Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 60

Thread: ** Item (เครื่องสำอางค์ + Skin Care) ขั้นเทพของเพื่อนๆมีอะไรกันบ้างจ๊ะ **

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Cool RE: ** Item (เครื่องสำอางค์ + Skin Care) ขั้นเทพของเพื่อนๆมีอะไรกันบ้างจ๊ะ **

eye remover : chanel

day / night cream : Bio-Performance เป็นชุดโปรแกรม 14 วันของ shiseido ค่ะ

eye liner : BB

make up : shiseido ค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5
    ล้างเครื่องสำอาง
    ตอนนี้ชอบของJUJUอ่ะค่ะ ที่เป็นน้ำใสๆ เพราะใช้แบบอื่นแล้วสิวขึ้น

ล้างหน้า
    ใช้ของพรเกษม แต่ถ้าตามเคาน์เตอร์ใช้SKII หน้านุ่มดีค่ะ

เซรั่ม
    ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะเลยยังไม่เจอตัวที่โดนใจ แต่ถ้านับSKII ก็ชอบfacial treatmentมากที่สุดค่ะ

ครีมกลางวัน
    Dermalogica balancing lotion ไม่เหนอะ หน้านุ่มนิ่ม ไม่มัน

ครีมกลางคืน
    ยังไม่เจอแบบเด็ดสุดๆๆอ่ะค่ะ

ครีมทาตา
    Chanelค่ะ เวิคสุดๆ

มาส์กหน้าแบบทาเอง
    Dermalogica Multivitamin

มาส์กหน้าแบบแผ่น
    SKII treatment mask

ครีมกันแดด
    ยังไม่เจอแบบโดนใจใช่เลยสักทีค่ะ ว่าจะลองIpsa เห็นเค้าว่าดีกันค่ะ

ครีมทาตัว
    Jergensเลยค่ะ ถูกและดี แต่ถ้าวันไหนอยากตัวหอมก็Loccitaneโลดค่ะ

เบสทาก่อนแต่งหน้า
    RMK เท่านั้น สุดๆของที่สุด สำหรับลินะคะ

รองพื้น
    RMK & Impress & Suquu

แป้งฝุ่น
    RMK & Impress

แป้งอัดแข็ง
    Suquu เนียน ไม่เป็นคราบ สุดยอดดด

แป้งผสมรองพื้น
    Impress สำหรับการทาที่ง่าย เรียบ ลื่น

แป้งhigh light
    Chanelค่ะ ที่มีแปรงแยกมาให้ต่างหาก ชอบมาก
    กับ Lunasol สวยวิ๊งสุดๆ

บลัชปัดแก้ม
    Chanelค่ะ สีดีค่ะ ปัดแล้วแก้มสวย กับ M.A.CและShu Uemura เนื้อดีปัดง่าย

]lip gloss
    YSL เนื้อดี สีสวยมาก แพกเกจงาม
    Chanel ก็ชอบ เพราะมีสีที่ถูกใจ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

Talking

eye remove -- ใช้ Etude ค่ะ

cleansing -- มี4อันสลับกันค่ะ ทรีทรี เฟเชี่ยลสครับ, ทรีทรี สำหรับล้างเครื่องสำอาง หลอดสีทองๆอะค่ะ จำชื่อมะได้ ,
    Kose เพิ่งลองซื้อมาใช้จากในนี้ค่ะ , และก็นูโทรจีน่า

moisturizer & Serum -- ใช้ของ Boots กะ นูโทรจีน่าค่ะ

Mask Sheet-- Kose

Vitamin -- DHC ไฮยารูรอน และ วิตามินซี

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5
    ขั้นเทพ ตอนนี้มีตัวเดียวค่ะ คือวิตามินอี100% แบบใช้แล้วรอยดำหายไวมั่กๆ(แบบอายุมากแล้ว ผิวไม่ดีเหมือนก่อน เป็นแผลจากสิวแล้วจางช้า โฮ๊ะๆ ได้ตัวนี้แหละค่ะ ช่วยชีวิต) อืม ช่วยอีกอย่าง ร่องแก้ม และ หน้าผากก็้นขึ้นด้วยค่ะ แต่ไม่ใช่เทพแบบเสกปุ๊บเห็นผลปั๊บนะค๊ะ ริ้วรอยร่องแก้มเนี่ยใช้ต่อเนื่องมานานมากๆแล้วค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

0/5
    ฮ้า...กระทู้ถูกใจของเราตามนี้เลย

1.Eye and lip remover = Shiseido, Suqqu
    2.Cleasing oil and foam = Shu uemura
    3.Toner = Shiseido, Suqqu
    4.Day cream, night cream = Suqqu
    5.eye cream = Shiseido, suqqu
    6.Serum = AHA by Naturalle, Upsurge essence (Suqqu), the lifting face
    serum (Lamer)
    7.กันแดด BB, Suqqu
    8.Base Photo finish color correcting (Smashbox) ถ้าหมดจะไปสอย Cle de peau
    9.Foudation BB แต่กำลังจะไปสอย Cle de peau
    10. แป้งฝุ่น = BB, Smash box, Suqqu, Lotree ตัวนี้เอาไว้ทัชอัพให้หน้าวิ้งๆ
    11. แป้งผสมครีมรองพื้นใช้ระหว่างวัน La prairie, แป้งฝุ่นอัดแข็ง Shiseido
    12. Eye shadow = BB, Clinique, L'oreal, Anna sui
    13. Brush = Nars, Smasbox, BB
    14. Eye liner = Lunasol, Majolica
    15. Lipstik + Gloss = Suqqu, BB, Shiseido
    16. Mascara = Shiseido

พิเศษ ขัดหน้า Herbalife, Jurlique, Sisley
    นวดหน้า Shiseido, Suqqu
    พอกหน้า Alizabeth Arden, Herbalife
    ขัดตัว Clarins และตามด้วยโลชั่นของ ยูเซรีน หรือ เจอร์เก้น จ้ะ วู้....เหนื่อย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    Quote Originally Posted by ledhara View Post
    ขั้นเทพ ตอนนี้มีตัวเดียวค่ะ คือวิตามินอี100% แบบใช้แล้วรอยดำหายไวมั่กๆ(แบบอายุมากแล้ว ผิวไม่ดีเหมือนก่อน เป็นแผลจากสิวแล้วจางช้า โฮ๊ะๆ ได้ตัวนี้แหละค่ะ ช่วยชีวิต) อืม ช่วยอีกอย่าง ร่องแก้ม และ หน้าผากก็้นขึ้นด้วยค่ะ แต่ไม่ใช่เทพแบบเสกปุ๊บเห็นผลปั๊บนะค๊ะ ริ้วรอยร่องแก้มเนี่ยใช้ต่อเนื่องมานานมากๆแล้วค่ะ
    น้องแอนอันนี้น่าสนใช้ของยี่ห้ออะไรจ้ะบอกมั้ง ก่อนที่พี่จะไปพึ่งน้องโบ(ท๊อกซ์)

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

8880708's Avatar
    8880708 is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ดดดดดดดดดดด ดีใจ มีคุณแอนคนสวยมาเจิมกระทู้ด้วย อยากเห็นคุณแอนอ่า...ชอบจริงๆคนสวยเนี่ย

มาตอบที่ Item ขั้นเทพในกรุ จขกท. อีกหน่อย เมื่อคืนไม่มีเวลาเพราะ หล่อ 1 ตำแหน่งลูกชายคนโตตื่นตอนตั้งทู้พอดี

Night Cream - เพิ่มอีกตัวคือ Intensive Moisture Balance ของ Dermalogica ตัวนี้ขนาดเราเป็นคนหน้าแห้งมากๆ ปกติด้านๆเนี่ย เจอหน้าหนาวเข้าไปยังแห้งซะไม่เหลือคราบผู้ดี แต่ตัวนี้เอาอยู่ค่ะพี่น้องงงงง บางทีขี้เกียจมากๆ โบ๊ะตัวนี้ตัวเดียว จบเลย
    Whitening - ตอนนี้ปลื้ม Alpha Beta Daily Face Peel ของ MD Skin Care มากๆๆๆๆ เข้าใจเลยว่าทำไมตัวนี้ถึงเป็นตัวชูโรงประจำแบรนด์ ใช้แล้วดีจริง หน้าหมองๆป้าๆ ผ่องขึ้นมายังกับเสกได้
    ลบรอยด่างดำ - Hydra-Pure Radiance Renewal Serum ของ MD Skin Care อีกเหมือนกัน ใช้คู่กับ Face Peel ตัวข้างบน ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า หน้ามันใสขึ้นแบบเห็นได้อ่ะ
    แป้ง (เฉยๆ) - ตอนนี้บ้าแป้งโครงการหลวงที่มีส่วนผสม ทานาคาอยู่ค่ะ ใช้มากระปุกที่สองละ ไม่รู้ได้ผลหรือไม่ แต่พอทาเสร็จหน้าผ่องมากๆ กลิ่นหอมอีกตาะหาก
    กันแดด - ให้ 2 ตัวคือ Anessa ฝาทอง เสียแต่ล้างออกยากไปหน่อย (แต่ Bioderma ที่แนะนำครั้งแรกเอาอยู่ค่ะ) กับ Ipsa 2 ตัวนี้ให้ 10 เต็มค่ะ บางเบาสุดๆ ไม่วอก ไม่ทิ้งคราบ

หมวดเครื่องสำอางค์
    มาสคารา - นำเสนอนี่เลยค่ะ Double Extension ของ L'Oreal ยาว+เด้ง แบบค่อนข้างเวิร์คสำหรับเจ้าของกระทู้ แต่ตัวนี้ไม่ถึงเทพมากมาย เพราะเจ้าของทู้ขนตายาว+เยอะอยู่แล้ว แต่เคยลองใช้มาจอที่ดังๆ ก็เฉยๆอ่า
    Base + Primer - แนะนำตัวนี้เลยค่ะ Strobe Cream ของ MAC จริงๆตัวนี้มันอยู่ในหมวด Skin Care แต่เป็น Skin Care ที่มี Cosmetic Effect แต่ยืนยันว่า ใช้ดี เด้งจริง ผ่องจริง ราคาก็ไม่เวอร์มาก (1,450 บาท)
    แป้งฝุ่น - ยังชอบ Nars อยู่อ่ะ แม้จะเบื่อ BA ประจำเคาน์เตอร์ก็ตาม
    แป้งผสมรองพื้น - Nars อีกเหมือนกัน สี Deuville เหมาะสำหรับขาวเหลืองมากๆ

ตอบคำถามที่ว่าโทเนอร์มะเฟืองซื้อที่ไหนนะคะ หาซือ้ได้ทั่วไปตามร้านโครงการหลวงเลยค่า มีอยู่ 2 ยี่ห้อแต่ราคาพอๆกัน ใช้ได้เหมือนๆกันค่ะ
    ติดตามข่าวสารการลงกระเป๋าได้ที่ http://twitter.com/hiangg

อ่านบทความการรีวิวความงาม แฟชั่นและจิปาถะได้ที่ http://www.hiang.bloggang.com

8880708 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    น้องแอนอันนี้น่าสนใช้ของยี่ห้ออะไรจ้ะบอกมั้ง ก่อนที่พี่จะไปพึ่งน้องโบ(ท๊อกซ์)
    มายกมืออีก 1 เสียง อยากรู้ด้วยคนค่ะ ใช้ของอะไรและซื้อที่ไหนคะ
    ติดตามข่าวสารการลงกระเป๋าได้ที่ http://twitter.com/hiangg

อ่านบทความการรีวิวความงาม แฟชั่นและจิปาถะได้ที่ http://www.hiang.bloggang.com

0/5
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    ล้างเครื่องสำอาง
    ตอนนี้ชอบของJUJUอ่ะค่ะ ที่เป็นน้ำใสๆ เพราะใช้แบบอื่นแล้วสิวขึ้น

ล้างหน้า
    ใช้ของพรเกษม แต่ถ้าตามเคาน์เตอร์ใช้SKII หน้านุ่มดีค่ะ

เซรั่ม
    ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะเลยยังไม่เจอตัวที่โดนใจ แต่ถ้านับSKII ก็ชอบfacial treatmentมากที่สุดค่ะ

ครีมกลางวัน
    Dermalogica balancing lotion ไม่เหนอะ หน้านุ่มนิ่ม ไม่มัน

ครีมกลางคืน

ครีมทาตา

มาส์กหน้าแบบทาเอง
    Dermalogica Multivitamin

มาส์กหน้าแบบแผ่น
    SKII treatment mask

ครีมกันแดด
    ยังไม่เจอแบบโดนใจใช่เลยสักทีค่ะ ว่าจะลองIpsa เห็นเค้าว่าดีกันค่ะ

ครีมทาตัว
    Jergensเลยค่ะ ถูกและดี แต่ถ้าวันไหนอยากตัวหอมก็Loccitaneโลดค่ะ

RMK เท่านั้น สุดๆของที่สุด สำหรับลินะคะ

รองพื้น

แป้งฝุ่น

แป้งอัดแข็ง
    Suquu เนียน ไม่เป็นคราบ สุดยอดดด

Impress สำหรับการทาที่ง่าย เรียบ ลื่น

Chanelค่ะ ที่มีแปรงแยกมาให้ต่างหาก ชอบมาก

บลัชปัดแก้ม
    Chanelค่ะ สีดีค่ะ ปัดแล้วแก้มสวย กับ M.A.CและShu Uemura เนื้อดีปัดง่าย

]lip gloss
    YSL เนื้อดี สีสวยมาก แพกเกจงาม
    Chanel ก็ชอบ เพราะมีสีที่ถูกใจ

คุณลิ กันแดด Ipsa ดีจริงค่ะ คอนเฟิร์ม ไม่วอก ไม่ทิ้งคราบ บางเบา ล้างออกง่าย เราว่าดีกว่า Anessa อีกม้าง

0/5
    ครีมกลางคืน

พี่ขอแนะนำ Suqqu เลยจ้ะกลิ่นดีซึมลงหน้าไม่ลอยแล้วหน้าดึ๋งๆดี

ครีมทาตา

ตัวไหนดีจ้ะพี่กำลังหาอยู่เลยสำหรับลดริ้วรอย

ครีมกันแดด

ขอแนะนำ BB, Suqqu ทาได้เนียนลื่นไม่ทำให้สีหน้าเปลียน ไม่เป็นคราบขาว

ครีมทาตัว

พี่ก้อชอบ เจอร์เก้น

เดี๋ยวต้องลองแต่ตอนนี้ติดใจ Cle de peau เริศมาก

รองพื้น

เคยลองของ Suqqu แล้วไม่มีสีที่เหมาะกับพี่เลยอ่ะแต่เนื้อดีเนอะ

แป้งฝุ่น

ได้ยินว่าดีเหมือนกัน

แป้งอัดแข็ง

อันนี้ก้อต้องลอง น่าสน

ต้องลองแต่ไม่ชอบ BA ที่ เอ็มโพเรียมอ่ะชอบทำหน้าหงิก

ตัวไหนอ่ะนู๋ขอรูปดูหน่อยไว้ใช้ระหว่างวันเหรอ

บลัชปัดแก้ม

เดี๋ยวต้องไปดูสี กำลังอยากได้สีชมพูใสๆพอดี

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook