Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 56

Thread: ฮามาก รวมคนพิพม์ผิดจากพันทิป

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ฮามาก รวมคนพิพม์ผิดจากพันทิป

อันนี่เป็น forward mail มาค่ะ พี่ดิวไม่ได้ว่างไปนั้งรวบรวมมานะคะ
    เดี๋ยวจะหาว่าเราทะลึ่งขึ้นทุกวันและ

เห็นว่า เครียดๆ กัน อ่านซะจะได้หาย อย่าคิดมากขำๆนะคะ

เค้าคงจะรีบพิมพ์กันอ่ะเนอะ อิอิ...

' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ'
    answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียว ดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
    answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมีอะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
    answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
    answer***ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่า พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียดแล้วครับ

' สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุนหมอย นิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะรู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ'
    answer***มียี่ห้อด้วยเหรอค่ะของแบบนี้

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'
    answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'
    answer***ไม่มีมั้งค่ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'
    answer***ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารูใครเป็นรูใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้องเสียตัวด้วยรึป่าวคะ'
    answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ?? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
    answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้ เ่อ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้าซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
    answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่างนั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดีไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลายคน สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้วปรากฏว่าบรรยากาศเงียนมาก ๆ'
    answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยาก
    เลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
    answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้งสองคนเลยเหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่หมา เปล่า ๆ มานานแล้ว บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
    answer***กินหมาแทนพลูเลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ยครับ'
    answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะหนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่าขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง'
    answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'จิงๆหงษ์น่าจะไม่แพ้เป็นอย่างน้อยถ้า(ตั้งช้าหน่อยครับเพิ่งว่าว)'
    answer***ทราบแล้วเปลี่ยนค่ะ ว่า เจ้าของกระทู้ยังโสด

'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
    answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่นอกกระโปรงกันนะ ไม่น่ารักเลย'
    answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ผมหา ลึงค์ กระทู้หมาฝรั่งไม่เจอแล้วสิ'
    answer***คงอยู่ที่เดียวกันกะหมาไทยล่ะค่ะดิฉันว่า

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
    answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
    answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านไป ยิ้มไปเลยค่ะ พี่ดิว คลายเครียด
    ฮ่า ๆ
    ขอบคุณนะคะที่เอามาให้อ่าน
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่
    โทร. 086-977-6230
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

ToBePink's Avatar
    ToBePink is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณค่ะ ฮามาก

0/5
    เคยอ่านมาแล้วครั้งนึง อ่านอีกก็ฮาได้อีก
    Love LV

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    5555 คุณดิวคะ เอ่อ อ่านไปน้ำตาเล็ดไปเลยค่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

bunny_bow is offline Trusted Member
    0/5

Talking

55555555
    ตลกมากคะ

vanilla_poison's Avatar
    vanilla_poison is offline Trusted Member
    0/5
    ตลกดีค่ะ ออกแล้วทะลึ่งๆ
    คลายเครียดดีค่ะ 555
    myntmint I'm Shopaholic!! Shopping therapy!! and I will shop until I die!!!

0/5
    notebook จะพังเอาครับพี่ดิว นั่งกินน้ำไปอ่านไป

เกือบสำลัก

When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Talking

ฮาได้อีกคะ
    ตอนแรกเจอแต่กระทู้การเมือง เครียด
    พอมาเจอ กระทู้นี้ น้ำตาเล็ดเลยค่ะ

คิดได้ไงเนี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องพิมดีๆๆซะแว้วววว
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

0/5
    กร๊ากกกกกกกกกก
    ฮาได้อีกๆๆ

ขอบคุณพี่ดิวด้วยจ้า
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook