆ ว่ามีเสื้อหนังที่เธอใส่ (ในการแสดงอย่างเดียวหรือเปล่าไม่ทราบ)

เป็นดาราติดดิน นั่งแท็กซี่ ไปกรุ๊ปทัวร์ในยุโรป ไม่ทำให้ใครวุ่นวายเวลาเดินทาง

เดี๋ยวนี้เธอติสต์แตก ยิ่งไปคบกับตา folk-rocker, Devendra Banhart แล้ว
    เธอกลายเป็นดูเซอร์ (ไป) ยกเว้นตอนออกงาน โชคดีเลิกไปแล้วค่ะ

ใครอยากรู้เพิ่มเติม ไปที่นี่เลยจ้า http://www.natalieportman.com

รักในหลวง และ ครอบครัว...

drpom is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบ Leighton Meester หรือ "Queen B" Blair Waldolf แห่ง Gossip girl มากกกเลยค่ะ ตอน
    มาเรียนถามจ๊ะ ว่าเรื่องนี้สนุกไหม จดจ้องอยู๋อะจ๊ะ

jane_jenny is offline Trusted Member
    0/5

Talking Sienna Miller ค่ะ

ชอบ style ของ Sienna Miller ค่ะ เพราะสนุก และกล้าลองหลาย style, mix&match ไ้ด้สนุก ไม่กลัวที่จะลองผิด...Sienna ทำให้รู้สึกถึงประโยคนี้จิงๆ ค่ะ "It's not WHAT you wear, it is HOW you wear"....คือเธอไม่ได้ใส่แค่พวกเสื้อผ้า designer แต่เธอ mix&match พวกนี้กับพวกของ vintage,second hand แล้วก็ทำให้เป็นเธอ ตอนเธอใส่เสื้อผ้า จะมองเห็นความเป็นเธอ แต่เสื้อผ้าเป็นแค่สิ่งที่เสริมความเป็นเธอ ไม่ใช่ว่าเธอเป็นหุ่นสวยๆ ที่ไว้ show เสื้อผ้าเท่านั้น อย่างที่เค้าว่า "Style lasts forever"อะค่ะ พล่ามไปเรื่อย ขอบคุณนะคะที่ให้เจนได้ระบาย อิๆๆๆ

สรุปว่า she always looks fun,quirky&beautiful แหละค่ะ

Til death does us part?!?

Heh...Love is there...WITH or WITHOUT life

lclover's Avatar
    lclover is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ชอบชมพู่อารยาอะค่ะ ดาราไทยอ้ะค่ะ
    ชอบก้อย รัชวินด้วย น่ารัก

ถ้าเป็นคน ตปท. ก็...งะ บางคนก็ไม่รู้จักชื่อ ก็เลยดูเอาว่าใครใส่ไรแล้วสวย ^^
    welcometo New York's Upper EasT side
    XOXO ..shopaholic and brandmania

my wish list >> LV MC ^-^ and Some another cute GUCCI

0/5
    ผู้หญิงชอบ เฟย์ หว่อง ตอนผมสั้นครับ น่าร้ากกกก
    คนไทยก็น้องโอ๋ ฟูตอง
    ผู้ชายชอบพี่รอง จิตต์สิงห์ กะ จีน ฟูตอง ครับ
    ...เห็นแล้วเครียด...

0/5
    ถ้าดาราไทย ชอบสุนิสา เจท อ่ะค่ะ ตอนนั้นที่มีข่าวเค้าบ่อย ๆ แล้วเห็นลงรูปตามหนังสือบ่อย ๆ รู้สึกว่า เค้าแต่งตัวได้เก๋ดี คือ เห็นแต่ละรูป จะใส่กางเกงยีนส์กับเสื้อเก๋ ๆ และสะพายกระเป๋าเก๋ ๆ คือ ดูแต่งง่าย ๆ แต่เด่นดีอ่ะค่ะ แต่เค้าไม่ค่อยดังเนอะ แต่ชอบค่ะ เราว่า เค้าเก๋ดี

ส่วนดาราฝรั่ง จะบอกว่า ชอบตัวละคร Carrie Bradshaw ใน Sex and the City มาก ๆ เป็น Fashion Idol ในดวงใจเลย ถ้าไม่ใช่ตัวละคร ก็คงเป็นลินด์ซีย์ โลแฮน เพราะชีเป็นคนแต่งตัว Casual ได้เก๋มาก ๆ ค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook