Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 14 of 14

Thread: ++ปรึกษาเรื่องยาคุมค่ะ++

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by mAy View Post
    เข้ามาเก็บความรู้จากน้องน้อตด้วยคนค่ะ....
    ว่าแต่ว่า...น้องน้อตคะ...มียาอะไรที่ทานแล้วสวยมิคะ...

เหอๆๆๆๆ พี่เมย์ ยาแบบนี้ต้องถามหมูนิค เจ้าค่ะ นิคบริโภคมาตั้งเยอะยังได้แค่นี้เรยยยย
    นิค ทาน สตริ้กนิน ทุกมื้อเรยยยยยย

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนนะงับ เขิลลล

อย่างที่พี่โก้ ว่า นะคับ ไม่อยากให้หายาคุมทานเองนะคับ อย่างน้อยๆๆควรปรึกษาเภสัช / แพทย์ ก่อนทานนะคับ เพราะบางที่ ไอ้ที่บอกว่าช่วยเรื่องผิว นี่ ก้ ไม่ได้ เสมอไปต้องดูด้วยว่า เป็นสิวประเภทไหน งับ แล้ว ก้ คนทานมีโรคประจำตัวอะไรไหม งับ

อิอิ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

ขอบคุณทุกคนมากคร่า

โดยเฉพาะน้องเคโระกะพี่โก้ อย่างที่ว่าคงต้องเป็น Mid cycle breakthrough bleeding ซึ่งเป็นอาการ Estrogen deficiency มากก่าค่ะ ยาตัวนี้ได้มาจากเพื่อนที่เป็นหมอสูติค่ะ เค้าบอกว่ากินได้โดสต่ำ (ลืมบอกค่ะ ยาชื่อoilezz)

แต่ความซวยบังเกิดเพราะ มันดันไปเทรนงานที่เมืองนอก เลยถามมันไม่ได้ อีเมล์ก้อไม่ตอบ (เหอ เหอ) เลยต้องมาตามหาคุณหมอ และเภสัชที่นี่ (ที่ๆสามารถตามหาทุกสายงานอาชีพในเวลาที่เดือดร้อนได้)

ใครมีคำแนะนำเพิ่มเติม อยากให้ความรู้อีก เชิญเลยนะคะ เพราะคิดว่าเพื่อนๆน้องๆหลายคนในนี้คงเหมือนกะเรา (30 เข้าไปแล้ว ยังไม่เข้าใจการใช้ birth control pill เลย so complicated
    ขอบคุณคร่า

0/5
    ง่า ยาที่คุง จขกท นี่ estrogen เยอะสุดแล้ว นะงับ

ถ้ายังงี้ แนะนำให้ไปหาหมอ หรือ ตรวจอัลต้าซาวน์ อะไรแบบนี้อะคับ

อิอิ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

0/5
    เราก้ทานอยุ่นะคะ พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับมดลูกอะคะ
    คุณหมอที่รพ.ที่น่าเชื่อถือเค้าแนะนำให้ทานของ yasminอะคะ เค้าบอกว่าside effectน้อยสุดแล้ว สำหรับคนเพิ่งเริ่มทานคะ เผื่อจะช่วยได้นะคะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook