Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 53

Thread: ตื่นเต้ลๆ กับระบบ Trusted member ฮี่ๆๆ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking ตื่นเต้ลๆ กับระบบ Trusted member ฮี่ๆๆ

เห่อเนอะ... ได้ข่าวทางเวบ เพิ่งเอาระบบนี้ลงไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมานี้
    ลงปุ๊ป เดียก้สมัครปั๊ปเลย อิอิ ตอนประมาณ ตี 1

ตอนเอารูปลง เค้าบอก เปน บัตรประชาชน หรือ พาสปอร์ตก้ได้
    แต่... เดียไม่ได้เอารูปบัตรประชาชนลงอ่ะ อุบาทมากมาย -*-
    เลยเอารูปพาสปอร์ตลงแทน Y_Y ... ถ้าเกิด ทาง mod เค้ามะให้ผ่าน
    เดี๋ยวจะยอมตัดใจ เอารูปสุดแสนอุบาท upload ไปแทน -.-

สำหรับคนอื่น เวลา upload รูปแร้วย่อรูป เดียไม่รุ้ว่าทำไงกัน
    แต่ของเดียใช้วิธีนี้อ่าค่ะ (สำหรับคนที่มี photoshop ที่บ้าน และไม่อยากเข้าเวบอะไรต่ออะไรให้ยุ่งยากเนอะ)

อันนี้ สะดวกมาก เวลาทำรูป ขนาด เล็กๆ แต่ ความชัดของรูป จะเกือบเท่าเดิมเรยงะค่ะ
    เอาไว้เป็นทางเลือกอีกทางเนอะคะ ใครมีวิธีดีดีกว่านี้ก้โพสต์บอกได้เลยนะคะ เดียก้ไม่ได้เก่งโฟโต้ช้อปมากมาย เอาพอทำเป็นนิดๆหน่อยๆ ^^

วิธีของเดีย คือ เริ่มแรก เปิด photoshop มา แล้วเลือกรูป ที่เราต้องการใช้
    (ในที่นี้ขอแอบใช้ Nate Archibald สุดหล่อแห่ง gossip girl 555)

เปิดรูปมาปุ๊ป แล้วเลือก File > Save for web and devices ค่า

จากนั้น ลองสังเกตตามรูปนะคะ เบอร์ 1 ด้านซ้ายล่าง ถ้าไฟล์ยังใหญ่เกิน 200 kb อยู่
    ให้เราก้ลองดูที่เบอร์ 2 ด้านขวาบนค่ะ มันเป็นคำว่า High อยู่ (ของบางคน อาจจะเป็น medium ก้ได้นะคะ สำหรับคนที่ไฟล์ใหญ่มากๆๆๆ)

ให้เราเลือก ตรงเบอร์ 2 อะค่ะ ให้เป็น medium หรือ low หรือไรก้ได้ ต่ำๆ
    พอเราเลือกแร้ว จะเห็นว่า เบอร์ 1 ขนาดมานลดลงกว่า 200 kb แร้วเนอะ เย้ๆ

เป็นอันเสร็จค่า กด save ได้เรย ง่ายนิดเดียวเอง ^^

nubeebee's Avatar
    nubeebee is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ สมัครตามไปด้วยแล้วค่ะ ว่างจัด 555+ แต่มีไว้ก็ดี ฮิฮิ

0/5

ตื่นเต้นที่สุด

สมัครแล้วเหมือนกันค่ะ อิอิ ตื่นเต้นที่สุดเลยอ่ะ
    ชอบค่ะ จะได้ไม่โกงกัน

ปล.ขอบคุณ จขกท.นะคะ

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5
    สาวๆไวกันเลยค่ะ

เมสมัครแล้วเหมือนกัน...ตอนนี้รอดาวด้วยคนค่ะ

0/5

เย้ๆ ดีใจจัง

ได้ดาวทอง หน้าชื่อด้วย อิอิ

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังค่ะ จขกท
    ขอบคุณ มั่กๆค่ะ (ซาบซึ้งๆ T T)
    ว่างเเล้วจะรีบทำเลยจ้า ^ ^

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    มีเวลาแล้วจะมารีบทำด่วนด่วน ชอบ ๆ
    กันปัญหาต้องมาวุ่นวายพวกปลาเน่าตัวเดียว เสียทั้งข้อง

ขอบคุณ SBN

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากได้ด้วย ดาวทองงง เดี๋ยวพรุ่งนี้ก่อนจะได้ดาวทองมาเชยชม ดีจังเลย ซื้อง่าย ขายคล่อง ไม่ต้องกลัวมิจฉาชีพ ขอบคุณเวปมาสเตอร์กับทีมงานทุกท่านด้วยค่า

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    สมัครไปแร้ววว เค้าบอกว่าได้รับข้อมูลไว้พิจารณา หวังว่าจะได้ดาวทองกะเค้ามั่งน้า ^^

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจจังที่มีระบบนี้ ขอบคุณเวปมาสเตอร์มากๆ นะคะ.... อย่างน้อยระบบนี้ก็กันพวกไม่จริงใจไปได้บ้างแหละ สังคมสยามแบรนด์เนมคงจะน่าอยู่ขึ้นอีก...

ขอบคุณน้องเดียที่สอนการย่อรูปด้วยค่ะ น่ารักจังเลย...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook