Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

Warning Points:
    0/5

Smile ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

เรื่องก้คือว่าหนูอยากทราบว่าถ้าทำหน้าอกแล้ว

ยังจะสามารถให้นมลูกได้อยู่รึเปล่าค่ะ

คือหนูกำลังตัดสินใจอยุ่ค่ะ

แต่ไม่แน่ใจ <เอ๊ๆๆ..รึไม่กล้ากันแน่>

0/5
    วันนั้นดูทีวีคุณหมอบอกว่าให้ได้น้า
    แต่เหมือนจะมีผลต่อการดูดนมของลูกอะจ้า
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราก็แม่ให้มาน้อยนะค๊า แต่ไม่เคยคิดจะทำอ่ะค่ะ กลัวเจ็บค่ะ กลัวมีผลระยะอีก 10-20 ปีข้างหน้าด้วยอ่ะค่ะ

มีคนเคยเปรียบไว้ว่าเจ็บเหมือนโดนรถสิบล้อทับอ่ะค่ะ เอิ๊กๆ

คือส่วนตัวกลัวเจ็บมากมายอ่ะค่ะ แค่ศัลยกรรมเล้กๆน้อยๆยังไม่กล้า

ปล. เรื่องให้นมให้ได้ตามปกติค่ะ แต่ว่าควรปรึกษาหมอก่อนทำดีๆนะคะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Question

ให้ได้ค่ะ (ไพน์เปล่าทำน๊า มีคนบอกมาอีกที)
    แต่เวลาหน้าอกคัด เค้าเรียกว่าอะไรล่ะ ที่มันจะแข็งๆอ่ะค่ะ
    อันนั้นจะเจ็บกว่าปกตินะ (เค้าบอกมาอีกทีค่ะ มิมีประสบการณ์ตรง ^^)
    i don't suffer from insanity,
    i enjoy every minute of it.

0/5
    Quote Originally Posted by pinecrest View Post
    ให้ได้ค่ะ (ไพน์เปล่าทำน๊า มีคนบอกมาอีกที)
    แต่เวลาหน้าอกคัด เค้าเรียกว่าอะไรล่ะ ที่มันจะแข็งๆอ่ะค่ะ
    อันนั้นจะเจ็บกว่าปกตินะ (เค้าบอกมาอีกทีค่ะ มิมีประสบการณ์ตรง ^^)
    ใช่ๆ อกคัดนี่เอง นึกคำมะออก
    เพราะว่าตัวที่ทำเพิ่มเข้าไปจะทำให้แน่นๆด้วย
    ละการไหลของน้ำนมอาจจะไม่ปกติ 100%

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังสามารถให้นมได้ปกติจ้า
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

0/5
    เคยดูสัมภาษณ์ ถาม ษา ที่เป็นดารา เมีย พี่เป้ โฮร๊อค

เค้าบอกว่า เค้าให้นมลูกอยู่ ....

ป.ล ตอบเอง ก็งงเอง คือ เรียงคำพูดไม่ถูก งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    เคยอ่านเจอว่าไม่เกี่ยวกับให้นมลูกค่ะ ทำได้ไม่มีปัญหาอะไร
    ว่าแต่ถ้าทำมาแล้วช่วยมารีวิวหน่อยนะคะ อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5

ไม่ทราบค่ะ

ตามมาอ่านค่ะ คืออยากรู้เหมือนกันน่ะค่ะ
    แต่ไม่กล้าทำ เพราะกลัวเจ็บ
    ได้ฟังมาจากหลายๆคน เห็นเค้าบอกกันว่า ค่อดเจ็บ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    ตามมาอ่านด้วยค่ะ แต่เคยรู้มาแค่ว่าไม่มีผลต่อการให้นมค่ะ

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    เป็นอีกคนที่แม่ให้มาน้อยค่ะ
    แต่ไม่เคยคิดจะทำเลย กลัวผลระยะยาว แบบว่าอักเสบ ต้องไปแก้

เคยมีประสบการณ์ เพื่อนอยากเสริมจมูก ก็ขับรถพาเพื่อนไปทำ
    มันไม่เสร็จครั้งเดียวอ่ะค่ะ มันมีเหตุต้องแก้

เพื่อนบอกว่าตอนแก้เจ็บกว่าตอนทำมากกกกกกกกกก
    เพราะเนื้อเยื่อมันมาเกาะกับ silicone แล้วต้องเลาะออกแล้วทำใหม่
    หลังจากแก้มาหน้าเธอช้ำม่วง เขียวไปทั้งหน้า น่าสงสารมากเลย

ถ้าจะทำตัดสินใจดีๆ ทำกับหมอดังๆนะคะ คิดถึงผลระยะยาว หน้าอกเล็กก็เสริมเอาได้น๊า

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook